Chọn Camry 2.5Q hay Mec E

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hôm qua em chạy thử con Mec E200
cảm nhận, ngoài công suất máy yếu hơn xe em còn cảm giác lái, độ chính xác, độ chi tiết của vật liệu trong taplo + option thì cam 3.5Q xếp dưới xa.
Lại thêm một nhận xét khách quan của kụ fan Toy, hehe.

X-trails

Xe cút kít
-Bác bây giờ mới biết à, lạc hậu quá?;)
Cũng phải có thời gian follow và kiểm chứng nữa kụ ợ, còn Kụ thì k hiểu sao iem vẫn chưa kết luận được, hehe

Ducnamnd

Xe buýt
Gương gập điện (nếu tự gập khi khóa xe nữa thì càng tốt) quả thực là rất có ích đối với các cụ hay phải đỗ xe nơi chật chội. Cứ nghĩ đến cái đoạn ra khỏi xe, khóa cửa xong lại đi vòng quanh gập gương là nản lắm (nhất là trời mưa hay gương xe bị bẩn nữa :P )
Vâng, mỗi thị trường có những tiêu chí khác nhau. Ví dụ ở Mỹ thì đất rộng, thênh thang cần gì phải cụp gương, trời thoáng mát sạch sẽ nên cửa sổ trời là số 1.
Nhưng ở VN thì 2B đi sát rạt, đường chật, chỗ đỗ ít nên việc cụp gương là thường xuyên, do vậy gương cụp điện là cần thiết, trong khi cửa sổ trời chả mấy khi sử dụng (xe SF của em từ khi mua đển nay chỉ mở cửa số trời mỗi khi thông ống thoát nước thôi, còn chả bao giờ mở) nên có thì thừa :)
Lẽ ra Vinamazda khi nhập xe về nên để ý điều này, cá nhân em thấy nên bỏ Option của số trời và thay vào đó những cái khác quan trọng hơn như Gương cụp điện, Vô lăng chỉnh điện, Đèn pha liếc theo hướng lái... thì hữu dụng hơn. ====> Những cái này thì Toy VN lại làm rất tốt trên em Camry 2.5Q Vậy nên việc NC thị trường bản địa không phải là thừa và sự thành công của Toy VN cũng không phải chỉ do tâm lý bầy đàn như nhiều cụ vẫn chọc ghẹo những ai mua Toy

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
-Bác bây giờ mới biết à, lạc hậu quá?;)
Lạc hậu chính là ko biết cởi mở, lúc nào cũng nghĩ mình là nhứt , ko dám nghĩ đến cái mới nên ao làng vẫn là hồ gươm ợ?

caubethep

Xe hơi
Biết là cái xe oto ở Việt Nam là đắt gấp 3 lần giá trị thực nếu không mua xe thì chẳng lẽ đi xe 2 bánh hết hả cụ?
Cơ mà em thấy Mấy ông Asean khác như Malai, Indo...giá xe cũng chả rẻ. Thị trường nhỏ lại thêm chính sách trói bánh xe của triều đình, bảo sao giá 4b nó chả đắt hả bác? Nhưng không lẽ đi gặp đối tác lại lóc cóc cái 2b thì đứa nào nó tin mà kí với kết? Hay đi chơi cả nhà lại kẹp 3, kẹp 4 làm mồi cho cán bộ công-lộ?....Vậy là 4b lại bán được, OF lại đông vui:))

GAT

Xe điện
-Bác định kết luận về em kiểu gì, khó hiểu quá à?\:D/
Bác thì quá dễ hiểu, có Tý kiến thức nhưng bảo thủ bỏ xừ, em lói thiệt đừng giận nhía. Mờ xã hội cứ thía thì vẫn muôn đời ..... Thoai

RAVA

Xe ba gác
Bác thì quá dễ hiểu, có Tý kiến thức nhưng bảo thủ bỏ xừ, em lói thiệt đừng giận nhía. Mờ xã hội cứ thía thì vẫn muôn đời ..... Thoai
-Thế hả, em vẫn đang tiến thẳng lên phía trước và cũng chưa có ý định dừng lại, còn trên đường đi có mấy con cún sủa bậy thì tiện chân đá cho mấy cái, thằng nào mơ ngủ thì dội xô nước rồi vả mấy cái cho tỉnh, còn mình cứ tiến...vậy thôi!:-"

GAT

Xe điện
-Thế hả, em vẫn đang tiến thẳng lên phía trước và cũng chưa có ý định dừng lại, còn trên đường đi có mấy con cún sủa bậy thì tiện chân đá cho mấy cái, thằng nào mơ ngủ thì dội xô nước rồi vả mấy cái cho tỉnh, còn mình cứ tiến...vậy thôi!:-"
Đấy, Bác vưỡn bảo thủ lắm nhé. Lói thật trước nay em vưỡn ghi nhận Bác là có thâm niên, dưng dạo lày Bác cứ bị cuốn theo những tranh cãi vô bổ về Toy với các hãng khác ( theo em là chả đáng). Mỗi hãng xe đang tồn tại ló đều có cái ní của nó phỏng ợ ? Chứ tầm Bác mờ vẫn viết ra những câu như "mấy con cún sủa bậy" thì ..... Em thấy Of mình ngày càng mất chất cũng chẳng khó hiểu.

RAVA

Xe ba gác
Đấy, Bác vưỡn bảo thủ lắm nhé. Lói thật trước nay em vưỡn ghi nhận Bác là có thâm niên, dưng dạo lày Bác cứ bị cuốn theo những tranh cãi vô bổ về Toy với các hãng khác ( theo em là chả đáng). Mỗi hãng xe đang tồn tại ló đều có cái ní của nó phỏng ợ ? Chứ tầm Bác mờ vẫn viết ra những câu như "mấy con cún sủa bậy" thì ..... Em thấy Of mình ngày càng mất chất cũng chẳng khó hiểu.
-Em tranh luận với fan các Hãng khác là chuyện bt nhưng em cũng tranh luận ngay cả với fan Toy thì ko thể nói là em bảo thủ? Còn việc bác nói mỗi Hãng xe đang tồn tại đều có cái lý của nó thì liệu bác có nhớ đến câu "Chỉ có người mua mới nhầm còn người bán thì ko bao giờ nhầm" ko? Cái of này lập ra 1 phần cũng là để giảm bớt cái nhầm đó đấy! Còn việc cái of này ngày càng mất chất thì nó ko phụ thuộc vào mấy ông thâm niên như em và bác đâu, nó phụ thuộc vào các thành phần khác kia, cái này thì thời gian sẽ trả lời!:-w

X-trails

Xe cút kít
3 xu hướng lựa chọn rõ ràng: xu hướng lựa chọn cá tính hoặc đẳng cấp (không care đến chi phí vận hành và lúc bán mấy giá), xu hướng bình dân ăn chắc mặc bền (rất chú ý đến chi phí vận hành và bán k bị mất giá). Kụ ở xu hướng nào thì chọn cái đó. hehe

vbsp

Xe hơi
Cam ry đi cụ

sonnewls

Xe hơi
Lãng phí quá cụ ạ, tiền 500 củ đấy cụ mang đi làm từ thiện có phải hay hơn không. Đất nước ta còn nghèo, đi camry là sang trọng rồi. Các Lãnh đạo nhà ta cũng chỉ camry thôi:bz:bz
em rất gét cụ nào nói những cái câu thối ntn, người ta có tiền thích làm gì thì làm, thích từ thiện là do quyền của người ta. Bây giờ cụ định mua Air Blade giá 40 củ, người ta bảo cụ "quá lãng phí, mua Wave 20tr đc rồi, còn thừa 20tr kia mang đi làm từ thiện có phải hơn ko" thì cụ nghĩ gì? còn lãnh đạo cũng chỉ đi Camry là người ta ko thích đi xe xịn để đỡ bị soi mói rồi bị nói là chơi trội thôi cụ ạ, cụ bỏ cái kiểu rẻ rack đấy đi

sonnewls

Xe hơi
-Em thấy hôm vừa rồi sale của Mec nt đến nói là E-class đang KM 100% thuế TB (tức là giảm giá đến 12%), còn C-class thì KM 70% thuế TB (giảm 8,4%). Như vậy con E250 bây giờ còn có 1,855 tỷ, so với giá gốc 2,108 tỷ thì giảm được những 253 tr (đấy là chưa mặc cả thêm đấy), còn rẻ hơn cả con E200 (giá gốc 1,897 tỷ) khi chưa KM. Đúng ý bác chưa?\:D/
giá gốc của E250 là 2,108 như cụ nói là đã bao gồm phí trước bạ chưa ạ? nếu chưa bao gồm phí trước bạ mà bây h đc miễn 100% phí trước bạ là vẫn phải bỏ ra 2,108 cụ nhé.

Tìm Áo

Xe tăng
Mec mà chơi bác ạ, giờ này mà còn Cam ah