[Funland] Chọn trường THCS Cầu Giấy hay THCS Nguyễn Tất Thành

bonongcoc

Xe buýt
THCS Đoàn Thị Điểm (CS1) chất lượng có ổn ko cc?
Mục tiêu nhà cụ là gì mới trả lời đc. Muốn con học nhàn, thoải mái, ko áp lực, cấp 3 học tiếp ĐTĐ, hay du học, hay cấp 3 học chuyên, học trường công.

wild nature

Xe điện
Không biết cấp 2 thế nào chứ con em thi lên lớp 10 học lớp thầy hiệu trưởng NTT dậy, chúng nó cứ đồn nhau bảo tủ 4 bài văn thầy dậy hôm cuối, mà rồi éo trúng bài nào. Tào lao
F1 cụ học văn thầy Cường à

chichbong08

Xe buýt
Con cụ thi năm nào e ko rõ, e chỉ đưa thông tin thi kỳ 2023. Đợt thì NTT các cháu ôn ở lò trường SP điểm rất cao nhưng thi CG thì lại tịt môn văn. Còn các cháu xuất chúng thì ko nói, con cụ ok vậy thì cứ happy thôi cụ.
Em tin cụ! Xin cụ thông tin vào inbox với ạ, cả cách vào các nhóm luyện thi nữa.

bonongcoc

Xe buýt
Cụ vào hội nhóm luyện thi sẽ có thông tin, giờ 1 số lò đã ko nhận thêm hs vì có quá nhiều hs đk học.
Cái này vào nhóm PH trường CG xin thông tin là sẽ có mẹ inbox cho các thầy cô trong trường dạy thêm ngay. Theo em thấy thì họ sẽ bạch thủ ôn theo cấu trúc trường CG nên nếu mức học chỉ khá thôi thì khi thi trường khác lệch cấu trúc sẽ kém điểm hẳn.
Nếu con các cụ học siêu thì cứ học thêm đại trà mỗi trường ôn 1 chút thì khi thi trường nào cũng cân được.
Em thì ko dám chơi bạch thủ nên vẫn cho con học thêm trung tâm bình thường, họ luyện đề dàn trải, ams, CG, NTT, CNN... mỗi thứ vài đề. Rồi con nhà mình thích trường nào hơn thì tải đề trường đó cho con luyện thêm ở nhà.

Xe_cui

Xe hơi
Mục tiêu nhà cụ là gì mới trả lời đc. Muốn con học nhàn, thoải mái, ko áp lực, cấp 3 học tiếp ĐTĐ, hay du học, hay cấp 3 học chuyên, học trường công.
Mục tiêu là lên cấp 3 cho F1 vào các trường chuyên, nếu cháu có khả năng học tốt thì đi du học cụ ah

bonongcoc

Xe buýt
Mục tiêu là lên cấp 3 cho F1 vào các trường chuyên, nếu cháu có khả năng học tốt thì đi du học cụ ah
Mục tiêu chuyên Cấp 3 thì nếu vào đc các lớp C1, C2 (chuyên Anh) hoặc T1, TA1 (chuyên toán) của ĐTĐ thì nên vào. Còn các lớp thường khác của ĐTĐ thì khó có thể vào chuyên đc cụ ạ vì các cháu học ko bị áp lực lắm, nhàn.
Còn nếu mục đích du học nhiều hơn thì vào lớp S, M của ĐTĐ cũng ok.

FC Juventus

Xe buýt
Nhà em y chang nhà cụ & cũng đang hy vọng CG. Chấp chới là cái gì đó rất khó chịu. Thà nó thiếu hẳn nhiều đi đỡ tiếc.
NTL con em cũng thiếu 0.48 điểm nhưng chắc sẽ hạ và được gọi thôi.
Tuy nhiên mục tiêu của con vẫn là CG.
Thấy thầy dạy toán lớp cháu dự đoán năm nay CG lấy 59.5-60 điểm. Hic. Con em điểm hồ sơ có 8.5, vậy nên phải 8.6điểm/môn mới có cơ hội.
Thầy có chỉ ra vì sao lại có được ước lượng này không cụ. Văn CG em thấy không viết được nó cũng khoai lắm cơ. 3 bài viết gồm 2 cảm thụ + 1 miêu tả đã 8 điểm rồi.

bonongcoc

Xe buýt
Thầy có chỉ ra vì sao lại có được ước lượng này không cụ. Văn CG em thấy không viết được nó cũng khoai lắm cơ. 3 bài viết gồm 2 cảm thụ + 1 miêu tả đã 8 điểm rồi.
Thầy ko nói nhưng hôm dự đoán NTT cũng 25.5 ạ. Em thấy các thầy có nguồn hoặc hỏi nhau nên dự đoán khá chuẩn đấy.
Văn con em cũng bảo làm được vì được ôn đề đó rồi mà nói thật em ko tin tưởng lắm vì vụ văn NTT nên thôi đành chờ.
Toán và TA thì check đáp án có vẻ ok.

Gagarose

Xe điện
Nhờ các cụ tư vấn giúp:
Bạn nhà em năm nay lên lớp 6 đã thi đỗ 2 trường Nguyễn Tất Thành và Cầu Giấy. Đang băn khoăn không biết chọn trường nào. Nhờ các cụ tư vấn ưu nhược điểm mỗi trường. Cảm ơn các cụ nhiều.
Quan điểm của em là Nguyễn Tất Thành nhé, mặc dù nhiều người nói THCS thì Cầu Giấy hơn, THPT thì Nguyễn Tất Thành hơn.

Nguyễn Tất Thành giáo trình bài bản, giáo viên kinh nghiệm và nhiệt tình. Có nhiều hoạt động và câu lạc bộ. Cầu Giấy hơi bị nặng về bài tập

taton7983

Xe buýt
Quan điểm của em là Nguyễn Tất Thành nhé, mặc dù nhiều người nói THCS thì Cầu Giấy hơn, THPT thì Nguyễn Tất Thành hơn.

Nguyễn Tất Thành giáo trình bài bản, giáo viên kinh nghiệm và nhiệt tình. Có nhiều hoạt động và câu lạc bộ. Cầu Giấy hơi bị nặng về bài tập
Cụ nghĩ sao về Ams2 và UMS ạ

nadushop

Xe điện
Cháu em cũng học cầu giấy.
Giờ các cô đua nhau là lớp có bao nhiêu cháu đỗ từ 2 đến 3 chuyên.

ôn vào Cầu giấy thì lấy kiến thức toán , văn lớp 6 ra ôn. Rồi thị theo kiến thức đó?
Em cũng ngán ngẩm cái kiểu học đó lắm.
Chỉ có điều là có cộng đồng các cháu học giỏi thì con mình sẽ phải cố gắng hơn để đỡ lạc lõng.
Ý cụ là thi vào lớp 6 CG bao gồm cả kiến thức lớp 6 mới học ạ?

1983vnr

Đi bộ
Lại mùa thi vào 6 nữa lại đến. Năm nay f1 nhà cháu vừa thi NTT xong và sắp thi CG. Nên vẫn câu hỏi cũ.
Kèm theo việc đánh giá vài lứa HS 2 trường mới vào gần đây. Nghe nói là năm ngoái và có thể năm nay, đỗ NTT khó hơn đỗ CG 🥹
Nhờ các cụ tư vấn giúp:
Bạn nhà em năm nay lên lớp 6 đã thi đỗ 2 trường Nguyễn Tất Thành và Cầu Giấy. Đang băn khoăn không biết chọn trường nào. Nhờ các cụ tư vấn ưu nhược điểm mỗi trường. Cảm ơn các cụ nhiều.

Son23

Xe tải
Lại mùa thi vào 6 nữa lại đến. Năm nay f1 nhà cháu vừa thi NTT xong và sắp thi CG. Nên vẫn câu hỏi cũ.
Kèm theo việc đánh giá vài lứa HS 2 trường mới vào gần đây. Nghe nói là năm ngoái và có thể năm nay, đỗ NTT khó hơn đỗ CG 🥹
Tin đúng đấy ạ. Nguyên nhân là do CG tăng chỉ tiêu TS nên dễ đỗ hơn. 2 bé em quen đều đỗ CG và trượt NTT. Năm nay bỏ Ams2 thì xác định NTT còn hot nữa. Chắc chắn mặt bằng chung sẽ trội hơn các năm trước. Giá kể có thêm phòng học, họ tăng chỉ tiêu TS thì có lợi cho các con biết bao.

1983vnr

Đi bộ
Tin đúng đấy ạ. Nguyên nhân là do CG tăng chỉ tiêu TS nên dễ đỗ hơn. 2 bé em quen đều đỗ CG và trượt NTT. Năm nay bỏ Ams2 thì xác định NTT còn hot nữa. Chắc chắn mặt bằng chung sẽ trội hơn các năm trước. Giá kể có thêm phòng học, họ tăng chỉ tiêu TS thì có lợi cho các con biết bao.
12/6 này có kết quả, thi trước và đầu vào khó hơn, thì thường sẽ có mặt bằng chất lượng học sinh hơn phải không? Nếu như thế thì môi trường rất đáng mong đợi.

Son23

Xe tải
12/6 này có kết quả, thi trước và đầu vào khó hơn, thì thường sẽ có mặt bằng chất lượng học sinh hơn phải không? Nếu như thế thì môi trường rất đáng mong đợi.
Nói thật với cụ con nhà em học không nhọn, dạng kém của lớp. Lớp con em phân hóa khá rõ nét. Tầm 10 - 15 bạn học thực sự giỏi, thông minh, có tố chất. Tầm 10 - 15 cháu ở khúc giữa, cũng chỉ nhỉnh ở 1 môn nào đó hoặc học đều. 5, 7 cháu học kém, suất ngoại giao hoặc con em trong trường. Như con nhà em nó không hiểu gì môn toán, khtn trên lớp hết vì cô mặc định tụi nó giỏi, dạy nhanh. TA lại quá dễ với nó. Nên nó đến lớp để chơi với các bạn là chính. Em phải cho học toán 1 cô bên ngoài, dạy chính cho nó luôn. Tóm lại thích cái môi trường đồng đều, nhiều bạn giỏi, khá ngoan. Chúng nó cũng nhìn nhau để đua nhau học. Năm nay em nghĩ sẽ đón 1 lứa đồng đều và nổi bật hơn hẳn. Bên CG cũng sẽ vậy.

Khoanglang1990

Xe đạp
Cháu nhà cụ giỏi quá ! Chúc cho cháu sớm tìm đc trường ưng ý !

trungbusiness

Xe tải
Nếu F1 muốn vào trường nào thì để con vào trường đó. Còn nếu lựa chọn thì vì con nên vào NTT, vì BM thì vào CG. 90% các bạn vào CG hay NTT cấp II sẽ đỗ chuyên cấp 3 còn lại các bạn ở NTT sẽ được cộng điểm khi lên cấp 3 NTT.

1983vnr

Đi bộ
Nếu F1 muốn vào trường nào thì để con vào trường đó. Còn nếu lựa chọn thì vì con nên vào NTT, vì BM thì vào CG. 90% các bạn vào CG hay NTT cấp II sẽ đỗ chuyên cấp 3 còn lại các bạn ở NTT sẽ được cộng điểm khi lên cấp 3 NTT.
Ý của cụ hay thật, cũng đang tìm hiểu để có lựa chọn tốt. Đúng là vào NTT thì nhàn con nhàn bố mẹ hơn CG 🥹