Chọn CR-V hay Escape XLT???

nguyenkhoa

Xe buýt
So sánh 2 em này có vẻ hơi khập khiễng. Chọn ngay CRV sao phải nghĩ gì nữa nhỉ. :-??

Ngoc Phan XLS

Xe container
So sánh 2 em này có vẻ hơi khập khiễng. Chọn ngay CRV sao phải nghĩ gì nữa nhỉ. :-??
Thật hả cụ? Em chưa được chạy CR-V nhưng có thằng bạn em đang đi CR-V mà sang chạy thử XLS của em rồi tự ngồi chửi mình ngu đấy!8-|

luxus

Xe tăng
Thật hả cụ? Em chưa được chạy CR-V nhưng có thằng bạn em đang đi CR-V mà sang chạy thử XLS của em rồi tự ngồi chửi mình ngu đấy!8-|
Em ạ bác. Bác tự sướng cũng vừa vừa thôi chứ lại giống mấy bác fan Hàn Quốc quá. Bác nói XLT thì em còn bán tín bán nghi (vì em chưa lái xe đấy bao giờ - toàn nghe mấy người nói là nó đi hay, chắc chắn và đúng chất Mỹ) chứ cái XLS mà so với CR-V như bạn bác nói thế thì fun quá. (XLS chạy cầu trước có cái lỗ toang hoác ở trục bánh sau thì em đi thử rồi ạ - bác xem lại mấy post trước của em có nói rõ là em chỉ quan tâm đến XLT thôi chứ XLS thì không tính)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em ạ bác. Bác tự sướng cũng vừa vừa thôi chứ lại giống mấy bác fan Hàn Quốc quá. Bác nói XLT thì em còn bán tín bán nghi (vì em chưa lái xe đấy bao giờ - toàn nghe mấy người nói là nó đi hay, chắc chắn và đúng chất Mỹ) chứ cái XLS mà so với CR-V như bạn bác nói thế thì fun quá. (XLS chạy cầu trước có cái lỗ toang hoác ở trục bánh sau thì em đi thử rồi ạ - bác xem lại mấy post trước của em có nói rõ là em chỉ quan tâm đến XLT thôi chứ XLS thì không tính)
Cụ nặng lời với em rồi! Em đã chạy thử CR-V đâu mà dám tự sướng! Đó là cái thằng kia nó chạy thử xe em rồi nó tự sướng giúp em đấy chứ! Nó bảo nó ngu vì tiền chênh nhau nhiều quá mà cái được thì ít. Để em cố gắng thử xe nó cái rồi báo cáo cụ sau. Em thấy lạ nữa là nó bảo CR-V đi ồn hơn Ếch!!!???
XLT chỉ khác XLS khi Offroad thôi cụ ạ! Đường đẹp thì XLS còn chạy bốc hơn tí ti.

Mazspeed

Xe container
Ngẫm đi ngẫm lại cuối cùng chột dạ câu "tiền nào của nấy"...
Hichic....
Nhưng vẫn bị ngẫm CR-V = Ếch + Kìa Mỏ thì...
Ặc ặc....
Lại ngẫm....
Hồi nào mới rõ...
Thôi thì chọn vợ 2 như chọn vợ cả vậy: nhắm mắt xuôi tay. Keke. Chọn Ếch đại đi.$-)
Thật ra nếu chỉ so sánh 2 xe liên doanh với nhau thì đúng là đại vô lý thật. Esc 36k thì CR-V 41k là cùng, mấy cái option linh tinh làm quái gì mà đắt thế!

thanhnn

Xe đạp
dù cụ chủ thớt đã quyết CR-V, nhưng nhà Ếch cũng chúc mừng cụ - hạnh phúc với em nó và được gấu yêu nhiều hơn:)):))

hoasua_02

Xe tải
CR-V đắt hơn 40k $ là ở Việt Nam hay nước ngoài vậy ? CR-V rẻ hơn Santafe à ? vậy CR-V có so sánh với Santafe được ko ạ ?

luxus

Xe tăng
@hoa sữa: ở Mỹ thì CR-V cạnh tranh cùng phân khúc với RAV4, Mazda Tribute, Volkswagen Tiguan, Hyundai Tucson, Kia Sportage và Ford Escape (trong phân khúc affordable compact SUV - xe SUV cỡ nhỏ giá bình dân). Santa Fe ở nhóm Affordable Midsize SUV - cao hơn một cấp, tuy nhiên giá của CR-V tương đương với giá Santa Fe ở trim to trim. So CR-V với Santa Fe có lẽ là hơi khập khiễng vì một thằng 5 chỗ vs. một thằng 7 chỗ, một thằng bề ngang hơn 1m8 vs. một thằng gần 1m9, một thằng 1 tấn 6 vs. một thằng 1 tấn 9.

Em vừa mới nhận xe CR-V ngày hôm qua - Em thấy lái rất thích và quả thật nó đáng với cái giá 1 tỷ 1 (thích như thế nào, tại sao lại đáng giá như thế thì em chưa nghĩ ra những lời hay ý đẹp để diễn tả, chỉ đơn giản là đang đi Civic rồi chuyển lên CR-V thấy giống như đang đi Honda Lead chuyển lên Spacy vậy. Im phăng phắc, chắc chắn và nhất là xe gầm cao.

Em mới kiếm được cái xếp hạng xe cộ của tụi Mỹ (US news), mời các bác tham khảo:

http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/rankings/Affordable-Compact-SUVs/

Chỉnh sửa cuối:

hoasua_02

Xe tải
sặc, CR-V thấp hơn Santafe 1 bậc mà sao giá cũng tương đương vậy ??????????

mà có cụ nào đi thử Santafe và CRV để so sánh cái mức độ Sung Sướng và cách âm của 2 em đó chưa ạ?

CRV của cụ mua là bản máy xăng hay dầu ? công suất thế nào vậy ? ăn xăng bao nhiêu vậy cụ ? cho em biết với nhé.

luxus

Xe tăng
sặc, CR-V thấp hơn Santafe 1 bậc mà sao giá cũng tương đương vậy ??????????

mà có cụ nào đi thử Santafe và CRV để so sánh cái mức độ Sung Sướng và cách âm của 2 em đó chưa ạ?

CRV của cụ mua là bản máy xăng hay dầu ? công suất thế nào vậy ? ăn xăng bao nhiêu vậy cụ ? cho em biết với nhé.
vâng, bác cũng làm em tý sặc. Cơ bản mà nói, các xe của Honda đều đắt hơn sản phẩm cùng loại từ xứ Kim Chi ít nhất là 20% (đấy là so sánh với lá cờ đầu Hyundai đấy nhé - mấy ông Kia, Daewoo lìu tìu không tính). Do đó, CR-V có giá trị tương đương (hoặc thấp hơn không đáng kể) so với Santa Fe (một sản phẩm ở nhóm sản phẩm cao hơn một cấp) là điều bình thường và hoàn toàn dễ hiểu. Kiểu như là Mercedes C kiểu gì nó cũng phải đắt hơn Camry, hay là Hyundai phải đắt hơn Lifan, Geely, BYD bác ạ

CR-V Liên doanh thì chỉ có xăng thôi bác ạ - công suất hình như là 170hp. Em chạy loanh quanh trong phố (toàn đường đông và đỗ máy chờ gấu shopping) từ hôm qua đến giờ thấy đồng hồ báo lượng xăng tiêu thụ trung bình là 7.5km/litre (chả hơn nhiều so với Civic 1.8MT hồi em mới mua). Cách âm của CR-V thế hệ này chả có gì phải chê nữa - có thể nói là khá hơn rất nhiều so với CR-V ra cuối năm 2008.

Chỉnh sửa cuối:

hoasua_02

Xe tải
ở Viêt Nam xe CR-V của Honda có sản xuất trong nước ko hay phải mua nhập khẩu ? bảo hành và bảo dưỡng có dễ dàng ko ạ ? mà toàn thấy các bác so sánh CR-V với xe Civic với cái gì thấp hơn chứ ko thấy các bác so sánh độ êm ái + ồn + sung sướng so với Santafe nhỉ :D:D:D Santafe cao hơn 1 bậc nhưng mà cao hơn ở chổ nào ạ ? em hơi gà tí, mong các bác chỉ dạy cho xíu hic hic

present

Xe điện
Cụ hỏi thế em lại đồ rằng cụ đang máu mua SF hoặ đang đi SF rồi nên vào chém thế ạ!

ninhkent

Xe tăng
cứ cái gì nhiều tiền mà hay mà tốt thì chỉ có ở bên Nước ngoài thôi. Theo qua điểm của em, cái gì mình thích là cái mình sung sướng nhất cho dù rẻ hay đắt tốt hay xấu. Ít nhất em thấy ở việt nam FORD mang lại giá trị gần thực tế nhất. Nếu có gì sai các cụ bỏ qua cho ợ.

ngvbang

Xe buýt
Tôi đi Escape 2.3 L, và một lần ngồi thử CR-V đi Nam Định thì thất vọng về độ ổn định của CR-V (xe lắp ráp tại VN) xe chạy tròng trành khác hẳn với Escape

hanhtoyota

Xe tải
Lúc trước em cũng dự định mua Escape nhưng vì lý do là máy Mazda nên chuyển qua Everest xe Ford mà dùng máy Mazda thì còn gì là chất Mỹ. Mà em nghĩ Ford nó yếu kém về công nghệ hay sao mà toàn dùng máy của Mazda, ...lung tung phèo hết,người Mỹ vẫn ngu hơn người Nhật.
Cụ Lexus mà lại đi thích Escape à, hay la em này chỉ là quá độ để bác để tiến lên "Lexus" của bác, nếu là xe quá độ thì cứ Es mà chơi, kg phải xe quá độ thì cũng Es mà mua, Es 2.3 bây giờ là máy Mazda rồi nên chạy rất ổn định ăn uống khiêm tốn, xứng đáng với đồng tiền bỏ ra hơn. CRV bỏ ra cả tỷ bạc thấy kg thuyết phục tý nào

betaplaixe

Xe tải
Nhất cụ chủ thớt. Sau muôn vàn tư vấn của các of gấu phang cho 1 cái xong luôn ạ;))

duna3

Xe điện
Mỗi người một ý, mỗi người một lý. Nhưng em thấy vào thớt Ford mà hỏi thì đa số ủng hộ ford :D

lapin

Xe container
Ford sắp ra new Esc??? :))