Thảo luận Cho hỏi về dòng xe Zotye Động cơ Mitsubishi

NhatMinhVuAnh

Xe đạp
Cái gì khác em không biết chứ đồ điện tử, điện thoại Tầu là người mua xác định dùng tạm 2 năm là vứt mua cái mới. Cái xe nó hàng 5-7 năm hơn chục năm, mua làm gì đồ tầu
OPPO của Mẽo đó, Xiaomi của Nhật mà, 4 năm vẫn gọi nghe xem nhạc bình thường

Isu_zu

Xe container
Khó quá cụ, nhưng Mỹ còn phải nhập dùng hàng TQ.
Chết, cụ suy luận thế này thì chất lượng hang hóa các nước trên thế giới là như nhau, vì e sang Nhật hay Pháp cũng thấy cả hàng hóa VN ở siêu thị, đặc biệt là quần áo giày dép, nông sản :)).

Hello2017

Xe máy
Mấy con z8 nhìn đẹp thê. Nhất là nội thất giá lại rẻ. Cơ mà xe teung quốc ko đc tin dùng mất giá

thanhgamo

Xe container
OPPO của Mẽo đó, Xiaomi của Nhật mà, 4 năm vẫn gọi nghe xem nhạc bình thường
Hãng OPPO và VIVO, Oneplus đều thuộc hãng BBK electronic, được thành lập năm 95 ban đầu là hãng sản xuất máy chơi game nhái Nittendo (tóshiba anh Tàu)
Còn OPPO Bluray audio toàn quảng cáo của Mẽo, em nghĩ cũng như Bluestone gia dụng toàn quảng cáo là hàng Mỹ (lại toshiba anh Khựa lần nữa)

Em nói thật, báo chí mình như đít vịt làm mờ mắt dân, em thấy sống TQ khỏe mạnh hơn VN. Không bụi ồn, không thấy ngó trước ngó sau trộm cắp, không phải lo công an thịt mình.... Đồ VN thì 80% của tàu. Dân mình vác đồ tàu về kêu Nhật Mỹ bán. Đồ thực phẩm bẩn của dân mình thì cứ đổ Tàu. Em nói thật mỗi lần thấy tivi nói đồ tàu ém muốn ném mẹ cái điện thoại vào mặt mấy đứa làm bài đó. Sang bên đó ăn đồ thực phẩm họ an toàn gấp bội lần mình. Xe cộ em ko rành nhưng mấy đứa làm cùng bên em đi xe tàu bên đó nó bảo tốt mà nó đi 3 năm rồi mà toàn đi về quê xa có thấy sao đâu.
Cứ bảo SamSung tốt, Oppo có sao đâu cũng 3 năm quăng quật vẫn chạy đó..........
Bao giờ báo chí phải đa ... thì Việt Nam mở mắt được chứ kiểu quấn vải vào mắt dân mị dân kiểu tùm lùm này thì éo bao giờ khá được. Bao giờ các đầy tớ của dân được anh em ta gọi là Ông chứ đừng kiểu gọi Thằng. Cái thằng A hay B chít thì cũng như nhau quan tâm làm éo gì, nó có làm gì tốt cho dân cho nước éo đâu!
vậy sao ko mua đe, lên đây hỏi nhăng cuội làm gề. xứ thiên đường này ko dùng hàng địa ngục nhóe :))

kid141216

Xe đạp
Các cụ làm khó cụ chủ rồi.
Em cũng vừa đi xem em này về. Có đánh giá như sau:
1. Form và Dáng: Rất hài hòa, đẹp, lịch sự, thể thao, dài xe.
2. Các chi tiết cửa (đóng mở...) ngon lành, nghe còn ngon hơn nhiều hàng Camry 2.4 liên doanh (vì em vừa đi Camry 2.4 liên doanh đi xem)
3. Nội thất: Quá ngon so với tầm tiền, sang trọng, hợp lý.
4. Hệ thống âm thanh: VỀ PHẢI ĐỘ LẠI, ko xứng tầm với nội thất và dáng xe.
5. Máy: Em chưa thử.
6. Lái: Cũng chưa thử luôn.
Nói chung em kết 1 câu: NGON, nếu mua về dùng thì ko phải nghĩ.
Em cũng thấy review khen Zotye nhiều nhưng các bác cũng chèn thêm một câu là độ bền thì phải đợi thời gian trả lời nên tâm lý chưa thông cụ ạ

NhatMinhVuAnh

Xe đạp
vậy sao ko mua đe, lên đây hỏi nhăng cuội làm gề. xứ thiên đường này ko dùng hàng địa ngục nhóe :))
Cời quần đi, khỏi dùng. Đạm Cà Mau yêu nước quá hóa .... Vải có dệt được éo đâu cũng mua, điện dùng Công nghệ nó... Còn cái éo gì ko của TQ nó éo cung cấp cái thì nháo nhào oánh nhau chưa nói nó ị cái tèo. Nó địa ngục mà đứng đầu về KT còn xứ sở này tốt đứng top dưới

Cời quần đi, khỏi dùng. Đạm Cà Mau yêu nước quá hóa .... Vải có dệt được éo đâu cũng mua, điện dùng Công nghệ nó... Còn cái éo gì ko của TQ nó éo cung cấp cái thì nháo nhào oánh nhau chưa nói nó ị cái tèo. Nó địa ngục mà đứng đầu về KT còn xứ sở này tốt đứng top dưới
Hờ hờ. Bớ làng nước ơi, có thằng Tàu cộng nó trà trộn vào off này...:))

lxgd

Xe đạp
Em thấy nhiều bác chê xe trung quốc này nọ, chứ em học bên trung quốc thấy người trung quốc cũng dùng nhưng không nhiều. Xe thì trước đây nhanh hỏng nhưng hãng cũng cải tiến chứ ạ, cái gì nó cũng phải từ từ mới hoàn thiện tốt được, trước đây xe hàn cũng bị kì thị như thế... cái xe họ sx ra đều nghĩ niên hạn sử dụng 5-7 năm là hết, để đảm bảo tăng được doanh số bán hàng, sau 5-7 năm nâng cấp xe mới, fom mới tính năng mới độ an toàn tăng lên. Chính vì thế mới sản xuất ra xe rẻ mọi người đều mua là như vậy( ngay cả bên mẽo họ cũng nghĩ vậy thôi) nó là phương tiện, vật chất để phục vụ con người như chiếc đtdđ thôi. Dùng đến 5-7 năm cũng phải thay cho theo công nghệ. Nói đến cá nhân em thì tại việt nam em cũng không mua xe tàu trừ khi em thừa tiền ( do việt nam ô tô là tài sản)

Dung123123

Xe hơi
Em nói thật, báo chí mình như đít vịt làm mờ mắt dân, em thấy sống TQ khỏe mạnh hơn VN. Không bụi ồn, không thấy ngó trước ngó sau trộm cắp, không phải lo công an thịt mình.... Đồ VN thì 80% của tàu. Dân mình vác đồ tàu về kêu Nhật Mỹ bán. Đồ thực phẩm bẩn của dân mình thì cứ đổ Tàu. Em nói thật mỗi lần thấy tivi nói đồ tàu ém muốn ném mẹ cái điện thoại vào mặt mấy đứa làm bài đó. Sang bên đó ăn đồ thực phẩm họ an toàn gấp bội lần mình. Xe cộ em ko rành nhưng mấy đứa làm cùng bên em đi xe tàu bên đó nó bảo tốt mà nó đi 3 năm rồi mà toàn đi về quê xa có thấy sao đâu.
Cứ bảo SamSung tốt, Oppo có sao đâu cũng 3 năm quăng quật vẫn chạy đó..........
Bao giờ báo chí phải đa ... thì Việt Nam mở mắt được chứ kiểu quấn vải vào mắt dân mị dân kiểu tùm lùm này thì éo bao giờ khá được. Bao giờ các đầy tớ của dân được anh em ta gọi là Ông chứ đừng kiểu gọi Thằng. Cái thằng A hay B chít thì cũng như nhau quan tâm làm éo gì, nó có làm gì tốt cho dân cho nước éo đâu!
Em dùng Oppo R 8001 K , 5 năm rồi đây. Vẫn online, đọc báo, Facebook, Zalo... Chạy phà phà

MrSandman

Xe đạp
Lâu lâu ko vào đây, nay bỗng dưng giở ra đúng topic này. Xin thưa các cụ chê xe Tàu, Z500 e chạy từ 2016 4v rồi vẫn ngon lành cành đào, nội thất mới 90% vì rất giữ gìn, máy móc gầm bệ đẹp nguyên chưa xuống tí nào, nhựa, keo chỉ vẫn ok. Của bền tại người thôi, với giá này, i10, Morning lạy bằng cụ cố nội, ko biết đọ chạy 20 năm thì thế nào chứ 10 năm e tin Z500 nó vẫn ăn đứt. Đừng nghĩ xe Tàu xuống nhanh, toàn cụ đoán già đoán non chứ đã sờ tận tay đâu mà phán như thật. Còn cụ nào bảo làm con Attrage cho lành thì e xin lạy hồn, Attrage xấu như con gấu, leo lên ngồi như cái thùng tôn di động, vỏ mỏng, options nội thất chả có gì. Thôi e xin chịu tiếng đi xe Tàu nhưng sướng cái thân em còn hơn sống vì cái danh ảo như các cụ :)))

Fun_fun

Xe tăng
Nghe cũng được. Nhưng sao ko dùng nick chính mà còm cho nó chất.
Lâu lâu ko vào đây, nay bỗng dưng giở ra đúng topic này. Xin thưa các cụ chê xe Tàu, Z500 e chạy từ 2016 4v rồi vẫn ngon lành cành đào, nội thất mới 90% vì rất giữ gìn, máy móc gầm bệ đẹp nguyên chưa xuống tí nào, nhựa, keo chỉ vẫn ok. Của bền tại người thôi, với giá này, i10, Morning lạy bằng cụ cố nội, ko biết đọ chạy 20 năm thì thế nào chứ 10 năm e tin Z500 nó vẫn ăn đứt. Đừng nghĩ xe Tàu xuống nhanh, toàn cụ đoán già đoán non chứ đã sờ tận tay đâu mà phán như thật. Còn cụ nào bảo làm con Attrage cho lành thì e xin lạy hồn, Attrage xấu như con gấu, leo lên ngồi như cái thùng tôn di động, vỏ mỏng, options nội thất chả có gì. Thôi e xin chịu tiếng đi xe Tàu nhưng sướng cái thân em còn hơn sống vì cái danh ảo như các cụ :)))

phungbaohuy

Xe hơi
nói không với xe trung quốc

chantamtam86

Xe tăng
Các bác xem những hãng xe bán chạy nhất TQ 2016, thực ra theo luật TQ thì các hãng nước ngoài muốn bán được xe tại TQ thì phải liên doanh với một công ty trong nước, ví dụ như Audi, Volkswagen sản xuất bởi FAW, vậy nên về cơ bản là Made in China 100%. Trong danh sách có một số hãng xe China nhưng không có những thương hiệu bán ở Việt Nam như Zoyte, Haima. Ở Việt Nam chỉ có thấy BAIC là có trong danh sách này.

RankBrandManufacturersSales in 2016

1Volkswagen FAW, Shanghai3.006.215

2Buick Shanghai GM1.229.804

3Honda GAC, Dongfeng1.196.664

4Changan Changan1.149.820

5Hyundai Beijing 1.142.016

6Toyota FAW, GAC 1.064.704

7Nissan Dongfeng, Zhengzhou 1.015.605

8Ford Changan 951.396

9Haval Great Wall 938.019

10Geely Geely 778.896

11Baojun SAIC-GM-Wuling 760.292

12BAIC BAIC 711.246

13Dongfeng Dongfeng 680.617

14Wuling SAIC-GM-Wuling 667.629

15Kia Dongfeng Yueda 650.001

16Chevrolet Shanghai 538.671

17Audi FAW 536.289

18Chery Chery 505.452

19BYD BYD 494.116

20GAC GAC 371.006
E thêm danh sách Vinfat Madein Vn & Germany 3 vạn ch/ năm

MrSandman

Xe đạp
Nghe cũng được. Nhưng sao ko dùng nick chính mà còm cho nó chất.
Cụ ơi, nick này là nick chính của e mà, tại e ở trong hội hóng là chính thôi, có hoạt động đăng bài bao giờ đâu, tỷ năm còn ko vào 1 lần. Hqua tự dưng vào chơi thấy bài này từ xưa vẫn có tương tác nên đăng vào cho các cụ biết thôi. Nói chung đơn giản 1 điều để tồn tại được trên thị trường thì chả hãng nào ngu gì làm xe đểu đi 1 năm đã nát cả. Mấy con Vios, i10, Getz ngày xưa, kể cả con Wigo hay mấy con rẻ tiền Nhật Hàn mới ra gần đây nhìn nội thất như cái xe tải những năm 90 mà các bác còn chấp nhận được thì ko hiểu sao lại bài xe Tàu, nếu vì chính trị thì e ko bàn, quá thiển cận. Xe hàn hơn chục năm trước vào thị trường VN cũng bị dè bỉu như xe rởm mà giờ thì lại tung hô. Nói chung người Việt mắc cái bệnh nặng nhất là bệnh sĩ thôi :)))

Fun_fun

Xe tăng
Cụ nói lâu ko... làm e nhầm.
Cụ biết thì nên năng vào còm tí cho cộng đồng tham khảo học hỏi chứ cứ nghe các ông chê như hắt nước đổ đi hoặc đưa nhau đi tàu bay giấy thì chán lắm.
E nghĩ ở mình có mấy hội chứng, e kê thử:
Xe máy = hôngda, honda
Auto = tozdota, toy
Cái auto honda được hưởng xái từ xe máy honda.
Lịch sử xe máy và auto chi nơ vào mình gây ra ác cảm (mà nghe đồn rằng do chính đám thương gia kiểu lụa Việt đặt hàng), xe máy cũng nhiều nhãn e chỉ lơ mơ nhớ longcin gì đó, auto thì đầu tiên có Haima, sau đó có con gì nho nhỏ như con matiz, con van dongben (trừ xe tải ta ko bàn đến) hầu như vài năm là mất dạng.
Như vậy một hội chứng theo cái tốt thì họ đùn lên trên mức tốt hoặc ưu việt của nó, trái lại một hội chứng xấu thì họ dìm nó xuống dưới mức kém của nó. Hai hướng này làm cho mức chênh lệch và xa cách càng lớn. Yếu tố truyền miệng và tâm lý đám đông luôn có sức nặng và sức mạnh khá lớn khi mà sự hiểu biết về kỹ thuật và công nghệ có hạn.
Như e chẳng hạn, nói vậy thì nói chứ cũng lăn tăn từ lúc có con haima. Nhưng với e là giá trị chia theo thời gian phù hợp ok, xe không phải chăm như chăm trẻ nằm nôi và là phương tiện phục vụ mình chứ e chả chăm và kiểu of hay gọi vợ 2 vợ 3 gì đó dù e đã dùng khá nhiều loại xe cũ và nằm gầm không ít với chúng.
Cụ ơi, nick này là nick chính của e mà, tại e ở trong hội hóng là chính thôi, có hoạt động đăng bài bao giờ đâu, tỷ năm còn ko vào 1 lần. Hqua tự dưng vào chơi thấy bài này từ xưa vẫn có tương tác nên đăng vào cho các cụ biết thôi. Nói chung đơn giản 1 điều để tồn tại được trên thị trường thì chả hãng nào ngu gì làm xe đểu đi 1 năm đã nát cả. Mấy con Vios, i10, Getz ngày xưa, kể cả con Wigo hay mấy con rẻ tiền Nhật Hàn mới ra gần đây nhìn nội thất như cái xe tải những năm 90 mà các bác còn chấp nhận được thì ko hiểu sao lại bài xe Tàu, nếu vì chính trị thì e ko bàn, quá thiển cận. Xe hàn hơn chục năm trước vào thị trường VN cũng bị dè bỉu như xe rởm mà giờ thì lại tung hô. Nói chung người Việt mắc cái bệnh nặng nhất là bệnh sĩ thôi :)))

Navy.seal

Xe tải
Em thấy nếu tiền chưa nhiều thì cứ xe Tq mà phang. Ngon bổ rẻ. Em chạy con z8 rồi, so với cx5 hay các loại hàn xẻng thì miễn chê.

MrSandman

Xe đạp
Cụ nói lâu ko... làm e nhầm.
Cụ biết thì nên năng vào còm tí cho cộng đồng tham khảo học hỏi chứ cứ nghe các ông chê như hắt nước đổ đi hoặc đưa nhau đi tàu bay giấy thì chán lắm.
E nghĩ ở mình có mấy hội chứng, e kê thử:
Xe máy = hôngda, honda
Auto = tozdota, toy
Cái auto honda được hưởng xái từ xe máy honda.
Lịch sử xe máy và auto chi nơ vào mình gây ra ác cảm (mà nghe đồn rằng do chính đám thương gia kiểu lụa Việt đặt hàng), xe máy cũng nhiều nhãn e chỉ lơ mơ nhớ longcin gì đó, auto thì đầu tiên có Haima, sau đó có con gì nho nhỏ như con matiz, con van dongben (trừ xe tải ta ko bàn đến) hầu như vài năm là mất dạng.
Như vậy một hội chứng theo cái tốt thì họ đùn lên trên mức tốt hoặc ưu việt của nó, trái lại một hội chứng xấu thì họ dìm nó xuống dưới mức kém của nó. Hai hướng này làm cho mức chênh lệch và xa cách càng lớn. Yếu tố truyền miệng và tâm lý đám đông luôn có sức nặng và sức mạnh khá lớn khi mà sự hiểu biết về kỹ thuật và công nghệ có hạn.
Như e chẳng hạn, nói vậy thì nói chứ cũng lăn tăn từ lúc có con haima. Nhưng với e là giá trị chia theo thời gian phù hợp ok, xe không phải chăm như chăm trẻ nằm nôi và là phương tiện phục vụ mình chứ e chả chăm và kiểu of hay gọi vợ 2 vợ 3 gì đó dù e đã dùng khá nhiều loại xe cũ và nằm gầm không ít với chúng.
Vâng, tại em bận ko có thời gian hội hè cụ ạ, em cứ mua và cứ xài xong ai cũng khen đẹp ngon có làm sao đâu, lên đây toàn đấu võ mồm, 10 cụ đến 9 cụ chưa đc sờ ti, à quên sờ con Zô ti xem nó thế nào :)))) Còn em bảo cụ đừng áp cái xe máy lởm cho xe ô tô, xe máy Tàu đời đầu cũng rất tốt, chính cty cũ của em là 1 trong những cty đi đầu về xe máy Tàu với thương hiệu Ciriz những năm 98-99, riêng cục máy nhập về lắp ráp đã 200 USD, chất lượng miễn bàn. Về sau VN ham rẻ nên chính người Việt đặt hàng lởm về, ai đời cả con xe mới giá 2-3tr, làm sao ko lởm cho được. Ô tô nó khác hẳn, có thể nó ko bền bỉ như hàng Nhật Đức, nhưng cũng ngang ngửa với hàng Hàn. Về ô tô TQ, thằng BAIC thuộc top đầu, Haima còn đứng trên cả Zotye về chất lượng, nhưng thằng Haima đợt trước ko biết làm thị trường, ko biết PR và kiểu dáng cũng ko quá tươi mới nên thất bại. Giờ vẫn có Haima M3, S5, S7 rất ngon và rẻ hay được săn tìm với giá dưới 400tr. Thằng Zotye ăn điểm ở cái thiết kế trẻ trung, PR hình ảnh tốt hấp dẫn giới trẻ nên nó hiện tại có thể coi là thành công. Chất lượng thì bạn em có con Zotye đời cổ đâu như 2008 thì phải, đi hơn chục năm, 14 vạn km vẫn ngon, sơn zin, máy zin, nội thất bình thường, vừa bán 120 củ hay sao ý, quên mất tên đời xe. Mấy con nho nhỏ như matiz là BYD, Cherry QQ, giờ vẫn có ng bán khoảng 100tr, chạy ngon lành, hơn SH là cái chắc :)) Dongben xe tải thì giờ vẫn bán, chạy đầy đường. Em ko nâng bi hay đi tàu bay giấy nhưng cảm thấy đủ hiểu là xe nào cũng có ưu nhược, nó ko hoàn hảo nhưng cũng ko cùi đến cái mức các ông bảo chạy ra đường là nổ hay đâm là chết, khung thép của nó đâm bẹp xe Hàn lắp ráp trong nước là cái chắc, tôn cũng cứng hơn xe lắp ráp. Với mức giá của nó, mua để đi 10 năm, thậm chí là hơn là quá hợp lý với kinh tế vừa phải nếu vượt qua được rào cản tâm lý.

MrSandman

Xe đạp
Em thấy nếu tiền chưa nhiều thì cứ xe Tq mà phang. Ngon bổ rẻ. Em chạy con z8 rồi, so với cx5 hay các loại hàn xẻng thì miễn chê.
Cụ nói đúng rồi, nhưng so với CX5 2.0 thôi chứ so với 2.5 thì hơi lệch, phải nói rõ ra thế kẻo ngta lại bảo mình nâng bi. Riêng về an toàn Z8 ăn đứt mấy con Hàn xẻng, nói chung là ăn đứt mấy con loanh quanh 1 tỏi. Nhiều ông cứ chê nó dùng chuẩn an toàn của riêng TQ ko đáng tin nhưng xin thưa chuẩn TQ nó hơn chuẩn của Đông Nam Á, mà toàn bộ xe lắp ráp ở VN chưa con nào được chứng nhận an toàn của ĐNA cả, toàn xe Thái với Indo. Đem ra đâm nhau phát xem thằng nào chết biết ngay :))))