Thảo luận Chọn xe tải hãng nào?

Xin các cụ cao nhân giúp em.
Hiện em đang rất rất cần mua xe cẩu tải khoảng 3.5 tấn. Mục đích để cẩu và tải sắt ống chạy trong thành phố. Các cụ giúp em về khoảng lựa chọn xe hoặc cụ nào có xe hoặc biết nơi nào bán giá tốt xin chỉ giúp em. Em ở Đà Nẵng. Em mới tham gia diễn đàn nên hy vọng các cụ đi trước chỉ giáo giúp em. Chân thành cám ơn các cụ.

fawlonggiang68

Đi bộ
Lô 18 3 -5 Nguyễn Văn Linh, Long Biên, Hà Nội
Bên mình chuyên phân phối xe tải JAC các loại, gồm JAC tải nặng và tải nhẹ. Về chất lượng xe JAC bạn có thể check trên mạng hay anh em lái xe, nếu có nhu cầu mua xe bạn gọi mình nhé 0943 973 268

kpe1800

Đi bộ
Mình đang phân vân giữa xe Thaco Kia Frontier 140 và Huyndai Porter 1000 (thùng chuyên dụng ca bin đơn) và ISUZU QKR55F Sát-xi 1T4.
Nhu cầu của mình là chở cáp điện và thiết bị chiếu sáng, mình cần thùng xe đủ rộng để chở các mặt hàng khá chiếm diện tích, cần độ bền bỉ để đi các điạ hình huyện, và rất quan trọng vấn đề tiêu thụ nhiên liệu. Vì còn quá ít kinh nghiệm về xe nên mong các bác tư vấn giúp mình nhé.
Chạy đường huyện chui rúc làng rúc xóm thì bác làm con Kia Frontier 1T4 ko bao giờ hối hận cả, xong giấy tờ là 350tr. Nó leo đèo khá tốt, đi hỗn hợp dc. E nó chờ dc tới 5 tấn quá tải
Muốn bền hơn thì cứ Hino cho nó dữ dằn

kpe1800

Đi bộ
Xin chào diễn đàn. Mình là người rất thích về xe ôtô, đặc biệt là ôtô tải. Mình thấy trên thị trường có rất nhiều hãng xe tải như Mitshubishi Fuso, Huyndai, Kia, ISUZU, Hino, Suzuki...Không biết mình nên chọn mua loại xe của hãng nào? Vì gia đình mình dự định mua xe tải có tải trọng dưới 3.5 tấn để chở thực phẩm. Các bác tư vấn, phân tích giúp mình nên chọn loại xe nào, vì sao nên chọn loại đó? và cho gia đình mình lời khuyên. Mình cám ơn và chúc sức khỏe các bác.
Xe có chạy đường huyện đi đường đèo ko? Nếu chạy đường bằng thì cứ isuZu, chạy đường đèo Hino, hỗn hợp mua huyndai, mấy hãng này thông dụng dễ sửa chữa

chansutpro

Xe đạp
E mới chuyển Qua bán xe tải HINO được hơn năm thì có chút đánh giá thế này : Tất cả những xe hino e đã bán chưa có ai phàn nàn gì về ăn uống cũng như hư hỏng của e nó, chưa gặp Th nào hỏng vặt . Thấy bảo bên ISUZU thi thoảng bị lỗi phần hộp điện, với cả đồ của isuzu sửa chữa rất lâu nếu có hỏng xe hay phải nằm dài chờ thay thế. Mà xe tải nằm nhà một ngày là thiệt hại nhiều lắm rồi :D, Còn HUYNDAI chưa bh có cửa so sánh được với xe nhật rồi bác ạ, E nghĩ b nên xem HINO giá tương đương mà không thể chê từ sự bền bỉ, vận hanh đến khả năng tiết kiệm nhiên liệu ạ. Bác nào có nhu cầu Alo e 0968 868 220 e tư vấn miễn phí cho ạ ! Em bên đại lí HINO 3s Sao bắc , Hà Nội ạ

ranger.hn

Xe tải
làm con suziki máy bền, khung sườn chắc chắn, thép tốt, lâu mọt gầm bác ạ

th3cong

Đi bộ
Em cũng đồng ý với ý kiến của cụ, Người Việt yêu Hàng Việt, nhưng hàng Việt phải là hàng chất lượng em mới yêu ạ, chứ mấy cái đồ dùng không ra gì thì em dùng hàng Thái, hàng Mỹ, hàng Nhật, hàng Đài Loan... ngay (chỉ hạn chế mỗi anh Tàu Khựa vì ghét cái mặt)
90% đồ bác đang sài là hàng TQ đấy

daihung

Xe buýt
Chọn xe tải ISUZU QKR55F là sự lựa chọn hợp lý nhất bác nhé, xe tải Nhật mà giá lại rất Việt Nam ạ, chỉ có hơn 400 triệu là bác đã có em nó rồi. Mà em này thùng hàng rộng rãi hơn, kích thước lọt lòng thùng: DxRxC = 3600x1800x1850 (mm). Động cơ Isuzu Nhật Bản thì khỏi nói rồi, đổ dầu vào là chiến thôi, phun trực tiếp không điện tử nên cực ít hỏng vặt, đi 100km nó chỉ ăn ỏn ẻn tầm 8l. Tính ra chạy vài năm thì nó đã tiết kiệm được cho bác cả đống Xèng xăng dầu rồi ạ, ăn đứt mấy ông xe Tàu với Hàn bác nhé. Nếu cần xem xe trực tiếp thì bác cứ phone em. Tks
Em đang lăn tăn giữa con Fuso 8.2 và ISUZU N75L bác tư vấn giúp dùm em với . Có người bảo xài mít fuso đi nó mạnh và ohun nhiên liệu trực tiếp bền bĩ có người kêu xài IIUZU đi động cơ nhật bền và tiết kiệm nhiên liệu lắm .

daihung

Xe buýt
Các bác ơi. Tình hình e đang kết e Thaco Ollin 5 tấn. Nhưng lại nghe bảo em nó máy tàu ..ko biết có cụ nào từng đi xe này rồi cho e ít cao kiến với a. E chủ yếu đi đường rừng núi. Đèo dốc.xin các bac chỉ giáo ạ
Nói đến Thaco Olin là em bỏ chạy mất dép bác ơi . Em sợ nó lắm rồi .

hươnglee

Xe hơi
Em cũng đang cần mua một con xe 5 tấn cho cty mà ko biết chọn hãng nào tốt nhất. Theo như thông tin em được biết thì Hino là số 1 về xe on road tải. Cụ nào có nhiều kinh nghiệm về xe tải thì báo em nhé. em cần xe đóng thùng cánh dơi hoặc thùng kín nhưng mở được cả 3 mặt để dỡ hàng cho nhanh.
Theo e isu hay hino đều là hàng của nhật, độ bền và tiết kiệm nhiên liệu ngang nhau, giá thành thỳ cũng xêm xêm nhau, chủ yếu bác mua cho công việc và mục đích như thế nào, túi tiền mìn phù hợp với dòng nào hơn
P/S : BÊN E ĐANG CÓ CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI 100% THUẾ TRƯỚC BẠ VỚI XE 5 TẤN ISUZU :-c:-c:-c

hươnglee

Xe hơi
E cũng đang muốn tìm 1 con isuzu thùng dài nhưng thấy có vẻ k cụ nào muốn bán thì phải. Xe mới thì k đủ xèng
Bác làm thủ tục trả góp đi bác, bác mua xe cũ thỳ nếu bác chạy hàng nhiều là cũng k ổn lắm

hươnglee

Xe hơi
Em đang lăn tăn giữa con Fuso 8.2 và ISUZU N75L bác tư vấn giúp dùm em với . Có người bảo xài mít fuso đi nó mạnh và ohun nhiên liệu trực tiếp bền bĩ có người kêu xài IIUZU đi động cơ nhật bền và tiết kiệm nhiên liệu lắm .
Bác đi chạy đường dài nên chọn isuzu tiết kiệm máy bền lấu
Bên e đang hỗ trợ 100% thuế trước bạ với xe 5 tấn đấy bác

trinhhunghb

Xe lăn
isuzu hay hino cụ ạ

daihung

Xe buýt
Bác đi chạy đường dài nên chọn isuzu tiết kiệm máy bền lấu
Bên e đang hỗ trợ 100% thuế trước bạ với xe 5 tấn đấy bác
ISuzu NPR75M gía xe và thùng lửng là bao nhiêu vậy c.m