Chọn camera hành trình nào trong 3 loại DVR 910, HP f310 và vietmaps X9

Trạng thái
Thớt đang đóng

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
các cụ đã dùng mẫu cam hành trình này chưa ạ
gắn vào chân gương mà có wifi xem trực tiếp điện thoại

zZcuongZz

Xe hơi
1. Chức năng tắt màn hình đi, nhưng vẫn quay. Cam nào cũng có, nó là tính năng đặc trưng của Cam hành trình, giúp lái xe đỡ bị phân tán và chói mắt khi lái xe ban đêm. Cam vài trăm K cũng có tính năng đó cụ ạ. Người ngồi sau cữ ngỡ thiết bị không hoạt động, nhưng thực ra nó vẫn đang ghi hình, thời gian đặt có thể là 1,2,3 phút sau khi khởi động, tùy chọn của người dùng.

2. ODB nó khó so sánh cụ ạ, cụ có thể so sánh con 910 này với con GT 680w hoặc con X9 hay Carcam I bên em, chứ so sánh OBD khó quá. ODB nó hay là hiển thị thông tin động cơ, cả lỗi động cơ, đặc biệt vận tốc nó lấy từ ODB sẽ chuẩn hơn là từ vệ tinh. Y như công tơ mét.
Đặc biệt hơn nữa là kể cả các dòng xe FOrd ( Tẩu điện luôn luôn có điện kể cả lúc tắt máy ) từ điện lấy từ ODB rất ổn định, có 1 công tắc ở ODB nên có thể biến nó tự động ngắt nguồn khi tắt máy xe. Giúp lái xe đỡ quên thiết bị đang chạy trong xe lúc rời khỏi xe.

Cụ xem ảnh dưới sẽ thấy cái công tác bên phải cáp ODB

Cụ cần tư vấn gì thì cứ tag em vào nhé
Đang tính mua một em nhưng chưa biết nên chọn cái nào~.~ giá cả tầm 2,5t đổ lại mua cái nào dùng được ạ//turnviet/

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Đang tính mua một em nhưng chưa biết nên chọn cái nào~.~ giá cả tầm 2,5t đổ lại mua cái nào dùng được ạ//turnviet/
Với tầm tiền đó bác có thể lắp F515, hoặc K8, hoặc LX2S (Riêng dòng LX2S thì bao gồm cả cam hành trình và cam lùi) bác nhé, hoặc bác có thể tham khảo sang dòng vietmap
Mời bác tham khảo gian hàng của em
https://www.otofun.net/threads/bui-hieu-chuyen-sua-chua-va-lap-dat-cd-dvd-oto.912265/

VersaceEros

Xe hơi
Có cụ nào có camera không màn hình nhưng hiển thị qua wifi vào điện thoại và có GPS không ạ? Nếu cụ nào có loại ngon lành cành đào thì báo em cái giá vào inbox với ạ.
Cá nhân em thấy loại có màn hình tuy tiện nhưng khá cồng kềnh, che khuất tầm nhìn mà lại tốn kém thêm chi phí cho cái màn hình ấy.

likefim72

Xe tăng
Có cụ nào có camera không màn hình nhưng hiển thị qua wifi vào điện thoại và có GPS không ạ? Nếu cụ nào có loại ngon lành cành đào thì báo em cái giá vào inbox với ạ.
Cá nhân em thấy loại có màn hình tuy tiện nhưng khá cồng kềnh, che khuất tầm nhìn mà lại tốn kém thêm chi phí cho cái màn hình ấy.
Cụ dùng loại blackvue, Lukas của Hàn Quốc ấy, rất nhỏ và rất bền nhé.

Trieubondvd

Xe tăng
Cụ dùng con hàn quốc GL-100 của han quốc co wifi xem trên điện thoại

Dung OtoPro

Xe hơi
Camera Vietmap K12 ghi lại hành trình trước và sau, có cụ nào thử dụng chưa ạ?

Xem video trực tiếp trên màn hình 3.0 inch của VietMap K12

Camera gắn trước và sau xe

Quay đêm siêu nét:

Ledung78

Xe hơi
Với mục đích đơn giản là ghi lại mọi tình huống của xe trên đường, dự phòng xxx làm bậy và rủi ro nếu có va chạm xảy ra. Không cầu kỳ, nhiều chức năng và giá cả hợp lý, tuy nhiên vẫn phải đảm bảo bền, chất lượng video ổn và ghi được đủ các thông số liên quan đến tốc độ, tọa độ... Sau khi lượn lờ trên OFPLAZA, em chốt lại 1 trong 3: DVR 910 GPS; HP F310; Vietmap X9. Bây giờ cần chốt lại một em, nhờ các cụ tư vấn giúp nên chọn em nào. Vietmap có Cụ nào phân phối trên này thì ới em một tiếng nhé.
Có nhu cầu giống bác này. Cụ nào có inbox em nhé.

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ nào muốn tham khảo HP F890G thì mời các cụ qua bên em thẩm định trực tiếp ạ. Hàng luôn có sẵn và nhiều ạ ^^

binem

Xe tải
Bẩm các cụ em có dùng 1 con DVR 910 GPS từ tháng 10 năm 2013. Đến đầu năm 2015 đổi xe nên tháo ra 1 thời gian xong lắp xe mới nhưng khi lắp thì không lên hình. Gửi bảo hành thì nói không sao nhưng gửi về lắp vào lên 1 tí là tắt ngấm. Sau hỏi lại thì nơi bán bảo là khả năng hết pin. Chán quá em tháo ra xem thấy có cục pin như nokia máy nhỏ đời cũ,đo thì thấy pin hỏng. Bỏ bẵng hơn năm nay không dùng đến,vừa qua em tháo ra lắp dây trực tiếp không qua pin. Lâu nay chạy không để ý thấy tín hiệu vẫn nháy,chỉ ngày giờ thì bị reset về lúc sản xuất nên tưởng vẫn OK. Hôm nay tháo thẻ ra mới thấy nó chẳng ghi được file nào cả mặc dù các cài đặt vẫn bình thường. Em chuyển sang chế độ chụp ảnh bằng tay và chụp thử thì nó vẫn ghi vào thẻ. Nhờ các cụ cao thủ có kinh nghiệm giúp đỡ cho ý kiến hướng dẫn em nhé. Xin cảm ơn.

Snowbaby.vn

Xe tải
Em đang rất quan tâm đến con camera nào có cả căm trước và căm sau, lại có GPS hiện thị tốc độ đoạn đươngg cho phép. Vậy các bác tư vấn giúp e ạ

Snowbaby.vn

Xe tải
Camera Vietmap K12 ghi lại hành trình trước và sau, có cụ nào thử dụng chưa ạ?

Xem video trực tiếp trên màn hình 3.0 inch của VietMap K12

Camera gắn trước và sau xe

Quay đêm siêu nét:
E này bao tiền cụ ơi, e đang tìm chiếc Camera như này

Dung OtoPro

Xe hơi
Em đang rất quan tâm đến con camera nào có cả căm trước và căm sau, lại có GPS hiện thị tốc độ đoạn đươngg cho phép. Vậy các bác tư vấn giúp e ạ
có em K12 ghi đồng thời cả Cam trước và Cam sau cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng