Chơi gì và ăn gì ở Hà Tĩnh ???

nduc1211

Xe tải
Chào cccm, cuối tháng này e cho gia đình đi nghỉ ở vin cửa sót. Các cccm cho e hỏi xung quanh vin cửa sót có hàng hải sản nào ko ạ vì e chỉ ăn buffe sáng ở vin. Ngoài ra trong thành phố có đặc sản hay quán ăn ngon đặc trưng ko? Mong cccm giúp đỡ. Thanks

BINH MINH 07

Xe điện
Chào cccm, cuối tháng này e cho gia đình đi nghỉ ở vin cửa sót. Các cccm cho e hỏi xung quanh vin cửa sót có hàng hải sản nào ko ạ vì e chỉ ăn buffe sáng ở vin. Ngoài ra trong thành phố có đặc sản hay quán ăn ngon đặc trưng ko? Mong cccm giúp đỡ. Thanks
Em vừa đi Hà Tĩnh về nhưng em ở Resort Quỳnh Viên, bãi khá hoang sơ, tuy nhiên sóng to và nước đục nên chỉ ngâm tí rồi nhày vào bể bơi. Cũng do có tâm hồn ăn uống nên em đi đâu thì hiếm khi ăn tại nơi nghỉ mà thường ra ngoài ăn, em thấy lối vào vin và chỗ em cùng một hướng có đi qua hai cái cầu, thì cái cầu thứ 2 ngay canh chân cầu thứ 2 từ 1A vào có cái quán Hải sản to và khá nhiều dân địa phương, ở đây có mực nhảy ngon tuyệt, chỉ tiếc là để ăn một bữa em phải lái xe mất 15km, hoặc ăn ở bãi biển Thạch Hải nhưng không ngon bằng chỗ kia.
Gần Vin thì em không rõ nhưng chắc gần biển kiểu gì cũng có, cụ cứ chuẩn bị đạn và bắn thôi, nhà em không xơi được buffet quá 1 bữa nên hạn chế vào vin.

Fan gentra

Xe điện
cụ ra bãi biển xuân thành ,thạch hải ,thiên cầm ..ghẹ ngon lắm ạ ..trc 2002 e làm trong đó ..thôi rồi ,nhất xuân thành luôn .

bomit

Xe tăng
Em đẩy thớt này lên hỏi kinh nghiệm của cụ chủ và các cụ khác.
Em đi cùng gđ cần hỏi chỗ ăn bên ngoài Vin và các chỗ chơi quanh đó tầm 4-50km, em tính lxe vô nhưng chốt lại đi limo cho nhàn. Vô đó cần thì thuê xe 1 hôm đi chơi

Lucas_lee

Xe tăng
Em đi cùng gđ cần hỏi chỗ ăn bên ngoài Vin và các chỗ chơi quanh đó tầm 4-50km, em tính lxe vô nhưng chốt lại đi limo cho nhàn. Vô đó cần thì thuê xe 1 hôm đi chơi
Cụ nên đi xe giường nằm Văn Minh nhé. Đùng đi xe limo 9 chỗ ạ. Ngày trc e đi 1 lần, hãi hùg vô cùng.

bomit

Xe tăng
Cụ nên đi xe giường nằm Văn Minh nhé. Đùng đi xe limo 9 chỗ ạ. Ngày trc e đi 1 lần, hãi hùg vô cùng.
Em tính thuê riêng 1 xe limo vì nhà em đã 6 lớn 2 bé rồi, thẳng tắp từ HN vào Vin Cửa Sót.
Đi limo của Hà Tĩnh hay Vinh nhỡ đâu ko đón
trả tận nơi thì em lại mất mớ tiền tãi nữa.
Cụ đi Limo hãng nào đó để em tránh nó ra?

Lucas_lee

Xe tăng
Em tính thuê riêng 1 xe limo vì nhà em đã 6 lớn 2 bé rồi, thẳng tắp từ HN vào Vin Cửa Sót.
Đi limo của Hà Tĩnh hay Vinh nhỡ đâu ko đón
trả tận nơi thì em lại mất mớ tiền tãi nữa.
Cụ đi Limo hãng nào đó để em tránh nó ra?
E ko nhớ chính xác, hồi đó nhà e có việc, về 5 người trên 1 xe, chạy từ 9h30 mà 1h sáng đã có mặt ngồi chiễm chệ ở nhà em tại Vinh city rồi.
Mà bth em chạy phải 5-5,5 tiếng.
2 vợ chồng e chỉ biết nắm tay nhau và cầu nguyện, hãi hùng.
Kể cũng ko ngoa khi gọi là quan tài bay.

bomit

Xe tăng
E ko nhớ chính xác, hồi đó nhà e có việc, về 5 người trên 1 xe, chạy từ 9h30 mà 1h sáng đã có mặt ngồi chiễm chệ ở nhà em tại Vinh city rồi.
Mà bth em chạy phải 5-5,5 tiếng.
2 vợ chồng e chỉ biết nắm tay nhau và cầu nguyện, hãi hùng.
Kể cũng ko ngoa khi gọi là quan tài bay.
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều.
Em tham khảo thêm mấy nhà xe xem cụ thể ntn rồi chốt, em còn 10 ngày để làm việc này.

Lucas_lee

Xe tăng
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều.
Em tham khảo thêm mấy nhà xe xem cụ thể ntn rồi chốt, em còn 10 ngày để làm việc này.
Cụ đi xe Văn Minh, họ có xe trung chuyển về tận nơi cụ ở đấy ạ.

Cụ check lại 1 lần trc khi đặt vé cho yên tâm nhé

Sysop1

Xe đạp
Chỗ ăn có thể ra bãi biển cách đó khoảng 5km, nhiều hàng quán đông đúc không phải lo, có thể gọi taxi Mai Linh từ Vin ra
Chơi thì loanh quanh đấy chỉ có mỗi Thiên Cầm chứ Hà Tĩnh em thấy chả có gì chơi, tốt nhất cụ ở trong Vin bơi bể bơi rồi chơi công viên nước cho nhàn, đi nghỉ dưỡng chỉ cần thế