[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Mandalord

Xe điện
Giết người đâu bác.
Họ bảo vệ tài sản hợp pháp của họ một cách cũng khá hợp pháp trước đối thủ rất anh dũng và được cho là có cả súng dao kéo thương kích đại đao ớt bột.
Bác có cần bổ sung không?
Đấy là nói vui vui trên này thôi cụ. Chứ CA, kiểm sát còn có cấp trên, sau sơ thẩm còn có phúc thẩm và giám đốc thẩm. Có muốn bẻ lái vụ việc đi, cũng sợ sau này có người lôi ra làm cớ đánh mình chứ.

Giangkpi

Xe buýt
Khu nhà em chó đi bậy nhiều. Em cũng bức xúc nhưng em không nghĩ trộm chó là giải pháp để chống thả rông và đi bậy. Vì chả biết tụi nó bắt thả rông được bao nhiêu nhưng ngay trong thớt này đã có những cụ mợ bức xúc vì bị bọn trộm nhảy vào tận sân hoặc dùng khều, thòng lọng các kiểu bắt chó ngay trong sân nhà họ. Lại còn mang hung khí. Em ủng hộ làm như ở quê, dân bắt được trộm chó tẩn hội đồng.
vâng nhưng em nghĩ vấn đề chó thả rông nhiều hơn bởi em chưa thấy trôm chó bao h nhưng thấy mấy con chó ngoài đường cả ngày, dẫn con ra sân chơi cũng gặp mấy con to gấp đôi con mình ko rọ móm đang đuổi nhau, đến hãi

Opel Astra

Xe điện
Khu nhà em chó đi bậy nhiều. Em cũng bức xúc nhưng em không nghĩ trộm chó là giải pháp để chống thả rông và đi bậy. Vì chả biết tụi nó bắt thả rông được bao nhiêu nhưng ngay trong thớt này đã có những cụ mợ bức xúc vì bị bọn trộm nhảy vào tận sân hoặc dùng khều, thòng lọng các kiểu bắt chó ngay trong sân nhà họ. Lại còn mang hung khí. Em ủng hộ làm như ở quê, dân bắt được trộm chó tẩn hội đồng.
Em ủng hộ làm như ở quê, dân bắt được trộm chó tẩn hội đồng, rồi chặt tay và công bố: Trộm cắp và cái kết, bác ạ.
Đảm bảo hết sạch Trộm chó nói riêng và Trộm cắp nói chung.

tienaka

Xe điện
qua em xem cái clip, xe lao vèo cái ép trộm dính sát tường, ảnh hiện trường ko phải treo lên đâu các cụ, dính lên thế đấy

Fan gentra

Xe điện
Như ảnh chụp tư thế trồng chuối trên e thiên về khả năng sau khi bất tỉnh có sự can thiệp buộc chân vào hàng rào thả đầu xuống đất mới có tư thế khó như vậy
hình như ko phải buộc chân đâu cụ ...chân bị đâm xiên qua cái đầu nhọn của hàng rào đấy..thấy công an đặt số hiện trường như này là 2 thằng trộm die rồi ..khộ cả 3 luôn . chủ chó ,chó , trộm...vvv

BCHQS

Xe máy
Thấy thông tin ban đầu thì chủ chó bị tóm vì tội điều khiển phườn tiện tốc độ cao gây tai nạn. Còn tội giết người này kia là các cụ tự vẽ ra.

dongnat123

Xe container
Cụ chủ chắc xem phim Jonh Wick nhiều quá, cơ mà đây là đời thật, nhận vài quyển là nhẹ

juve99

Xì hơi lốp
hình như ko phải buộc chân đâu cụ ...chân bị đâm xiên qua cái đầu nhọn của hàng rào đấy..thấy công an đặt số hiện trường như này là 2 thằng trộm die rồi ..khộ cả 3 luôn . chủ chó ,chó , trộm...vvv
Xiên kiểu gì mà đỡ dc cả người 70-80kg k rơi, cụ nhìn 2 tay có giống bị trói ko, tư thế kia có cố tình làm còn khó nói gì tông xe. Cái mũi giáo hàng rào nó thẳng lên trời, để xiên vào chân thì người phải bay từ trên xuống

longkaca

Xe tải
Xiên kiểu gì mà đỡ dc cả người 70-80kg k rơi, cụ nhìn 2 tay có giống bị trói ko, tư thế kia có cố tình làm còn khó nói gì tông xe. Cái mũi giáo hàng rào nó thẳng lên trời, để xiên vào chân thì người phải bay từ trên xuống
Cụ kiếm video xem đi,chạy tốc độ cao ép sát vô tường văng lên đó, ép kiểu đó thì ng sắt may ra sống chứ ng thường thì nát bấy

Toàn Hoa

Xe hơi
Em ủng hộ làm như ở quê, dân bắt được trộm chó tẩn hội đồng, rồi chặt tay và công bố: Trộm cắp và cái kết, bác ạ.
Đảm bảo hết sạch Trộm chó nói riêng và Trộm cắp nói chung.
Để bắt được trộm chó nói riêng và trộm cướp nói chung không hề đơn giản tý nào. Nhiều khi phải có sự liều lĩnh + thiệt hại của cải để bắt được nó. Ở quê rất nhiều vụ chết vì đuổi trộm chó ( phóng xe tốc độ cao tai nạn, bị bọn trộm bắn tên, đâm dao...). Trừ khi có đông người và vũ khí tự vệ, nếu solo với tụi ở chân tường thì khó thắng lắm.

chanthat123

Xe tăng
Ko giữ được bình tĩnh trong trường hợp này cũng dễ hiểu. Đi đường thôi thi thoảng bị xe khác dí mình còn nổi điên muốn đuổi theo ăn thua chứ nói gì bọn trộm chó mất dạy đã ăn trộm chó xong còn dí điện, ném ớt bột, xiên chủ nhà thách thức coi thường chủ nhà

--Lamborghini--

Xe lăn
Ở dưới đất mà ngã tư thế trồng cây chuối như hình cũng rất khó, giống như là đang lao đầu từ trên hàng rào xuống đất hơn
Xe ô tô ép sát vào bờ tường vs tốc độ cao mà, hai đồng trí chộm chó chết ngay tại chỗ.
Haizz, chủ chó vụ này đi chắc cũng hơi lâu.

--Lamborghini--

Xe lăn
Vụ này ko đơn giản đâu cụ, kn sau nhiều năm tham gia điều tra án điểm, vv ko chỉ dừng lại ở tông xe, mà còn 1 nhóm người nữa tham gia buộc chân nạn nhân lên hàng rào. Cụ để ý, tay nạn nhân k chống xuống đất, lại đang hốt hoảng sao có thể dựng 1 chân lên trời khó như ảnh được. Cao thủ đại nội vũ trụ cũng k thể dựng chân ở tư thế kia dc
Cụ xem clip ý, cú đâm khá mạnh.
Theo thôn tin báo trí thì bọn nó còn dùng súng để bắn lại.

Opel Astra

Xe điện
Để bắt được trộm chó nói riêng và trộm cướp nói chung không hề đơn giản tý nào. Nhiều khi phải có sự liều lĩnh + thiệt hại của cải để bắt được nó. Ở quê rất nhiều vụ chết vì đuổi trộm chó ( phóng xe tốc độ cao tai nạn, bị bọn trộm bắn tên, đâm dao...). Trừ khi có đông người và vũ khí tự vệ, nếu solo với tụi ở chân tường thì khó thắng lắm.
Thì bác làm như mấy đồng chí Arab ấy: Chặt tay vài chú, đề mô toàn cuốc.

Như tôi đã đảm bảo: Cục thi hành án trộm cắp bên bển vắng như chùa bà đanh mà.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ kiếm video xem đi,chạy tốc độ cao ép sát vô tường văng lên đó, ép kiểu đó thì ng sắt may ra sống chứ ng thường thì nát bấy
E k nói sống hay ko, mà đang nói về tư thế kia là rất khó và ko logic. Đầu k chạm đất, tay ko chống thì lấy gì để đỡ cả cái thân kia nếu ko buộc chặt chân vào hàng rào

juve99

Xì hơi lốp
Cụ xem clip ý, cú đâm khá mạnh.
Theo thôn tin báo trí thì bọn nó còn dùng súng để bắn lại.
Đầu tiên ô nào chả xem clip rồi mới đọc chứ cụ, cái này bản năng rồi. Cụ xem coment trên, k thể có tư thế tự nhiên như ảnh dc nếu k có người can thiệp

--Lamborghini--

Xe lăn
Đầu tiên ô nào chả xem clip rồi mới đọc chứ cụ, cái này bản năng rồi. Cụ xem coment trên, k thể có tư thế tự nhiên như ảnh dc nếu k có người can thiệp
Ủi từ đằng sau thì ng bay lên là bt.
Tai nạn gt nh tình huống hiện trường còn chả hiểu sao cả xe nó lại như thế được nữa là.