[Funland] Cho thuê bằng công chứng viên

Cụ ấy nói đúng rồi còn gì. Đã có bằng CCV mà phải hỏi thế này thì thà vứt đi cho nhanh.
Tự mình phải hiểu đc những rủi ro liên quan đến pháp luật chứ.
Còn CCV ko giống dược là chỉ cho thuê bg để đủ điều kiện mở vpcc đâu. Còn liên quan đến chữ ký nữa chứ. Ko có bg ai cho ký công chứng, còn có chữ ký của mình và con dấu của vpcc mình đứng tên vào chỗ mà mình ko biết ND nó là gì thì nên book trc phòng giam để chờ vào.
Có những việc nó không rõ ràng như sách vở đâu cụ ạ. Những việc này chỉ người trong ngành mới hiểu

hoviethung

Xe lăn
Em ko rõ nhưng những ngành đặc thù thế này vẫn cho thuê rất nhiều. Tất nhiên, nếu có thì nên tham gia trực tiếp sẽ an toàn và ngon hơn. Còn cụ thể thế nào thì em cụ là người trong nghề thì phải nắm rõ hơn mấy ông uber, grab trên này chứ.
Cụ khiêm tốn quá không tốt đâu

Em ko rõ nhưng những ngành đặc thù thế này vẫn cho thuê rất nhiều. Tất nhiên, nếu có thì nên tham gia trực tiếp sẽ an toàn và ngon hơn. Còn cụ thể thế nào thì em cụ là người trong nghề thì phải nắm rõ hơn mấy ông uber, grab trên này chứ.
Em em đã làm ccv bao giờ đâu, nên mới tìm hiểu cho kĩ trứoc khi đụng vào. Sách vở là một chuyện, thực tế là một chuyện khác, nghề gì cũng thế, hỏi đc người có kinh nghiệm thì vẫn hơn

phamhungbs

Xe điện
Nhờ các cụ tư vấn:
Em trai em vừa thi đỗ công chứng viên, nhưng hiện tại sức khoẻ hơi kém nên chắc là không có ý định làm công chứng viên. Vừa nhận được thẻ hành nghề, đang băn khoăn có nên cho thuê thẻ không, cũng có nơi hỏi thuê bằng 5tr/tháng (ở tỉnh lẻ)
Em muốn hỏi các cụ một số điều về việc cho thuê thẻ ccv vì theo luật ccv không được cho thuê thẻ, nếu xảy ra vấn đề gì sẽ có khả năng bị thu hồi thẻ. Thực tế vẫn có rất nhiều người cho thuê thẻ ccv
- Rủi ro gặp phải khi cho thuê thẻ?
- Cần lưu ý điều gì khi cho thuê thẻ?
- Nếu người thuê thẻ vi phạm luật, người cho thuê thẻ có bị ảnh hưởng không?
Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn ạ
Em cứ quote lại cái gốc này đã.
Xã hội này em gặp nhiều ng như các cụ rồi ạ. Không biết nhưng tỏ vẻ là mình biết. Cụ có hiểu vấn đề mà em đang hỏi ko?
Mà em chỉ hỏi các cụ có kinh nghiệm nghề ccv thôi, sao toàn các cụ ngoại đạo nhảy vào dạy đời thế nhỉ
Cụ trả lời em như này, chứng tỏ cụ là chính chủ cái thẻ kia rồi nên em khuyên cụ chân thành cụ nên tìm hiểu rõ luật liên quan nhé, chứ cái thẻ cho thuê rồi "đi làm việc khác" giống như thuê bằng cấp dược á, khác nhau đấy cụ, chưa kể là có đủ điều kiện làm về hợp đồng mua bán hay ký cọt giấy tờ như sao ý, dịch thuật hay không. Cụ tưởng bở là họ thuê cái thẻ của cụ là mở được VĂN PHÒNG CÔNG CHỨNG luôn à!? Cụ mà suy nghĩ ông nào ngoài đời cũng chửi và bật lại như vậy thì khi làm CCV thực tế dễ dính chưởng lắm cụ nhé.

tuyenlc

Xe tải
Uầy thế này nhà em có hai cái bằng luật, đợi vài năm đi thi ccv rồi tháng đem cho thuê 2 chục, hàng tháng ở nhà chơi ko đợi tiền sướng các cụ nhể

Uầy thế này nhà em có hai cái bằng luật, đợi vài năm đi thi ccv rồi tháng đem cho thuê 2 chục, hàng tháng ở nhà chơi ko đợi tiền sướng các cụ nhể
Cái gì càng dễ thì càng khó nhé cụ, tiền dễ kiếm nhưng khó nuốt lắm

ben308

Xe tải
Cụ chủ muốn đi nghỉ mát ah ,có bằng công chứng viên hỏi vớ vấn vậy ,mà giâ thuê 5tr càng vớ vấn hơn

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em khuyên Cụ chủ trước khi cho thuê chọn một ngày đẹp đi bộ ra giữa cầu Long Biên nhìn sóng đáy sông cuồn cuộn chảy nếu cụ hứng thú gửi mình nơi đó thì hãy cho thuê nhé . Em fun tý thôi, chứ cụ cho thuê cũng được. Miễn văn bản thỏa thuận cho thuê phải chặt chẽ, phù hợp theo quy định của pháp luật.

omerta77

Xe điện
Thuê trên danh nghĩa để đủ điều kiện mở VPCC thôi. Chứ không phải cho thằng khác ký thay đâu :))

coixay13

Xe tăng
Ông anh em mở VP công chứng trong Gia Lai, thuê CCV tháng 60 củ ạ!

Tony_Le

Xe container
Nhờ các cụ tư vấn:
Em trai em vừa thi đỗ công chứng viên, nhưng hiện tại sức khoẻ hơi kém nên chắc là không có ý định làm công chứng viên. Vừa nhận được thẻ hành nghề, đang băn khoăn có nên cho thuê thẻ không, cũng có nơi hỏi thuê bằng 5tr/tháng (ở tỉnh lẻ)
Em muốn hỏi các cụ một số điều về việc cho thuê thẻ ccv vì theo luật ccv không được cho thuê thẻ, nếu xảy ra vấn đề gì sẽ có khả năng bị thu hồi thẻ. Thực tế vẫn có rất nhiều người cho thuê thẻ ccv
Sao cái đứa có bằng CCV hiểu luật đầy mình lại không tự đi hỏi đồng nghiệp để ngộ ra nhanh hơn. Trên đây toàn xe ôm với Grab Car thì trả lời đúng sao được.
Mà em chỉ hỏi các cụ có kinh nghiệm nghề ccv thôi, sao toàn các cụ ngoại đạo nhảy vào dạy đời thế nhỉ
CCV không lên mạng chém gió vào ban ngày vì còn bận kiếm ăn nên chưa trả lời cụ được, có lẽ cụ nên sang diễn đàn khác.

Việc thuê bằng CCV để mở Phòng công chứng tư là chuyện bình thường, nội tình pháp lý hoạt động em không hiểu rõ nhưng rủi ro lớn nhất là nó giải tán văn phòng công chứng ấy trong vòng một nốt nhạc bằng cách thông báo không làm nữa. Bạn em bị và mất tiền để giữ Văn phòng rồi vì nó cò quay muốn có cổ phần.

Chỉnh sửa cuối:
Sao cái đứa có bằng CCV hiểu luật đầy mình lại không tự đi hỏi đồng nghiệp để ngộ ra nhanh hơn. Trên đây toàn xe ôm với Grab Car thì trả lời đúng sao được.

CCV không lên mạng chém gió vào ban ngày vì còn bận kiếm ăn nên chưa trả lời cụ được, có lẽ cụ nên sang diễn đàn khác.

Việc thuê bằng CCV để mở Phòng công chứng tư là chuyện bình thường, nội tình pháp lý hoạt động em không hiểu rõ nhưng rủi ro lớn nhất là nó giải tán văn phòng công chứng ấy trong vòng một nốt nhạc bằng cách thông báo không làm nữa. Bạn em bị và mất tiền để giữ Văn phòng rồi vì nó cò quay muốn có cổ phần.
Giờ phải hỏi gì mới vừa lòng các cụ lớn đây, các cụ sống mệt mỏi thật đấy

Tony_Le

Xe container
Giờ phải hỏi gì mới vừa lòng các cụ lớn đây, các cụ sống mệt mỏi thật đấy
Ô hay, hỏi đúng chỗ đúng người chứ.

Lên đây hỏi chịch xoạc bia rượu, khoe tiền mới đúng cây bài.

Mà cụ mong manh dễ vỡ quá, diễn đàn để chém gió chứ có phải trung tâm tư vấn đâu mà thưa gửi lễ phép, nói cho đẹp lòng cụ. 100 thằng phán may ra được một câu giá trị, nếu để vui thì chém gió/chửi lại, nếu để lấy kinh nghiệm, kiến thức cho mình thì đãi cát tìm vàng. Nội cụ chửi nhau từ nãy đến giờ là người biết cũng không thèm nói nữa rồi.

poiuy

Xe cút kít
Công chứng viên là trách nhiệm cá nhân vô hạn đấy nhé. Có những vụ công chứng viên phối hợp với khách hàng lừa đảo bán nhà rồi đấy.

Ô hay, hỏi đúng chỗ đúng người chứ.

Lên đây hỏi chịch xoạc bia rượu, khoe tiền mới đúng cây bài.

Mà cụ mong manh dễ vỡ quá, diễn đàn để chém gió chứ có phải trung tâm tư vấn đâu mà thưa gửi lễ phép, nói cho đẹp lòng cụ. 100 thằng phán may ra được một câu giá trị, nếu để vui thì chém gió/chửi lại, nếu để lấy kinh nghiệm, kiến thức cho mình thì đãi cát tìm vàng. Nội cụ chửi nhau từ nãy đến giờ là người biết cũng không thèm nói nữa rồi.
Đấy là việc của các cụ. Chẳng có quy định nào về việc hỏi ai, hỏi cái gì cả. Còn cụ bảo diễn đàn ko cần lịch sự thì cũng chả sao, nhưng đừng để nó hình thành nên tính cách của cụ nhé

202

Xe container
Em nghe nói theo luật thì người kí công chứng mới bị đi tù, đây em muốn hỏi cho thuê thẻ chứ mình ko trực tiếp làm và kí
Để đc làm và ký thì cơ sở ở đâu? Có phải từ cái bằng công chứng kia ko?

missto

Xe buýt
Nhờ các cụ tư vấn:
Ảnh hưởng cháu không biết nhưng
- 5t quá bèo, ít nhất 15t/ tháng.
- XH cháu thấy đầy người thuê, em cháu cũng thuê 15t/1 tháng

omerta77

Xe điện
Có phải chỉ cần bằng cử nhân luật đi thi xong là thành CCV đâu cụ. Cũng phải học lớp đào tạo CCV, thi, tập sự, thi hết tập sự... Trừ 1 số trường hợp đặc biệt khác