[Funland] Chú an ninh soát vé và phí đi tàu bay nội địa

QUANG1970

Tháo bánh
Cái đó qui định rõ rồi, trẻ dưới 14 lên máy bay phải đi cùng người lớn là xong (cái này xử người đó), em chỉ trả lời câu dễ hay khó hơn và cam kết của cụ trên kia thôi. Em ví von nếu cam kết lên máy bay nó bị làm sao, máy bay quay đầu thì trả tiền á? :D :D :D

Văn bản pháp quy và khi áp dụng nó không như cái thư tình hay mấy câu bác viết lúc tranh cái lấy được: Mọi câu chữ cùng như đối tượng "tham gia hay dính dấp" phải rõ ràng phân minh và có lý chứng !

Cụm từ "người đi cùng" không rõ ràng! Ông hàng xóm chị vú em (của em bé dưới 14 tuổi) cũng có thể là người đi cùng! Và dĩ nhiên trước tòa họ không có trách nhiệm trừ khi có văn bản ủy thác của cha mẹ bác ạ!

Bác "thích viết" trả lời, mà có biết và hiểu câu "Khẩu thiệt vô bằng" không? :P

Chỉnh sửa cuối:

gaquay123

Xe tăng
E về từ Paris, trasit qua Doha cách đây chục năm, hành lý của em vẫn phải soi lại, người cũng khám lại mặc dù em chưa ra khỏi khu vực an ninh. Lần khác cũng khoảng thời gian đó bay từ Venezuela về, nó bắt vào phòng riêng lột sạch đồ ra nữa cơ, nghệ bảo kiếm tra mà túy.

Chắc Nam Mỹ tình hình ma túy phức tạp nên vậy! Chứ tội phạm em thấy nó có thể cho ma túy vào BCS rồi nuốt vào dạ dày, hoặc đút vào hậu môn, nữ thì cho vào bộ phận nhạy cảm để qua mặt kiểm soát an ninh, lúc đó thì phải cởi hết cũng đúng, có khi dùng cả chó nghiệp vụ! Còn cởi giày để chống mìn dẻo, thuốc nổ dẻo để trong khoang giày bí mật! Nói chung là vô cùng phức tạp, chỉ là công chúng số đông không biết nên thấy vô lý! Em thì thấy OK, thủ tục phiền 1 chút nhưng chính mình thấy yên tâm và thoải mái hơn khi bay!

Langthang_Mercedes

Xe container
Văn bản pháp quy và khi áp dụng nó không như cái thư tình hay mấy câu bác viết lúc tranh cái lấy được: Mọi câu chữ cùng như đối tượng "tham gia hay dính dấp" phải rõ ràng phân minh và có lý chứng !

Cụm từ "người đi cùng" không rõ ràng! Ông hàng xóm chị vú em (của em bé dưới 14 tuổi) cũng có thể là người đi cùng! Và dĩ nhiên trước tòa họ không có trách nhiệm trừ khi có văn bản ủy thác của cha mẹ bác ạ!

Bác "thích viết" trả lời, mà có biết và hiểu câu "Khẩu thiệt vô bằng" không? :P
Hiện nay qui định trẻ dưới 14 tuổi chỉ cần booking cùng một người trên 18 tuổi là được lên máy bay cùng người đó và không phải ủy quyền từ bố mẹ hay cam kết gì cả. Trường hợp không booking cùng thì chỉ cần thông báo tại quầy cũng được luôn. Hãng Hàng không gọi là "người đi cùng" chứ không phải em. Bác chẻ chữ ra và thể hiện hiểu biết kiểu suy đoán của mình làm gì vậy?

QUANG1970

Tháo bánh
Hiện nay qui định trẻ dưới 14 tuổi chỉ cần booking cùng một người trên 18 tuổi là được lên máy bay cùng người đó và không phải ủy quyền từ bố mẹ hay cam kết gì cả. Hãng Hàng không gọi là "người đi cùng" chứ không phải em. Bác chẻ chữ ra và thể hiện hiểu biết kiểu suy đoán của mình làm gì vậy?
Mời bác đi thực tế rồi biết "người đi cùng này" là ai và an ninh sân bay sẽ ntn nhất là trong những chuyến bay quốc tế!

Chuyến bay nội địa thì sẽ linh động hơn vì "kiến trong miệng chén còn bò đi đâu"? :P

Langthang_Mercedes

Xe container
Mời bác đi thực tế rồi biết "người đi cùng này" là ai và an ninh sân bay sẽ ntn nhất là trong những chuyến bay quốc tế!

Chuyến bay nội địa thì sẽ linh động hơn vì "kiến trong miệng chén còn bò đi đâu"? :P
Xin lỗi bác về kiến thức trên giấy mà thích thể hiện rồi coi thường người khác. Con em (dưới 14 tuổi) năm nào "chị vú" cũng dẫn về HN mà chả cần ủy hay quyền. Em không nói đến linh hay động mà nói về qui định, mà qui định thì he he nó luôn đúng chứ không linh động với em vì em dân đen không đi cùng đoàn có Hộ chiếu ngoại giao như bác.

Còn về đi Quốc tế, xíu nữa em rảnh sẽ hầu bác vì em còn lấn cấn một tý chưa rõ, có thể nó chặt chẽ hơn về vấn đề khác.

QUANG1970

Tháo bánh
Xin lỗi bác về kiến thức trên giấy mà thích thể hiện rồi coi thường người khác. Con em (dưới 14 tuổi) năm nào "chị vú" cũng dẫn về HN mà chả cần ủy hay quyền. Em không nói đến linh hay động mà nói về qui định, mà qui định thì he he nó luôn đúng chứ không linh động với em vì em dân đen không đi cùng đoàn có Hộ chiếu ngoại giao như bác.

Còn về đi Quốc tế, xíu nữa em rảnh sẽ hầu bác vì em còn lấn cấn một tý chưa rõ, có thể nó chặt chẽ hơn về vấn đề khác.
1/ Khi chị vú dẫn thì động thái của cả hai đã đang và sẽ được anh ninh sân bay theo dõi và biết nên sẽ không "bới bệnh" ra làm gì cân thiết thì họ sẽ kêu em bé ra và hỏi mấy câu là xong. Không thể nào qua mắt an ninh sân bay được! Trừ khi có một "lý nào nào khác", còn lại thì anh ninh sân bay VN là một trong nhưng sân bay có an ninh rất tốt "một con kiến cùng không lọt qua được" bác ạ! :P

2/ Thường mọi cái mà có "yếu tố nước ngoài" thi sẽ không đơn giản. :))

Chỉnh sửa cuối:

glory4us

[Tịch thu bằng lái]

Cái vụ ủy quyền hoặc cha mẹ đi cùng bỏ hồi 2019. Nên về giấy tờ là không sai. Cái em nói ở đây là nếu có sự vụ thì trẻ em dễ được mời ở lại sân bay với đủ lý do chung chung về sức khỏe, an ninh... với VNA thì quy định ở điều 8 điều lệ vận chuyển nhé. Lệ Quyên cho con tè vào túi nôn còn bị phạt 4 củ cơ.

Langthang_Mercedes

Xe container
1/ Khi chị vú dẫn thì động thái của cả hai đã đang và sẽ được anh ninh sân bay theo dõi và biết nên sẽ không "bới bệnh" ra làm gì cân thiết thì họ sẽ kêu em bé ra và hỏi mấy câu là xong. Không thể nào qua mắt an ninh sân bay được! Trừ khi có một "lý nào nào khác", còn lại thì anh ninh sân bay VN là một trong nhưng sân bay có an ninh rất tốt "một con kiến cùng không lọt qua được" bác ạ! :P

2/ Thường mọi cái mà có "yếu tố nước ngoài" thi sẽ không đơn giản. :))
2/ Vụ nước ngoài bỏ ra một bên, không nói đơn giản hay phức tạp mà là qui định, cứ đúng mà làm nhưng cũng chả có j to tát, con cháu em vẫn đi du lịch đều dù có đi cùng bố mẹ hay không.

1/ Cụ đọc lại post #161, #164 và post #166 của chính cụ đó xem có phải câu nọ tự chửi câu kia không? "Động thái" với "khẩu thiệt vô bằng" chắc khác nhau nhiều lắm nhỉ?

P/S: Em có chê anh ninh sân bay VN đâu mà cụ phải nâng bi họ kinh thế, họ làm tốt đất nước được nhờ nhưng không cần phải dạy nghiệp vụ cho họ.