[Funland] Chọn trường THCS Cầu Giấy hay THCS Nguyễn Tất Thành

chichbong08

Xe buýt
chuẩn bác ạ! xe thì to đỗ hết cả đường
con nhà em đi bộ.hihi
À em nhầm, cổng phụ vào rẽ trái chứ! Xem tranh ảnh phía tường cổng tòa nhà NTT thấy các cháu xôm quá, rất nhiều hoạt động trải nghiệm sáng tạo.

VCHDHN

Xe container
Chỗ nào gần nhà tiện đưa đón thì chọn thôi. Hai trg đều OK.

taiadau

Xe điện
giờ em không rõ nhưng thời em còn đi học thì NTT rất nổi tiếng cụ ạ. Học sinh trong đấy học rất giỏi và ngoan. Trường Cầu Giấy chả có tên tuổi gì luôn.
Giờ thì trường cấp 2 Cầu giấy là top 1,2 của HN cụ ơi. Chất lượng của nó ko phải bàn tuy nhiên nó lại là trường công nên có thể sẽ ko bằng 1 số trường tư khác ở các hoạt động ngoại khóa.

taton7983

Xe buýt
Nhìn đề thi, điểm chuẩn và tỷ lệ chọi thì đầu vào CG cũng k phải quá giỏi. Top 1,2 HN là không phải.

chichbong08

Xe buýt
Nếu CG không ở top 1,2 thì trường nào ở HN nắm giữ vị trí này các bác nhỉ?

taiadau

Xe điện
Nhìn đề thi, điểm chuẩn và tỷ lệ chọi thì đầu vào CG cũng k phải quá giỏi. Top 1,2 HN là không phải.
Cụ cần xem đầu ra của nó nữa mới kinh. Còn riêng vụ đầu vào thì nó cũng top 1,2 luôn cụ ơi. Để xếp khắt khe thì chỉ có Ams 2 là cùng level thôi ạ

taton7983

Xe buýt
Cụ cần xem đầu ra của nó nữa mới kinh. Còn riêng vụ đầu vào thì nó cũng top 1,2 luôn cụ ơi. Để xếp khắt khe thì chỉ có Ams 2 là cùng level thôi ạ
Chả kinh. Em lạ gì tiểu xảo của mấy trường. Nói ra dài dòng. Và cũng không mang lại lợi lộc gì. PH tự quyết tự chịu.

taton7983

Xe buýt
Vậy theo cụ cấp 2 CG ko top 1,2 thì top bao nhiêu và những trường cấp 2 nào "kinh" hơn nó :)
Ở đây chỉ đang bàn hai trường. Em chỉ nói thế này, một đứa học NTT và CG cùng đỗ chuyên mà nó thích, thì đứa học NTT trong 4 năm sẽ happy với thầy cô, trường lớp hơn CG nhiều. Bố mẹ nó cũng vậy.

Mzc

Xe điện
Ở đây chỉ đang bàn hai trường. Em chỉ nói thế này, một đứa học NTT và CG cùng đỗ chuyên mà nó thích, thì đứa học NTT trong 4 năm sẽ happy với thầy cô, trường lớp hơn CG nhiều. Bố mẹ nó cũng vậy.
NTT là con đẻ của SP1 nên dù sao cũng là trường mô phạm hàng đầu của cả nước rồi. Còn thành tích thì tương đối thôi. So sánh vô cùng lắm.

taton7983

Xe buýt
NTT là con đẻ của SP1 nên dù sao cũng là trường mô phạm hàng đầu của cả nước rồi. Còn thành tích thì tương đối thôi. So sánh vô cùng lắm.
Lại nói về thành tích, thì có những trường rất “gáy”. Có trường không gáy, nhưng sự thật đầu ra thì cũng chả kém cạnh gì. Còn đầu ra cấp 2, nhiều khi là do PH là chủ yếu, tìm thầy kén thợ giỏi bên ngoài cho con. Nhưng có trường thì lại rất giỏi vơ về mình, và “gáy”

Mytv

Xe điện
Lại nói về thành tích, thì có những trường rất “gáy”. Có trường không gáy, nhưng sự thật đầu ra thì cũng chả kém cạnh gì. Còn đầu ra cấp 2, nhiều khi là do PH là chủ yếu, tìm thầy kén thợ giỏi bên ngoài cho con. Nhưng có trường thì lại rất giỏi vơ về mình, và “gáy”
Lói như cụ thì kể cả Am2 cũng chả tuổi giề. :)) Vì gv Am cũng có dạy cái choá j mà nhận công với cả lao. Toàn bố mẹ tìm thầy tìm thợ hết nhá. Trường gần như bỏ cmn mặc luôn

Muốn đánh giá xếp hạng bất cứ thứ j đều dựa vào kq, thành tích. Ở đây là đầu ra các trường thcs. Vậy nên với kq đầu ra của m thì CG chả sợ bố con thằng nào kể cả là Am2 luôn cho nó vuông.

taton7983

Xe buýt
Lói như cụ thì kể cả Am2 cũng chả tuổi giề. :)) Vì gv Am cũng có dạy cái choá j mà nhận công với cả lao. Toàn bố mẹ tìm thầy tìm thợ hết nhá. Trường gần như bỏ cmn mặc luôn

Muốn đánh giá xếp hạng bất cứ thứ j đều dựa vào kq, thành tích. Ở đây là đầu ra các trường thcs. Vậy nên với kq đầu ra của m thì CG chả sợ bố con thằng nào kể cả là Am2 luôn cho nó vuông.
Chuẩn luôn, riêng Ams2 thì bỏ mặc luôn. Nhưng PH có con không đỗ được Ams2 mà chỉ đỗ CG thì thường hay tự ti nên lấy những cái khác ra để so sánh để che mặc cảm 😁, top 1 với chả top 2, bệnh thèng tít ăn sâu vào não từ nhà trường đến PH.
Còn cụ vẫn chưa hiểu e nói gì. Một thằng gáy “láo” giữa nhiều thằng không hề kém cạnh mà không thèm gáy cụ nhé. Vì đó là đức tính mà nhà trường, cô trò những trường đó hướng tới.
Nếu xem bảng thành tích cuối cấp % đỗ chuyên mà trường gáy, chắc Hs chuyên cấp 3 chỉ toàn hs trường đó, k còn chỗ cho Hs trường khác =))

Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện

Chuẩn luôn, riêng Ams2 thì bỏ mặc luôn. Nhưng PH có con không đỗ được Ams2 mà chỉ đỗ CG thì thường hay tự ti nên lấy những cái khác ra để so sánh để che mặc cảm 😁, top 1 với chả top 2, bệnh thèng tít ăn sâu vào não từ nhà trường đến PH.
Còn cụ vẫn chưa hiểu e nói gì. Một thằng gáy “láo” giữa nhiều thằng không hề kém cạnh mà không thèm gáy cụ nhé. Vì đó là đức tính mà nhà trường, cô trò những trường đó hướng tới.
Nếu xem bảng thành tích cuối cấp % đỗ chuyên mà trường gáy, chắc Hs chuyên cấp 3 chỉ toàn hs trường đó, k còn chỗ cho Hs trường khác =))
Học trường nào thì cũng phải ra lò luyện cả :))

taiadau

Xe điện
Em hiểu ý cụ, nhưng CG chất lượng học top 1,2 là sự thật dựa vào kết quả học tập. Cụ nói tự ti là ko đúng đâu, đỗ CG chưa bao giờ phải tự ti cả vì buồn cười lắm. Ams 2 bỏ lỡ nhiều hsg vì phần hồ sơ của nó cứng nhắc (ko biết giờ đã đỡ chưa).
Như cụ nói bên trên NTT sẽ happy hơn...quá đúng, CG là trường công mà, nếu so sánh tổng thể thiếu nhiều so với các trường tư/bán công khác lắm nhưng chất lượng học tập thì ko phải bàn. 1 điều nữa là kq của CG ko chỉ nói đến chuyên mà xét kq trung bình vào 10 Toán, Văn, Anh nó cũng top 1,2 luôn ạ

trungbusiness

Xe tải
thớt từ năm ngoái, mà năm nay e mới đọc
Tầm này năm ngoái con em cũng xđ cho thi vào trường NTT cũng rất nhiều băn khoăn chọn trường.
Đến bây giờ nhà e thấy cho con học trường NTT là tuyệt vời. may mà cháu thi đỗ ko thì cũng đau đầu lắm :D hihi
Gia đình may mắn đây chứ đâu, chúc mừng bạn đã có quyết định sáng suốt. Gần như 100% phụ huynh có con đầu học NTT thì đều muốn các bạn sau cũng được vào NTT. Còn vì sao thì nhiều lý do lắm và các PH có con học NTT đều hiểu, nếu đánh giá khả năng phát triển toàn diện về học tập, đạo đức, sự phát triển con người, sự nhân văn và tử tế thì NTT số 2 thì không trường nào là số 1 cả.

Luxipe

Xe hơi
Trong lúc cc cãi nhau chí choé trường nào hơn trường nào thì e lặng lẽ vào web trường NTT tính xem nộp hs cho con thi, hết hạn từ ngày 20/5 mất r. Thôi, quay sang CG thì k có HK, dòm sang Ams thì k đủ đk. Thôi, tìm suất trường làng gần nhà vậy.

taiadau

Xe điện
Gia đình may mắn đây chứ đâu, chúc mừng bạn đã có quyết định sáng suốt. Gần như 100% phụ huynh có con đầu học NTT thì đều muốn các bạn sau cũng được vào NTT. Còn vì sao thì nhiều lý do lắm và các PH có con học NTT đều hiểu, nếu đánh giá khả năng phát triển toàn diện về học tập, đạo đức, sự phát triển con người, sự nhân văn và tử tế thì NTT số 2 thì không trường nào là số 1 cả.
Đánh giá này mới gọi là khó này, vì ko có tiêu chí rõ ràng để lượng hóa sự hp và hài lòng của mỗi gia đình với nhau. Phụ huynh CG, hay Ars hoặc Ams cũng nhiều người hài lòng với sự lựa chọn của họ như phụ huynh của NTT vậy.
Tất nhiên, cá nhân em chọn thì em thích NTT hơn vì nghĩ môi trường nó phù hợp với tiêu chí của mình hơn. NTT cũng là 1 sản phẩm của ĐHSP, con em lớp 10 cũng đang học SP (năm ngoái cũng suýt thi NTT cấp 3) nên em có cảm tình với NTT hơn cũng dễ hiểu.