[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

dao_hiep

Xe buýt
Mạng người rẻ thế hay sao.

juve99

Xe cút kít
Chó thả rông cắn người thì sao? Ko thả rông đâu có mất, có qui định rồi mà.
Có khi chỉ là tai nạn giao thông do say rượu thật ấy chứ.
Tư thế khó như vậy mà nhiều cụ vẫn nghĩ do tông xe được nhỉ. 2 tay thả lỏng, đầu k chạm đất, vđv xiếc cũng ko thể làm dc, lại còn chụp dc ảnh khoảnh khắc lúc chưa ngã xuống đất nữa

7usd

Xe điện
Em ghét những tên đi ăn trộm nhưng em g
hét những người nuôi chó hơn, trừ chó cảnh size nhỏ. Kết hợp 2 điều trên em không ghét trộm chó.
Vụ này chủ chó ác quá. Giả sử không phải chó, mà là người thân cũng phải giao tội phạm cho công an để pháp luật xử lý. Đâm xe thế kia quá dã man, hung hăng như chó
Hôm lâu vtv có cái phóng sự phòng vấn 1 ông trung niên rảnh ngồi công viên, ông ấy đếm 10 ông chủ chó thì 10 ông dẫn chó ra ị đái như ko ấy. Rất chi là bức xúc.

dalink

Xe điện
Ghê thật, nhưng 1 số con chó nó tình cảm với chủ, chủ lại rất quý bọn nó, nên bỗng nhiên mất 1 người "bạn" thân thiết thì cực kỳ cay.
Nhưng mà thế này dở rồi. 2 thằng kia die, chó die, chủ chó đi tù.
Đúng rồi. Có những con chó còn đáng quý hơn con người, ví dụ mấy thằng trộm chó kia.

Lux.Queen178

[Tịch thu bằng lái]

Giangkpi

Xe buýt
Có cách nào hạn chế cái nạn trộm chó không các cụ nhỉ. Em nghĩ bên CA mà làm quyết liệt là cũng giải quyết được vấn nạn này chứ ạ.
trước tiên cần dẹp bỏ nạn chó thả rông ko rọ mõm vs đi bậy nữa cụ nhé, công viên vs sân chơi nhiều trẻ em thường xuyên có chó thả rông ko rọ mõm, em rất bức xúc vấn đề này, ko thả rông thì sao nó trộm đc

avile01

Xe máy
Công an đang điều tra tội vi phạm quy định gây tai nạn giao thông nhé các cccm.
Theo em dựa trên tình huống đúng phải là tội cố ý giết người cơ, conan mà điều tra đưa ra kết luận này chắc cũng thấu tình đạt lí vì cũng khó và không thể trị được bọn cẩu tặc này

Opel Astra

Xe điện
Giết người thế này thì khổ rồi. Dù bắt trộm cho là hành động ăn trộm. Nhưng giết người thế này thì cũng không nên, giờ đi tù và bị quy tội giết người, Gia đình tan nát thế này có khổ không.
Giết người đâu bác.
Họ bảo vệ tài sản hợp pháp của họ một cách cũng khá hợp pháp trước đối thủ rất anh dũng và được cho là có cả súng dao kéo thương kích đại đao ớt bột.
Bác có cần bổ sung không?

Mimeo

Xe điện
Bạn cún e nuôi khôn và rất tình cảm. Nhà e coi nó như thành viên trong gđ. 1 ngày đang ngồi trong nhà nghe oẳng phát e xách dao chạy theo ko kịp. Cno xông hẳn vào sân nhà e lôi cún đi. Hôm đó đuổi kịp e cũng chém. Cả nhac buồn quá nên ko nuôi thêm cún nào nữa. Sau đấy thời gian mèo cno cũng xơi nốt mấy con.
Thương quá cụ ạ. Bọn trộm chó ấy nó tàn ác còn thua cả súc vật. Pháp luật quá lỏng lẻo nên chúng nó mới càng được thể hoành hành.

Nhà em nuôi 2 con chó, sân trước rộng, cổng và hàng rào thấp tịt, trộm chó khu này cũng hoành hành nên thực sự rất lo đêm hôm bị chúng nó viếng thăm :(

ChienXuanAng

Xe đạp
Dù gì thì gì mạng người vẫn là lớn nhất, tội trộm cắp không ở đâu, thời nào xử chết cả. VN đợt này đang đỉnh điểm chết vì bệnh dại, có chó thì phải giữ trong nhà, thả rộng một là bị trộm, hai là nhỡ nó cắn người. Coi chó là bạn nên thằng lái xe đầu óc cũng ngang bạn nó.

Race Dead

Xe điện
Nhìn ảnh thế kia thì cả 2 thanh niên đều đi xa rồi phải ko các cụ ?

Ken Hạ Long

Xe điện
Lâu lâu không được miếng thịt nào cũng thèm,nhưng mà thấy người ta hi sinh cả mạng sống để kiếm miếng ăn về cho thì kể cũng không đáng.Thôi thì nhịn mồm nhịn miệng vậy.

Lux.Queen178

[Tịch thu bằng lái]
Giết người đâu bác.
Họ bảo vệ tài sản hợp pháp của họ một cách cũng khá hợp pháp trước đối thủ rất anh dũng và được cho là có cả súng dao kéo thương kích đại đao ớt bột.
Bác có cần bổ sung không?
Bổ sung cái gì? bổ sung cái "..được cho là có cả súng dao kéo thương kích đại đao ớt bột" đi xem nào.
Mạng người là quan trọng nhất, có thể bắt bọn trộm nhưng ông nhậu rồi ông dùng nguyên con xe 7 chỗ to như thế để ép chết 2 mạng người , ông có quyền đó à. Biết trộm chó cũng không ra gì, nhưng đây là 2 mạng người, có cần hả hê thế không?

Lux.Queen178

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn ảnh thế kia thì cả 2 thanh niên đều đi xa rồi phải ko các cụ ?

Chết tại chỗ rồi cụ ạ. Nói chung là nên bỏ/ bớt ăn thịt chó cũng có cái lợi là những vụ như này sẽ ít xảy ra hơn.

Opel Astra

Xe điện
Bổ sung cái gì? bổ sung cái "..được cho là có cả súng dao kéo thương kích đại đao ớt bột" đi xem nào.
Mạng người là quan trọng nhất, có thể bắt bọn trộm nhưng ông nhậu rồi ông dùng nguyên con xe 7 chỗ to như thế để ép chết 2 mạng người , ông có quyền đó à. Biết trộm chó cũng không ra gì, nhưng đây là 2 mạng người, có cần hả hê thế không?
Vài thằng trộm chó không xứng đáng được làm người, và tụi nó biết chuyện đó.
Biết rằng, đi trộm tài sản hợp pháp của thiên hạ, có thể mất cái mạng rẻ mạt của chúng nó.

Thế không dùng xe to, vậy ta xài xe nhỏ chăng.

Vụ dao gươm kiếm ớt của trộm chó, bác có cần tôi ví dụ không?

Bigtenis

Xe tải
Tôi đi về muộn, khoảng 1h. Trộm chó đang trộm chó. Thấy tôi cầm điện thoại có ý thắc mắc làm gì thế. Nó bắn súng điện sát người thị uy luôn.

Mà cũng đé o biết thị uy hay bắn thẳng tôi nữa...

Bắt thì còn nói chuyện đé o gì. Ông MẠNG NGƯỜI QUAN TRỌNG NHẤT???

Opel Astra

Xe điện
Tôi đi về muộn, khoảng 1h. Trộm chó đang trộm chó. Thấy tôi cầm điện thoại có ý thắc mắc làm gì thế. Nó bắn súng điện sát người thị uy luôn.

Mà cũng đé o biết thị uy hay bắn thẳng tôi nữa...

Bắt thì còn nói chuyện đé o gì. Ông MẠNG NGƯỜI QUAN TRỌNG NHẤT???
Đấy là cậu bắn trình kém, nó mới bắn trượt bác.
Thế nên, tôi thấy ta nên học tụi Arab: bên nớ ít trộm cắp ghê lắm.

Cục thi hành án trộm cắp vắng như chùa Bà Đanh.

tuha_vt2015

Xe tăng
Thương con chó cũng nên mức độ thôi !
Giờ xe hỏng, người vào tù, người thân cũng ảnh hưởng lớn, có thể mất cả tương lai tốt đẹp của con nhỏ.
Cái mất quá lớn !
Hoặc trùng hợp là mấy ông này đi nhậu về chạy ẩu thật, đường thì bé tí - ai mà từ trong cổng/ ngõ đi ra thì cũng bay tung luôn !

Chỉnh sửa cuối:

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Tội này là giết người. CA quy vào vi phạm quy định GT là nhẹ rồi