Chống ồn cho xe Suny

Bong05

Đi bộ
Em chào các bác! Em là lính mới trên mọi phương diện.
Lần đầu tiên tiếp xúc với thế giới 4 bánh nên không hề biết 1 chút gì. Mong các bác bớt chút thời gian tư vấn giúp ạ
Sau 1 thời gian emđi Suny ( Em mua và đi nguyên bản chưa biết cần trang bị thêm gì ạ) và em thấy có 1 số vấn đề sau em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em.
1. Em đi Suny XV xe mới nhưng do hay đi nhiều và đi đường dài nên độ ồn là một vấn đề? Em muốn xử lý nó ạ?
2. Em chưa sử dụng được định vị để tìm đường ( Do em thuộc diện mù đường)
3. Em muốn lắp 1 hộp tỳ tay khi lái, không biết bác nào lắp rồi cho em xin ý kiến nên hay không nên lắp ạ.
4. Camera lùi có cách nào gia cố cho ko bị rụng ko ạ.Mỗi lần rửa xe xong emlaij thấy nó lủng lẳngx-(
5. Lốp dự phòng em thấy nó mỏng manh. Có đổi đc lốp dự phòng này sang lốp như đang đi không?
6. Em mong muốn bác nào biết gì thì chỉ giúp em cái đó ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Taxulo

Xe buýt
Em thì chưa đi Sunny nhưng em thấy bác ko cần thiết phải làm chống ồn cho em nó đâu. Bản XV của bác là bản full nhất rồi, có thể trải thêm 1 lớp thảm chống ồn nhưng ko đỡ hơn là mấy đâu. Còn cài vietmap dẫn đường thì bác có thể vào hãng làm cũng đơn giản. Bệ tỳ tay thì thường lắp xong sẽ thấy vướng với phanh tay, nhưng bác hay đi xa nhiều thì lắp cũng đc. Camera lùi thì bác có thể tích hợp vào gương chiếu hậu như xe Hàn ý thì khỏi lo xộc xệch nữa. Còn lốp dự phòng thì em thấy ko cần thiết vì có dùng mấy đâu, nhưng nếu bác vẫn muốn đồng bộ với bánh xe thì kiểm tra xem lazang có giống nhau ko. Nếu giống thì xem thông số trên lốp bánh xe rồi đi mua 1 cái lốp khác giống như thế lắp vào lazang lốp dự phòng là xong :D

0936002357

[Tịch thu bằng lái]
Website
otofunnissan.com
Lần đầu tiên tiếp xúc với thế giới 4 bánh nên không hề biết 1 chút gì. Mong các bác bớt chút thời gian tư vấn giúp ạ
Sau 1 thời gian emđi Suny ( Em mua và đi nguyên bản chưa biết cần trang bị thêm gì ạ) và em thấy có 1 số vấn đề sau em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em.
1. Em đi Suny XV xe mới nhưng do hay đi nhiều và đi đường dài nên độ ồn là một vấn đề? Em muốn xử lý nó ạ?
3. Em muốn lắp 1 hộp tỳ tay khi lái, không biết bác nào lắp rồi cho em xin ý kiến nên hay không nên lắp ạ.
4. Camera lùi có cách nào gia cố cho ko bị rụng ko ạ.Mỗi lần rửa xe xong emlaij thấy nó lủng lẳngx-(
5. Lốp dự phòng em thấy nó mỏng manh. Có đổi đc lốp dự phòng này sang lốp như đang đi không?
Em cảm ơn nhiều.
E xin góp ý với cụ một chút ạ:
1. Cụ có thể sơn gầm và làm chóng ồn, giá khoảng hơn 4tr. Đi êm ái hơn chút ạ.
2. Xe cụ mới mua thì chắc là bản XV-SE thì nên sử dụng vậy ạ. Hnao cụ qua bên e setup lại phần mềm giúp cụ.
3. Theo em cái này không cần thiết cho lắm, thời gian sau là cụ quen ngay thôi ạ.
4. Cụ vui lòng đánh qua đại lý e gia cố lại giúp cụ ạ. Hơi lỏng nhưng e đảm bảo ko rơi được ra đâu ạ
5. Cái này ko cần thiết ạ, lốp dự phòng mình nên để khác một chút ạ, vì hãng khuyến cáo nên sử dụng lốp dự phòng khoảng 60-80km đến Ga ra gần nhất thì thay thể lốp vũ vào ạ. Vừa đảm bảo an toàn khi vận hành trên đường và tránh trường hợp mòn không đều lốp.
6. E chúc cụ lái xe an toàn, chúc cụ năm mới An Khang Thịnh Vượng!
Mr.Phương Nissan Thăng Long:0936.002.357

anhtho

Xe ngựa
2. Xe cụ mới mua thì chắc là bản XV-SE thì nên sử dụng vậy ạ. Hnao cụ qua bên e setup lại phần mềm giúp cụ.
3. Theo em cái này không cần thiết cho lắm, thời gian sau là cụ quen ngay thôi ạ.
4. Cụ vui lòng đánh qua đại lý e gia cố lại giúp cụ ạ. Hơi lỏng nhưng e đảm bảo ko rơi được ra đâu ạ
5. Cái này ko cần thiết ạ, lốp dự phòng mình nên để khác một chút ạ, vì hãng khuyến cáo nên sử dụng lốp dự phòng khoảng 60-80km đến Ga ra gần nhất thì thay thể lốp vũ vào ạ. Vừa đảm bảo an toàn khi vận hành trên đường và tránh trường hợp mòn không đều lốp.
Tại sao xe em XL thì lốp dự phòng giống hệt mấy lốp kia nhỉ ?
Cụ bong05 có thể thay lốp Mit là đỡ ồn hơn khá nhiều. Em thì chưa vì lốp theo xe vẫn ngon, nhưng một ông bạn đã làm và khen lắm.

0936002357

[Tịch thu bằng lái]
Website
otofunnissan.com
Tại sao xe em XL thì lốp dự phòng giống hệt mấy lốp kia nhỉ ?
Cụ bong05 có thể thay lốp Mit là đỡ ồn hơn khá nhiều. Em thì chưa vì lốp theo xe vẫn ngon, nhưng một ông bạn đã làm và khen lắm.
XL vành thép cụ ạ. :) :)

Bong05

Đi bộ
Bạn cho mình hỏi thời gian để xử lý các vấn đề trên mất khoảng bao lâu nhỉ? Hãng có làm luôn gương gập điện ko bạn.

0936002357

[Tịch thu bằng lái]
Website
otofunnissan.com
Bạn cho mình hỏi thời gian để xử lý các vấn đề trên mất khoảng bao lâu nhỉ? Hãng có làm luôn gương gập điện ko bạn.
Có làm cụ ạ. Sơn gầm mất nhiều thời gian thôi ạ, còn lại mất 2h cả lắp gương ạ.

bangnt257

Xe tải
Em đi xe XV, mọi thứ đều ok chỉ có cái hộc 2 bánh sau lớp cao su non nhà máy phun kiều gì mà mỏng và có 1 số chỗ bong ra nên đá bắn vào kêu cong cong. Không biết phun cao su non chống ồn thì hết bao nhiêu xèng và thời gian có lâu ko hả cụ 0936002357?

Q.Minh

Xe máy
Em cảm ơn nhiều.
1. Chống ồn nếu bác dùng vật liệu chuẩn, hàng xịn và uy tín như Wurth (Đức) , Dynamat (USA)......thì cũng phải 5-7 triệu. Riêng Dynamat thì cao hơn bác nhé. Phun cao su non phủ gầm thì bác tìm chỗ nào phun loại của Liqui Moly (Đức) ấy ạ. Bác có thể hỏi bác Auto-Z1 hoặc bác dynamat_vn
2. Cái này cháu chưa rõ lắm :D Cháu chưa hiểu
3. Lắp thì cũng được đấy bác ạ, nếu bác mua thì cháu khuyên bác nên mua loại của Kibbet ạ, làm riêng cho từng xe: http://nguonhang99.com/hop-ty-tay/hop-ty-tay-sunny.html
4. Cái này cháu cũng chịu tại Fiesta nhà cháu ko lắp cam lùi :D
5. Hoàn toàn được bác ạ, lốp dự phòng mỏng là do các hãng tiết kiệm chi phí thôi ạ, còn bác muốn bộ cùng kích cỡ như bánh chính - full size thì hoàn toàn có thể mua thêm được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bangnt257

Xe tải
Tuỳ thuộc vào cụ phun nhiều hay ít ạ 1 xe xedan tầm 4 chai cụ ạ.thời gian thi công khoang 3h cụ ạ cụ làm qua gara e 0906682628
Em chỉ muốn làm cho hai cái hộc bánh sau thôi, ko biết hết mấy chai hả cụ và thời gian làm bao lâu?

Bong05

Đi bộ
Báo cáo em đã đưa em nó vào hãng để làm chống ồn hết 3,8 tr ạ.
Cảm nhận: Thôi thì cứ làm đỡ đc chút nào hay chút đó.
Lỗi tại em đang đi đời ko ồn sang đi đời này nên không cảm nhận đc mấy.
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn và chỉ bảo

bangnt257

Xe tải
Phun kĩ là hết tầm hơn 1 chai .nhưng ko bán dở ạ.làm hết khoảng 1h
Em muốn làm 2 hộc bánh sau như cụ nói là hết hơn 1 chai, vậy em muốn phun 2 hộc sau và thêm một vài chỗ quang khu đáy bình xăng. Nói chung là 2 chai (Liqui Moly hay loại nào?) cụ inbox cho em chi phí cả công làm và 2 chai nhé. À cụ có bảo hành ko? Nếu được cuối tuần em qua nhờ cụ làm. Thanks

Achilles1502

Xe đạp
Website
nissanbinhduong.net
xịt lớp chống ồn đâu có bao nhiêu bác.chay khỏi nghe long cong