Chống chập điện xe ?

ngoclan

Xe hơi
Tình hình là hiện nay xe máy cháy hơi bị nhiều , nhà em có 3 xe máy tay ga 2B và 1 em 4B (em sợ mấy em 2B để chung với 4B lỡ 2B mà tự cháy thì thật nguy tới em 4B), em nghĩ nếu đang chạy ngoài đường mà xe tự cháy thì bó tay ...nhưng còn để trong nhà mà tự cháy thì thiệt hại cho nhà em quá lớn , nếu như mình tự làm 1 cái công tắc ngắt dây nóng của bình điện mỗi khi xe để trong nhà , may ra xe sẽ không chập điện tự cháy, không biết có hiệu quả không ? các Bác có cao kiến gì hơn vừa giúp em cũng vừa hạn chế được xe tự cháy hiện nay .

mới lái

Xe tải
theo em thì cụ đưa xe đi gửi các chỗ trông xe qua đêm gần nhà yên tâm nhất. Nếu có cháy thì nhà nó cháy thôi, sau đó lại còn phải đền cho cụ cái xe mới ạ:D

ngoclan

Xe hơi
theo em thì cụ đưa xe đi gửi các chỗ trông xe qua đêm gần nhà yên tâm nhất. Nếu có cháy thì nhà nó cháy thôi, sau đó lại còn phải đền cho cụ cái xe mới ạ:D
Cảm ơn Bác , như Bác nói thì : nhà họ cháy của họ còn không còn , thế thì lấy gì họ đền mình hả Bác .

lutuananh

Xe hơi
Ngắt ắc quy thì một số hệ thống điện nuôi bằng gì

tranthienkhoi

Xe hơi
Bác để 2 cái tay ga 2b xa cái em 4b ra, hay call em làm cho hệ thống báo cháy bác ạ, nói dại nếu.... thì nó báo cho mình biết trước may ra thì cũng kịp.:-c

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Ngắt ắc quy thì một số hệ thống điện nuôi bằng gì
Cụ nói chuẩn luôn, hệ thống điện trên xe luôn luôn cần nguồn để nuôi một số hệ thống , Nếu cụ làm role ngắt nguồn điện thì sẽ làm mất nguồn của xe. Với 1 số xe đời cũ thì ko sao nhưng với những xe đời mới bị mất nguồn xe sẽ báo lỗi

ngoclan

Xe hơi
Cụ nói chuẩn luôn, hệ thống điện trên xe luôn luôn cần nguồn để nuôi một số hệ thống , Nếu cụ làm role ngắt nguồn điện thì sẽ làm mất nguồn của xe. Với 1 số xe đời cũ thì ko sao nhưng với những xe đời mới bị mất nguồn xe sẽ báo lỗi
Em xin đính chính là em muốn ngắt nguồn điện của xe 2B thôi , chứ xe 4B thì em không dám bàn đến (bởi em sẽ mua BH vật chất cho chắc ăn).

Maybach Tàu

Xe container
Nhảm, đảm bảo với cụ xe để yên không tự cháy được, cụ loay hoay có khi lại là nguyên nhân gây cháy nhá. Thôi cứ mua BH rồi ngủ ngon thôi chứ chả bít làm sao:D

thik oto

Xe đạp
Xe nguyên thủy của nó mua ở hãng về thì không thể chập điện được, nếu có gắn chống trộm thì tốt nhất là nên gỡ ra ngay nó là nguyên nhân phá hỏng ic và chập điện, gắn cục chớp kèn xi nhan cũng vậy vì xe thiết kế không có rắc để cắm, tụi thợ máy nó tuốt 2 sợi dây điện của kèn rồi tìm nguồn của xi nhan rồi xoắn vào để tòng teng không băng keo gì cả, tui nhìn thấy phát khiếp!!!

AVLINK

Xe máy
mua bảo hiểm cháy thay rủi ro thôi bác ơi, biết thế nào mà lần. nếu tháo accu ra bị ném đá chít.~X(