[Funland] Cho hỏi các bác mua xe cũ thì thường chọn mua ở trang web nào.

--Lamborghini--

Xe lăn
Xe e nhìn tận mắt còn chưa biết nó như nào, các cụ cũng dám mua qua mạng :D :D :D Cơ mà e qua mấy đời xe cũ cũng toàn online thôi ạ :D
Mua qua mạng là cách nhanh nhất để tìm được cái xe mình muốn mua.
Nhưng nó không quyết định việc mua mà còn phải đến xem sờ nắn các kiểu nữa chứ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Tìm đâu thì cũng có xe này nọ kia. là em em chọn người quen biết qua giới thiệu đã, rồi tới dùng trực tiếp rao (qua 1 số mẹo tìm kiếm để nhận biết đâu là thợ đâu là người dùng thôi - số này ít lắm). Rồi mới tới thợ, salon. Đi xem thì phải xác định ưng thế nào đã mới tính. :D
Mua xe mà qua người quen biết thì lâu lắm mới tìm được.
Vì để thông tin biết đến nhau nó khó.
Mẹo của em là tìm sđt người giao lên gg xem nó có lq gì đến giao dịch mua bán ô tô không.
Nếu nó chỉ hiện một kq hoặc hai kq mà xa nhau về thời gian thì tạm tin là của ng dùng (Tạm tin thôi).
Mua xe người dùng tham khảo giá bán và thiện trí bán thì mới mua được giá hợp lý, chứ nhiều người cũng ngáo giá lắm.

Bày cho cụ cách này.
Mua thì mua ở đâu cũng như nhau thôi vì đó là cách nhanh nhất mình tìm được chiếc xe mong muốn đang bán trên thị trường.
Sau khi có thông tin thì việc đầu tiên là lấy sđt đó tìm trên gg để kt xem thông tin.
Nếu nó hiện ra nhiều kq bán xe thì đó là xe của thợ.
Đương nhiên mua của ai cũng được nhưng muốn mua xe giá hợp lý thì mất nhiều tg và mua của người dùng bán lại (Không ngáo giá).
Xe người dùng thì xác định nó không long lanh như show nhưng được cái nó thể hiện chính xác tình trạng xe ntn.
E thấy nhiều bác dân dùng cũng lươn lẹo lắm. Tham khảo thế thôi chứ xe cứ phải xem mới biết đc ạ

--Lamborghini--

Xe lăn
E thấy nhiều bác dân dùng cũng lươn lẹo lắm. Tham khảo thế thôi chứ xe cứ phải xem mới biết đc ạ
Thì cũng đúng mà cụ, mình đi mua thì cố kiểm tra nhiều nhất có thể thôi.
Nói chung mua xe cũ thì mất tg mất công sức lắm.
Nhưng mà rao bán giờ đến 90% là của thợ rao, chứ ng dùng bán ít lắm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ có thể vào đây than khảo thêm ah
Em đánh giá chất lượng bên bạn này tốt và làm cẩn thận
Chả biết tốt như nào, nhưng mua bán e cực ghét kiểu xy, giá thì cứ nét mẹ đi.
xy nó từ 00 đến tận 99 đấy.
Như trên này có ông bán xe kêu nho 7xx mà cuối cùng là 799, như này là 800tr mẹ rồi chứ nhấp nhô gì nữa.

Dép tổ ong.

Xe tăng
em mua qua facebook, thích mua của thợ hơn là dân dùng
Tháng trước em đi xem 1 chiếc của 1 cụ dân dùng, giá chào 420 củ. Trước khi xách xe đi em đã cẩn thận hỏi giá còn thương lượng được không thì chủ xe quả quyết "fix mạnh nếu nhiệt tình", đi trăm km đến xem xong thì hỏi giá, chủ xe "bớt cho 3 triệu", lại còn bảo thợ trả 410 chưa bán kìa :)) Có khả năng cái mức độ "mạnh" của em và chủ xe khá là khác nhau, hoặc độ nhiệt tình của em chưa cao, nên em chào từ biệt :D

cuc_cu

Xe buýt
Em mua 2 xe trên FB và otofun thì đều bị dính húc đít cả 2 mặc dù máy móc tốt. Thôi bye bye cả mấy ông người dùng hay thợ, tốt nhất mua của người quen, nên hiểu rõ xe định mua và check kĩ nơi uy tín như ra hãng hoặc gara quen thôi cụ ạ. Còn không thì mua xe mới cho lành.
Vậy là cụ đen rồi, hoặc người check chưa nhiều kinh nghiệm nên ko phát hiện ra xe bị húc.

vt2phuc

Xe điện
Mua xe mà qua người quen biết thì lâu lắm mới tìm được.
Vì để thông tin biết đến nhau nó khó.
Mẹo của em là tìm sđt người giao lên gg xem nó có lq gì đến giao dịch mua bán ô tô không.
Nếu nó chỉ hiện một kq hoặc hai kq mà xa nhau về thời gian thì tạm tin là của ng dùng (Tạm tin thôi).
Mua xe người dùng tham khảo giá bán và thiện trí bán thì mới mua được giá hợp lý, chứ nhiều người cũng ngáo giá lắm.
Chuẩn cụ. E tìm gì em đều sớt trước số điện thoại. Có nhiều thợ thay đổi số đt thường xuyên thì cũng coi như tạm tin thôi. :D. Người dùng chụp ảnh với thợ chụp cũng nhiều cái khác nhau.

Tháng trước em đi xem 1 chiếc của 1 cụ dân dùng, giá chào 420 củ. Trước khi xách xe đi em đã cẩn thận hỏi giá còn thương lượng được không thì chủ xe quả quyết "fix mạnh nếu nhiệt tình", đi trăm km đến xem xong thì hỏi giá, chủ xe "bớt cho 3 triệu", lại còn bảo thợ trả 410 chưa bán kìa :)) Có khả năng cái mức độ "mạnh" của em và chủ xe khá là khác nhau, hoặc độ nhiệt tình của em chưa cao, nên em chào từ biệt :D
Dù dân hay thợ thì cũng k thể tin hoàn toàn đc. Quan trọng là cái xe. Chất lượng, giá cả ok là mua. E nghĩ phải đàm phán giá cơ bản trước rồi hãy đi xem chứ

Dép tổ ong.

Xe tăng
Dù dân hay thợ thì cũng k thể tin hoàn toàn đc. Quan trọng là cái xe. Chất lượng, giá cả ok là mua. E nghĩ phải đàm phán giá cơ bản trước rồi hãy đi xem chứ
Vâng, sau vụ đấy thì em cũng rút kinh nghiệm cụ ạ, tránh đi lại mất công không được việc.

dzungha

Đi bộ
Hồi định mua xe, em toàn lên bonbanh.com để xem các deal xe các thể loại, rồi chọn, so sánh tới lui các kiểu. Nói chung nhiều trang đăng bán xe, chủ yếu xem onl để tham khảo mức giá sàn sàn (tránh bị hét giá vớ vẩn), rồi đến xem trực tiếp cũng dễ thương lượng. Bên Toyota có Toyota Sure mua xe cũ thấy yên tâm hơn cccm ạ, hãng nó check chao chắc ăn.

Tony_Le

Xe container
thì cứ cho là xe đẹp ấy. Vì cụ nào giao bán chẳng bảo là xe đẹp :D
Vấn đề là chả thằng bán nào nó đàm phán giá với cái điện thoại cả. Cụ chưa mua xe bao giờ, thử gọi điện hỏi xem chủ xe có bảo là cứ lên xem rồi bàn tiếp không cái đã. Nhiều khi lên đến nơi chán không thèm trả giá nữa kìa mặc dù giá rao đã thấp hơn thị trường rồi.

cuc_cu

Xe buýt
Vấn đề là chả thằng bán nào nó đàm phán giá với cái điện thoại cả. Cụ chưa mua xe bao giờ, thử gọi điện hỏi xem chủ xe có bảo là cứ lên xem rồi bàn tiếp không cái đã. Nhiều khi lên đến nơi chán không thèm trả giá nữa kìa mặc dù giá rao đã thấp hơn thị trường rồi.
Chuẩn rồi, chẳng ai cho đầm phán giá qua điện thoại mà chưa đến xem trực tiếp. Như cá nhân em bán xe, ông nào trả giá qua điện thoại em từ chối khéo luôn. Gặp rồi mất thời gian cả 2 bên.