Chọn laọi bugi gì cho fiat siena 1.3

Fiat1.6

Xe buýt
Báo cáo.
Cả chủ nhật em đi tets thử đi về Quê chơi thấy ổn định, xăng ăn thì em nghĩ chắc vẫn thế máy 1.3 Full tải 5 người + 1 trẻ e điều hòa bật liên tục đi tốc độ TB 40KM giờ hết khoảng 9l/100km máy thì công nhận đi cảm nhận êm và mượt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Lúc thay lấy thước kỹ thuật đo thử BUGI NKG này dài hơn BUGI nguyên bản khoảng 1,5ly.Nên khi lắp vào bác thợ quay tay thử xem Pit tong có chạm bào đầu BUGI k sau đó mới nổ máy.
Đúng là chuột bạch có khác!!!
Dài hơn tốt hơn hay kém đi chưa có nghiên cứu nào đánh giá về vấn đề này.
Nhưng vụ quay tay thử ở trên em thấy thợ rất cẩn thận nhưng vẫn hơi ngại ... nếu chạm rồi thì hy sinh bugi à?
Bác chủ topic có vẻ thích nghiên cứu "ti to ti bé" #-orồi lại cả "màu ti"=)) nữa...rất cảm tính.
Trong khi anh em muốn biết thông tin là với "ti mới" này thì máy có bốc hơn không? Ti bé thế kia em sợ lại nhanh cụt mất thì toi cơm.

Em trộm nghĩ:

+Nhà sản xuất phải ngâm cứu thử nghiệm chán chê
+Bugi không phải là yếu tố có ảnh hưởng nhiều đến thay đổi xuất xưởng nên không sợ hãng chọn loại rẻ

Vì vậy, em đồ rằng hàng theo xe là chuẩn nhất ồi, cứ xúc đúng loại ấy khỏi phải nghĩ

Fiat1.6

Xe buýt
OCHA >>>Thì em đã bảo máy bốc hơn êm hơn rồi mà chỉ có về cái tiết kiệm xăng hơn hay k thì còn thử nốt.
VITVANDINH >>>> Theo xe là ổn nhất vì y như cũ , ;) nhưng nhưng linh kiện có thể thay thế được theo em có thể dùng loại đời mới có cải tiến sẽ khác( vidu như bóng đèn, ắc quy , Bugi.... k nhất thiểtt phải thay đúng như cũ mà chọn loại đời mới có thông số kt phù hợp là vô tư mà)

Chỉnh sửa cuối:

xienvit

Xe tải
Cụ chụp thế chẳng ai nhìn đc ka