Thảo luận Chống ồn xe Xtrail

chikhoa

Xe tải
Trước cụ đi xe gì vậy. Em chỉ làm chống ồn cửa. Có cải thiện nhưng ko nhiều. Thấy rõ nhật là đóng cửa phầm phập

Hai Lua09

Xe hơi
Trước cụ đi xe gì vậy. Em chỉ làm chống ồn cửa. Có cải thiện nhưng ko nhiều. Thấy rõ nhật là đóng cửa phầm phập
Trước em đi i8+2. Thời gian đầu đi ko thấy ồn, nhưng sau một thời gian khoảng 8k km thì thấy ổn hơn.

Quân Đuôi

Xe điện
Xtrail ồn chủ yếu do dàn lốp Kunho đểu :D có điều kiện cụ nên chuyển sang dàn Mit chắc sẽ cải thiện hơn. Mấy vụ dán cao su, làm thêm lớp chống ồn em không có niềm tin nhiều. Nói chung xe tầm giá loanh quanh tỷ cũng chỉ tầm đó thôi cụ ê ngon hơn chắc phải lên dòng tầm hơn 2 đồng cơ,
Em thì dùng loại có sẵn của xe là bật nhạc to chút thấy cũng được :P

RAVA

Xe ba gác
Xtrail ồn chủ yếu do dàn lốp Kunho đểu :D có điều kiện cụ nên chuyển sang dàn Mit chắc sẽ cải thiện hơn. Mấy vụ dán cao su, làm thêm lớp chống ồn em không có niềm tin nhiều. Nói chung xe tầm giá loanh quanh tỷ cũng chỉ tầm đó thôi cụ ê ngon hơn chắc phải lên dòng tầm hơn 2 đồng cơ,
Em thì dùng loại có sẵn của xe là bật nhạc to chút thấy cũng được :P
-Bác nói chuẩn, làm mấy cái món dán chống ồn chả có tác dụng gì ngoài vc làm cho khi đóng mở cửa nó có tiếng kêu trầm hơn và nặng tay hơn, tạo cảm giác ảo là sẽ đỡ ồn hơn, trong khi nó làm cho xe nặng hơn, chưa kể đến vật liệu toàn đồ vớ vẩn gây mùi và có hại cho sk?

xe đấy gầm cao mà vẫn ồn ạ? Hay do lốp cứng quá ạ

RAV468

Xe tải
xe đấy gầm cao mà vẫn ồn ạ? Hay do lốp cứng quá ạ
Lốp theo xe là Dunlop, hơi cứng nhưng rất bền. Crossover tầm tiền loanh quanh 1 tỷ same nhau. Ngay cả GLC cách âm môi trường ok nhưng ồn gầm cũng chả kém mấy ông Xtrail, CX5, Out,....

Zincon183

Xe hơi
Lốp theo xe là Dunlop, hơi cứng nhưng rất bền. Crossover tầm tiền loanh quanh 1 tỷ same nhau. Ngay cả GLC cách âm môi trường ok nhưng ồn gầm cũng chả kém mấy ông Xtrail, CX5, Out,....
Chuẩn này bác, e chạy GLc rồi-xe bạn, cách âm k hẳn tốt hơn Trâu đâu. Trâu các bác cứ bơm tầm 2.3 bar, lốp Dunlop theo xe, e thấy ổn. K ổn nữa thì dùng công nghệ cách âm chủ động (bật to nhạc lên 😂)

RAV468

Xe tải
Chuẩn này bác, e chạy GLc rồi-xe bạn, cách âm k hẳn tốt hơn Trâu đâu. Trâu các bác cứ bơm tầm 2.3 bar, lốp Dunlop theo xe, e thấy ổn. K ổn nữa thì dùng công nghệ cách âm chủ động (bật to nhạc lên 😂)
Chuẩn cụ, lúc em bán con Outlander Sport và chưa mua được xe mới nên lấy con GLC 250 2019 của chị gái chạy một thời gian mà đi cao tốc thấy nó ồn chả kém mấy con xe em nói (em cũng thường xuyên chạy CRV 1.5, Xtrail và thỉnh thoảng chạy Out). GLC chạy phố thì thích vì nó cách âm môi trường rất tốt,...😀. Nói thật là chạy Xtrail em thấy thích hơn CRV, Out, CX5 (em lái 2 hay 3 lần gì đó)

Chỉnh sửa cuối: