[Funland] Cho hỏi các bác mua xe cũ thì thường chọn mua ở trang web nào.

hãng họ ko check ra kết luận như cụ muốn đâu, kiểu xe đã tai nạn vv...vv . Họ chỉ check tình trạng xe tại thời điểm đưa vào hãng, là nó chạy đc không, đang hỏng cái gì, cần thay cái gì, chứ ko có kết luận gì nhiều đâu.
Nói như bác vậy hãng cũng k có nhiều tác dụng lắm nhỉ. Vậy chỉ còn cách nhờ người quen có kinh nghiệm thôi

Em mua 2 xe trên FB và otofun thì đều bị dính húc đít cả 2 mặc dù máy móc tốt. Thôi bye bye cả mấy ông người dùng hay thợ, tốt nhất mua của người quen, nên hiểu rõ xe định mua và check kĩ nơi uy tín như ra hãng hoặc gara quen thôi cụ ạ. Còn không thì mua xe mới cho lành.
Rủi ro quá bác nhỉ. Liệu có thể yêu cầu người bán viết giấy cam kết chất lượng lúc mua đc k bác

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nói như bác vậy hãng cũng k có nhiều tác dụng lắm nhỉ. Vậy chỉ còn cách nhờ người quen có kinh nghiệm thôi
hãng cũng nên check cụ ạ, ít nhất là nếu chủ xe bảo dưỡng 100% trong hãng thì cũng yên tâm hơn. còn nói thật tai nạn làm lại đẹp hãng họ ko báo cho cụ đâu, 1 là có thể họ nhìn ko ra, 2 là có nhìn ra cũng ko phải việc của họ, họ chỉ kiểm tra tình trạng vận hành xe khi mang vào hãng thôi.

Tony_Le

Xe container
Kinh nghiệm của em là tìm mua xe được bảo dưỡng đầy đủ. Nếu chủ cẩn thận sẽ giữ lại toàn bộ giấy tờ khi đi bảo dưỡng định kỳ, hoặc không giữ thì cũng tra lịch sử bảo dưỡng ở Hãng sẽ có đủ kể cả làm bảo hiểm hay sửa chữa do va chạm. Cái này cũng tránh được việc tua cây chuối nữa, người bán không khẳng định thông tin là next luôn cho đỡ mất thời gian.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Rủi ro quá bác nhỉ. Liệu có thể yêu cầu người bán viết giấy cam kết chất lượng lúc mua đc k bác
thật ra ko cần quá khắt khe, em sẵn sàng mua xe ODO cao, trên 10v em chơi hết. Đụng đít đụng đầu ok cả, xem đã vào đến xương hay chưa. Ví dụ bị 1 con xe máy nó toang vào đít lõm cả cốp là quá bình thường, sửa ngon thì đi vẫn chả sao.
Chỉ tránh xe thủy kích và tai nạn đâm đụng quá nặng, nhất là phần đâu và thân xe. Quan trọng nhất vẫn máy , hộp số và gầm. 3 chỗ này ngon là mua thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

vt2phuc

Xe điện
Tìm đâu thì cũng có xe này nọ kia. là em em chọn người quen biết qua giới thiệu đã, rồi tới dùng trực tiếp rao (qua 1 số mẹo tìm kiếm để nhận biết đâu là thợ đâu là người dùng thôi - số này ít lắm). Rồi mới tới thợ, salon. Đi xem thì phải xác định ưng thế nào đã mới tính. :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chờ đợi kiểu vậy k biết đến bao giờ mới có xe đi cụ ạ :D
nhiều người khuyên mua xe lần đâu nên mua xe cũ, Em thì ngược lại, xe đầu tay nên là xe mới, sau đi có kinh nghiệm rồi mới đi mua xe cũ

Maner Bolsol

Xe tăng
Cũng là 1 cách nhưng bác phải giữ lại 1 phần tiền kiểu bảo hành. Nhưng tranh cãi lắm bác ạ nên k nên mua của họ, tốt xấu lẫn lộn

Tony_Le

Xe container
hãng cũng nên check cụ ạ, ít nhất là nếu chủ xe bảo dưỡng 100% trong hãng thì cũng yên tâm hơn. còn nói thật tai nạn làm lại đẹp hãng họ ko báo cho cụ đâu, 1 là có thể họ nhìn ko ra, 2 là có nhìn ra cũng ko phải việc của họ, họ chỉ kiểm tra tình trạng vận hành xe khi mang vào hãng thôi.
Nhìn chung Check Hãng để khẳng định 3 việc:

1. Xe được quan tâm bảo dưỡng đầy đủ, đúng hạn.
2. Số cây chuối tạm ổn
3. Tình trạng sơ bộ của xe ở thời điểm kiểm tra
.....
4. Các thể loại thông tin khác khác thì tự mình (ông bạn, ông thợ độc lập nào đấy) ngó nghiêng xem xét bằng kinh nghiệm chứ Hãng nó không nói cho biết đâu (trừ khi xe tai nạn mang và Hãng để sửa)

Tony_Le

Xe container
nhiều người khuyên mua xe lần đâu nên mua xe cũ, Em thì ngược lại, xe đầu tay nên là xe mới, sau đi có kinh nghiệm rồi mới đi mua xe cũ
Lần đầu nên mua xe mới và những lần sau thì vẫn nên mua xe mới nhé =))

butchikim

Xe ba gác

Mrbeee

Xe tải
Xe e nhìn tận mắt còn chưa biết nó như nào, các cụ cũng dám mua qua mạng :D :D :D Cơ mà e qua mấy đời xe cũ cũng toàn online thôi ạ :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Bày cho cụ cách này.
Mua thì mua ở đâu cũng như nhau thôi vì đó là cách nhanh nhất mình tìm được chiếc xe mong muốn đang bán trên thị trường.
Sau khi có thông tin thì việc đầu tiên là lấy sđt đó tìm trên gg để kt xem thông tin.
Nếu nó hiện ra nhiều kq bán xe thì đó là xe của thợ.
Đương nhiên mua của ai cũng được nhưng muốn mua xe giá hợp lý thì mất nhiều tg và mua của người dùng bán lại (Không ngáo giá).
Xe người dùng thì xác định nó không long lanh như show nhưng được cái nó thể hiện chính xác tình trạng xe ntn.