Chọn Camry 2.5Q hay Mec E

Louiskool1986

Xe hơi
Bác chủ nên thêm Cam nhập vào, vì hơn cả E 300 đấy lại giữ giá nữa.

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
BMW cũng giữ giá tốt đấy cụ, cụ mua đi. Chỉ sợ xe Hàn bán chậm thế sao mà kiếm đủ tiền mua xe Đức cụ nhỉ :))

Hãng xe Nhật Subaru đã bất ngờ vượt mặt Toyota để trở thành thương hiệu ôtô giữ giá nhất sau 5 năm sử dụng.

Cứ vào thời điểm cuối năm, công ty đánh giá xe hơi hàng đầu nước Mỹ Kelly Blue Book (KBB) lại công bố giải thưởng “Xe giữ giá nhất” (Best Resale Value Awards) nhằm giúp người tiêu dùng chọn mua xe ít mất giá. Các model xe mới có giá trị bán lại cao nhất sau 5 năm sử dụng được đánh giá dựa trên các tiêu chí: giá mua, mức tiêu thụ nhiên liệu, giá bảo dưỡng và khả năng sụt giá.

Hãng xe giữ giá thứ hai là Toyota (giá trị bán lại sau 5 năm sử dụng trung bình 38,5%). Đứng thứ ba là Honda (38.2%). Tiếp đó là BMW (37.1%), GMC (36.7%), Lexus (36.4%).
Subaru sau năm năm còn được bao nhiêu % tai Mẽo thế cụ?

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Mer giảm giá nhiều nhể! C250 giá hãng 1,440 tỷ gì đấy nhưng giá bán chốt là 1,280 tỷ, cũng giảm đến 160T đấy chứ :-o
Đợt này bác nào định chơi mer giá quá ngon :D
Tại nó chuẩn bị thay thế công nghệ, nâng hộp số từ 7 cấp lên 9 cấp nên km khủng, bọn Đức dại thật , xe cho thị trường việt chỉ cần đem mất cái công nghệ lạc hậu và cắt hết option như toy và cứ hộp số 4.5.6 cấp như toy có phải lành ko - vì đâu có mấy người việt nam biết gì và quan tâm đến cái này.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tại nó chuẩn bị thay thế công nghệ, nâng hộp số từ 7 cấp lên 9 cấp nên km khủng, bọn Đức dại thật , xe cho thị trường việt chỉ cần đem mất cái công nghệ lạc hậu và cắt hết option như toy và cứ hộp số 4.5.6 cấp như toy có phải lành ko - vì đâu có mấy người việt nam biết gì và quan tâm đến cái này.
Bon Đức k dại, TOY cũng chẳng khôn mà người mềnh đang dại. Kiếm xiền đổ dồn khá lớn vào cái xe k đúng giá trị mà nó mang lại.

ducletrung

Xe container
Bon Đức k dại, TOY cũng chẳng khôn mà người mềnh đang dại. Kiếm xiền đổ dồn khá lớn vào cái xe k đúng giá trị mà nó mang lại.
Biết là cái xe oto ở Việt Nam là đắt gấp 3 lần giá trị thực nếu không mua xe thì chẳng lẽ đi xe 2 bánh hết hả cụ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Biết là cái xe oto ở Việt Nam là đắt gấp 3 lần giá trị thực nếu không mua xe thì chẳng lẽ đi xe 2 bánh hết hả cụ?
Khi thực sự cần mới phải mua kụ ơi (trừ mua theo kiểu rửa xiền), khi mua thì tìm hiểu kỹ xem giá trị xe có tương xứng k (ở mỗi phân khúc thiếu gì mẫu mã đáng đồng tiền bát gạo) và khi xác định đang bị hớt váng và chém thì nhất quyết k chơi. hehe

Luu Lehong

Xe container
Với điều kiện hạ tầng GT ở mình thì 1 cái xe có hộp số 5-6 cấp là quá đủ, thậm chí ối cái xe có 4 cấp vẫn chạy ngon!
8-9 cấp chỉ tổ thừa và đắt chứ làm gì đâu bác, bác lại có tư tưởng giống mấy ông mua xe hàn lần đầu, lúc nào cũng ra điều công nghệ :D

RAVA

Xe ba gác
-Nếu nói cái hộp số 4 cấp auto của Toy nó cổ lỗ thì nhiều Hãng hiện đang bán và lắp ráp xe ở VN dùng công nghệ lạc hậu lắm, em kể cho các bác 1 mớ nhé: Citroen có DS3; Jeep có Wrangler; Ford có Forcus, Escape; GM có Spark; Hyundai có I20, Accent, Avante; Kia có Caren, Picanto, Rio; Mit có Pajero; Nissan có Grand Livina; Subaru có Forester...Ngó tên tuổi thì chả có thằng nào vớ vẩn cả, xe thì từ LD cho đến NK, đủ các loại nhé!:D
-Đề nghị các bác trước khi chém chịu khó uốn lưỡi ko được 7 lần như các cụ dạy thì cũng phải được 1 đôi lần, chứ biết có tý mà chém văng mạng thì nghe nó hài lắm?:))

hbh74925

Xe hơi
Tuy Cụ không cao nhưng người khác vẫn phải ngước nhìn!!!!!

lapin

Xe container
Cụ định chơi mấy xe thế là thuộc dạng nhà có điều kiện. Đã có Cam, kinh tế dư dả thì mua thêm Mer E cho nó hoành :))
Nếu cụ buôn xăng thì nên mang thớt hỏi bên box Mer em chạy về cho cụ mượn thêm cái bật lửa :D
Bật lửa tàu có 2k thôi cụ ơi:D

duyky.228

Xe hơi
E bình chon cho mec, cam dáng già lắm bác chủ ạ

hailethanh

Đi bộ
Các Bác cho em hỏi ngu tí là con 2.5Q đời mới so với con Cẩm ly LE đời 2011 hơn nhiều ko ạ? Em ra gara hỏi con LE đời 2011 vẫn bị Quát 1,25 tỷ ko mặc cả trong khi con 2.5q đời mới cũng chỉ 1,35 tỷ ???

Ducnamnd

Xe buýt
Cụ định chơi mấy xe thế là thuộc dạng nhà có điều kiện. Đã có Cam, kinh tế dư dả thì mua thêm Mer E cho nó hoành :))
Nếu cụ buôn xăng thì nên mang thớt hỏi bên box Mer em chạy về cho cụ mượn thêm cái bật lửa :D
Em không thừa thời gian như cụ nghĩ đâu. Đang băn khoăn chuẩn bị bán sf đổi cx9 hoặc mec e. Một cái thì sedan sang trọng, một cái thì cuv rộng rãi thoáng mát, cơ mà em đi làm một mình là chính nên đang băn khoăn. Nếu em cx9 mà không vướng vụ gưowng gập cơm thì có lẽ giờ em chả phải lăn tăn nhiều.
Cũng là kiếm cơm cả thôi, chả ai thừa tiền chơi trội thời này được cụ ạ

RAVA

Xe ba gác
Em không thừa thời gian như cụ nghĩ đâu. Đang băn khoăn chuẩn bị bán sf đổi cx9 hoặc mec e. Một cái thì sedan sang trọng, một cái thì cuv rộng rãi thoáng mát, cơ mà em đi làm một mình là chính nên đang băn khoăn. Nếu em cx9 mà không vướng vụ gưowng gập cơm thì có lẽ giờ em chả phải lăn tăn nhiều.
Cũng là kiếm cơm cả thôi, chả ai thừa tiền chơi trội thời này được cụ ạ
-Nếu bác đang chạy quen xe gầm cao thì xuống sedan hơi khó chịu, mà em cũng chịu bác cái khoản lăn tăn gương gập điện với gập bằng cơm, hầu như xe nhập Mỹ chả mấy con có gương điện, từ Cam cho đến mấy con crossover như Rav4, Vz, HL...mà người ta vẫn mua ầm ầm, có sao đâu!

dungbmt

Xe hơi
Website
bomnuocbactruong.vn

Ducnamnd

Xe buýt
-Nếu bác đang chạy quen xe gầm cao thì xuống sedan hơi khó chịu, mà em cũng chịu bác cái khoản lăn tăn gương gập điện với gập bằng cơm, hầu như xe nhập Mỹ chả mấy con có gương điện, từ Cam cho đến mấy con crossover như Rav4, Vz, HL...mà người ta vẫn mua ầm ầm, có sao đâu!
Mỗi người một tiêu chí tiên quyết mà cụ, em cũng biết đang từ suv xuống sedan sẽ rất bí nhưng với em cái gương gập điện lại rất quan trọng mới đau chứ

dngduc

Xe điện
Gương gập điện (nếu tự gập khi khóa xe nữa thì càng tốt) quả thực là rất có ích đối với các cụ hay phải đỗ xe nơi chật chội. Cứ nghĩ đến cái đoạn ra khỏi xe, khóa cửa xong lại đi vòng quanh gập gương là nản lắm (nhất là trời mưa hay gương xe bị bẩn nữa :P )