[Funland] Chọn nồi cơm điện

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Nồi Nhật thì ngon nổi tiếng, nhưng em cũng đã ăn thử nồi cuckoo hơn 10tr rùi. Ngon các cụ ạ.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Em cùng quan điểm cụ chủ.
Giờ mua đơn giản thôi. Chừng nào Nhật làm điện 220v IH Áp suất chân không thì chắc em mua đầu tiên. Còn hiện tại mua cái Toshiba thường (loại cụ gì post ở trang 1) là ok lắm rồi. Em là tín đồ hàng Nhật nhưng ko dùng đồ bãi.
Hôm qua em chê đồ bãi, thế là phải tiếp một ông bên topic kia :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Lò bao lít mợ? Nó bị sao, hình như hỏng lâu rồi thì phải.
E mua dc vài tháng thì nó k dung dc, gọi hãng họ tới bảo con gián nó tè vào vi mach, báo đâu trieu ấy mà e vừa mua, tiec tiền e k sửa để k từ đó tới giờ :D

datnt1107

Xe điện
E mua dc vài tháng thì nó k dung dc, gọi hãng họ tới bảo con gián nó tè vào vi mach, báo đâu trieu ấy mà e vừa mua, tiec tiền e k sửa để k từ đó tới giờ :D
Mợ để lâu quá rồi em sợ hỏng mất công mang đi mang về thôi.

springsea

Xe container
Nồi cao tần em thấy nấu cơm chín đều hơn, ko bao giờ bị vón cục. Để lâu cơm trong nồi vẫn dẻo thơm. Nếu ăn ngay thì nồi cao tần, thấp tần ko khác nhiều.

Thangtq2511

Xe hơi
Em cùng quan điểm cụ chủ.
Giờ mua đơn giản thôi. Chừng nào Nhật làm điện 220v IH Áp suất chân không thì chắc em mua đầu tiên. Còn hiện tại mua cái Toshiba thường (loại cụ gì post ở trang 1) là ok lắm rồi. Em là tín đồ hàng Nhật nhưng ko dùng đồ bãi.
Hôm qua em chê đồ bãi, thế là phải tiếp một ông bên topic kia :))
Em chưa dùng IH nên chả rõ nó khác nhiều không. Cũng dùng cái nồi như của cụ trang 1 được mấy năm, thấy vẫn ổn lắm!
Quan điểm e như bác, cũng thích đồ nhật, đồ mới nữa thì tuyệt vời.
Đang ngâm cứu máy giặt, và hàng mới nó chát quá cụ ạ. Máy giặt nhật e thấy công nghệ nó hơn loại elec vs LG nhiều thật.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa dùng IH nên chả rõ nó khác nhiều không. Cũng dùng cái nồi như của cụ trang 1 được mấy năm, thấy vẫn ổn lắm!
Quan điểm e như bác, cũng thích đồ nhật, đồ mới nữa thì tuyệt vời.
Đang ngâm cứu máy giặt, và hàng mới nó chát quá cụ ạ. Máy giặt nhật e thấy công nghệ nó hơn loại elec vs LG nhiều thật.
Về đồ dân dụng thì em đảm bảo chưa nước nào hơn được Nhật. Mấy thập kỷ thần kỳ của nước Nhật khiến xã hội họ vượt qua nhiều nước trên thế giới về quan điểm tiêu dùng: tiện nghi tối đa, bền tối đa,...
Nhưng có một điều là người Nhật có tính định kiến cao. Rất khó thay đổi quan điểm. Do đó ko xuất khẩu công nghệ tốt ra ngoài. Nhiều cụ nói họ giữ cho họ là chưa đúng đâu. Có điều họ nghĩ mấy nước như Việt, Thái, Phi là kém văn minh nên chưa cần...
Xe thì các cụ quá rõ rồi, giờ mãi mới chịu thay đổi tý. Chứ họ mà xuất xe crown đi thì châu Á sạch bóng xe đức mất :))
Đến hàng công nghiệp em làm việc với đội MHI còn phát rồ lên với bỏn, thiết kế bảo để tiếng Anh thôi, nhưng vẫn gửi thêm bản tiếng Nhật, vì thằng kỹ sư trưởng bảo nó ký duyệt trên tiếng Nhật....

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
suy tính như cụ thì mua mẹ cái nồi gang quân dụng, bắc bếp rơm nấu cơm mới bền nhất =))
Sao khổ thế cụ, làm cái nồi 400k như nhà em chạy 4-5 năm nay rồi vẫn ngon và có cháy mềm :)).

hunter0710

Xe tải

Em mới lấy con nồi này, Tiger cao tần áp suất 2 bi có cơm cháy, ăn cơm khác hẳn nồi mâm nhiệt cũ e dùng luôn, hạt cơm cảm giác dai và ngọt hơn so với nấu nồi cũ. Em thấy bọn Nhật đồ nội địa làm chuẩn thật, dùng rất ưng ý

duytrong

Xe lăn
Về đồ dân dụng thì em đảm bảo chưa nước nào hơn được Nhật. Mấy thập kỷ thần kỳ của nước Nhật khiến xã hội họ vượt qua nhiều nước trên thế giới về quan điểm tiêu dùng: tiện nghi tối đa, bền tối đa,...
Nhưng có một điều là người Nhật có tính định kiến cao. Rất khó thay đổi quan điểm. Do đó ko xuất khẩu công nghệ tốt ra ngoài. Nhiều cụ nói họ giữ cho họ là chưa đúng đâu. Có điều họ nghĩ mấy nước như Việt, Thái, Phi là kém văn minh nên chưa cần...
Xe thì các cụ quá rõ rồi, giờ mãi mới chịu thay đổi tý. Chứ họ mà xuất xe crown đi thì châu Á sạch bóng xe đức mất :))
Đến hàng công nghiệp em làm việc với đội MHI còn phát rồ lên với bỏn, thiết kế bảo để tiếng Anh thôi, nhưng vẫn gửi thêm bản tiếng Nhật, vì thằng kỹ sư trưởng bảo nó ký duyệt trên tiếng Nhật....
Nhà em dùng toàn đồ Nhật nội địa mới tinh vì F1 nhà em ở bên đấy, từ âm ly máy, hút bụi chạy pin, máy hút ẩm, quạt , nồi cơm nồi chiên...lúc đầu em hay hỏi mua đồ bên đấy về hỏng thì làm sao mà bảo hành, F1 nhà em bảo đồ này bố đừng cắm nhầm điện thì chả hỏng được đâu mà bảo hành, và em dùng 4 năm nay ơn zời chưa hỏng cái nào.

hoangduc.sbr

Xe container
Sắp tới em mua thử nồi Xiaomi về xài coi sao, mua nhiều đồ Khựa chính hãng thấy luôn tốt hơn đồ Jap, Kor cùng giá. Có cái máy sấy Mi mà nó cũng khỏe với nhiều chức năng hơn mấy con Pana, Philips. Công suất thì mạnh hơn gấp rưỡi nên sấy tóc với sấy lông chó nhanh khô hẳn.

cuongez

Xe tăng
Nhà em dùng toàn đồ Nhật nội địa mới tinh vì F1 nhà em ở bên đấy, từ âm ly máy, hút bụi chạy pin, máy hút ẩm, quạt , nồi cơm nồi chiên...lúc đầu em hay hỏi mua đồ bên đấy về hỏng thì làm sao mà bảo hành, F1 nhà em bảo đồ này bố đừng cắm nhầm điện thì chả hỏng được đâu mà bảo hành, và em dùng 4 năm nay ơn zời chưa hỏng cái nào.
Dùng đồ nội địa new thì miễn bàn rồi.
Cháu sau thời kỳ dùng đồ cũ, thì giờ cũng dùng new nội địa cho sướng.
Mỗi tội thủng ví quá:((

duytrong

Xe lăn
Dùng đồ nội địa new thì miễn bàn rồi.
Cháu sau thời kỳ dùng đồ cũ, thì giờ cũng dùng new nội địa cho sướng.
Mỗi tội thủng ví quá:((
Công nhận là đồ mua tại bên Nhật thì đắt thật, đắt đắng cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em ở 34 Nguyễn văn Huyên dưới gầm cầu vượt NVH ak
Ok cụ, qua lúc nào cũng dc ak? Nếu thay cái bang vi mạch cụ có k? Giá khoang sao? Nếu cụ mua lại thì bao tieen de e cân nhắc mang sửa hay k :D

datnt1107

Xe điện
Ok cụ, qua lúc nào cũng dc ak? Nếu thay cái bang vi mạch cụ có k? Giá khoang sao? Nếu cụ mua lại thì bao tieen de e cân nhắc mang sửa hay k :D
Phải mở ra nhìn mới biết nó bị sao, còn thay board mợ cứ gọi hãng nó sẵn đồ hơn.