Chốt ngày ra mắt Toyota Fortuner 2016

miuzicar

Xe tải
Tôi cũng chắc 1 điều. Toy cứ cắt hết, xấu hết cỡ, thì vẫn là số 1 tại thị trường Việt Nam. Các bác ý vẫn tự hào Việt Nam lựa chọn thông minh như Mỹ mà. Nhưng bản chất bên Mỹ Toy luôn rẻ hơn các xe cùng phân khúc, Vnam thì ngược lại.
Những kiểu nói như của cụ mọi người nghe nhiều và quá quen hàng chục năm nay rồi.Tóm lại cụ xem ở Việt Nam mình cái hãng nào,cái xe nào đúng với giá trị thực thì tư vấn cho ae.E cũng đã vài lần mua xe từ 3-4-5 trăm triệu đến trên dưới 1 tỏi,khi vác tiền đi mua mới so sánh cụ thể thì chả có hãng nào nó tốt bụng với ntd Việt mình cả

xecub49

Xe điện
Tôi nghĩ cái suy nghĩ đấy cần thay đổi. Ví như vàng các bác mua đắt hơn thế giới 10% (Vàng của SJC nhà nước) chẳng ai muốn mua nữa. Nhưng cái Camry Việt cấu thành sản phẩn tầm 4-5 trăm triệu. Mình mua giá 1,2-1,3ty. Nhìn mà đau các bác ạ. Dân mình còn nghèo mà sao cứ tôn vinh thần thánh hoá nó. Hãy đưa tất cả về giá trị thực của 1 chiếc xe là phương tiện thoi.
Để thay đổi tư duy cần có thời gian và rất nhiều thứ khác cụ ạ. Bây giờ em không đi Toy nhưng nếu đầu tư 1 tỏi mua xe thì chắc em sẽ xem Toy đầu tiên đấy.

ubisapro

Xe trâu
Hnay đọc báo thấy ghi hộp số 6 cấp, sao bài cụ chủ 5 cấp nhỉ@@

ductienqn

Xe tăng
Thấy bản mới có máy dầu 2.8 at rất hấp dẫn, kiểu này lên gầm cao thôi. Còn về giá thì e nghe giảm từ hơn 10 niên rầu mà thấy giảm đâu chỉ từ tăng đến tăng thôi các bác ạ nên ở VN chỉ chấp nhận thực tế còn cụ nào có điều kiện thì ra nước ngoài sống cho thoả con gà mái.

Lucky

Xe tăng
Với tôi phương tiện k qtrong. Nó k đánh giá 1 con người vì nó là phương tiện k hơn k kém. Tôi cũng đã từng mua và chạy toy cách đây 10 năm. Có thể cac bạn k vừa ý khi tôi chê thần thánh mà các bạn tôn thờ. Tôi k có ý gì hết. Tôi chỉ mong cái xe hãy về đúng giá trị thực cho dân Việt đỡ khổ. Những người có tiền họ cũng chẳng chọn Toy đâu, hau het chỉ người già thế hệ cũ, những gia đình có tiền bằng 3-4 lần cái xe họ muốn mua và vẫn coi cái xe là tài sản họ mới chọn toy. Toy k phải k tốt, rất tốt rất bền nhưng cũng rất đắt khi giá chị cấu thành sản phẩm chỉ bằng 1/3 gia trị các bạn đang mua.
Toy VN cũng đang phải thay đổi nhiều mà cụ. Các xe gần đây đã phải trang bị option với công nghệ mới hơn nhiều, chứ Toy cũng không dám trông chờ vào mấy Fan cuồng đâu. Hiện nay các hãng xe khác đặc biệt là xe Hàn hay mazda đang cạnh tranh quyết liệt với Toy chính điều này giúp người tiêu dùng được lợi, tuy nhiên so với các hãng khác Toy vẫn đang định giá xe quá cao.

longpn

Xe hơi
Vâng, có mỗi con xe Fotuner mà các bác nói luôn cả chuyện cả ngành công nghiệp ô tô VN. Em nói thật là chuyện đấy là chuyện thiên đình rồi ạ, không phải do Háng, cũng không phải do Người tiêu dùng đâu. Thuế má có phải do Háng với Dân mình đặt ra đâu ạ

ô tô 30

Xe tải
Tôi chẳng cuồng xe nào hết. Đơn giản nó là cái phương tiện. Toy rẻ và bền, nhưng về Việt Nam nó k mang đúng hình ảnh của nó. Cắt xén, đẩy giá vô tội vạ, thời buổi này mua xe còn phải xếp hàng... Các bạn hãy công tâm và nhìn nhận xem có đáng không? Còn tôi nghĩ, 3-5 năm nữa cách nhìn sẽ khác, Toy cũng sẽ như Honda ngày xưa thôi.
Tôi nghĩ không hẳn dân Việt cuồng Toy đâu, minh chứng rõ nhất là Toy 86 : cũng thương hiệu đó mà mỗi năm bán được vài chiếc. Chẳng qua những xe của Toy bán chạy là do nó hợp với số đông người dùng về chất lượng, giá, tiện nghi

hung69

Xe tải
Với tôi phương tiện k qtrong. Nó k đánh giá 1 con người vì nó là phương tiện k hơn k kém. Tôi cũng đã từng mua và chạy toy cách đây 10 năm. Có thể cac bạn k vừa ý khi tôi chê thần thánh mà các bạn tôn thờ. Tôi k có ý gì hết. Tôi chỉ mong cái xe hãy về đúng giá trị thực cho dân Việt đỡ khổ. Những người có tiền họ cũng chẳng chọn Toy đâu, hau het chỉ người già thế hệ cũ, những gia đình có tiền bằng 3-4 lần cái xe họ muốn mua và vẫn coi cái xe là tài sản họ mới chọn toy. Toy k phải k tốt, rất tốt rất bền nhưng cũng rất đắt khi giá chị cấu thành sản phẩm chỉ bằng 1/3 gia trị các bạn đang mua.
Nếu chỉ là phương tiên, sao cụ (hoặc em) k mua cái tôi Matit mà đi?

]-[ảiQuân

Xe buýt
Nếu chỉ là phương tiên, sao cụ (hoặc em) k mua cái tôi Matit mà đi?
Nói như cụ là nói Cùn và ko sát chủ đề.
Thực tế với em, nó cũng chỉ là phương tiện mà thôi. Mà đã là phương tiện thì có rất nhiều hãng sản xuất với nhiều trang thiết bị, cấu hình khác nhau... tuy cùng 1 phân hạng. Ở góc độ người dùng, thực tế là em đây, em chọn chếc xe phù hợp trong tầm nhu cầu của mình (dù em dư sức mua phân hạng xe cao cấp, hạng sang), kèm theo trang thiết bị, option sao cho phù hợp với điều kiện của mình là đc. Tuyệt đối không thần thánh hóa quá.
Trước đây, khi mua xe em cũng tham khảo: BMW X5, RAV4, CRV, Fortuner. Nhưng cuối cùng em chốt CRV, vì cái nhu cầu và điều kiện đi lại của mình nó chỉ đến thế, thần thánh hóa làm gì. Rồi mới đây, em cũng bắt đầu xu hướng chuyển sang nghiên cứu Santafe 2016 vì em thích cái công nghệ máy dầu của nó.
Quan điểm của em là Mình phải là người tiêu dùng thực dụng thì mới thông thái đc. Chứ cứ mù quáng Thần thánh hóa chỉ béo mấy ông sale, nó vặt, nó hành cho. Mua đc cái xe mà rước cục tức, cục nhục vào người.

hung69

Xe tải
]-[ảiQuân;24014728 nói:
Nói như cụ là nói Cùn và ko sát chủ đề.
Thực tế với em, nó cũng chỉ là phương tiện mà thôi. Mà đã là phương tiện thì có rất nhiều hãng sản xuất với nhiều trang thiết bị, cấu hình khác nhau... tuy cùng 1 phân hạng. Ở góc độ người dùng, thực tế là em đây, em chọn chếc xe phù hợp trong tầm nhu cầu của mình (dù em dư sức mua phân hạng xe cao cấp, hạng sang), kèm theo trang thiết bị, option sao cho phù hợp với điều kiện của mình là đc. Tuyệt đối không thần thánh hóa quá.
Trước đây, khi mua xe em cũng tham khảo: BMW X5, RAV4, CRV, Fortuner. Nhưng cuối cùng em chốt CRV, vì cái nhu cầu và điều kiện đi lại của mình nó chỉ đến thế, thần thánh hóa làm gì. Rồi mới đây, em cũng bắt đầu xu hướng chuyển sang nghiên cứu Santafe 2016 vì em thích cái công nghệ máy dầu của nó.
Quan điểm của em là Mình phải là người tiêu dùng thực dụng thì mới thông thái đc. Chứ cứ mù quáng Thần thánh hóa chỉ béo mấy ông sale, nó vặt, nó hành cho. Mua đc cái xe mà rước cục tức, cục nhục vào người.
Tranh luân tý cho vui thôi mà
Vậy là môi người 1 quan điểm đung k? (Giống như cụ thây CRV là phù hợp với cụ đó)
(iPad lỗi chính tả lung tung. So ry)

hung69

Xe tải
Quên mất nói thêm là em k thích và k đi Fortuner

manhhagtvt

Xe tải
Website
otoplay.vn
Có nhiều người gọi điện hỏi về xe fortuner 2016 mà hãng chưa có thông tin chính thức nên em cũng rất hóng tin về em nó. Có gì mới các cụ báo e nhé !

ductienqn

Xe tăng
E đang định lên gầm cao 1 trong 2 là CRV và đợi bản máy dầu AT 16 của FT bác nào giúp với, kg biết và VN khi nào mới ra cái này.

nuochoanamnu

Xe buýt
Chả hiểu có gì cải tiến nhỉ, tuổi gì so với santafe

ThangKL

Xe đạp
Thấy bẩu là bê thiết kế của em Hilux mang à các cụ?

ductienqn

Xe tăng
Quan trọng là khi nào ra mắt ở VN gồm những phiên bản nào thì đến bây h chưa ai bít cả.