[Funland] Chú an ninh soát vé và phí đi tàu bay nội địa

Langthang_Mercedes

Xe container
Việc mua vé nội địa phải khớp tên với người check-in rất nực cười, quan hệ giữa người mua và bán không ngang bằng
Cụ giải thích rõ ý cụ là gì được không, em đọc 3 lần mà vẫn không hiểu gì.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thay ông áo xanh dương bằng camera và phần mềm nhận dạng này nọ (AI) được không bác nhở? Vẫn bố trí vài ông an ninh lảng vảng ở đấy đề phòng khi cần.
Được chứ, em đi Úc cách đây 2 năm, để hộ chiếu lên cái máy quét rồi đi qua thôi, nó còn không thèm mark lên Hộ chiếu nữa, nếu xem qua coi như chưa vào Úc, lúc ra cũng vậy.

toimuondie

Xe container
Được chứ, em đi Úc cách đây 2 năm, để hộ hiếu lên cái máy quét rồi đi qua thôi, nó còn không thèm mark lên Hộ chiếu nữa, nếu xem qua coi như chưa vào Úc, lúc ra cũng vậy.
Cái này là auto gate đúng không cụ?
Việt Nam cũng đang chuẩn bị triển khai, vấn đề là phải có CSDL đủ lớn, công nghệ thì không có gì.

kienvinh

Tháo bánh
Được chứ, em đi Úc cách đây 2 năm, để hộ chiếu lên cái máy quét rồi đi qua thôi, nó còn không thèm mark lên Hộ chiếu nữa, nếu xem qua coi như chưa vào Úc, lúc ra cũng vậy.
Đỡ ối tiền nhân công, mà máy nhận dạng chính xác hơn người.

farevell

Xe buýt
hộ chiếu của cụ schengen hoặc các nước mạnh khác có gắn chip ah, chứ hộ chiếu vn vẫn phải đi cửa chung xếp hàng, đóng dấu như thường.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Blacksoulstone

Xe buýt

ngu ngơ

Xe điện
- Đi tàu bay nội địa, có chú an ninh ngồi chễm chệ trên ghế cao soát vé và CMND...mặt chú ấy luôn buồn, buồn như "vợ chú ấy vừa đi chơi với ai í".

HỎI: Sao đi xe đò nội địa lại không có chú an ninh dòm dòm CMND như vẫy nhỉ ?

- Đi xe đò, bến xe đò cũng xây từ tiền thuế của dân...nhưng sao trong vé xe đò không có một lô, một lốc các loại phí và lệ phí như đi máy bay nội địa nhỉ ?

HỎI: Nếu nhà nước bỏ hết phí và lệ phí sân bay, có khi nào vé máy bay nội địa...rẻ hơn vé xe đò ?
Dạo này vé rẻ thật. Sáng em mua 199k vào SG :)) phí an ninh và sân bãi chiếm 3 phần chắc khó giảm nhất thời điểm này. Tết nhất tới nơi mà khách bay thì ít, lương thưởng chắc giảm nhiều.

UFA

Xe điện
Em bay từ Ba Lê về Tu lu bằng I dì Dét.
Ở ngoài sân bay cũng chịu soi chiếu, xét giấy đủ thứ.
Mà dân Tây cũng như dân Ta cả thôi
Bọn Tây thì tàu hỏa nó còn soi chiếu chưa đừng nói mái bai he he

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đm, rác vãi cả chưởng. Ko có gì kêu thì nằm yên cho đỡ rác. Sân bay nào chả có an ninh kiểm tra giấy tờ tùy thân. Sang Mỹ léng phéng nó còn gáng chân ngồi mịa lên đầu luôn đấy.

search

Xe điện
ông lập thớt ko tìm hiểu đi chửi bới vớ vẩn. An ninh hàng không là phải bắt buộc ktra người lên máy bay có đúng là người trên vé ko.
Vé xe đò có phải ghi tên ko hả thớt. Trước khi chửi bới nên tìm hiểu, ko người ta cười cho là thiếu hiểu biết.

Hơ, em lại tưởng thớt kể chuyện đi kiếm MBBG bị kiểm soát viên nó chặn lại đòi phí. Thôi em ra :D

xebetong

Xe container
Cụ giải thích rõ ý cụ là gì được không, em đọc 3 lần mà vẫn không hiểu gì.
Khi cụ mua vé, cụ ngồi nhà bấm bấm, vậy thì cái vé chỉ cần có code xác định rõ chuyến bay là được cần gì phải họ tên, trường hợp cụ không cần đi thì có thể chuyển nhượng cho người khác như vé tàu ấy

banmotnucuoi

Xe lăn
Trước khi chê trách bất cứ cái gì thì phải tìm hiểu xem các nước có thế ko đã.
Mình là thằng đi sau, tìm xem thằng nào đi trước nó ngon lành mà bắt chước, chứ mò mẫm hay đi tắt thì có khi đâm luôn bụi dậm

poiuy

Xe cút kít
1 đăng thì phí phiếc tính hết vào vé, 1 đằng thì tách ra tính riêng. Thế thôi., chả có đâu bỏ phí đi cả.

poiuy

Xe cút kít
Khác thế nào cụ ?

Tất cả các vật dụng cấm mang lên máy bay đã có kiểm soát bằng cổng quét rồi. Sắm chú dòm dòm CMND có tác dụng chi đâu ?
Xong máy bay rơi oạch 1 phát (phủi phui cái mồm) thì thằng mua vé được đền, thằng bay mất xác.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cái này là auto gate đúng không cụ?
Việt Nam cũng đang chuẩn bị triển khai, vấn đề là phải có CSDL đủ lớn, công nghệ thì không có gì.

Vâng, lúc cấp Visa cũng là Visa điện tử luôn, giá trị 2 năm không in vào Hộ chiếu như trước, vậy nên nhìn vào Hộ chiếu không biết có đi Úc hay không, chỉ thấy có 2 dấu ra vào của VN.

Huthasa

Xe lăn
Tại sao không ?

Soát vật cấm đã có cổng soi, vẫy sắm chú AN ngồi buồn buồn dòm dòm CMND để làm gì ? vừa chậm vừa phản cảm vãi ra với bạn bè quốc tế. Trong vé MB lại phải cộng thêm lương cho chú í (Vé mb càng cao, càng giảm cơ hội sử dụng dịch vụ hàng không của nông dân).

Mà chú AN đấy chả bảo giờ muốn làm công việc dòm dòm CMND đấy đâu...mặt chú í buồn lắm :D
Chắc cụ bị cấm xuất cảnh.

michigan

Xe tăng
Chủ thớt giờ chắc thôi chứ tranh luận gì nữa :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Khi cụ mua vé, cụ ngồi nhà bấm bấm, vậy thì cái vé chỉ cần có code xác định rõ chuyến bay là được cần gì phải họ tên, trường hợp cụ không cần đi thì có thể chuyển nhượng cho người khác như vé tàu ấy
Vé là một dạng HĐ vận chuyển, Hàng không nó chỉ giao kết với người mua định danh thôi, cụ không thích thì vẫn mua vé tàu/ô tô để chuyển nhượng được, ai cấm đâu. Còn tại sao hàng không phải thế thì nó có ý nghĩa cả đấy (nếu chỉ ở VN không thôi thì cụ chửi thoải mái chứ đâu cũng vậy). Đơn giản vé tàu ngày thường thì chả ai quan tâm nhưng vé Tết cũng phải định danh mặc dù việc kiểm soát này cho vui, nếu thực sự kiểm soát tốt thì cụ biết rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối: