Đánh giá Chọn xe Ford Focus Trend hay Xe Hàn Elantra, Cerato 2.0

Smithzzz89

Xe đạp
Chào các cụ
Em ở HN, đang dự định mua 1 con xe để đưa gia đình đi chơi cuối tuần, hoặc đi làm ( cty em có xe đưa đón nên nhu cầu đi lại bằng xe cá nhân là ít thôi)
- Em đang ngắm Focus Trend hoặc Elantra, Cerato 2.0 nên muốn xin tư vấn của các cụ
- Em thì có thu thập thông tin:
Focus chạy bốc, đầm, cách âm tốt nhưng nội thất thì ít quá: ghế nỉ, đh chạy cơm, ghế sau chật, không camera lùi..
Xe Hàn thì full option, rộng rãi, cảm giác lái thì em mới lái con cerato1.6 , thấy cũng ổn (em là ít lái nên cũng ko biết kỹ thuật nhiều để so sánh) còn bền hay ko thì cũng ko rõ
--> Các cụ chạy nhiều cho em lời khuyên phát nên chọn con gì, ưu nhược điểm
Nếu chạy Trend thì chắc em phải đi làm lại nội thất
Em xin cảm ơn

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Chào các cụ
Em ở HN, đang dự định mua 1 con xe để đưa gia đình đi chơi cuối tuần, hoặc đi làm ( cty em có xe đưa đón nên nhu cầu đi lại bằng xe cá nhân là ít thôi)
- Em đang ngắm Focus Trend hoặc Elantra, Cerato 2.0 nên muốn xin tư vấn của các cụ
- Em thì có thu thập thông tin:
Focus chạy bốc, đầm, cách âm tốt nhưng nội thất thì ít quá: ghế nỉ, đh chạy cơm, ghế sau chật, không camera lùi..
Xe Hàn thì full option, rộng rãi, cảm giác lái thì em mới lái con cerato1.6 , thấy cũng ổn (em là ít lái nên cũng ko biết kỹ thuật nhiều để so sánh) còn bền hay ko thì cũng ko rõ
--> Các cụ chạy nhiều cho em lời khuyên phát nên chọn con gì, ưu nhược điểm
Nếu chạy Trend thì chắc em phải đi làm lại nội thất
Em xin cảm ơn
cụ còn phân vân thì e mời cụ qua gặp e ,e dẫn cụ đi xem cả 3 con xong r cụ quyết định, e ở ford long biên, hai bên là huyndai và ki-a cụ ạ :D

Smithzzz89

Xe đạp
cụ còn phân vân thì e mời cụ qua gặp e ,e dẫn cụ đi xem cả 3 con xong r cụ quyết định, e ở ford long biên, hai bên là huyndai và ki-a cụ ạ :D
Em cũng ưng cái bụng Ford cơ mà gia đình nhiều ý kiến quá, vợ em nhất quyết đòi Elantra cho Full option chứ

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com

Smithzzz89

Xe đạp
thế cụ làm con focus titan full option xem mợ ý có thích k ;))
Ko đủ xèng cụ ạ
Còn nếu có đủ thì em đã ko nói
Nghe đâu khuyến mãi, hạ giá các kiểu mà lăn bánh tận 860chai ? Mua lại phải vay thì ngại lắm

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Ko đủ xèng cụ ạ
Nghe đâu khuyến mãi, hạ giá các kiểu mà lăn bánh tận 860chai ? Mua lại phải vay thì ngại lắm
cụ mua huyndai thì cũng ới e, e cũng cố lấy cho cụ cái giá nét :D

Microlight

Xe đạp
Ko đủ xèng cụ ạ
em cũng giống cụ. mà cụ lấy đâu giá 860 thế. em đi hỏi khắp mà lăn bánh tầm 900 đó. nên vừa phải xuống nc chốt em elantra 2.0 dù e mê focus lắm. đi thử thấy elantra cũng xách dép focus trừ khoản rộng hơn và gầm cao hơn xíu.
ngoài ra vấn đề là nửa năm follow thớt của ford thấy hơi hoảng quả dịch vụ sau bán hàng của ford, mà e mua xe lần đầu. tiền thì vay mà giá sửa chữa ford cao quá chưa kể thấy bảo các bác đại lý vô tư làm giá. nhìn mấy cái bill các bác share lên toàn mấy chục củ làm em có tí choáng ko hề nhẹ...

Smithzzz89

Xe đạp
em cũng giống cụ. mà cụ lấy đâu giá 860 thế. em đi hỏi khắp mà lăn bánh tầm 900 đó. nên vừa phải xuống nc chốt em elantra 2.0 dù e mê focus lắm. đi thử thấy elantra cũng xách dép focus trừ khoản rộng hơn và gầm cao hơn xíu.
ngoài ra vấn đề là nửa năm follow thớt của ford thấy hơi hoảng quả dịch vụ sau bán hàng của ford, mà e mua xe lần đầu. tiền thì vay mà giá sửa chữa ford cao quá chưa kể thấy bảo các bác đại lý vô tư làm giá. nhìn mấy cái bill các bác share lên toàn mấy chục củ làm em có tí choáng ko hề nhẹ...
Em với cụ chung hoàn cảnh rồi
Em cũng mua lần đầu nên lăn tăn lắm, muốn mua xe chạy bền chút nhưng cũng thích có option để đi nó tự tin hơn
- Em đc 1 sâu báo giá Ford Focus là 740 chai đấy --> thuế má các kiểu thì khoảng 860 cụ ạ
- Em mua xe là để chở gia đình nữa nên cũng phải quan tâm người ngồi sau nữa
- Cụ đi Elantra đc lâu chưa? Chạy bản 2.0 hay 1.6 ? Thấy thế nào cụ?

Microlight

Xe đạp
Em cũng mua lần đầu nên lăn tăn lắm, muốn mua xe chạy bền chút nhưng cũng thích có option để đi nó tự tin hơn
- Em đc 1 sâu báo giá Ford Focus là 740 chai đấy --> thuế má các kiểu thì khoảng 860 cụ ạ
cụ tính lại coi. e tính trên công cụ của vnexpress 740 chai nó ra gần 900 đó. ko phải 860 đâu.
em mới chốt chứ chưa lấy cụ ah. đang đợi triển lãm motoshow. kiểu j đợt đấy thành công cũng có ctrinh khuyến mãi rồi mới múc. e chốt bản elantra 2.0. lái thử rồi cả focus và elantra 2.0. với lái mới như e thì focus cua dễ hơn xíu nhưng ko khác mấy, đc cái active stop với đỗ xe tự động kết vãi (lái mới mà) nhưng elantra lại rộng hơn và rẻ hơn (về bà xã e thì đánh giá mạnh cái này do còn hay chở các cụ 2 bên). về khoản xăng thì e chỉ lái thử nên ko rõ nhưng nhìn bảng giá linh kiện thay thế thì elantra rẻ hơn kha khá đấy cụ ah. vậy nên e chốt e elantra vì thế

Microlight

Xe đạp
mà e khuyên thật cụ là nếu cụ so thì so elantra 2.0 với focus titanium. còn nếu so trend thì lấy elantra đi. vì focus trend đc mỗi cái máy thôi. mà ng đi trong phố như mình máy 180 với 150 ko khác nhau đâu. bản trend active stop ko có, lùi đỗ ko có, túi khí ít, xe chật... tóm lại vợ đi cũng ko cảm thấy an toàn mà chở các cụ các cụ cũng ko thix. các cụ nhà 2-3 con xe thì ko nói. a e ta mua lần đầu cần tính cho cả gia đình nữa mà.
nên trừ khi cụ đủ tiền xúc titanium thì hãy cân nhắc. trend thì lấy elantra đi cụ ah. 1.6 cũng đc. ít ra nó còn đc cái rộng

Smithzzz89

Xe đạp
Em là
mà e khuyên thật cụ là nếu cụ so thì so elantra 2.0 với focus titanium. còn nếu so trend thì lấy elantra đi. vì focus trend đc mỗi cái máy thôi. mà ng đi trong phố như mình máy 180 với 150 ko khác nhau đâu. bản trend active stop ko có, lùi đỗ ko có, túi khí ít, xe chật... tóm lại vợ đi cũng ko cảm thấy an toàn mà chở các cụ các cụ cũng ko thix. các cụ nhà 2-3 con xe thì ko nói. a e ta mua lần đầu cần tính cho cả gia đình nữa mà.
nên trừ khi cụ đủ tiền xúc titanium thì hãy cân nhắc. trend thì lấy elantra đi cụ ah. 1.6 cũng đc. ít ra nó còn đc cái rộng
Càng nói em càng thấy mình giống hoàn cảnh nhau
Tiền em ở lỡ cỡ, Titanium thì ko đủ tiền mà Trend thì thấy hơi đuối về opt, em tính mua trend thì phải độ thêm ghế da, cam lùi, cảm biến lốp... đi cho chắc vì lái mới, ko có kinh nghiệm kiểm tra đâu
Hôm trước còn thằng bạn nó gạ làm còn Altis 1.8 , giá down xuống còn 680 chai

phongnq

Xe tải
Cùng 1 tầm tiền cụ cứ táng con nào opt ngon nhất mà chơi, Phò không phải là cái gì quá đỉnh, Phò trend lại càng không phải thánh.
Nếu là em sẽ lấy Elantra 2.0 - Một thanh niên chưa có tiền mua xe phát biểu.

Microlight

Xe đạp
Em là
Càng nói em càng thấy mình giống hoàn cảnh nhau
Tiền em ở lỡ cỡ, Titanium thì ko đủ tiền mà Trend thì thấy hơi đuối về opt, em tính mua trend thì phải độ thêm ghế da, cam lùi, cảm biến lốp... đi cho chắc vì lái mới, ko có kinh nghiệm kiểm tra đâu
Hôm trước còn thằng bạn nó gạ làm còn Altis 1.8 , giá down xuống còn 680 chai
Haha. giống nhau mà, đều mua xe lần đầu, đều phải đi vay và đều mê focus. nhưng xét đi xét lại, dư tiền thì ko nói, nhưng đã phải è cổ trả tiền vay thì còn phải tính toán kĩ câu chuyện nuôi xe nữa. Nói thật là 2 tháng nay em cứ có thời gian là lại lượn qua lượn lại showroom rồi trên mạng cân giữa mấy em: mada3, ford focus, elantra, city TOP, ecosport, vios (riêng em Kia thì 2 vợ chồng loại luôn từ đầu vì cả 2 thống nhất là nó xấu ko hợp mắt bọn em, còn curze thì ăn xăng kinh quá nên cũng loại luôn). Mỗi em 1 điểm mạnh điểm yếu riêng băn khoăn mãi cuối cùng vợ chồng chốt lôi ra tính điểm cho từng em theo mấy tiêu chí: chi phí vận hành bảo dưỡng sửa chữa, option an toàn, giá, độ rộng của xe, máy móc, Ngoại hình (cái này vợ đòi cho điểm rõ cao) và cuối cùng là option chơi bời. -> cộng lại thấy: elantra>mada3>focus>city>ecosport>vios thế là chốt thôi (tất nhiên việc cho điểm thì cũng cảm tính nhất định) =))

Smithzzz89

Xe đạp
Haha. giống nhau mà, đều mua xe lần đầu, đều phải đi vay và đều mê focus. nhưng xét đi xét lại, dư tiền thì ko nói, nhưng đã phải è cổ trả tiền vay thì còn phải tính toán kĩ câu chuyện nuôi xe nữa. Nói thật là 2 tháng nay em cứ có thời gian là lại lượn qua lượn lại showroom rồi trên mạng cân giữa mấy em: mada3, ford focus, elantra, city TOP, ecosport, vios (riêng em Kia thì 2 vợ chồng loại luôn từ đầu vì cả 2 thống nhất là nó xấu ko hợp mắt bọn em, còn curze thì ăn xăng kinh quá nên cũng loại luôn). Mỗi em 1 điểm mạnh điểm yếu riêng băn khoăn mãi cuối cùng vợ chồng chốt lôi ra tính điểm cho từng em theo mấy tiêu chí: chi phí vận hành bảo dưỡng sửa chữa, option an toàn, giá, độ rộng của xe, máy móc, Ngoại hình (cái này vợ đòi cho điểm rõ cao) và cuối cùng là option chơi bời. -> cộng lại thấy: elantra>mada3>focus>city>ecosport>vios thế là chốt thôi (tất nhiên việc cho điểm thì cũng cảm tính nhất định) =))
Cụ ko tính đến Altis à?

Microlight

Xe đạp
Cụ ko tính đến Altis à?
Ko cụ ah. vì chủ định ban đầu của vc e là nói ko với Toyota rồi vì xe toyota ở VN đắt mà option ít lại ko đẹp. cho con vios vào để có cái chém gió khi các cụ 2 bên kêu "sao ko mua Toyota" thôi ah.

mà nói thật là Toyota việt nam chán ý, chứ hồi năm 2012 ở UK, 2 vc với 2 bà cùng nhà có thuê 1 con altis đời 2010 chạy.... nói thật là tầm elantra, mada3 ko có cửa bác ah. vừa rẻ, xe lại ngon, option thì nhiều... nhìn sang altis việt mà chán

tamdao

Xe tăng
em đang đi cruze nhưng thấy cụ chon Elantra là chuẩn rồi. Focus hơn ỏ cái máy 180 hp nhưng mình có đua đâu mà cần nó. máy xe em 1.8 mà đi cao tốc vượt xe khác đã thấy phê rồi nói gì đến elan 2.0

SonL

Đi bộ
E cũng đang phân vân giống các cụ đây ạ, cho e hỏi elantra 1.6 AT rổ rá thế nào các cụ nhỉ?