Chọn Hyundai I30 hay Kia Forte?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
KF đi cụ, i30 thì lấy i30cw.

Nhưng theo em cụ mà "trọng nam" (nghĩa là xe cụ đi nhiều hơn bà cả) thì cụ lấy KF. Còn cụ "kinh nữ" (ý là sợ bà cả vì bả đi nhiều hơn mình) thì cụ lấy i30cw.

Em thì em "trọng nam" nên kết Forte quá trời (b)(b)(b)(b)(b)

Chúc cụ sớm rước được em vợ hai xinh xắn ^^!

tungcalo

Xe điện
Nếu là cụ đi thì nên chọn KF, nếu là vợ cả đi là chính thì nên chọn i30 thường.
Thấy các cụ tranh luận về phòng thủy và màu sắc xe cộ, em gửi các cụ đường link này để tham khảo. Chắc nhiều cụ biết rồi, nhưng em vẫn pót

speeder_fancy

Xe máy
Em vừa lấy cho bà chị một con kia forte sli bên Hoàng Gia Auto (xe về muộn mất 10 ngày theo cam kết (y)). Em lái thử kia forte sli roài nhưng chưa có cơ hội được thử i30cw, bác nào đã từng lái cả 2 loại xe này rồi thì cho em ý kiến. Nếu i39 cw đi phê hơn thì em sẽ cố gắng cưới em này cho đỡ đụng hàng với người nhà. Mặc dù bỏ ra thêm 3-4 k nữa thấy chát wá :'(

hoanggiangph

Xe máy
Em thấy vỏ xe KF mỏng hơn I30....
:102:

trienchieu12

Xe tăng
Em vừa lấy cho bà chị một con kia forte sli bên Hoàng Gia Auto (xe về muộn mất 10 ngày theo cam kết (y)). Em lái thử kia forte sli roài nhưng chưa có cơ hội được thử i30cw, bác nào đã từng lái cả 2 loại xe này rồi thì cho em ý kiến. Nếu i39 cw đi phê hơn thì em sẽ cố gắng cưới em này cho đỡ đụng hàng với người nhà. Mặc dù bỏ ra thêm 3-4 k nữa thấy chát wá :'(
Bác cứ vào Hoàng Gia bảo họ muốn mua xe, cho đi thử, vô tư mà.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Cụ chủ thớt mà muốn vượng khí thì nên lấy xe màu đen hoặc trắng nhá. 2 màu này tượng trưng cho hành Thủy (Thủy sinh Mộc). Còn trung tính thì cụ cứ chọn các loại màu xanh là OK: xanh da trời, xanh lá cây, xanh bút bi, xanh nõn chuối, xanh các loại... :21::21::21:
Nếu không được thì cụ cứ theo em mà làm nhé. Như thế này ạ: Em mệnh hỏa, kỵ với màu đen và trắng, nhưng em lại quyết con vợ 2 màu đen thế là em phải chạy lên, chạy xuống để kiếm được biển số mệnh Mộc (Mộc sinh Hỏa mà cụ).
Cho đến bây giờ em thấy là khá may mắn từ lúc có xe, đánh đâu thắng đấy. Nhưng mà vì cái sự màu đen nên nó cũng vặt lại của em kha khá. Nói nhỏ với cụ nguyên nhân sâu sa là do lão Ka gì gì đó (lâu không gặp em quên mất tên chính xác rồi) cứ tỉ tê rồi vặt dần của em để trang sức cho con vợ này. Đểu thế :'(:'(:'(:'(
Nói dông dài quá rồi các cụ nhỉ. Túm lại là:
- Cụ chọn i30: Welcome to i30 Club
- Cụ chọn Forte: Welcome to KFC.
Sau đó là hành trình độ xe thì cụ gặp lão Ka em nói ở trên nhé.
Chúc cụ sớm có xe. :)):)):)):))
Cụ ời lão K là ai mà ác thế? Cứ KFC là có liên quan hả cụ?:D:18:

danmexe

Xe điện
Em thấy thân vỏ FT mỏng hơn i30 chút - về cách âm thì i30 vẫn hơn.Còn mua xe nào sử dụng thì tùy vào nhu cầu mà mua thôi...Cả 2 em này cưới về làm vợ đều tốt cả:6:

batdauhoclai

Xe buýt
Riêng về ý kiến cá nhân em thì em thích KF hơn. E thích dòng Sedan hơn là Hatchback, e thấy cốp của KF đựng được nhiều đồ hơn mà. Giá cả nó cũng thấp hơn 3k. Đấy là ý kiến khách quan của em, e chẳng phải mem của KFClub cũng chẳng phải mem của I30 Club.

Mình đang phân vân không biết nên chọn xe nào và mầu gì (tuổi mình mệnh Mộc). Xe nhà mình thì 2 vc cùng lái.

Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé.

Thanks.

vtlam

Xe buýt
Màu bạc tượng trưng cho hành Kim cụ ạ. Kim và Hỏa không tương sinh và không tương khắc. Nó còn gọi là trung tính.
Còn vụ biển số thì cụ cho em số đi em bốc quẻ cho cụ biển đó hành giề (tỏi hay hẹ) :)):)):)):))
Bẩm cụ Hỏa khắc Kim - đây là kiến thức cơ bản ạ

beetle

Xe tải
1 phiếu nữa cho i30, nhiều người đã khen rồi cụ ợ (b)

speeder_fancy

Xe máy
1 phiếu nữa cho i30, nhiều người đã khen rồi cụ ợ (b)

Cảm ơn các bác. Em sẽ cố gắng còng lưng kéo cày thêm để cưới em i30. Hay máu đi chơi xa như em thì đúng là i30 CW sẽ phù hợp hơn kia forte. Em đọc trên mạng thấy năm nay ở Australia, Hyundai i30cw wagon CRDi 2009 được danh hiệu ‘ECO Car of the Year' với ưu điểm là tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường (dĩ nhiên là đường ở Úc ko như đường ở Vịt Nan và ở xứ ta thì chẳng ai quen thân với ông nào tên là "môi trường" cả:69:)

tungcalo

Xe điện
Em thấy mấy điểm sau:
1. i30 hơn ở chỗ: độ ồn, nội thất (phần nhựa), tay lái nặng hơn chút nên thật hơn (đấy là cảm giác của em nó thế, nhưng nhiều cụ lại thích tay lái KF vì nhẹ hơn)
2. KF hơn ở chỗ: Xăng cộ, âm thanh, kết nối đt dễ dàng hơn

vietdungsn

Xe tải
i 30 đi .KIA kém hơn Hyundai .

speeder_fancy

Xe máy
Em thấy mấy điểm sau:
1. i30 hơn ở chỗ: độ ồn, nội thất (phần nhựa), tay lái nặng hơn chút nên thật hơn (đấy là cảm giác của em nó thế, nhưng nhiều cụ lại thích tay lái KF vì nhẹ hơn)
2. KF hơn ở chỗ: Xăng cộ, âm thanh, kết nối đt dễ dàng hơn
Bác Tungcalo giải thích lại cho em một chút nhé:
+ i30 hơn ở chỗ: độ ồn - nghĩa là chống ồn, cách âm tốt hơn hả bác

+ nội thất (phần nhựa): nhựa i30 nuột hơn phải ko (kiểu như santa fe) ?

Tks bác in advance!

HBO

Xe máy
Bác Tungcalo giải thích lại cho em một chút nhé:
+ i30 hơn ở chỗ: độ ồn - nghĩa là chống ồn, cách âm tốt hơn hả bác

+ nội thất (phần nhựa): nhựa i30 nuột hơn phải ko (kiểu như santa fe) ?

Tks bác in advance!
i30 cách âm tốt hơn cụ ạh. Nhiều cụ cũng thấy là vỏ KF nó mỏng hơn thì phải.
Phần nhựa thì i30 trông nó nuột hơn cụ ạ. Dưng các cụ bên KFC có cái món sơn các bon gì đó, em hóng hớt thấy bảo trông cũng ổn lắm mà chưa được mục sở thị

speeder_fancy

Xe máy
i30 cách âm tốt hơn cụ ạh. Nhiều cụ cũng thấy là vỏ KF nó mỏng hơn thì phải.
Phần nhựa thì i30 trông nó nuột hơn cụ ạ. Dưng các cụ bên KFC có cái món sơn các bon gì đó, em hóng hớt thấy bảo trông cũng ổn lắm mà chưa được mục sở thị
Cảm ơn bác nhé. Hôm nọ em đã thử độ cách âm của KF bằng cách bật nhạc trong xe gần hết cỡ rồi ra khỏi xe, đóng cửa lại nghe ngóng xem sao. Dưng thấy...nghe vẫn tương đối rõ. Nhưng thoai, với tầm 29k mà cưới được em KF thế này cũng là quá tốt roài. Cá nhân em thấy KF cách âm còn tốt hơn Civic 1.8 :6:

HBO

Xe máy
Cảm ơn bác nhé. Hôm nọ em đã thử độ cách âm của KF bằng cách bật nhạc trong xe gần hết cỡ rồi ra khỏi xe, đóng cửa lại nghe ngóng xem sao. Dưng thấy...nghe vẫn tương đối rõ. Nhưng thoai, với tầm 29k mà cưới được em KF thế này cũng là quá tốt roài. Cá nhân em thấy KF cách âm còn tốt hơn Civic 1.8 :6:
Chúc cụ cưới vợ như ý rồi gia nhập hội Gà rán ạ (b)