[VHGT & ATGT] Chốt bẫy làn Quốc lộ 5 đoạn chân cầu Vĩnh Tuy đến bùng binh Nguyễn Văn Cừ

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

HUMMER H2 SUV

Xe container
Biển đó sai quy chuẩn, cãi được.
KLQ: Hôm trước em đi về Hải Dương, cũng bị bắt vì tội đi sai làn. 2 công te nơ đi song song 1 đoạn dài làm em ko vượt được, thế là em vào làn trong cùng bên phải vượt và bị dừng xe. (tất nhiên là đảm bảo an toàn thì mới vượt) Sau khi tranh luận 1 hồi với mấy anh CSGT về làn đường thì em phang 1 câu. "nếu các đồng chí quyết tâm khẳng định rằng tôi đi sài làn thì lập biên bản đi, tôi sẽ ghi vào phần ý kiến là "không đồng ý lỗi vi phạm vì không có biển phân làn, chỉ có biển chỉ dẫn" và tôi sẽ chụp ảnh biển bản, đưa lên diễn đàn để mọi người phân tích ..." Xong thì Anh CSGT lại nói vài câu gì đó nữa (em không thèm nghe, châm thuốc hút và ngồi nhắn tin chơi :D).
Cuối cùng thì trả em giấy tờ và mời em đi :D

vinhnh86

Xe tải
Đọan này em thấy bất hợp lý quá, kể mà ở gần em cầm mẹ hộp sơn đen ra xịt rồi. Em đi qua càu Đuống hướng từ Hà Huy Tập sang Ngô Gia Tự thấy có cái biển bố nào phun sơn đen sì rồi, hài vãi :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Biển đó sai quy chuẩn, cãi được.
KLQ: Hôm trước em đi về Hải Dương, cũng bị bắt vì tội đi sai làn. 2 công te nơ đi song song 1 đoạn dài làm em ko vượt được, thế là em vào làn trong cùng bên phải vượt và bị dừng xe. (tất nhiên là đảm bảo an toàn thì mới vượt) Sau khi tranh luận 1 hồi với mấy anh CSGT về làn đường thì em phang 1 câu. "nếu các đồng chí quyết tâm khẳng định rằng tôi đi sài làn thì lập biên bản đi, tôi sẽ ghi vào phần ý kiến là "không đồng ý lỗi vi phạm vì không có biển phân làn, chỉ có biển chỉ dẫn" và tôi sẽ chụp ảnh biển bản, đưa lên diễn đàn để mọi người phân tích ..." Xong thì Anh CSGT lại nói vài câu gì đó nữa (em không thèm nghe, châm thuốc hút và ngồi nhắn tin chơi :D).
Cuối cùng thì trả em giấy tờ và mời em đi :D
Cách của cụ là "không sòng phẳng" nhé, người ta "tha" cho cụ ko phải là cụ đi đúng, mà người ta ko muốn "dây" với việc hơi tý là bị đưa lên mạng để "mổ xẻ";

"không đồng ý lỗi vi phạm vì không có biển phân làn, chỉ có biển chỉ dẫn"; Biển báo hoặc Vạch kẻ đường CHỈ DẪN cho từng loại xe đi đúng làn quy định, cụ đi ko đúng làn quy định mà ko xử lý đc cụ lỗi "Không điểu khiển xe đi đúng làn đường quy định" đc ah? cụ nói hay nhỉ?

phuhung jsc

Xe hơi
cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em .mình cũng đi lại nhiều ở đoạn đường này mà chưa gặp xxx lần nào

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
Có mỗi loạt biển treo trên long môn nhưng là trước ngã 3 để lên cầu vượt mới xây để đi cầu Đông Trù ạ. Con e chua xet den tinh dung sai cua bien.
Còn toàn biển đểu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cách của cụ là "không sòng phẳng" nhé, người ta "tha" cho cụ ko phải là cụ đi đúng, mà người ta ko muốn "dây" với việc hơi tý là bị đưa lên mạng để "mổ xẻ";

"không đồng ý lỗi vi phạm vì không có biển phân làn, chỉ có biển chỉ dẫn"; Biển báo hoặc Vạch kẻ đường CHỈ DẪN cho từng loại xe đi đúng làn quy định, cụ đi ko đúng làn quy định mà ko xử lý đc cụ lỗi "Không điểu khiển xe đi đúng làn đường quy định" đc ah? cụ nói hay nhỉ?
Ý cụ là em sai 100% hay sai 60%? :D

duccuong283

Xe đạp
Website
goduccuong.com
Các bác chú ý đoạn đường quốc lộ 5 còn gọi là Nguyễn Văn Linh từ chân cầu Vĩnh Tuy đến bùng binh Nguyễn Văn Cừ đi đúng làn ô tô con bên trái, ở giữa chỉ dành cho xe tải, chốt bắt rất nhiều đoạn này nhé
cảm ơn cụ ạ, nhất định lắng nghe và đi xe thân trọng, mặc dù chỉ đi xe máy hihi

KIM68

Xe hơi
BQT OtoFun nên có kiến nghị với Bộ GTVT phải gỡ bỏ phân làn Oto trên đường Nguyên Văn Linh. Bởi đoạn này khá nhiều đường giao cắt, vào giờ cao điểm rất dễ gây ùn tắc ,va chạm khi chuyển lan. Ngoài ra khuc vực này các đội xxx còn biến tấu Luật GTDB đi sai thành đúng đi đúng thành sai, hài hết chỗ nói!

Chỉnh sửa cuối:

phuhung jsc

Xe hơi
ra đường bây giờ sểnh một tý là mất tiền ngay thế mới đau chứ

Website
www.facebook.com
Các bác chú ý đoạn đường quốc lộ 5 còn gọi là Nguyễn Văn Linh từ chân cầu Vĩnh Tuy đến bùng binh Nguyễn Văn Cừ đi đúng làn ô tô con bên trái, ở giữa chỉ dành cho xe tải, chốt bắt rất nhiều đoạn này nhé
Kính cụ! Em đã bị bắt 1 lần và cãi nhau nảy lửa...
Em cứ cãi là em nghiêm chỉnh chấp hành luật, em tránh làn cho xe rẽ trái, ra đến ngã tư em lại chạy vào làn ngoài cùng bên trái bình thường.
XXX đòi xin giấy tờ xem ko cho xem...

nganvitga

Xe tăng
Cụ nào rỗi, hay phải đi đường này làm cái BB kiện tùm lum lên là thôi ngay mà

phuhung jsc

Xe hơi
em cũng hay đi đường này nhưng không gặp bọn xxx

Website
www.facebook.com
Nhà cháu có 5 bức hình cắt từ cam hành trình của đoạn từ Thạch bàn đến KĐT Việt hưng.
Xin gửi các kụ mợ tham khảo.

Có 2 nhận xét như sau:

1- Trên QL5 thuộc địa phận HN, hướng từ HP về HN, bên lề đường thường có gắn các biển gộp hình, hình chữ nhật nền xanh, là loại biển không có trong luật hiện hành.
Các biển gộp hình này thường được gắn sau từng ngã tư, hoặc sau ngã 3 là nơi có xe đi vào QL5.

Các biển hình chữ nhật nền xanh như này thuộc biển chỉ dẫn thông tin cần thiết, với ngụ ý khuyến cáo mỗi loại xe nên đi theo một làn đường nào đó. Dù không có trong luật hiện hành, nhưng nếu có thể thì các kụ mợ nên đi theo thông tin gợi ý trên biển.
Nhưng cũng vì không có trong luật, nên biển gộp hình loại này không có hiệu lực pháp luật để buộc phải tuân thủ, xxx không có cơ sở pháp luật để dùng các biển không có trong luật làm căn cứ quy lỗi cho lái xe, phạt lái xe.

2- Trên các ngã tư thường có kẻ vạch 1.18 chỉ hướng đi sau giao cắt. Làn sát giải phân cách thường có mũi tên kép, vừa cho rẽ trái vừa cho đi thẳng. Nhưng cũng có ngã tư mà làn sát giải phân cách này vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái.
Khi gặp các mũi tên 1.18 vẽ trước các giao cắt, các kụ cần chuyển vào làn đường nào có vẽ mũi tên phù hợp với hướng mình sẽ di chuyển sau ngã tư, không phân biệt loại xe, chỉ phân biệt theo hướng đi của từng làn đường.

Đè vạch liền để chuyển đúng làn theo mũi tên cũng không mắc lỗi gì, vì loại vạch liền kẻ giữa các làn cùng chiều trước ngã tư cũng không có trong luật hiện hành.

Khi đã đứng đúng trên làn có mũi tên phù hợp hướng mình sẽ đi, các kụ chú ý nhìn đèn và chờ để đi theo đèn. Đèn xanh cho đi thẳng và đèn xanh cho rẽ trái thường hay lệch pha nhau.

Nhưng nhỡ chẳng may các kụ không nhìn thấy mũi tên, đi sai theo mũi tên vẽ trên làn đường, thì các kụ chỉ mắc lỗi "không tuân thủ vạch mũi tên 1.18", mức phạt 150K, theo hình thức Xử phạt tại chỗ, chứ không mắc lỗi đi sai làn như một số xxx thường hù doạ đâu.

Sau khi đi qua khỏi ngã tư, các biển mũi tên vẽ trước đó hết hiệu lực. Các kụ mợ lại nhìn theo thông tin trên biển gộp hình mà đi.

P/s: năm ngoái có kụ OF đã được xxx căn cứ vào biển gộp hình không có trong luật kiểu này lập biên bản để xử phạt lỗi sai làn đường. Kụ OF đó đã khiếu nại thành công. Csgt đã phải huỷ biên bản, không ther xử phạt.

Link:
Kụ Sultan, ngày 6-1-2015
http://www.otofun.net/threads/793746-loi-sai-lan-tai-tran-nhat-duat-em-da-thang-roi-a

----------------
Hình minh hoạ

Hình #1: Ngã tư có kẻ vạch 1.18 quy định hướng phải đi.

Hình #2:

Hình #3:

Hình #4:

Hình #5:

.

Chỉnh sửa cuối:

phuhung jsc

Xe hơi
Nhà cháu có 5 bức hình cắt từ cam hành trình của đoạn từ Thạch bàn đến KĐT Việt hưng.
Xin gửi các kụ mợ tham khảo.

Có 2 nhận xét như sau:

1- Trên QL5 thuộc địa phận HN, hướng từ HP về HN, bên lề đường thường có gắn các biển gộp hình, hình chữ nhật nền xanh, là loại biển không có trong luật hiện hành.
Các biển gộp hình này thường được gắn sau từng ngã tư, hoặc sau ngã 3 là nơi có xe đi vào QL5.

Các biển hình chữ nhật nền xanh như này thuộc biển chỉ dẫn thông tin cần thiết, với ngụ ý khuyến cáo mỗi loại xe nên đi theo một làn đường nào đó. Dù không có trong luật hiện hành, nhưng nếu có thể thì các kụ mợ nên đi theo thông tin gợi ý trên biển.
Nhưng cũng vì không có trong luật, nên biển gộp hình loại này không có hiệu lực pháp luật để buộc phải tuân thủ, xxx không có cơ sở pháp luật để dùng các biển không có trong luật làm căn cứ quy lỗi cho lái xe, phạt lái xe.

2- Trên các ngã tư thường có kẻ vạch 1.18 chỉ hướng đi sau giao cắt. Làn sát giải phân cách thường có mũi tên kép, vừa cho rẽ trái vừa cho đi thẳng. Nhưng cũng có ngã tư mà làn sát giải phân cách này vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái.

P/s: năm ngoái có kụ OF đã được xxx căn cứ vào biển gộp hình không có trong luật kiểu này lập biên bản để xử phạt lỗi sai làn đường. Kụ OF đó đã khiếu nại thành công. Csgt đã phải huỷ biên bản, không ther xử phạt.

Link:
Kụ Sultan, ngày 6-1-2015
http://www.otofun.net/threads/793746-loi-sai-lan-tai-tran-nhat-duat-em-da-thang-roi-a

----------------
Hình minh hoạ

Hình #1: Ngã tư có kẻ vạch 1.18 quy định hướng phải đi.

Hình #2:

Hình #3:

Hình #4:

Hình #5:

cụ này hiểu luật quá . cảm ơn cụ nhiều

Website
www.facebook.com
Đã có cảnh báo thì các bác cứ đi sang bên trái cho lành. chúng nó sẽ đói he he
Cứ bám làn trái, đến ngã tư không khéo lại đi sai mũi tên.

Các kụ đi kiểu gì, làn gì thì tuỳ, nhưng khi đến trước ngã tư các kụ phải nhìn mũi tên vẽ trên làn mình đang đi, xem nó có chỉ về hướng các kụ muốn đi tiếp hay không. Nếu hướng mũi tên không trùng với hướng các kụ thoát khỏi ngã tư, phải chuyển làn ngay, về làn có mũi tên trùng với hướng sẽ đi.
Nếu giũa các làn cùng chiều có kẻ vạch liền, mà các kụ không còn cách nào khác để chuyển làn, để đi theo đúng mũi tên, thì các kụ có thể đè qua vạch liền đó để chuyển làn. Trong luật hiện hành (tại thời điểm viết bài này, là năm 2016) cũng không có quy định kẻ vạch liền chia giữa các làn cùng chiều trước ngã tư trong khu dân cư, nên việc đè một vạch kẻ không có trong luật cũng không bị luật coi là có vi phạm.

(Cập nhật: Từ năm 2019, QC41/2019 có quy định kẻ vạch liền 2.2 giữa các làn cùng chiều. Vạch liền này không cho phéo xe đè qua vạch để chuyển làn nữa. Khi muốn chuyển làn để đi theo hướng mũi tên, cccm nhớ chuyển làn tại đoạn vạch kẻ đứt, đùng cădt qua vạch liền để chuyển làn nhé).

Nếu các kụ xe con cứ nhắm mắt nhắm mũi bám làn trái sát giải phân cách để đi thẳng qua ngã tư, đoạn gần đến ngã tư nhỡ họ vẽ mũi tên chỉ cho phép rẽ trái thôi, là các kụ sẽ được ăn lẩu cạp nong, kèm lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường. Vừa có thể bị hù doạ lỗi sai làn, vừa mất công giải thích.
.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Tưởng gì, em xuống nói có vài câu là xong, biển này vô tác dụng vì không nằm trong luật, nói chung nên đi theo biển, trừ phi đằng trước xe tải nó bò ra đường thì cứ sang làn phải mà đi.