[Funland] Chơi bình gốm sứ

Pumzen

Xe ba gác
Bán ở chỗ em. Em bán :D
Gốm Minh Long đẹp phết, nét đẹp tinh tế bởi màu sắc, hình khối và hoạ tiết trang trí. Thế nên họ mới có câu được coi như slogan:
Nhất liệu, nhì nung, tam hình, tứ trí (nguyên liệu, kỹ thuật nung, hình khối và trang trí hoạ tiết trên sản phẩm).
Mỗi tội giá của sứ Minh Long fancao phết, chả thua kém sản phẩm tây lông. :D

HuyArt

Xe lăn

Nhà vườn trên SS chưa xong nên chưa mang nhiều đồ gốm sứ lên đó. Chỉ có ít gốm Chi và ít gốm Phù Lãng để tạm quanh bể cá.
Như mấy bình gốm Phù Lãng kia, tuy giá trị ko cao nhưng cũng đc xếp vào hàng đồ cổ. Được trục vớt từ thuyền đắm trên sông. Xuất phát điểm là đồ gia dụng nhưng chưa từng sử dụng và vẫn giữ được cái thô mộc của gốm đất đỏ

ford focus 2010

Xe điện

Nhà vườn trên SS chưa xong nên chưa mang nhiều đồ gốm sứ lên đó. Chỉ có ít gốm Chi và ít gốm Phù Lãng để tạm quanh bể cá.
Như mấy bình gốm Phù Lãng kia, tuy giá trị ko cao nhưng cũng đc xếp vào hàng đồ cổ. Được trục vớt từ thuyền đắm trên sông. Xuất phát điểm là đồ gia dụng nhưng chưa từng sử dụng và vẫn giữ được cái thô mộc của gốm đất đỏ
Lâu rồi em ko gặp cụ. Cho em lên SS ngắm đồn điền của cụ nhé.

114hangbong

Xe lăn
Em tưởng Minh Long là đồ sứ Rồng thời Minh?
Đầu óc lẩm cẩm thế đấy bác Pum ạ. 😟
Thôi không xem nữa, nghe tiếng búng ngón tay út vào cái bát sứ vậy… 🤭

Cụ làm em phải ghé tai vào nghe nhưng không ngờ thanh âm vang rõ như thế. Tay này chắc tay của Đoàn Dự rồi. 😜

trauxanh

Xe lăn
Cụ làm em phải ghé tai vào nghe nhưng không ngờ thanh âm vang rõ như thế. Tay này chắc tay của Đoàn Dự rồi. 😜
Hức…
Không phải do tay, nếu do tay thì Lý Đức búng cái bát nào cũng kêu hay như chuông cả!🤣🤣🤣
Đồ sứ tạm chia 2 loại, là đồ bày và đồ cầm tay. Đồ cầm tay, tiêu chí “mọi giác quan” được đề cao, cao nhất là “trong như ngọc, trắng như ngà, nhẹ như giấy, kêu như chuông”, tất nhiên cũng kèm theo là phải rất đẹp. Đồ bày thì chỉ cần “đẹp”, tức là cho mỗi thị giác mà thôi.😄😄😄

HuyArt

Xe lăn
Hức…
Không phải do tay, nếu do tay thì Lý Đức búng cái bát nào cũng kêu hay như chuông cả!🤣🤣🤣
Đồ sứ tạm chia 2 loại, là đồ bày và đồ cầm tay. Đồ cầm tay, tiêu chí “mọi giác quan” được đề cao, cao nhất là “trong như ngọc, trắng như ngà, nhẹ như giấy, kêu như chuông”, tất nhiên cũng kèm theo là phải rất đẹp. Đồ bày thì chỉ cần “đẹp”, tức là cho mỗi thị giác mà thôi.😄😄😄
Bác Trâu huýt sáo tập hợp đội hình chơi gốm sứ lên SS chơi 1 chuyến đi ạ

114hangbong

Xe lăn
Hức…
Anh ơi, em sưng hết cả tay vì tập gõ rồi. Can tội không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. :(

Loe_hờ lú

Xe điện
Kính các cụ nhân thớt của tay ko chuyên chơi gốm sứ như em mà tập hợp được để off 1 chuyến thì hay biết mấy :D
Các bô lão nếu có thì cho em theo với ạ

BDS68

Xe cút kít
Người OF

Em tưởng cụ chuyên về đồ gỗ chớ, món sành sứ này cụ cũng đam mê ah :))

HuyArt

Xe lăn
Em tưởng cụ chuyên về đồ gỗ chớ, món sành sứ này cụ cũng đam mê ah :))
Sành sứ em chỉ là tay mơ, siu tầm kiểu lom dom cho vui thôi cụ ơi.
Chơi đồ nào cũng vậy, miễn mình thấy thích là được, còn buôn mới cần theo trend hoặc theo thị trường cụ ạ.
Cơ mà gốm, sứ có vẻ hạp với đồ gỗ phết đấy :D

HuyArt

Xe lăn
Chiều nay vừa lang thang Bát Tràng, nắng như đổ lửa, khách vắng tanh dù ngày nghỉ cuối tuần. Dự định nhặt ít gốm tặng anh bạn người Nhật.
Mua bộ bát 6ch kèm theo đĩa đường kính 40cm to như cái mâm giá 250k. 2 cái chén biến hoả phớt hồng giá 50k/2c. 2 bộ phin coffee cũng men biến hoả giá 30k/bộ.
Rẻ choáng váng! Tiền đó không đủ tiền gas luôn. Kekeke