[Công nghệ] Chọn điều hòa nào cho mùa nóng

Toanlkh

Xe tải
Những thớt thế này em rất thích vào đọc. Tính giải trí rất cao, có các cụ vào PR giả dạng, có những cụ chia sẻ kiến thức thật, lại có cả những cụ đổ dầu vào lửa ...
Chuẩn bị có thêm vài cụ vào khen hãng A,B, C, đôi cụ tâng bốc hàng Nhật bãi.
Đúng là cuộc sống.
PS cụ chủ thớt : cái Casper mà cụ đang tìm cách PR nó kêu to quá, hàng xóm nhà em nó lắp mà em nghe kêu khiếp.
Em thì chả khuyên gì ai. Em không ảo tưởng tiền ít mà đòi hít nhiều thứ thơm.
Em cứ Mitsu dòng CLV, YL, ZJ, Daikin dòng FTKS, FTXS mà táng. Pana dạo này đắt quá em ko dám lắp chứ những con đầu bảng của nó cũng ngon vãi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Lão mấy hôm nay đắt khác nhể :D
Em sợ còn chẳng dám nhận đơn. Giá em để tốt nên trong 3 ngày hàng và thợ đều cháy. Giờ em vẫn cố định giá của 3 brand, riêng daikin bị vỡ giá do hàng trong kho vài mã hết, giá nhập mới cao hơn giá vừa bán.

mon

Xe hơi
Cụ có nhầm lẫn giữa media và midea không thế? Em đồ rằng cụ không biết bằng em đâu ạ.
Ks nhà nghỉ nó dùng vì giá nó rẻ.
Thanks thông tin cụ nhé, Em sai rồi. Kính cụ một ly, Em lót dép hóng tìm hiểu thêm. ;;)

cunglatruong

Xe container
kn cho thấy cứ trước khi vào cao điểm 1 tháng là alo thợ thuyền đến vệ sinh bảo dưỡng . mình ok thợ happy
ps sao các cụ kdcn ko đưa khách hàng là ofer vào list cứ đến hạn bảo dưỡng là alo hẹn lịch đến nhỉ

bopmuoi1

[Tịch thu bằng lái]
Kính cccm!

Mùa nắng nóng thế này điều hòa là thứ ko thể thiếu trong mỗi gia đình. Nhà em thì cứ gọi là sống chung với điều hòa. Để đầu tư cho vài bộ điều hòa nữa,theo các cụ mợ chọn điều hòa nào cho các tiêu chí sau:
1. tiết kiệm điện
2. độ bền cao
3. độ ồn thấp

Hiện em đang thấy có hãng điều hòa Casper đang nổi, có cụ nào đã dùng & cảm nhận ko ah?

Thanks!
Theo thứ tự này nhé cụ:
1. Panasonic
2. Daikin
3. Mitsubishi
.....
Cá nhân em dùng qua mấy loại này thấy Pana ổn nhất (lạnh sâu, cực êm, bền, ...)

SayHP

Xe hơi
Những thớt thế này em rất thích vào đọc. Tính giải trí rất cao, có các cụ vào PR giả dạng, có những cụ chia sẻ kiến thức thật, lại có cả những cụ đổ dầu vào lửa ...
Chuẩn bị có thêm vài cụ vào khen hãng A,B, C, đôi cụ tâng bốc hàng Nhật bãi.
Đúng là cuộc sống.
PS cụ chủ thớt : cái Casper mà cụ đang tìm cách PR nó kêu to quá, hàng xóm nhà em nó lắp mà em nghe kêu khiếp.
Em thì chả khuyên gì ai. Em không ảo tưởng tiền ít mà đòi hít nhiều thứ thơm.
Em cứ Mitsu dòng CLV, YL, ZJ, Daikin dòng FTKS, FTXS mà táng. Pana dạo này đắt quá em ko dám lắp chứ những con đầu bảng của nó cũng ngon vãi.
Cảm ơn cụ nhé. Cũng muốn lắp mấy loại đời cao nhưng giá nó cao quá ah

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thanks thông tin cụ nhé, Em sai rồi. Kính cụ một ly, Em lót dép hóng tìm hiểu thêm. ;;)
Dạ, không có gì cụ.
Em chỉ bán Midea cho khách dự án có chỉ định thương hiệu thôi. Lắp máy dân dụng thì lại bị khách kêu suốt, máy yếu và thiếu công xuất.

cunglatruong

Xe container
ĐHòa LG thì em chưa thử, nhưng Tivi LG thì thử rồi, màu sắc ko thể so với SONY đc đâu.
thì e nói máy lạnh mà. còn ti vi thì e ghét sony cái vụ hết bh là tèo nhưng vẫn phải mua nó vì hình ảnh nó so good mà

cunglatruong

Xe container
các cụ kdcn mảng máy lạnh ôf thì dễ thương vô đối rồi . nhớ năm ngoái mùa ơ rô . cụ nghĩa ken lập thớt vừa coi đá banh tt vừa giải đáp tư vấn các vấn đề về máy lạnh .vui đáo để .

cunglatruong

Xe container
Vô làm sao được cụ. LG và Pana nó là 2 đẳng cấp khác nhau rồi
máy lạnh e ko xài pana nnaf e lg và misui . còn máy giặt e hỏi cụ thằng elux với thằng lg theo lý elux kèo trên đúng ko nhưng thực tế lg xài sướng hơn nhé

1Loveforever

Xe buýt
ĐHòa LG thì em chưa thử, nhưng Tivi LG thì thử rồi, màu sắc ko thể so với SONY đc đâu.
E dùng cả Lg và daikin, lg lạnh nhanh mà lạnh kinh luôn, ồn nhưng cảm giác ko thik như daikin - chậm sâu và dễ chịu.

Kelly Linh

Xe đạp
nhà e lắp 2 con pana chạy gần chục năm chưa hỏng hay bảo dưỡng lần nào, 1 con daikin cũng tương tự.
Nói chung điều hòa em vote Pana số 1, daikin số 2

Jo9926

Xe điện
Trong quá khứ thì Toshiba là vô địch, chẳng biết bây giờ thế nào.

chube_way

Xe tăng
Cụ chủ sống chung với điều hòa rồi mà vẫn cần tư vấn mấy em này nhỉ,như em thì đã dung daikin,pana fujitsu,lg thấy rất ổn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Dưng mà cái anh Toshiba - chi nhánh của Midea mainland lại ko có điều hoà 2 chiều ợ .
Nhà em đang dùng Daikin và Pana nhưng em vẫn bỏ phiếu cho Toshiba.
Muốn giá rẻ, phù hợp với điều kiện hạn hẹp thì em bỏ phiếu cho Elextrolux và Midea.