[Funland] Chơi Cryptocurrency

emphailamsao

Xe tăng
Em nói thật cụ đừng buồn nhé. Bắt được trend, đánh lãi đều v..v..... là mục tiêu của không 99 thì 100% người chơi hệ chứng khoán/coin/forex. Nên tất cả điều cụ nói đều là điều hiển nhiên ai cũng nằm lòng. Vấn đề chiến thuật đó là gì, nếu cụ giải được bài toán này thì quá tốt, chúc mừng cụ đã giỏi hơn 99% người chơi. :D à mà còn chỗ cụ nói không quản lý rủi ro thì cụ có chắc không đấy, em chưa thấy ai không quản lý rủi ro mà win được cả, có win tạm thời mà không quản lý rủi ro thì sớm muộn cũng về áo rách thôi cụ ạ. :D
Cụ nói chuẩn mà, có gì đâu mà buồn. Quan trọng là đủ khả năng và bản lĩnh đi đến đó không thôi., Chắc cụ đoán sai ý em rồi. Ý em là phải đánh 1k-5k dùng chiến thuật đó và quản lý rủi ro thì mới vào tiền thật tiếp. Có lúc đánh 1 lệnh ko quản lý rủi ro vào đúng trend là 50% tài khoản ngay. Cái này không tính là đánh tốt. Nếu ko quản lý rủi ro mà 1k lên 3k em cũng chưa chơi tiền thật. Đại khái là: KỶ LUẬT và QUẢN LÝ RỦI RO là sức mạnh

bachkhoak40

Xe điện
Crypto này, các cụ mời cụ bachkhoak40
Đọc cụ ấy em cảm nhận cụ ấy là người điềm đạm :)
Chào cụ, crypto cũng là 1 kênh đầu tư như bao kênh đầu tư khác, nó cũng cần tích lũy thời gian thì giá mới lên lên và có lợi nhuận được. Còn trade trọt lấy lợi nhuận hàng ngày thì là pp khác, cccm phải phân chia 2 vấn đề này ra. Cccm cứ xem biêur đồ giá Top 20 đồng trên CMC. Nếu cụ nào đã đầu tư tầm 6 tháng - 1 năm đa số đều lợi nhuận từ vài chục % đến hàng nghìn %. Quan trọng là cần có kiến thức để lựa chọn các đồng coin có nền tảng thực sự để hodl dài hạn. Giống lựa chọn cổ phiếu để hodl cũng vậy thôi.

emphailamsao

Xe tăng
Chào cụ, crypto cũng là 1 kênh đầu tư như bao kênh đầu tư khác, nó cũng cần tích lũy thời gian thì giá mới lên lên và có lợi nhuận được. Còn trade trọt lấy lợi nhuận hàng ngày thì là pp khác, cccm phải phân chia 2 vấn đề này ra. Cccm cứ xem biêur đồ giá Top 20 đồng trên CMC. Nếu cụ nào đã đầu tư tầm 6 tháng - 1 năm đa số đều lợi nhuận từ vài chục % đến hàng nghìn %. Quan trọng là cần có kiến thức để lựa chọn các đồng coin có nền tảng thực sự để hodl dài hạn. Giống lựa chọn cổ phiếu để hodl cũng vậy thôi.
Chuẩn cụ ah. Hội trader ngày như em đang học thì ko cần biết bố con thằng nào ngoài các chỉ số và biểu đồ.

tqv8

Xe tải
Xanh chín mất học phí rồi ah. giờ đánh mỗi lệnh mất 2% tài khoản thì phải 50 lệnh liền thua thì mới hết tiền. Chắc ko bố nào làm dc 15 lệnh thua liền chứ chưa nói 50. Với mất 1 được 2 thì tỷ lệ 50% win thì đã là ngon rồi. quan trọng là tham ko đóng lệnh thì thắng lại thành thua là bthuong. Hoặc là ăn đủ 1 ngày rồi thì phải dừng lại, càng chơi càng tăng rủi ro. Chỗ đấy mới khó đó ah, thấy bở đào mãi thành đào hố chôn minhf luôn. Theo em tradeer chuyên nghiệp mà được đều đều 20% 1 tháng/ tk là quá siêu rồi. Em đang chỉ mong 10% 1 tháng thôi, ko dám giàu nhanh nữa.
Đợt trước tháng 5 thì em tính Trade ngắn vớ vẩn cũng phải lãi 40%/tháng chưa nói tới xx tài khoản. Đời không như mơ, đến kỳ downtrend nó đòi lại không sót đồng nào :D

bachkhoak40

Xe điện
Tùy theo cccm theo pp nào:
1. Không có nhiều thời gian thì nên làm holder.
2. Xác định là nghề hàng ngày thì cần nghiên cứu về công nghệ Blockchain, biểu đồ nến, chart, phân tích kỹ thuật, tin tức (tiếng Anh thì mới nhanh được) ... hàng ngày, thường gọi là trader, mua bán coin trong ngày lấy lợi nhuận.

bachkhoak40

Xe điện
Đợt trước tháng 5 thì em tính Trade ngắn vớ vẩn cũng phải lãi 40%/tháng chưa nói tới xx tài khoản. Đời không như mơ, đến kỳ downtrend nó đòi lại không sót đồng nào :D
Xác định thị trường coin là siêu biến động, làm được tiền nhưng giữ được mới là khó. Cả tháng lãi đều nhưng chỉ 1 ngày ko cẩn thận là ra đảo ngay. Vậy thì phải có pp để có bị 1 ngày như vậy thì làm sao chỉ lỗ tối đa là bao nhiêu những ngày như vậy. Còn tiền mới mong gỡ lại được, cháy hết là đi thôi

emphailamsao

Xe tăng
Cụ mua btc thì thế. Trade forex thì down cũng ra tiền hết. Thành công ko phải giàu nhanh mà là có tiền đều. Mỗi tháng 10% số đầu tư thôi thì làm gì ra được. Nhưng tháng nào cũng phải lãi, đó mới là mục tiêu cụ ah

emphailamsao

Xe tăng
Xác định thị trường coin là siêu biến động, làm được tiền nhưng giữ được mới là khó. Cả tháng lãi đều nhưng chỉ 1 ngày ko cẩn thận là ra đảo ngay. Vậy thì phải có pp để có bị 1 ngày như vậy thì làm sao chỉ lỗ tối đa là bao nhiêu những ngày như vậy. Còn tiền mới mong gỡ lại được, cháy hết là đi thôi
Quy tắc số 1. 1 lệnh thua ko dc quá 2% tài khoản ah. Cụ đánh 50 lện thu liên tục mới hết. Thách cụ nào làm được nếu ko phải cố tình.

bachkhoak40

Xe điện
Em có nhóm zalo cccm OF dưới chữ ký, cccm thích chém gió thì join nhé.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Em vào đúng đỉnh, giờ cũng đang mất tầm hơn 1K USD. Tuy nhiên, sau khi nghiên cứu thì thấy là dùng tiền nhàn rỗi đổ vào hold dài hạn vài coin tốt thì kiểu gì cũng thắng.

tqv8

Xe tải
Cụ mua btc thì thế. Trade forex thì down cũng ra tiền hết. Thành công ko phải giàu nhanh mà là có tiền đều. Mỗi tháng 10% số đầu tư thôi thì làm gì ra được. Nhưng tháng nào cũng phải lãi, đó mới là mục tiêu cụ ah
Cụ chơi forex up/down khác gì bên coin chơi future margin đâu :))

emphailamsao

Xe tăng
Vì tin mình khám phá ra ý nghĩa chân lí của price action nên em mới bay ngàn đô đấy cụ. :D
Em cũng price action nhưng ko phải chết vì nó mà là chết vì đánh vol to muốn giàu nhanh. Giờ em đang kết hợp PA và MA thấy nó khai sáng hơn nhiều nhưng đương nhiên cần thời gian và kinh nghiệm. Và quan trọng là, còn lâu em mới vào tiền thật tiếp. :)). Phải chứng minh được hiệu quả và lãi đều tk demo đã

tqv8

Xe tải
Em chỉ chơi spot thôi, hodl chặt không nhả kiểu gì cũng nhìn thấy bờ.

nnndddhhh

Xe hơi
autobot thấy bảo vẫn về mo bình thường đấy cụ.
Trừ phi sập sàn hoặc tài khoản bị hack mới về mo được cụ ạ. Em trade trên Binance, nếu sàn này bị sập chắc cũng thổi bay luôn toàn bộ thị trường crypto.

Chỉnh sửa cuối:

tqv8

Xe tải
Xin phép thêm đôi lời vào comment của cụ với Trader mới tham gia:
1-Hodl dài hạn thì nên chọn coin tốp 20 CoinMarketCap, đặc biệt là các coin nền tảng, có tính hữu dụng.
2-Đối với việc trade ngắn hạn thì chọn ra tầm chục con mà mình thích để theo dõi cho dễ, quen với đường đi của nó, nên nằm trong top 50 CMC.
3-Quan trọng nhất là phải học, học nữa, học mãi vì khối lượng kiến thức thị trường crypto là vô cùng lớn.

linhmr3

Xe tải
Hôm nay e vừa đi 5l margin, các cụ cho e biết e ko cô đơn đi