[Funland] Chọn Mandarin Garden HMG hay BRG Lê Văn Lương???

cuchuoi0509

Xe tăng
Căn này khuyết hãm (ko vuông vắn), bếp vị trí vô khí. Mọi người trong nhà rất nhiều mâu thuẫn, tích lũy kém. Nhà này ở sau 3 năm là được chứng nghiệm ngay. Đây là chỉ dựa vào bản vẽ để luận phong thủy, nếu đến trực tiếp thì càng có nhiều thông tin , luận đoán càng chính xác
Nhà cũ ở đây 6 năm cháu thấy ngày càng giàu, làm thêm hẳn 2 nhóc nữa mà nhỉ. Giờ chuyển sang sky lake làm căn duplex 20 tỏi rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

Loss1982

Xe buýt
Nhà cũ ở đây 6 năm cháu thấy ngày càng giàu, làm thêm hẳn 2 nhóc nữa mà nhỉ. Giờ chuyển sang sky lake làm căn duplex 20 tỏi rồi :(
Có thể bị suy nhưng vẫn còn đủ lực để
chuyển đi, hoặc tiền ko phải của họ, hoặc cũng ôm đống nợ. Ko thể vừa phát về tiền bạc, vừa hạnh phúc trong căn hộ như vậy đc.
Chỉ có N05 29T mới càng ở càng khá (mức độ tùy căn, tùy tầng, có sửa chữa thay đổi thiết kế bên trong hay ko).

Chỉnh sửa cuối:

Milo2019

Xe máy
em tìm bên Ba Đình, Đống Đa, thôi cụ ạ, Minh Khai em chưa bao h xuống đó ở mà cũng ko tiện, còn Nguyễn Tuân thì em tìm bên Trung Hoà hơn, em đang tích ngoại giao đoàn mà chưa xem được căn nào ưng ý
Ba Đình - Đống Đa 5-6 đồng sao mua được căn 3 ngủ cụ ơi? 😂 nhà em tài chính 10 đồng e cũng ko mua được Đống Đa cụ ạ. Cụ đang tìm bên Trung Hoà thì với tài chính này em cũng thấy nhiều lựa chọn cho cụ.

Milo2019

Xe máy
Laroma trong Vành Đai 2 rồi, quận Đống Đa phải có giá hơn quận Thanh Xuân chứ cụ, mà đã có đường đâu cụ, em thấy chờ thông được đoạn Huỳnh Thúc Kháng đó cũng mùa quýt
Còn Lancaster của anh Trung Thuỷ thì đất 50 năm, ko biết h còn bao năm
Laroma đúng là Đống Đa nên đắt nhưng chủ đầu tư Hateco so với BRG thì lại ko bằng đó cụ ơi. Thêm nữa đúng như cụ nói cái đường HTK kéo dài ko biết đến bao giờ mới làm xong ạ.

Nhungp

Xe hơi
Căn này khuyết hãm (ko vuông vắn), bếp vị trí vô khí. Mọi người trong nhà rất nhiều mâu thuẫn, tích lũy kém. Nhà này ở sau 3 năm là được chứng nghiệm ngay. Đây là chỉ dựa vào bản vẽ để luận phong thủy, nếu đến trực tiếp thì càng có nhiều thông tin , luận đoán càng chính xác
Thế nào là bếp vô khí hả bác ? em thấy gần cửa ra logia hay cửa sổ mà ?

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Có câu nhất vị, nhị hướng. Cùng là biệt thự xây như nhau nhưng ở thành phố sẽ có kết quả khác nông thôn. Ở xã huyện nông thôn nhà xoay hướng nào thì cũng vẫn ko so đc nếu đặt căn nhà đấy lên phố hà nội. Có những căn nhà ai ở cũng tốt, dù là hướng hoạ hại hay tuyệt mệnh ( khu hồ tây, ba đình...), Hoặc thuê kd dù là tuyệt mệnh vẫn phát đạt. Cần phải ưu tiên cái lớn, rồi mới đến cái nhỏ (địa hình lớn, địa hình nhỏ, thiết kế toà nhà/căn hộ, cuối cùng là hướng). Cực kỳ hiếm khi lựa chọn đc chỗ nào mà đủ cả 4 yếu tố trên. Nên đừng phụ thuộc vào hướng mà hỏng việc. Các thầy bà còn bảo hướng ko tốt thì có thể trấn yểm là rất vớ vẩn. Lý do sức người rất nhỏ bé so với môi trường bên ngoài (thiên nhiên, vũ trụ, địa hình , thiết kế khu vực, căn hộ). Con người chỉ có thể cải tạo môi trường sống sao cho phù hợp mục đích đạt được
Thầy tu luyện ơi núi nào đấy! Đã xuống núi lâu chưa?

hieu78

Xe tăng
Man tuy cũ hơn nhưng có 1 cái rất hay là thuần căn hộ, không có trung tâm thương mại xập xình he he he

maximax903

Xì hơi lốp
Em thấy phong thuỷ nó cũng vừa phải thôi. Lậm quá đau đầu, tốn tiền mà chưa biết có ra gì ko?

Loss1982

Xe buýt
Em thấy phong thuỷ nó cũng vừa phải thôi. Lậm quá đau đầu, tốn tiền mà chưa biết có ra gì ko?
Phương Tây có phong thủy đâu mà vẫn thịnh vượng phải ko cụ. Phương đông động tý là lôi phong thủy ra, nhưng bị Phương Tây cho ngửi khói. Các mặt bên của kim tự tháp đều gặp nhau tại 1 điểm nên KTS giỏi và Kỹ sư phong thủy xuất sắc sẽ có chung 1 đáp án. Các thầy bà phong thủy rởm cứ vẽ hưu vẽ vượn, trấn yểm, doạ ma vì họ hiểu ko thấu. Và đơn giản càng bùa chú nhiều thì gia chủ càng sợ, càng dễ kiếm tiền. Nhưng cuối cùng lại phúc chủ lộc thầy, may mắn làm đúng thì đc lộc, sai ko có kết quả thì tiền mất tật mang 😌

Milo2019

Xe máy
Man tuy cũ hơn nhưng có 1 cái rất hay là thuần căn hộ, không có trung tâm thương mại xập xình he he he
Nhưng cũ 8 năm rồi cũng là vấn đề cụ ơi. Ngày xưa lát gạch chứ ko dùng đá như các chung cư bây giờ, thành ra sảnh và các hàng lang nhìn ko được lấp lánh 😅😅

Loss1982

Xe buýt
Em chào các cụ. Gia đình em đang cần mua 1 căn hộ 3 ngủ trở lên và đang phân vân giữa Mandarin Hoàng Minh Giám và BRG Lê Văn Lương, em mạn phép post lên nhờ các cụ tư vấn ạ!

- Vị trí: Cả 2 đều tiện cho vợ chồng em đi làm, em đánh giá cao Mandarin hơn vì đường sang các trường cấp 1-2 là đường nhỏ sau này F1 có thể đi bộ đi học.
- Bên Man cũ (đã ở 8 năm), có nội khu, giá rẻ hơn, nhưng theo em tìm hiểu thì đã có sự xuống cấp, lại có cả tình trạng chuột + muỗi với căn hộ tầng cao.
- Bên BRG ko có nội khu, giá cao hơn, và chưa biết khi nào bàn giao nhà (các sales đều nói quý I/2022 nhưng nhìn quả BRG Láng Hạ bỏ ko mấy năm nay nên e ko tin tưởng lắm)z

Gia đình em xác định ở lâu dài (do khu vực Trung Hoà Nhân Chính này tiện cho con cái đi học) nên em ko biết có nên chờ bên BRG ra hàng rồi mua ko. Các cụ cho e xin ý kiến với nhé!
Nếu chọn 1 trong 2 thì nên lấy BRG. 5 tầng hầm là nội lực rất sâu, những người mua nhà ở đây đều có nền tảng rất tốt. Khoảng cách từ BRG đến các trường học tốt cũng ko phải là xa

maroon5788

Xe buýt
Em thấy căn nayd e2 yên hoà thiết kế rất hợp lý.
Hồi e vào thì ko còn căn nào trống nữa.
Có thì cố mấy tí ở thì hợp lý 3 ngủ. 5,5ty-6ty

TuanBanhBao

Xe tăng
Khu nấu và khu ăn xa nhau quá. 125M2 mà giật cấp méo mó ko vuông.

Nhungp

Xe hơi
Thầy tu luyện ơi núi nào đấy! Đã xuống núi lâu chưa?
Thầy nói có ý đúng đấy. Như 1 hạt giống mà bác vất ở sa mạc thì bất cứ vùng nào cũng khó phát triển hơn vất bừa ở mảnh đất màu mỡ.

Loss1982

Xe buýt
Thầy nói có ý đúng đấy. Như 1 hạt giống mà bác vất ở sa mạc thì bất cứ vùng nào cũng khó phát triển hơn vất bừa ở mảnh đất màu mỡ.
Thế nên cứ tìm địa hình lớn, rồi địa hình nhỏ, sau đó là thiết kế căn nhà/căn hộ là ổn. Các thầy bà theo thuyết huyền không phi tinh cực kỳ coi trọng hướng mà quên đi cái gốc. Có những nhà bếp phải đặt chéo, bệ xí chéo góc mới là hợp phong thủy 😂

cuchuoi0509

Xe tăng
Thế nên cứ tìm địa hình lớn, rồi địa hình nhỏ, sau đó là thiết kế căn nhà/căn hộ là ổn. Các thầy bà theo thuyết huyền không phi tinh cực kỳ coi trọng hướng mà quên đi cái gốc. Có những nhà bếp phải đặt chéo, bệ xí chéo góc mới là hợp phong thủy 😂
Vậy nếu xét vấn đề thiết kế, em muốn hỏi chỗ bếp của em cụ bảo là vô khí, nhưng ngày xưa bếp lửa mới cần nhiều khí chứ nhỉ. Bếp từ giờ đâu cần khí ạ. Vả lại phần ban công mở cửa để thoát mùi cũng nhanh. Trên thì có điều hòa nối gió cấp gió vào. Dưới có hút mùi hút đi, không khí luôn luân chuyển Nên em đang k hiểu vô khí là ntn.

KeanuR

Xe tăng
căn này dc mỗi cái 3pn 2wc đều có cửa sổ thoáng, pk rộng
nhược điểm : 3pn đều khá nhỏ/diện tích nhà lớn (nhỏ thì ngủ sẽ bí), nhà không được vuông,2 wc cũng bé, bếp và lô gia mất nhiều diện tích thừa

Milo2019

Xe máy
Nếu chọn 1 trong 2 thì nên lấy BRG. 5 tầng hầm là nội lực rất sâu, những người mua nhà ở đây đều có nền tảng rất tốt. Khoảng cách từ BRG đến các trường học tốt cũng ko phải là xa
Cụ ơi em ko biết 5 tầng là nội lực sâu đến đâu, nhưng bên BRG 55-70tr/m2 thì em ko có tí kiến thức phong thuỷ j cũng biết ngay những ng mua nhà ở đây "nền tảng" tốt cụ ạ 😂 😂 Em cũng biết luôn nhà ở Ba Đình (vd Vin Metropollis) hoặc Hồ Têi (vd Sun Thuỵ Khuê) thì ai ở cũng tốt đấy cụ :)))

maroon5788

Xe buýt
căn này dc mỗi cái 3pn 2wc đều có cửa sổ thoáng, pk rộng
nhược điểm : 3pn đều khá nhỏ/diện tích nhà lớn (nhỏ thì ngủ sẽ bí), nhà không được vuông,2 wc cũng bé, bếp và lô gia mất nhiều diện tích thừa
Tk của sing ưu tiên kgian sinh hoạt mà cụ.
Logia thế phơi quần áo riêng ko phải phơi ở bancong. Còn phòng ngủ chỉ để ngủ thôi mà đấy. Phòng ngủ so vs vin thì chả biết cái nào to hơn.

Nhà e đây còn 2 ngủ. E thấy hợp lý chỗ để cục nóng riêng, logia phơi quần áo kết hợp làm hệ tủ đựng đồ. Nó thoáng hơn kiểu tk của các cc khác.