Chọn CR-V hay Escape XLT???

khoat_gia

Xe buýt
@cụ Mazspeed: Cụ so 1 iem CRV 2.5 nhập Mỹ với giá loanh quanh 60k( giá năm 2009) với iem ếch 2.3 Vn lắp 36.7k( giá 2009) thì có chênh lệch quá ko ạ? Nhà cháu thấy nó gấp 1.7 lần rồi đấy ạ.

Escave

Xe buýt
Tốt nhất là cụ chủ thớt mời bà xã ngâm cứu cái thớt này rồi thì lúc đó quyết định sáng suốt hơn, năm trước khi em mua XLS mama Chuê nhà em chẳng í kiến í cò j, lần đầu ngồi trên xe thấy ưng lắm,cho đến bây giờ hỏi cưỡi Ếch có sướng k? cũng chỉ trả lời: SƯỚNG!

KienNT71

Xe tải
Tốt nhất là cụ chủ thớt mời bà xã ngâm cứu cái thớt này rồi thì lúc đó quyết định sáng suốt hơn, năm trước khi em mua XLS mama Chuê nhà em chẳng í kiến í cò j, lần đầu ngồi trên xe thấy ưng lắm,cho đến bây giờ hỏi cưỡi Ếch có sướng k? cũng chỉ trả lời: SƯỚNG!
Bác ngoan cố quá, gấu đã thích CRV thì phải có lý do (lý do gì thì trời hiểu, có khi là bị bạn bè bơm vá "xe Ếch rẻ tiền đi không sang, CRV là xe tiền tỷ oai hơn" chả hạn), tranh cãi & thuyết phục không có tác dụng gì đâu...

Kính vợ đắc thọ, sợ vợ sống lâu, đội vợ lên đầu thì trường sinh bất lão...

luxus

Xe tăng
Em đặt mua CR-V rồi các bác ạ.

@F4: lúc chiều anh có nhìn thấy em ở Honda Tây Hồ. Định ra làm quen người trong OF nhưng vì thấy em đang có khách hàng. Hôm tới anh lên lấy xe mình giao lưu nhé.

Cám ơn các bác hội Ford đã nhiệt tình tư vấn, cám ơn hai bác sales bên Ford bến xe nước ngầm và Phạm Văn Đồng đã PM mời lái thử xe Escape (em cũng muốn ghé chỗ hai bác lắm nhưng gấu nhà em nó không duyệt mua Escape nên chịu vậy)

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Em đặt mua CR-V rồi các bác ạ.

@F4: lúc chiều anh có nhìn thấy em ở Honda Tây Hồ. Định ra làm quen người trong OF nhưng vì thấy em đang có khách hàng. Hôm tới anh lên lấy xe mình giao lưu nhé.

Cám ơn các bác hội Ford đã nhiệt tình tư vấn, cám ơn hai bác sales bên Ford bến xe nước ngầm và Phạm Văn Đồng đã PM mời lái thử xe Escape (em cũng muốn ghé chỗ hai bác lắm nhưng gấu nhà em nó không duyệt mua Escape nên chịu vậy)
Haha, ngay từ khi cụ mở thớt em cũng đoán là gấu nhà cụ cũng chả cho cụ mua Ếch,nhưng thấy cụ cần tư vấn nên anh em ở đây nhiệt tinh góp ý những trải nghiệm mà ếch có được. Câu chuyện của cụ giống câu chuyện của thằng cu em cùng phòng em, nó thì thích mazda 3 nhập đời 2010 đi đặt tiền mua rồi, nhưng bố nó và vợ nó dứt khoát ko cho mua bắt phải mua corolla 1.6 nhập :D, làm tốn công anh em chở đi khắp Hà Nội hỏi xe cho nó, cũng tốn kha khá tiền xăng =)). Sau em mới biết là nó ko được quyền quyết định mua xe cho nên từ thích đến mua cả một chặng đường dài và khác nhau, chúc mừng cụ có chiếc xe mới ưng ý vợ cụ :D.

lhg248

Xe đạp
Em cũng không định kiến là Ford ăn xăng đâu. Tuy nhiên, gấu nhà em nó cứ bảo là xe Ford nó hay hỏng vặt (thì cũng nghe người ta nói thế)
cái này xem lại thông tin bạn nhé, tớ đi 1 chiếc ford lazer 2006 đến nay trộm vía chỉ bảo dưỡng đều và đổ xăng là chạy,chưa bao giờ hỏng vặt

KienNT71

Xe tải
cái này xem lại thông tin bạn nhé, tớ đi 1 chiếc ford lazer 2006 đến nay trộm vía chỉ bảo dưỡng đều và đổ xăng là chạy,chưa bao giờ hỏng vặt
Ford laser thì thân vỏ ford, động cơ Mazda, đâu có hỏng vặt cái gì đâu. Phiên bản Deluxe còn ngon nữa. Tầm này mà trên dưới 300 củ thì ford laser là vô đối...

Mazspeed

Xe container
@cụ Mazspeed: Cụ so 1 iem CRV 2.5 nhập Mỹ với giá loanh quanh 60k( giá năm 2009) với iem ếch 2.3 Vn lắp 36.7k( giá 2009) thì có chênh lệch quá ko ạ? Nhà cháu thấy nó gấp 1.7 lần rồi đấy ạ.
Thì thế, vì bác chủ thớt hỏi nên em mới so thôi. Với lại em bảo nếu tiền nong không vấn đề gì thì hãy mua CR-V mà.

Ford laser thì thân vỏ ford, động cơ Mazda, đâu có hỏng vặt cái gì đâu. Phiên bản Deluxe còn ngon nữa. Tầm này mà trên dưới 300 củ thì ford laser là vô đối...
Thân vỏ Laser cũng chả dầy dạn gì đâu bác, đi ồn lắm. Nói chung Laser và Maz 323 y chang nhau luôn từ ngoài vào trong, khác mỗi tí hình thức và thương hiệu thôi.

Nông_dân

Xe buýt
Hai bác này buôn giỏi quá. Buôn từ ếch lại sang Laser. hai cái này khác nhau mà. Em nghĩ ta cùng chúc mừng bác chủ thớt đã mua được xe mới. Hơn 250 triệu thì không so sánh, chắc chắn phải hơn gì đó rồi. Chúc mừng thôi.

hanx

Xe đạp
nhà cháu mua xe, tài chính thì gấu quyết, xe thì nhà cháu quyết
gấu nhà cháu trước được ngồi civic nhiều nên thích Honda. Hồi đó sáng CN nào cũng chở cả nhà đi Lotte trên đường luôn nhìn thấy 1 e CRV màu rêu của 1 cụ lào đó đậu trước cửa nhà. 2 vợ chồng cháu nhìn nó, rồi nhìn lại Kia Picanto đang chạy, ... rồi nhìn nhau... chép miệng, thở dài...
nhưng hôm roài cưới vợ hai mới, nhà cháu cương quyết giữ vững lập trường ... ếch
gấu nhà cháu cũng chã thấy lói gì... mà cháu thề là cháu rất có hiếu với gấu nhà cháu đới

cũng được nửa năm rồi từ ngày cưới ếch. Rồi thì sáng Cn nào cũng lại đi Lotte cùng gấu mẹ gấu con... vẫn chiếc CRV ngày lào đỗ ở đúng vị trí đó.... chỉ có điều hơi khác là... không còn chép miệng, thở dài nữa

cháu xin hết ạ

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
nhà cháu mua xe, tài chính thì gấu quyết, xe thì nhà cháu quyết
gấu nhà cháu trước được ngồi civic nhiều nên thích Honda. Hồi đó sáng CN nào cũng chở cả nhà đi Lotte trên đường luôn nhìn thấy 1 e CRV màu rêu của 1 cụ lào đó đậu trước cửa nhà. 2 vợ chồng cháu nhìn nó, rồi nhìn lại Kia Picanto đang chạy, ... rồi nhìn nhau... chép miệng, thở dài...
nhưng hôm roài cưới vợ hai mới, nhà cháu cương quyết giữ vững lập trường ... ếch
gấu nhà cháu cũng chã thấy lói gì... mà cháu thề là cháu rất có hiếu với gấu nhà cháu đới

cũng được nửa năm rồi từ ngày cưới ếch. Rồi thì sáng Cn nào cũng lại đi Lotte cùng gấu mẹ gấu con... vẫn chiếc CRV ngày lào đỗ ở đúng vị trí đó.... chỉ có điều hơi khác là... không còn chép miệng, thở dài nữa

cháu xin hết ạ
Em ngưỡng mộ cụ và gấu nhà cụ, quyết tâm mua theo sở thích của mình :D.

ducthang85

Xe tải
chênh lệch giá quá lớn , tùy vào túi tiền của bác . bản thân em vote cho escape .

Tamagochi

Xe tải
Em thì trước khi mua xe cứ quy ra "độ sướng" ợ. Thí dụ CR-V = 10 sướng. Escape = 8 sướng.
CRV 50K suy ra 1 sướng = 5K, Escapce 32.9K suy ra 1 sướng chỉ hơn 4K một tí.
Tuy rắng CRV nhiều sướng hơn nhưng mà giá 1 sướng của Escape lại rẻ hơn, mà em chỉ cần 8 sướng là đủ ... sướng nên em chọn ESC ợ.
Em lại lấy thí dụ khác trực quan cho các cụ nhé: có 2 căn hộ cao cấp ở cùng một toà nhà, 1 căn 200m2 nhưng giá là 2K/m2 căn còn lại 160m2 giá có 1,6K/m2, vậy tùy nhu cầu cần rộng hay cần tiết kiệm mà các cụ chọn thôi.
Vậy quan trọng nhất là cái độ ... sướng. Có cụ 20 sướng mới đủ ... sướng. Có cụ 5 sướng là đủ phê rồi =))

VeryGood

Xe điện
Em thì chưa chạy cả CRV lẫn Escape, chỉ ngồi bên cạnh thôi, nhưng nhà em có cả xe Honda lẫn Ford. Nói Ford hay hỏng vặt hơn Honda em chả tin, ngược lại là đằng khác. Chỉ có điều dịch vụ của Honda VN thì hơn Ford VN nhiều ạ.

esc09

Xe đạp
Ở Mỹ thì giá hai em này chênh nhau không đáng kể đâu. Các cụ không tin thì hỏi google nhé! Crv và xlt sướng tương đương thôi...

binbin68

Xe hơi
Em thấy CR-V nhìn trông chắc chắn và đẹp hơn Escape nhìu lắm. Mỗi tội giá đắt thế.:-"

KienNT71

Xe tải
CR-V = 01 XLT + 01 Kia Morning. E nông dân tham rẻ nên chọn Ếch.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái này chỉ cần đắn đo là có bao tiền thôi, chứ so gì 2 cái xe hơn nhau 10k $ +
VD : em có 50k thì em mua escape là sướng rồi, em có 70k thì mua CR-V :)) mua xe có sự dư bao giờ cũng sướng =))

hoasua_02

Xe tải
CR-V cũng đẹp, Santafe cũng đẹp, ko biết 2 con đó con nào ăn xăng hơn nhỉ ?

mà sao lắm cụ chê Mondeo thế ? đặc biê có cụ kêu Mondeo ăn 18 lit / 100KM làm em phát hoảng ra.