[Funland] Chọn Mandarin Garden HMG hay BRG Lê Văn Lương???

Si_Tran

Xe buýt
căn này nhìn đoạn gấp khúc tủ lạnh trông cứ vô lý thế nào. Ngủ 2 thành master thì lại hơi bé. Với layout toàn cột ntn k biết cục nóng điều hòa để ntn. Để trên máy giặt thì k chồng máy sấy lên đc, Nhiều diện tích chết quá
đây ạ em gửi cụ bản thiết kế ạ, không có cột nào trong nhà ạ, còn chỗ gấp khúc tủ lạnh thì để tủ giầy sâu và cao tới gần trần nhà

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

TuanBanhBao

Xe tăng
đây ạ em gửi cụ bản thiết kế ạ, không có cột nào trong nhà ạ, còn chỗ gấp khúc tủ lạnh thì để tủ giầy sâu và cao tới gần trần nhà

Căn này cũng hợp lý, lỗi chỗ wc chung kia hơi xa. Căn này giá tầm 45tr/m2 à cụ?

Nhungp

Xe hơi
Wc chung xa khách, ngó qua 3pn mới đi vệ sinh đc.
Vậy là cũng hơi không hợp lý đúng không cụ, ở đó thì được cái là Wc lại có cửa sổ để thông thoáng, mà họ sắp xếp vậy thì tránh đc Wc đặt giữa nhà ạ

Với diện tích đó em thấy bố trí công năng vậy là phù hợp rồi. PN master nên có Logia, nó là bước đệm với môi trường để chống thời tiết nóng, lạnh. Thay đổi lặt vặt thôi, chứ diện tích và bố trí này khó thay đổi tổng thể.

TuanBanhBao

Xe tăng
Với diện tích đó em thấy bố trí công năng vậy là phù hợp rồi. PN master nên có Logia, nó là bước đệm với môi trường để chống thời tiết nóng, lạnh. Thay đổi lặt vặt thôi, chứ diện tích và bố trí này khó thay đổi tổng thể.
WC chung khách đến chơi ngó qua 3pn mới đi vệ sinh đc - bất tiện, ko riêng tư.
dạ căn này giá cao đó cụ ạ, căn này là căn góc nưac giá nó là 56tr/m đó ạ

Gía này full nội thất à cụ? Cao quá nhỉ. Em hay so sánh thằng này với Matrix One.

Si_Tran

Xe buýt
WC chung khách đến chơi ngó qua 3pn mới đi vệ sinh đc - bất tiện, ko riêng tư.

Gía này full nội thất à cụ? Cao quá nhỉ. Em hay so sánh thằng này với Matrix One.
dạ vâng ạ, giá đó là full nội thất liền tường ạ, còn bên Matrix thì nó cao hẳn cụ ạ không có giá dưới 6X với căn 3 ngủ căn góc ạ, mà vị trí nó khác nhau ạ

TuanBanhBao

Xe tăng
dạ vâng ạ, giá đó là full nội thất liền tường ạ, còn bên Matrix thì nó cao hẳn cụ ạ không có giá dưới 6X với căn 3 ngủ căn góc ạ, mà vị trí nó khác nhau ạ

Bên đó MIK có tiếng hơn Hải Đâng, với cả vị trí nó đẹp view rộng, bên kia công viên, cạnh BNG, sang chảnh hơn.

Si_Tran

Xe buýt
Bên đó MIK có tiếng hơn Hải Đâng, với cả vị trí nó đẹp view rộng, bên kia công viên, cạnh BNG, sang chảnh hơn.
Dạ cái này thì cụ nói chuẩn ạ, bên HD thì nó phát triển chủ yếu quảng ninh, về vị trí thì bên matrix hơn hẳn nên hệ số giá nó cũng khác cụ ạ :D

Milo2019

Xe máy
căn 172 này nhiều diện tích chết quá, phòng khách trông không hoành lắm. tầm 10 đồng đổ về cụ qua khu em N05 làm 2 căn đập thông 300m trên dưới 9 tẻo thì thoải mái ở ạ :))
haiz chuẩn là phòng khách bé, mà diện tích chết khu vực liên thông khách bếp hơi nhiều cụ ơi 😂 Bên N05 em cũng ngó rồi nhưng cá nhân em ko
đánh giá cao hơn Man
Thiết kế như này chuẩn rồi. Cái cửa phòng ngủ sát phòng khách mà tụt vào để mở rộng ko gian chung thì tốt hơn.
Chỗ đấy là cái tường chịu lực, nếu đẩy cửa lùi vào thì không gian chung góc piano được nới hơn nhưng lại bị còn nguyên cái vách tường nhô ra hơi vô duyên cụ ạ

trangbent

Xe tải
🥲🥲 e cũng sợ madame Nga vui thì bán, mà vui quá lại chả thèm bán để ko thì ko biết bao giờ mới được nhận nhà 😭 Mà em lại càng ko dám xuống tiền mua chỗ khác ở rồi chuyển đổi sau nên đang rối quá cụ ạ.

Trần bên Man thấp hơn các khu khác 20cm đấy cụ ơi, thêm cái là trừ toà A thì các toà khác dân ở từ tầng 2 nên trông càng bí và lộ rõ sự xuống cấp ở các mảng tường. Cụ vẫn chấm Man cao điểm hơn ạ?

Tài chính cụ giống em, nhu cầu cũng như em luôn 🥲 cụ ngắm đâu thì cho em theo với 😂
Cụ ngó mấy B6,7 Giảng Võ chưa. Gần nhà em thấy có con Laroma giá cũng tương đương BRG, hay con Landcaster Đường Láng...Em thì có xu hướng lội ra ngoại thành rồi, ko quan tâm nội đô mấy. Có tí tuổi rồi nên thèm trồng rau nuôi gà :D

Milo2019

Xe máy
Cụ ngó mấy B6,7 Giảng Võ chưa. Gần nhà em thấy có con Laroma giá cũng tương đương BRG, hay con Landcaster Đường Láng...Em thì có xu hướng lội ra ngoại thành rồi, ko quan tâm nội đô mấy. Có tí tuổi rồi nên thèm trồng rau nuôi gà :D
Laroma em đang thấy giá tầm 75tr, Lancaster cũng cao ngất luôn cụ ơi, cao hơn cả con BRG LVL 😂

Loss1982

Xì hơi lốp
Huhu, em ko biết j món này nên nghe cụ phán đúng là mở mang đầu óc. Cụ ngó nốt giúp em layout căn 172 bên Man với ạ, em kính cụ vài ly! 🥃🥃🥃
View attachment 6342507
Căn này mình cũng ko ưng. Mình có tiêu chí chung để cụ tham khảo khi chọn căn hộ nhé. Bếp cần ở phía sau hoặc tối thiểu song song phòng khách để đảm bảo riêng tư. Bếp như vậy ko bị lộ. Bếp có cửa sổ để lưu thông không khí bên ngoài tránh bí, mùi (máy hút mùi ko giải quyết đc nhiều). Căn hộ chỉ nên có 2wc , tối thiểu 1 WC có cửa sổ (sẽ dùng nhiều hơn). WC mà có cửa sổ khác bọt so với ko có lắm, cực kỳ vệ sinh, virus bay hết, luôn khô ráo. Các phòng ngủ đi lại thuận tiện là OK. Các căn hộ hiện nay hiếm khi đáp ứng hết các tiêu chí, thường phải sửa.

Loss1982

Xì hơi lốp
Mời các cụ thẩm căn bên thezei căn 3 ngủ 107,7 m, em biết là các cụ thấy xa nhưng các cụ thẩm giúp em để xem nó thiết kế ra sao ạ
AN 03.jpg
Căn này có bếp dở quá, ngay sát cửa đi lại, tiếp khách thì bếp lộ, bàn ăn lộ, WC chung thì xa. Nếu sửa thành 2 ngủ thì tuyệt đẹp. Phương án sửa là chuyển bếp vào vị trí ngủ 3, wc1 thành WC dùng chung. Nhưng khi đấy chỉ còn có 2 ngủ .

TuanBanhBao

Xe tăng
Căn này có bếp dở quá, ngay sát cửa đi lại, tiếp khách thì bếp lộ, bàn ăn lộ, WC chung thì xa. Nếu sửa thành 2 ngủ thì tuyệt đẹp. Phương án sửa là chuyển bếp vào vị trí ngủ 3, wc1 thành WC dùng chung. Nhưng khi đấy chỉ còn có 2 ngủ .
Trên trăm m2 hiện nay chắc là 3n thôi, căn này 2n thì khác rồi, ko nói làm j nữa. Bếp hiện nay thường cug toàn ngay cửa, điển hình như Vin và 1 vài khu khác.

Loss1982

Xì hơi lốp
Trên trăm m2 hiện nay chắc là 3n thôi, căn này 2n thì khác rồi, ko nói làm j nữa. Bếp hiện nay thường cug toàn ngay cửa, điển hình như Vin và 1 vài khu khác.
Nhiều căn 100m2 , 2 ngủ mà vẫn thiết kế vớ vẩn, KTS chỉ là thằng thợ sao chép, ko am hiểu công năng, thiếu tư duy logic và không gian, cũng như chẳng am hiểu phong thủy. Đi nhiều căn to 150m2 trở lên 3 ngủ cũng thiết kế hỏng hết. Thiết kế kiểu robot sao chép hiện nay là vấn nạn lớn ảnh hưởng đến sức khoẻ, tiền bạc, sự nghiệp, thậm chí hạnh phúc gia đình. Môi trường sao thì con người sẽ tư duy như vậy. Và tư duy thế nào thì hành động và gặt kết quả như thế 😊

Nhungp

Xe hơi
Chuyển bếp vào ngủ thì ống xả bác nghĩ thoát kiểu gì ? Chưa kể diện tích bếp và p ngủ này tương đương. P ngủ mất thêm phần cửa sổ không kê gì được ? Vậy nên nói chung thiết kế tổng thể vậy rồi thì k thể sửa được.

Loss1982

Xì hơi lốp
Chuyển bếp vào ngủ thì ống xả bác nghĩ thoát kiểu gì ? Chưa kể diện tích bếp và p ngủ này tương đương. P ngủ mất thêm phần cửa sổ không kê gì được ? Vậy nên nói chung thiết kế tổng thể vậy rồi thì k thể sửa được.
Đi được nhưng phức tạp. Bàn ăn khi đấy sẽ dịch vào gần hơn bếp hiện tại, nhìn không gian thoáng hơn nhiều. Ai cần 3 ngủ thì cứ mua và ở thôi =)))

Milo2019

Xe máy
Căn này mình cũng ko ưng. Mình có tiêu chí chung để cụ tham khảo khi chọn căn hộ nhé. Bếp cần ở phía sau hoặc tối thiểu song song phòng khách để đảm bảo riêng tư. Bếp như vậy ko bị lộ. Bếp có cửa sổ để lưu thông không khí bên ngoài tránh bí, mùi (máy hút mùi ko giải quyết đc nhiều). Căn hộ chỉ nên có 2wc , tối thiểu 1 WC có cửa sổ (sẽ dùng nhiều hơn). WC mà có cửa sổ khác bọt so với ko có lắm, cực kỳ vệ sinh, virus bay hết, luôn khô ráo. Các phòng ngủ đi lại thuận tiện là OK. Các căn hộ hiện nay hiếm khi đáp ứng hết các tiêu chí, thường phải sửa.
Căn này bếp cũng riêng tư mà cụ ơi, ở 1 góc xa phòng khách + có cửa lùa, cũng thông với logia phụ để đỡ mùi nữa. Theo ý cụ muốn tách rời phòng khách/phòng ăn/phòng bếp và 3 ngủ đều hướng sáng thì e thấy khá khó với không gian chung cư diện tích hạn chế.
Cá nhân em lại thấy cái bất tiện nhất là chỉ có 2WC. Lẽ ra nên có 1 WC chung phía ngoài cho khách dùng, 1 WC ở trong 1 phòng ngủ nhỏ và 1 WC master.