Chứng khoán tháng 11 - Chứng chuyển mùa, TTCK lấy lại niềm tin cho eggers

Trạng thái
Thớt đang đóng

buggy

Xe tăng
Em tham gia forum cũng đã lâu, nhung ít khi pót bài, chủ yếu đọc bài của các bác, nên bây giờ mạnh dạn pót làm quen với các bác. Bác Bizviet có đang ngắm mã nào ko, có thể share cho em được ko :D
CLC, VGP, VNL cụ cứ mua mỗi ngày 10k đảm bảo trần căng. Ranh mục của lão ấy, em vừa hack xong =))

JamesB

Xe buýt
Thanks cụ Buggy, để tuần sau em xem xem thấy máu máu thì vào 1 chút :D
Em bổ sung mã của cụ Biz là BED, VSH, SFI ... Nói chung là hết vài trang A4. Cụ cứ theo nhưng mỗi lệnh nhỏ hơn 10K thì khó mà CE lắm =))

bes

Xe lăn
Ca xử lý hình sự đầu tiên vì làm giá chứng khoán, vãi đ.á.i rồi các cụ ơi

Tổng giám đốc gì mà trẻ măng thế nhỉ ?

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/11/3BA237D9/

Tổng giám đốc Dược Viễn Đông bị bắt vì làm giá chứng khoán

Cơ quan An ninh điều tra Bộ Công an đã khởi tố, bắt tạm giam ông Lê Văn Dũng (Chủ tịch Hội đồng quản trị kiêm Tổng giám đốc Công ty Dược Viễn Đông) để điều tra hành vi thao túng giá chứng khoán.
> Dược Viễn Đông bị phạt vì vụ thâu tóm khủng

Chiều 26/11, Ủy ban Chứng khoán đã công bố thông tin này, ngay sau khi được cơ quan công an thông báo bắt tạm giam ông Dũng. Việc tổng giám đốc Dược Viễn Đông bị điều tra do làm giá những mã chứng khoán nào hiện chưa được tiết lộ.
Ông Dũng là người đầu tiên bị xử lý hình sự về hành vi thao túng giá chứng khoán kể từ khi tội danh mới này được bổ sung vào Bộ luật Hình sự, có hiệu lực từ 1/1.

fotocopy

Xe tăng
Chắc lỗi mạng cụ ợhh, lúc em chọn tặng rượu nó chuyển sang trừ. Chứ em có gì với cụ đâu (b)
Để rượu về em tạ lỗi nhé (b)
em đội ơn cụ đã rót vang đỏ cho nhà E=M2 làm cho VNI up 2 phiên liên tiếp.
cụ cứ thế phát huy, em mời cụ rượu cả năm ạ :D

ck02ctm

Xe đạp
Bác bes, em cũng vừa nghe tin trên vtv1 về bác tổng giám đốc này, sinh năm 72, đúng là trẻ.

bes

Xe lăn
Bác bes, em cũng vừa nghe tin trên vtv1 về bác tổng giám đốc này, sinh năm 72, đúng là trẻ.
Sau vụ này, các đội lái chùn tay rồi.
Thế thì sao nhỉ, không có lái dẫn dắt thị trường lên nổi không ???

CôngNông

Xe điện
chúng nó có sợ mứt ý cụ ạ, chẳng qua tay nài trẻ mà lại húng mới thế thôi, kiểu ko cho cháu ăn thì cháu cắn lại ý mà hị hị. VN mình là thế mà.
à mà cháu vào nhà A1 Văn phòng chính phủ chơi nghe mấy bác trên đó nc là, trung ương bảo đáng ra năm nay 2010 là VN có 1 ng như cụ Hồ ngày trước suất hiện dưng mừh giờ nè vẫn chưa thấy vì hình như là động chạm đến long mạch gì đó ( xây cả nhà máy xi măng lên trên đầu rồng các cụ ạ ) chẳng biết thế nào vì nghe loáng thoáng quá huhu chẳng nhẽ ông Tung Của định ăn cả ng anh em à hazzzzzzzzzzzzzzz

ck02ctm

Xe đạp
Em thấy nếu các đội lái ko làm lộ liễu quá thì ok. Theo em các đội lái chỉ chùn tay vì đợt giảm điểm dài của thị trường tỏng thời gian vừa rồi làm cho tài chính của họ bị eo hẹp, thêm vào đó qua đợt này thì các công ty chứng khoán cho dùng đòn bẩy sẽ ko còn mạnh tay nữa, điều này cũng làm hạn chế bớt sự sôi động của thị trường. Đợt này thị trường tăng điểm trở lại nhưng em vẫn chưa tin tưởng lắm vì em chưa thật sự thấy có nguồn tiền bền vững đổ vào thị trường, em cũng biết 1 số nhà đầu tư giao dịch nhiều trong thời gian giảm điểm làm họ bị lỗ, mấy hôm nay họ quay lại thị trường toàn dùng đòn bẩy (vì lý do họ eo hẹp về tài chính là chủ yếu) với hy vọng gỡ lại chút ít tỏng đợt tăng này.

Nine

Xe điện
Phấn khởi quá. TT cứ tăng thế này đến cuối năm thì hay quá. Em mời các cụ

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em chào các cụ :))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Dạ cụ có gì chỉ đạo cụ cứ tự nhiên, anh em tất cả đang hóng cụ ạ
hóng gì đâu, cứ chờ 1 tháng nữa ...

Ca xử lý hình sự đầu tiên vì làm giá chứng khoán, vãi đ.á.i rồi các cụ ơi

Tổng giám đốc gì mà trẻ măng thế nhỉ ?

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/11/3BA237D9/

Tổng giám đốc Dược Viễn Đông bị bắt vì làm giá chứng khoán
đấy, bắt đầu rồi, tuyền thế này thì ko phải chờ 1 tháng nữa cho nó yên hàn trở lại thì mới lên được à ..

Em thấy nếu các đội lái ko làm lộ liễu quá thì ok. .... thêm vào đó qua đợt này thì các công ty chứng khoán cho dùng đòn bẩy sẽ ko còn mạnh tay nữa, điều này cũng làm hạn chế bớt sự sôi động của thị trường. ... em cũng biết 1 số nhà đầu tư giao dịch nhiều trong thời gian giảm điểm làm họ bị lỗ, mấy hôm nay họ quay lại thị trường toàn dùng đòn bẩy (vì lý do họ eo hẹp về tài chính là chủ yếu) với hy vọng gỡ lại chút ít trong đợt tăng này.
Còn một đũng nũa, cụ nào mò đũng đợt vừa rồi mò nhầm phải lỗ thủng rồi :D ăn thua cụ nào mở thớt tháng sau mát tay thì VNI lên nhé

hah2005

Xe tăng
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ, em vừa rót một vòng quay về đặt cái chén chờ rượi các cụ.

rfs

Xe điện
Bắt đầu từ 29/11 HNX triển khai giao dịch trực tuyến cho Upcom.

Mốc lại có lợi thế rồi nhé

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cuối tuần mà em rót hết cả can, các bác nhậu của em xong lái xe cẩn thận nhá!

Trạng thái
Thớt đang đóng