[Funland] Chọn trường cấp 2 cho con khu vực Cầu Giấy

Huongchimai

Xe buýt
Nhà em ở cũng ở cầu giấy cụ ưu tiên cho em nếu thi
Cầu giấy. Chuyên ngoại ngữ. Nguyễn tất Thành.
Không chuyên Thì nghĩa Tân sau đến Lê Qúy đôn.
còn giảng võ với Nguyễn trường tộ nếu xa nhà thôi cụ cũng không hơn mấy cơ bản lực con đến đâu cho nó vào đến đó thôi có ép với xin vào trường hơn lực học nó đuối chạy theo vất vả mà cuối cùng cũng chẳng để làm gì.

NNS

Xe ngựa
chọn trường cấp 2 cho con giờ cũng khốc liệt phết

xuantien_mobis

Xe lăn
😆 e nói rõ thế còn j. Qh sâu + bác cùng các cháu hành quân.
Quan trọng nhất là học lực của F1 cụ ạ, bố mẹ cố được, nhưng cẩn thận kẻo làm con nó khổ, đến lớp như cực hình thì tội nó

tunglam28062009

Xe tăng
Quan trọng nhất là học lực của F1 cụ ạ, bố mẹ cố được, nhưng cẩn thận kẻo làm con nó khổ, đến lớp như cực hình thì tội nó
Chuẩn cụ. Khả năng con đến đâu thì cho nó học đến đó thôi. Ép con quá, con sợ học dễ phản tác dụng.

NNS

Xe ngựa
Cấp 2 khốc liệt là do quan điểm của bố/mẹ thôi.
dạ, cũng nên "khốc liệt", em ưng sự khốc liệt trong thi cử, còn hơn khốc liệt trong xin xỏ dutd lót để đc 1 suất trái tuyến trường điểm ko thi.
năm ngoái nhà em ở quận HBT, cấp 2 khu nhà em chả có trường CLC nào, chỉ có mấy trương điểm tốt tốt tí như Trưng Vương, Ngô Sỹ Liên, mà thấy chị em bảo nhau 1 suất trái tuyến đâu toàn 5-70 củ. em nhà nghèo ko đua đc nên em cho con thi mẹ nó mấy trường clc trên Cầu giấy với Thanh Xuân cho nó fair. biết kết quả thằng oắt thi đỗ, em chuyển luôn cả nhà, giờ nó học Cầu Giấy, trường mới tinh mà chưa mở cửa

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
dạ, cũng nên "khốc liệt", em ưng sự khốc liệt trong thi cử, còn hơn khốc liệt trong xin xỏ dutd lót để đc 1 suất trái tuyến trường điểm ko thi.
năm ngoái nhà em ở quận HBT, cấp 2 khu nhà em chả có trường CLC nào, chỉ có mấy trương điểm tốt tốt tí như Trưng Vương, Ngô Sỹ Liên, mà thấy chị em bảo nhau 1 suất trái tuyến đâu toàn 5-70 củ. em nhà nghèo ko đua đc nên em cho con thi mẹ nó mấy trường clc trên Cầu giấy với Thanh Xuân cho nó fair. biết kết quả thằng oắt thi đỗ, em chuyển luôn cả nhà, giờ nó học Cầu Giấy, trường mới tinh mà chưa mở cửa
Đồng ý cụ, ghét nhất đua tiền xin học, e thì đỗ đâu học đó, k có chạy trường

NNS

Xe ngựa
Chuẩn cụ. Khả năng con đến đâu thì cho nó học đến đó thôi. Ép con quá, con sợ học dễ phản tác dụng.
cùng hs đã có chọn lọc qua thi đầu vào mà hôm qua lớp thằng con em họp PH, họp online từ 8h mà em đi nhậu về gần 11h mà vẫn thấy con ngan già đang gật gù ngồi nghe, PH cãi nhau inh ỏi, vị con học khá thì kêu chưa học nâng cao với sâu, vị con học oải oải thì khóc tu tu vỉ con thức đến 1h sáng chưa làm xong bài :(( nên đúng lả cho con học trường lớp gì nên để ý xem nó có phù hợp với con mình ko, nếu cố vửa vửa thì rất tốt,trẻ càng ngày nó càng quen với tốc độ cao áp suất lớn. chứ cố quá với trường chuyên sẽ làm trẻ nó khổ, học như cực hình và càng ngày càng đuối so với bạn cùng lớp. như thế còn tệ hơn nó học trường làng.

NNS

Xe ngựa
Đồng ý cụ, ghét nhất đua tiền xin học, e thì đỗ đâu học đó, k có chạy trường
lắm khi ghét vẫn phải theo mợ ạ. 6 năm trc thằng đầu nhà em đi học, làm suất trái tuyến trường Lê Văn Tám trong khu BK cũng hết hơn chục củ, năm kia thằng thứ 2 vẫn vào truòng đó hết 3 sọi, ghét nhưng vẫn phải theo vì tiểu học nó chả thi, trường tư thì em lại ko thích.
nên đến cấp 2 có thi tuyển xanh chín, em cho nó thi, ko phải chạy xu mẹ nào, dù nói thực, công sức, tiền bạc cho luyện thi cũng tốn kém ko ít, có khi đắt bằng mấy chạy, nhưng fair, đỗ đc cũng vui với những thành quả đầu tiên của bọn oắt con phết:D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
lắm khi ghét vẫn phải theo mợ ạ. 6 năm trc thằng đầu nhà em đi học, làm suất trái tuyến trường Lê Văn Tám trong khu BK cũng hết hơn chục củ, năm kia thằng thứ 2 vẫn vào truòng đó hết 3 sọi, ghét nhưng vẫn phải theo vì tiểu học nó chả thi, trường tư thì em lại ko thích.
nên đến cấp 2 có thi tuyển xanh chín, em cho nó thi, ko phải chạy xu mẹ nào, dù nói thực, công sức, tiền bạc cho luyện thi cũng tốn kém ko ít, có khi đắt bằng mấy chạy, nhưng fair, đỗ đc cũng vui với những thành quả đầu tiên của bọn oắt con phết:D
Nó đỗ thế là khá rồi cụ, con cụ phải học thêm ngoài nhiều k? E thấy học ở trường đúng là chỉ SGK, k học thêm khó mà đỗ dc, k biết con cụ thế nào chứ e k đánh giá cao kiến thức thu dc từ trường học, kể cả tư như Arch thì vẫn cày khắp các lò. Trc e ảo tưởng Arch nên con e k cho thi đâu ngoài Arch vì xác định học đây, còn Tộ con e dc tuyển thẳng vì có cái giải Quận. CG bắt làm tạm trú e ngại xin sỏ nên k thi.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Nó đỗ thế là khá rồi cụ, con cụ phải học thêm ngoài nhiều k? E thấy học ở trường đúng là chỉ SGK, k học thêm khó mà đỗ dc, k biết con cụ thế nào chứ e k đánh giá cao kiến thức thu dc từ trường học, kể cả tư như Arch thì vẫn cày khắp các lò. Trc e ảo tưởng Arch nên con e k cho thi đâu ngoài Arch, còn Tộ con e dc tuyển thẳng vì có cái giải Quan. CG bắt làm tạm trú e ngại xin sỏ nên k thi.
năm ngoái con em cũng đỗ vòng 2 Archimedes, nhưng nhà nghèo ko đu đc học phí nên đành học trường công, giờ mới lớp 6, nên ngoài tiếng Anh ra thì chưa cày thêm, chương trình học của trường CG cũng nặng ra phết đấy, sang năm hình như chúng nó sẽ bắt đầu phân chuyên, nên chắc sẽ phải luyên chưởng ngoài. cũng khổ cho lũ trẻ, nhưng kể cũng khó làm khác vì ko học giờ dễ hư lắm, nó học căng em đỡ lo hơn nó chơi căng :))

_MQ_

Xe tăng
Nát như nào cụ ơi??
Nhà cụ có cháu nào học ở đấy không vậy?
Nhà em ko có cháu học ở đây nhưng em chơi rất nhiều với các em học ở đây và đều confirm những câu chuyện về bà Dương + con gái Tô Sa. Thậm chí, bà Dương còn nói năng hỗn xược với bạn của thầy Cương đến dạy tại trường.

các cụ muốn biết LTV thế nào thì search gg ra ngay ấy mà. Dạo ảnh bà Dương xăm sau gáy cũng xôn xao một đợt cả cõi OF lẫn fb, voz.