Cho em hỏi về xe Volvo

xemamnon

Xe tải
EM thi thoảng nhìn thấy xe Volvo trên đường Hànoi, xe trường, trông sang trọng lắm (theo quan điểm của em). Nhưng em thắc mắc là vì sao xe hãng nì không phổ biến lắm ở nhà mình cấc cụ nhể? Các cụ kể cho em nguyên nhân được không ợ. Có phải xe hay hỏng không ợ. Nói thật là em thấy 1 cụ rao 1 con Volvo trên muare, trông chứt lắm ạ nhưng mờ em vẫn chưa yên tâm nên xin tư vấn các cụ. Link rao đây ợ:http://muare.vn/oto-xemay-Oto/3798949

larom

Xe máy
Cháu đón dâu bằng Volvo đấy ^^ cháu nghĩ là mọi người chưa quan tâm dòng xe này lắm, có thể là thiếu thông tin, nhưng theo cháu biết, công nghệ dây an toàn 3 điểm đang ứng dụng ở những xe hiện đại bây giờ là do hãng Volvo phát minh ra, ^^

ManU

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đón dâu bằng Volvo đấy ^^ cháu nghĩ là mọi người chưa quan tâm dòng xe này lắm, có thể là thiếu thông tin, nhưng theo cháu biết, công nghệ dây an toàn 3 điểm đang ứng dụng ở những xe hiện đại bây giờ là do hãng Volvo phát minh ra, ^^
VOLVO thì là tuyệt quá rồi,

Cái chính là phụ tùng thay thế chưa thông dụng ở vietnam thôi.

Thỉnh thoảng còn gặp con đầu 9 gì đấy mà.

Còn CX90 được nhiều mạng bình chọn là xe của năm.

Datvu194

Xe đạp
Volvo thì quá ngon rồi bác, phải mỗi tội là điều hòa ko đc mát vs lại là phụ tùng khó kiếm nên cái mác volvo vẫn còn quá xa lạ vs người VN, em có ông chú đag lái con S60 đi thích lắm

Chỉnh sửa cuối:

czechonline

Xe điện
Thương hiệu Volvo mạnh ngang ngửa với Merccedes , độ an toàn còn cao hơn cả Mercedes , em thấy nguyên thủ và cảnh sát đặc nhiệm hay dùng Volvo . Chạy trên xa lộ em thực sự chỉ thua mấy thằng chạy Volvo . Mình chạy tà tà 160-170km/h mà gặp mấy thằng Volvo thì đúng là toàn hít khói tụi nó , nhoáng cái đã thấy tụi nó chạy mất hút , Mercedes hay BMW em cũng cho hít khói hết .

M3E92

Xe điện
Thương hiệu Volvo mạnh ngang ngửa với Merccedes , độ an toàn còn cao hơn cả Mercedes , em thấy nguyên thủ và cảnh sát đặc nhiệm hay dùng Volvo . Chạy trên xa lộ em thực sự chỉ thua mấy thằng chạy Volvo . Mình chạy tà tà 160-170km/h mà gặp mấy thằng Volvo thì đúng là toàn hít khói tụi nó , nhoáng cái đã thấy tụi nó chạy mất hút , Mercedes hay BMW em cũng cho hít khói hết .
Bác chạy Lam Fer ạh ? :-? =))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Chăc là Bim vs Mẹc đời Tống ạ:)).
Volvo toàn là xe gia đình, SUV, Hatchback ... hình dáng thì như cái hộp, chả đẹp gì cả.

czechonline

Xe điện
Chăc là Bim vs Mẹc đời Tống ạ:)).
Volvo toàn là xe gia đình, SUV, Hatchback ... hình dáng thì như cái hộp, chả đẹp gì cả.
Dân châu Âu họ có thẩm mỹ riêng nên có thể với cụ là ko đẹp như xe Hàn , nhưng chất thì khác cụ nhé . Volvo họ có các dòng xe riêng biệt , trước đây thì theo BMW có các dòng 2,4,7,9 sau này đổi thành C , S , V , XC . Cho cụ ngắm tạm con xe đời tống và đánh giá xem sao nhé

Đời 2001 giá còn có khoảng 100 triệu VND

Nửa_Khoanh_Giò
Bác chạy Lam Fer ạh ?
Em chạy audi bẩn thôi cụ ạ nhưng tẹt ga cũng lên 220km/h cụ ạ . Cụ có tin là em đi công việc cách nhà 200km làm xong việc về đến nhà hết đúng 3 h không ? E căn giờ chạy cả đi về mất 2h10 phút cho 400km .

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nhà cụ đưa link lên nhưng em không mở ra được.. độ an toàn của volvo đứng hàng đầu đấy cụ ạ

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
@CZ: Nhìn con đấy em thấy cũng bình thường. Nó không được đánh giá cao bằng các đối thủ. Xe Volvo được mỗi cái là an toàn cao hàng đầu, hết ạ.

kiendudu

Xe tải
Em đi Volvo rồi, dòng S60 cũ bên Singapore rồi, cảm nhận bản thân thì thấy êm hơn Mer E nhiều, động cơ 2.0 nhưng cũng turbocharged, nên bốc lắm

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
những nguoi di Volvo thi toan những người không mê tốc độ
Volvo chẳng có dòng nào mà vượt trội về tốc độ so với BMW va Mer
tất cả các hạng từ C,S.V.XC chẳng có phân hạng nào về tốc đọ só vói 2 hẵng trên
mà hình như động cơ mạnh nhất của Volvo là V8 4.4 310hp lắp trong 2 hạng là S80 sedan hạng sang va SUV

phdNguyenQAnh

Xe buýt
ôi Volvo...my passion for life.

Q5-quattro

Xe hơi
em từng chạy Volvo S80 và thấy rằng vỏ Volvo là chắc nhất, chả thấy thằng nào cứng hơn :))

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Thẩm mỹ với khẩu vị là 2 thứ nếu mang ra để bàn thì cả ngày không hết chuyện, các cụ nên bộc lộ sở thích thẩm mỹ của mình hơn là nói ai thích cái gì hơn cái gì vì mỗi người có quan điểm riêng. Volvo nó vào VN từ những năm 90 (ngay sau đổi mới) vì nó vào VN ở dạng tìm thị trường cho máy công trình. Khi đó xe máy công trình của nó qua mình cũng nhiều mà xe du lịch của nó vào cũng không ít. Cơ mà cái cơ chế nhà ta và cái thẩm mỹ của dân ta nữa, nó giống như châu Á nhìn da vàng bảo là mầu chuẩn, còn da trắng thì bảo nó bị bạch tạng nên đến giờ, những người đi công tác hoặc nhưng người yêu quý, hiểu và đam mê mới mang cái xe này về dùng. Công bằng thì các cụ cứ xem nó test các xe cùng hạng giữa các hãng với nhau rồi cho đánh giá là đúng nhất.
Cá nhân em thích các dòng xe của Volvo và đặc biệt thích SUV của nó.

tainon

Xe điện
Đấy là ở bển thôi cụ ơi, to như thế về HN Matiz taxi nó chạy cho không có khói mà ngửi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sondong

Xe điện
Dân châu Âu họ có thẩm mỹ riêng nên có thể với cụ là ko đẹp như xe Hàn , nhưng chất thì khác cụ nhé . Volvo họ có các dòng xe riêng biệt , trước đây thì theo BMW có các dòng 2,4,7,9 sau này đổi thành C , S , V , XC . Cho cụ ngắm tạm con xe đời tống và đánh giá xem sao nhé

Đời 2001 giá còn có khoảng 100 triệu VND

Nửa_Khoanh_Giò

Em chạy audi bẩn thôi cụ ạ nhưng tẹt ga cũng lên 220km/h cụ ạ . Cụ có tin là em đi công việc cách nhà 200km làm xong việc về đến nhà hết đúng 3 h không ? E căn giờ chạy cả đi về mất 2h10 phút cho 400km .
Con của Cụ là S60, hình như cụ ở Sex? :P

ir-300

Xe máy
sondong

Nhìn nick là biết bác czechonline ở CH Sex rồi chứ chưa cần nhìn đến biển xe.

czechonline

Bác em chém nhẹ tay thôi, chạy bình quân 185 - 190 km/h liên tục trong 1 tiếng với mật độ giao thông và tình trạng đường xá của CZ theo em khó là hiện thực. Mong bác em đừng gặp các bạn này nhé.

Hoặc các bạn này.

Fiat131

Đi bộ
Thưa các cụ, Volvo car được các chuyên gia Thụy Điển mang vào Giấy Bãi Bằng những năm 80, loại wagon, cùng các cháu car đó là 1 loạt Volvo trucks & Scania trucks. Đợt sau này, Thụy Điển mới đặt hàng loạt Toyota Cressida máy dầu Wagon cho Giấy Bãi Bằng.
Sông Đà 9 nhập 1 loạt Volvo tải chạy cho thủy điện Yaly, rồi sau này Volvo tải rất thông dụng ở mỏ Quảng Ninh do gầm tốt, ăn ít chở nhiều, tiêu thụ chỉ bằng 1 em Samsung ben.
Volvo nổi tiếng về an toàn các cụ ợ, vừa rồi là kỷ niệm 50 hay 60 năm dây đai 3 điểm do Volvo sáng chế.
Em đang chạy 1 em XC90, tuyệt các cụ ợ. Em mơ vợ kế là 1 em S80, form nhìn rất sâu và bền, cụ nào đã thích xe Châu Âu thì không thể bỏ qua em S80 này được.

mc queen 95

Xe hơi
volvo là chuẩn dấy về o965 an toàn là nhất và động cơ khỏe . nhưng tiếc rằng hãng đã bị tung của mua mất rồi nên nó ko thông ụng ở vịt ngan