Chọn Honda hay Piaggio.

Mới bảo người nhà mua Lead 2013 thay vì mua Vespa, tiền không quan trọng, quan trọng là người dùng đc hưởng gì từ số tiền bỏ ra.

La Vie

Xe máy
Mới bảo người nhà mua Lead 2013 thay vì mua Vespa, tiền không quan trọng, quan trọng là người dùng đc hưởng gì từ số tiền bỏ ra.
SG LX,S ,LT đầy cửa hàng...muốn bi nhiu có bấy nhiu cụ
Iem ở Hn bác ạ.bác ship giùm e 1 con ra nào.hihi
Vẫn biết nhược điểm và ưu điểm của cả 2 dòng.nhưng e vốn ham cái đẹp.thật sự ngồi Honda tù người,tù dáng lém bác ạ
E sẽ mua vespa,tốt xấu j cứ đi vài năm đã.sau này chán hay ntn lấy chồng kêu gấu đổi xe.hihi
Đàn bà sao phải nghĩ nhiều cho bớt xinh các cụ nhỉ?

Hoàng Nát

Xe tải
Sau khi đc các cụ tư vấn, cộng thêm ý thích cá nhân e quyết định chọn nhà Pi. vấn đề e băn khoăn nữa là nên mua Lx3Vie hay Primavera?
Em k thik dáng e Pri mới, có vẻ lùn, cái đuôi k đẹp. nhưng đó là nhìn trên ảnh, e chưa trải nghiệm vs nhìn e ấy ngoài thực nên k biết sao. nhiều ng khuyên nên mua mới vẫn tốt hơn. dù sao về sau thì công nghệ càng hoàn thiện. nhưng có ng lại khuyên nên đợi F2 ra, thế thì lâu quá.hic.
cụ nào đi e này chưa? nghe bảo êm hơn trc nhiều. chả rung dật j, máy móc xăng cộ ra sao ạ?
3Vie thì đẹp nhưng sợ sau này sẽ lỗi. hic
K biết các showroom có hỗ trợ j k nhỉ?thấy a bạn e bảo vẫn hỗ trợ.con cũ thì nhiều hơn. mới thì đc ít hơn.nhưng sẽ có.hay đợi giáp tết mua cho hoành tráng nhỉ?
Ôi, con gái phức tạp quá đi.
Đội ơn các cụ thỉnh giáo ngàn lần ạ.

[Chào các cụ, e cần tư vấn chủ đề muôn thuở mà khá nhiều ng hỏi rồi nhưng mình vẫn k tìm đc lời giải cho chính mềnh.

Nữ, nvien văn phòng nhà nc ạ. e đang có nhu cầu mua xe. từ trc e đã thik Lx rồi cũng tính mua nhưng còn khá hoang mang vì đọc thấy e ấy quá õng ẹo. nhiều ng bảo mua Pi thì ôm hận, hic. tính e đi xe khá là phá, mà ghét nhất mấy vụ bảo dưỡng thay dầu. nhiều khi toàn quên. nên có vẻ dùng pi k hạp. hic.
mama e thì khuyên nên mua lead cho lành, quả thật lead e thấy khá ưu Việt nhưng dáng quá xấu, ngồi lên e í tù ng kinh khủng(mở ngoặc e 1m65, người dây 46kg)
Hiện h e đang phân vân:
1. là mua lead đỡ đc khoản tiền và xăng xe công bảo dưỡng. cứ thế mà vít thôi.
2. sắm piaggo để nâng niu và cung phụng e í. nhưng dáng đi sẽ rất đẹp.hi
3. mới ra con primavera nhưng cá nhân e vẫn thik lx cũ, liệu nên mua con nào. có ng bảo đã mua thì mua mới k sau lại lỗi mốt, công nghệ mới vẫn hơn. nhưng về thẩm mỹ e k thik con pri mới ra vẫn kết dáng e lx. nên mua e nào
4. mua pi ở showroom nào giá tốt. có đc hỗ trợ j k ah?
Em cần các cụ giúp đỡ tư vấn với tư cách cá nhân. Không phải là fans hay người của hãng nào nha. Em đội ơn các cụ ạ]
Cái này là do suy nghĩ và cảm nhận

La Vie

Xe máy
Em quyết múc e Lx rồi mấy cụ ạ.hic,dù là nó có phần thua kém xíu về công nghệ.nhưng hqua e ra showroom ngồi thử con primavera,ôi thôi sao e ấy lại cóa thể thấp như thế.kiểu như đi attila ấy.chống chân chống giữa mà chân e vẫn chạm đất và cảm thấy thừa thải dù e đi giày bệt đấy nhá.dáng ngồi k thanh thoát như Lx đc.có lẽ e này chỉ hợp vs cô nào dưới 1m6 chân ngắn thôi.thật sự piaggio bỏ lx thật sau lầm.

thacthuy

Xe buýt
Em quyết múc e Lx rồi mấy cụ ạ.hic,dù là nó có phần thua kém xíu về công nghệ.nhưng hqua e ra showroom ngồi thử con primavera,ôi thôi sao e ấy lại cóa thể thấp như thế.kiểu như đi attila ấy.chống chân chống giữa mà chân e vẫn chạm đất và cảm thấy thừa thải dù e đi giày bệt đấy nhá.dáng ngồi k thanh thoát như Lx đc.có lẽ e này chỉ hợp vs cô nào dưới 1m6 chân ngắn thôi.thật sự piaggio bỏ lx thật sau lầm.
Hị, có primavera mới và vespa LT là đàn em của lx mà có bỏ hẳn đâu mợ?

La Vie

Xe máy
Lt là lt.lx là lx.lt hợp vs nam thôi,làm sao đẹp và thanh thoát như lx đc.cá nhân e thấy vậy.mẫu lx k sxuat nữa và hiện h một số showroom hết hàng or hết màu.

thacthuy

Xe buýt
Lt là lt.lx là lx.lt hợp vs nam thôi,làm sao đẹp và thanh thoát như lx đc.cá nhân e thấy vậy.mẫu lx k sxuat nữa và hiện h một số showroom hết hàng or hết màu.
Dáng vẫn thế mợ ah nó nhìn cheap hơn thôi, mách nhỏ với mợ là nếu thích mua brand new khó quá thì lên Vĩnh yên kiểu gì cũng có nhé

thacthuy

Xe buýt
Chỉ khác một số chi tiết nhựa thay vì sơn thì làm nhựa đen nên kém thẩm mỹ và mất khóa từ thôi mợ ah,e thì nếu mua thì mua pri công nghệ trang bị hơn hẳn, chẳng qua chưa quen như con lead 125 lúc mới ra thôi, con pri nhìn trc nhìn ngang cực đẹp, nhìn sau hơi chuối tí thôi, chân thành là mợ nên mua pri.

ThichO

Xe hơi
Iem ở Hn bác ạ.bác ship giùm e 1 con ra nào.hihi
Vẫn biết nhược điểm và ưu điểm của cả 2 dòng.nhưng e vốn ham cái đẹp.thật sự ngồi Honda tù người,tù dáng lém bác ạ
E sẽ mua vespa,tốt xấu j cứ đi vài năm đã.sau này chán hay ntn lấy chồng kêu gấu đổi xe.hihi
Đàn bà sao phải nghĩ nhiều cho bớt xinh các cụ nhỉ?
Em thích có gấu như cụ. :))

La Vie

Xe máy
Chỉ khác một số chi tiết nhựa thay vì sơn thì làm nhựa đen nên kém thẩm mỹ và mất khóa từ thôi mợ ah,e thì nếu mua thì mua pri công nghệ trang bị hơn hẳn, chẳng qua chưa quen như con lead 125 lúc mới ra thôi, con pri nhìn trc nhìn ngang cực đẹp, nhìn sau hơi chuối tí thôi, chân thành là mợ nên mua pri.
Ban đầu mình cũng có suy nghĩ vậy.nên đợi ra xem rồi quyết.nhưng khi ngồi lên thì chán lém.dáng thấp,k tôn dáng như lx đc.e thik xe cao cụ ạ.hic.chân tay cứ thừa thải kiểu j ấy.chân thành đấy.hihi.chứ cái đuôi có phần k thik nhưng k đến nổi để bỏ qua e nó.cơ mà ngồi rồi thì biết.

thacthuy

Xe buýt
Ban đầu mình cũng có suy nghĩ vậy.nên đợi ra xem rồi quyết.nhưng khi ngồi lên thì chán lém.dáng thấp,k tôn dáng như lx đc.e thik xe cao cụ ạ.hic.chân tay cứ thừa thải kiểu j ấy.chân thành đấy.hihi.chứ cái đuôi có phần k thik nhưng k đến nổi để bỏ qua e nó.cơ mà ngồi rồi thì biết.
Xe same như nhau, cái mợ nói thì do yên khác nhau, mợ mua rồi đi bọc làm lại yên là ngon ngay, hầu hết ai mua lx đều đi bọc lại yên mà.

Namrau

Xe máy
đi honda thì đỡ mất giá hơn

La Vie

Xe máy
Xe same như nhau, cái mợ nói thì do yên khác nhau, mợ mua rồi đi bọc làm lại yên là ngon ngay, hầu hết ai mua lx đều đi bọc lại yên mà.
Bọc yên thì lên đc mấy phân hở cụ?cái chính là dáng,tay cầm.túm lại cụ đã đi,đã ngồi e ý chưa?ngồi lên thì mới có cảm nhận đc.chống chân giữa mà e ngồi chân chạm đất là cụ biết nó thấp ntn đv e rồi.còn bt đi ai chống chân giữa hả cụ.

thacthuy

Xe buýt
Bọc yên thì lên đc mấy phân hở cụ?cái chính là dáng,tay cầm.túm lại cụ đã đi,đã ngồi e ý chưa?ngồi lên thì mới có cảm nhận đc.chống chân giữa mà e ngồi chân chạm đất là cụ biết nó thấp ntn đv e rồi.còn bt đi ai chống chân giữa hả cụ.
Em ngồi chạy thử hết rồi mợ ah, mợ bảo bỏ lx là sai sách nhưng thực tế lt chính là lx nhưng modify một số chi tiết, có lẽ với mợ là ko hợp lý nhưng về toàn cảnh khi phase out lx họ cũng đã tính hết rồi nên mới ra lt mợ nhé
Còn về pri thì thực sự nó là bước tiến lớn của piaggio về an toàn, cảm giác lái và công nghệ nhé nên e cũng khuyên mợ mua primavera, đừng đuổi theo con lx làm gì ( đợt trước nó khuyến mãi ~ 8tr cho lx trong tháng 9 thì mợ ko mua) :)

Dung_escape

Xe tải
nhà em làm luôn cả 2, vợ đi Piaggio, em làm con SH

La Vie

Xe máy
Em ngồi chạy thử hết rồi mợ ah, mợ bảo bỏ lx là sai sách nhưng thực tế lt chính là lx nhưng modify một số chi tiết, có lẽ với mợ là ko hợp lý nhưng về toàn cảnh khi phase out lx họ cũng đã tính hết rồi nên mới ra lt mợ nhé
Còn về pri thì thực sự nó là bước tiến lớn của piaggio về an toàn, cảm giác lái và công nghệ nhé nên e cũng khuyên mợ mua primavera, đừng đuổi theo con lx làm gì ( đợt trước nó khuyến mãi ~ 8tr cho lx trong tháng 9 thì mợ ko mua) :)
Hehe,ngày 12/11 hết khuyến mại.13/11 e đọc đc tin đó.nhục vãi lọ.hehe.e mua pi vì nó đẹp là chính.he.mà pri sao vẫn k ưng đc nà sao?