[Funland] Chữ "Duyên" và số mệnh

Mr.Phuc

Xe tải
Em chưa tin vào mấy chuyện này lắm nên em vào hóng các cụ đàm đạo xem có ngộ ra đc j ko .

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Nó có ứng với tổng thể, đó là số phận, còn tuỳ số phận từng người mà mức TỔNG THỂ của mỗi người có sự chênh lệch nhau

xemay_oto89

Xe điện
Cháu tin là có số phận nhưng cháu tin là k có 1 ông thầy nào xem dk số phận của 1 ai đó

diboduoimua

Xe tăng
Là do ngẫu nhiên hết

Tất cả chỉ là ngẫu nhiên, tỉ người thì sẽ có người dc sinh ra trong nhà giàu nhà nghèo. Tử vi, lý số gì cũng chỉ là từ thống kê mà ra.
Cụ giải thích nốt luôn tại sao Con người ta sinh ra vào giờ ấy, ngày ấy thì lại có Tính cách ấy, số phận ấy... chứ cái cụm từ Thống kê ở đây thoạt nghe tưởng Khoa học, nhưng ngẫm kỹ là giới hạn mà mấy ông làm Khoa học không lý giải được.

Teen

Xe điện
Cháu chào các cụ.
Cháu biết trên này có nhiều cụ rất giỏi, có nhiều cụ được đi nhiều, tiếp xúc nhiều nên có nhiều kinh nghiệm sống. Có nhiều cụ cũng đã lớn tuổi, trải qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống.
Cháu thì cũng còn trẻ, nhưng lại thích tìm hiểu về tử vi, phong phủy... Nhưng chắc không có Duyên và chắc cũng khó, nên thành ra không biết gì các cụ ạ.
Câu hỏi này cháu cũng đã tự hỏi, tìm hiểu lâu rồi.
Theo các cụ, trong cuộc sống, câu " Vạn sự tùy Duyên" có đúng không ạ.
Các cụ có tin vào số phận không ạ.
Cháu cũng nghĩ, khi đưa ra câu hỏi dạng này, sẽ có nhiều câu trả lời trái chiều nhau. Người tin, người không tin.
Riêng cháu thấy như thế này, nhiều lúc cháu cố gắng, chuẩn bị làm 1 việc gì đó thật tốt, thì kết quả lại không như mong muốn. Nhưng nhiều khi, có những việc, những chuyện, mình không nghĩ làm tốt, lại thành tốt ạ.
Hoặc, cháu thấy trong tử vi, xem chỉ tay, nhiều thầy nói về tương lai rất chuẩn. Đó có phải là số phận không các cụ nhỉ.
Cháu mong nhận được ý kiến, cũng như các cụ kể chuyện của bản thân, để cháu có thể học hỏi ạ.
Cháu mời các cụ ly rượu cho có tinh thần học hỏi ạ.
P/s: cháu còn trẻ, nên cháu cũng không dựa vào số mệnh để an bài, lười phấn đấu đâu các cụ ạ. Cháu vẫn luôn phấn đấu cho bản thân và gia đình. Nhưng đôi lúc ngồi ngẫm lại, cháu lại tự hỏi như vậy thôi ạ
Đúng là còn trẻ. Mọi thứ vẫn ngổn ngang...như ngăn tủ mà lại chứa đủ thứ đồ. Đôi khi, còn ko biết là có thứ hữu ích trong tương lai. Chữ duyên cũng như chữ may mắn ở phương Tây. Số phận...tin hay không là câu hỏi kinh điển. Khổ cái, nó là sản phẩm của rất nhiều khuôn đúc xã hội :)

NVV

Xe tăng
Nghe mẹ em kể rằng năm em lên 2 tuổi khi đang chơi ngoài Ngõ thì có 1 vị đạo sỹ đi qua.
Nhìn thấy em vị đạo sỹ liền thốt lên, quả thực cậu bé này có 1 tướng mạo phi thường.
Ngay sau đó vị đạo sỹ hỏi cặn kẽ giờ sinh, ngày sinh...các kiểu của em rồi bấm đốt ngón tay chầm chậm phán:
Cháu bé này sau lớn lên ắt sẽ làm rạng danh dòng tộc. Đi làm bằng xe 4 bánh, có tài xế riêng và lúc nào trên tay cũng có 1 sấp tiền.
Và quả thực đúng như vậy các cụ ạ.
Hiện giớ em đang làm lơ xe bus.

Teen

Xe điện
Cụ giải thích nốt luôn tại sao Con người ta sinh ra vào giờ ấy, ngày ấy thì lại có Tính cách ấy, số phận ấy... chứ cái cụm từ Thống kê ở đây thoạt nghe tưởng Khoa học, nhưng ngẫm kỹ là giới hạn mà mấy ông làm Khoa học không lý giải được.
Cụ đang tuyệt đối hóa nó thôi, chứ em nghĩ nó chỉ là...CÓ KHẢ NĂNG như vậy. Chứ nào có thể là Tính cách ấy, số phận ấy...Giả dụ, cụ to khỏe, nhà có anh em trai, nhà gần sân bóng...liệu có khả năng cao cụ thích đá bóng ko ah? Sâu hơn chút, nếu cụ thuận chân trái, cụ có khả năng cao hơn đá hậu vệ trái. Hậu vệ trái chứ ko phải tiền vệ trái hay tiền đạo trái nhé...Cụ nên tìm hiểu sâu hơn về thống kê :))

diboduoimua

Xe tăng
Cụ đang tuyệt đối hóa nó thôi, chứ em nghĩ nó chỉ là...CÓ KHẢ NĂNG như vậy. Chứ nào có thể là Tính cách ấy, số phận ấy...Giả dụ, cụ to khỏe, nhà có anh em trai, nhà gần sân bóng...liệu có khả năng cao cụ thích đá bóng ko ah? Sâu hơn chút, nếu cụ thuận chân trái, cụ có khả năng cao hơn đá hậu vệ trái. Hậu vệ trái chứ ko phải tiền vệ trái hay tiền đạo trái nhé...Cụ nên tìm hiểu sâu hơn về thống kê :))

Khi mình còn chưa hiểu thì tốt nhất nên tìm hiểu hoặc hỏi, không nên nói linh tinh cụ ạ...

xukixuka

Xe tải
Là dựa vào những người đã biết, ví dụ ông A sinh ngày giờ đó dc làm quan, nhưng yểu mệnh,... rồi tìm những người khác thì thấy là có số lượng tương đối nhiều người sinh vào ngày giờ đó có vậy là nhân lên thành điển hình, và càng ngày thì bộ số liệu này càng được bổ sung nhiều. Khi xem thì chỉ cần tỷ lệ đúng 1, 2% thôi là người dc đoán trúng đó đã truyền miệng đến bao nhiêu người nữa rồi. Tương tự cho xem tướng ,..

diboduoimua

Xe tăng
Là dựa vào những người đã biết, ví dụ ông A sinh ngày giờ đó dc làm quan, nhưng yểu mệnh,... rồi tìm những người khác thì thấy là có số lượng tương đối nhiều người sinh vào ngày giờ đó có vậy là nhân lên thành điển hình, và càng ngày thì bộ số liệu này càng được bổ sung nhiều. Khi xem thì chỉ cần tỷ lệ đúng 1, 2% thôi là người dc đoán trúng đó đã truyền miệng đến bao nhiêu người nữa rồi. Tương tự cho xem tướng ,..
Cụ đang đứng ngoài và nhận xét 1 cách phiến diện thôi. Khi cụ nghiên cứu tinh thông Lý số cụ sẽ thấy tỷ lệ đúng của nó là rất cao (chắc phải trên 50% chứ không phải 1-2% như cụ võ đoán).

Và chính cụ nghĩ nó chỉ đúng khoảng 1-2% nên cụ chụp mũ cho nó là 1 dạng Thống kê.

xukixuka

Xe tải
Cụ đang đứng ngoài và nhận xét 1 cách phiến diện thôi. Khi cụ nghiên cứu tinh thông Lý số cụ sẽ thấy tỷ lệ đúng của nó là rất cao (chắc phải trên 50% chứ không phải 1-2% như cụ võ đoán).
Và chính cụ nghĩ nó chỉ đúng khoảng 1-2% nên cụ chụp mũ cho nó là 1 dạng Thống kê.
Hơn 50% kiểu là em xem quẻ báo ngày mai trời mưa .

diboduoimua

Xe tăng
Hơn 50% kiểu là em xem quẻ báo ngày mai trời mưa .
50% là 1 con số khiêm tốn, còn thực chất nó phải trên 80% cụ ạ. Còn cụ vốn dĩ đã không biết, không tin thì phản biện kiểu cùn là tất nhiên rồi. Còn nếu cụ muốn thử, cụ đưa dữ liệu ngày sinh của cụ lên đây, em sẽ nhờ người nói chi tiết Tính cách, biến cố về cuộc đời cụ cho cụ nghiền ngẫm...

Mr.Phuc

Xe tải
50% là 1 con số khiêm tốn, còn thực chất nó phải trên 80% cụ ạ. Còn cụ vốn dĩ đã không biết, không tin thì phản biện kiểu cùn là tất nhiên rồi. Còn nếu cụ muốn thử, cụ đưa dữ liệu ngày sinh của cụ lên đây, em sẽ nhờ người nói chi tiết Tính cách, biến cố về cuộc đời cụ cho cụ nghiền ngẫm...
Cụ biết chỗ nào xem tốt để xem chiêm nghiệm xem tn?

Anhtuan2201

Xe hơi
Các cụ có thể giải thích rõ hơn về 1 số loại duyên được không: duyên vợ chồng, duyên bán hàng, duyên lô đề.
Cái này quá rộng và rắc rối cụ :)) cụ cứ hiểu nhẹ nhàng nhất là giữa vợ với chồng ở hiện tại trong những kiếp trước tạo rất nhiều duyên tốt và không tốt, đến một lúc nào đó phù hợp để trả những nợ nần đó, và một mối quan hệ cũng phải phù hợp với những nợ ví như vợ chồng, hay cha mẹ con cái...
Quan hệ bán hàng thì chủ hàng hiện nay trong kiếp trước đã giúp đỡ rất nhiều người bằng tài vật hoặc 1 hình thức nào đó, kiếp này họ làm chủ hàng thì những người đó đến để trả lại cho họ món nợ đó, người nợ nhiều có thể là khách ruột, người nợ ít thì mua 1 2 lần. Và có cả những chủ nợ mới nữa. Không chỉ là trả nợ 1 phía. Đây là cách hình dung đơn giản của em để cụ tham khảo :D
Còn cái lô đề thì em không ngẫm quan hệ trong nó là gì, nó quá rộng và có cả nhiều yếu tố khác.

Anhtuan2201

Xe hơi
Khồng, e học để vào viện K di căn hoán số làm từ thiện. Thấy khổ quá trời
Việc này em hiểu là rất rất khó thay đổi, việc di căn hoán số không phải cứ lễ là làm được, mà thầy lễ có đủ năng lực hay không, việc giải hạn cũng vậy, và sẽ có rất rất ít người đủ khả năng giải hạn cho người thường, có may thì họ chỉ chuyển từ giai đoạn này đến giai đoạn sau, hoặc chuyển từ người bị sang người thân vợ chồng con cái và bố mẹ. Như vậy có nên hay không. Nếu có thể giải được hạn thì làm gì ai còn nạn, làm gì ai phải vào bệnh viện nữa cụ.
Muốn thay đổi số phận thực sự cũng có con đường rất chính, quan trọng là họ phải có niềm tin thực sự.