[Funland] chú em tự vệ do bị hành hung,nhưng người hành hung khả năng không qua khỏi,liệu chú em có bị truy tố không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

TUCSON9389

Xe điện
Thực tế mấy thằng kia gọi là côn đồ có cầm dao nhưng trong thâm tâm có khi chỉ để ra oai không định đánh giết ai, dân việt nam là vậy, xuống nói nhẹ nhàng lời hơn lẽ thiệt đã không xảy ra đáng tiếc. Lời nói có sức mạnh nghìn cÂN, em cũng đi uống bia cũng va vấp nhưng nhẹ nhàng vui vẻ xử lý, nhường một tí thì không xảy ra gì đáng tiếc. Đôi khi điểm mạnh lại là điểm yếu. Các cụ có con về sau nên dạy văn cho nó trước khi dạy võ.
cụ ơi cụ ở hành tinh nào mới xuống thế ạ ?

toechuoi

Xe tăng
em hóng vụ này. Cơ bản là cụ phải chứng minh được là mình tự vệ (kiểu có người làm chứng hay có camera hành trình trên xe) chứ cụ kể không thế CA nó không tin đâu. Nó quy vào đánh nhau + gây thương tích cho thằng ku kia rồi. Giả dụ thằng kia nó tèo khéo nó áp cả ngộ sát cho chú cụ ấy.
Nói chung vụ này béo mấy ông XXX rồi :D

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nó cầm tuýp và dao bấm mà không phang lại thì nằm lại à... :)) :)) :)) :)) còn xácđịnh có vượt quá gia hạn phòng vệ chính đáng hay không nữa thôi, tiền nằm ở chỗ ấy
Bà bán thịt lợn ngoài chợ cùng cầm dao đấy. Vấn đề là diễn biến sự việc như thế nào. Chứ cầm dao, cầm tuýp sắt nó chỉ là 1 phần của câu chuyện thôi.

gnoudman

Xe tăng
Thực tế mấy thằng kia gọi là côn đồ có cầm dao nhưng trong thâm tâm có khi chỉ để ra oai không định đánh giết ai, dân việt nam là vậy, xuống nói nhẹ nhàng lời hơn lẽ thiệt đã không xảy ra đáng tiếc. Lời nói có sức mạnh nghìn cÂN, em cũng đi uống bia cũng va vấp nhưng nhẹ nhàng vui vẻ xử lý, nhường một tí thì không xảy ra gì đáng tiếc. Đôi khi điểm mạnh lại là điểm yếu. Các cụ có con về sau nên dạy văn cho nó trước khi dạy võ.
Cụ ơi quá liều rồi .... :)) :)) :))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Xóm em có thằng thanh niên đầu óc hơi có vấn đề. Nó cứ đứng đầu xóm cầm viên gạch dứ dứ người qua lại. Nhiều người sợ nó ném liền trình báo công an xã. Công an mới bảo " bao giờ nó ném thì hẵng hay".

em hóng vụ này. Cơ bản là cụ phải chứng minh được là mình tự vệ (kiểu có người làm chứng hay có camera hành trình trên xe) chứ cụ kể không thế CA nó không tin đâu. Nó quy vào đánh nhau + gây thương tích cho thằng ku kia rồi. Giả dụ thằng kia nó tèo khéo nó áp cả ngộ sát cho chú cụ ấy.

gnoudman

Xe tăng
Thế thì bẻ tay nó thôi cụ ạ. Lại còn đấm liên tiếp vào thái dương thì không phải tự vệ nữa rồi.
Cụ chắc chưa bao giờ đánh nhau trong trạng thái nếu không hạ gục nó thì mình chết nhỉ. Nếu cụ đã trải qua em đảm bảo cụ không còm như này. Cái tầm đấy em nói thật, 1 là chạy cho nhanh, chạy đến mức k biết gì phía sau luôn. 2 là không còn cửa chạy mà buộc phải quyết định thì lúc đấy chẳng còn nghĩ đến chỉ bẻ nó cái tay hay cái chân đâu cụ nhé. Lúc đấy nó là sinh tồn cụ ạ. Cụ xem phim nhiều nên chắc nghĩ đánh nhau với thằng cầm hung khí mà đánh đi đánh lại như trong phim chưởng hả cụ ...
Cái tầm đấy mà càng nói đạo lý thì càng thiệt thân...

TUCSON9389

Xe điện
cụ lái ô tô bao giờ chưa,cái con camry bị xe máy chặn tiến vào đâu khi típ nó đậm vào cửa,em hỏi cụ là cụ tiến kiểu gì,nếu mà bán tải hay SUV thì không phải dậy,bọn em cũng cài cầu đâm thẳng cụ ạ,cụ đừng ngồi trong điều hòa nhiều quá,cái lúc đấy cần phải cứu mình đã,cụ phải đặt mình vào tình huống của bọn em chứ ạ
cụ đừng tranh luận trên này làm gì nhiều, cụ lưu ý em gửi email rồi đấy. việc này liên quan đến xxx, chính quyền nên theo em đừng update chi tiết làm gì, có gì thì update kết quả chung thôi

Patriots

Xe lăn
xxx nói chung cũng méo ưa mấy thằng đầu đường xó chợ này, hốt nó cũng phải có nguyên nhân, tranh thủ vụ này có khi xin cấp trên cấp bằng khen vì ANTQ cho cụ chủ

Matizcoi

Xe cút kít
cụ đừng tranh luận trên này làm gì nhiều, cụ lưu ý em gửi email rồi đấy. việc này liên quan đến xxx, chính quyền nên theo em đừng update chi tiết làm gì, có gì thì update kết quả chung thôi
Có kết quả zồi mà cụ?

QuangSunlight

Xe điện
Xóm em có thằng thanh niên đầu óc hơi có vấn đề. Nó cứ đứng đầu xóm cầm viên gạch dứ dứ người qua lại. Nhiều người sợ nó ném liền trình báo công an xã. Công an mới bảo " bao giờ nó ném thì hẵng hay".
Ở Mèo mà thử cầm viên gạch dứ dứ doạ người khác xem kết quả thế nào . Xxx trả lời như thế là thiếu trách nhiệm đấy , không phải hay đâu .

lx125_black

Xe container
Vụ này các tình tiết đuổi xe, chặn đánh, tấn công lại bọn côn đồ thì em thấy giống giọng cụ Cúc cù cu lừng danh hơn là tulai24h

OF lắm nhân tài lắm.

ocean1

Xe tăng
Không biết khi nhóm cụ chủ thớt giải quyết xong vụ nầy , sẽ tốn hết bao nhiêu thời gian và tiền bạc . Một chuyến đi nhậu quá đắt đỏ .

xelubabanh

Xe buýt
Tay bị bẻ là tay cầm dao cụ ạ,thế ko đánh gục nó đâm mình thì sao cụ,nó đánh trước chả nhẽ ko đánh lại ạ
Nếu chỉ là gãy tay, hoặc thậm chí chết do đòn đánh vào thái dương thì vẫn là phòng vệ chính đáng ( nhớ là chỉ có một đòn thôi ) còn vừa gẫy tay vừa dập thái dương thì cái này vượt quá rõ rồi ( Nếu trúng đòn vào thái dương trước...là bị loại khỏi vòng chiến đấu rồi, nếu bị chụp được dao và bẻ gẫy tay thì cũng loại khỏi vòng chiến đấu rồi....cả hai trường hợp này đều có thể cãi là do tao được huấn luyện như thế và nó là phản xạ tự nhiên rồi. Nhưng bì bẻ gẫy tay mà thêm một cùi chỏ vào thái dương hay bị một cùi chỏ vào thái dương và tiện thể bẻ luôn tay cầm dao thì vượt quá mức độ phòng vệ chính đáng rồi

Phỗng new

Xe điện
Hình như nhiều cụ còn chưa biết mặt mũi cái hung khí được gọi là "phóng lợn" nó ra sao đâu nhỉ?
Nếu chưa biết, thì đừng lên gu gồ, hãy ra chợ hỏi mượn mấy bà bán thịt cầm thử xem nhé.
Cái con phóng đấy, nó mà hàn vào đầu tuýp nước. Xong chúng nó chỉ cần đâm "đùa" nhè nhẹ thôi mà dính vào người thì cũng khó khâu vá đấy.

Thế nên, chúc các vị ngồi phòng lạnh, lý thuyết nhân văn suông, rồi dùng văn ko dùng võ bla bla...sẽ ko rơi vào hoàn cảnh bị một lũ chó đàn mới lớn có rượu nó cầm tuýp gắn phóng lợn chặn xe nhé !

Website
www.otofun.net
Em không biết nhóm cụ chủ đến đâu rồi nhưng vụ này nếu làm theo kiểu tùy cơ ứng biến thì vẫn có thể không sao. Với điều kiện đúng như là cụ chủ nói là bọn kia cầm hung khí và lôi các cụ ra khỏi xe chứ không phải nó đuổi đến nơi thì các cụ mở cửa ra lùa bọn nó luôn. Để tránh được việc cố gây thuơng tích thì phải chứng minh được là các cụ phòng vệ chính đáng. Để có bằng chứng là các cụ phòng vệ thì phải có các vết tích ở xe và ở người của đoàn do mấy cái vũ khí kia của bọn nó gây ra. Tiếp đó phải đảm bảo không có đoạn video quay cảnh nó đã nằm đường hoặc không có sức chống cự nhưng ông chú của cụ vẫn phang tiếp nó do say máu/cồn. Cuối cùng là phải lấy thêm nhân chứng chống lại chúng nó. Có thể là người dân ở nơi xảy ra sự việc (cả ở nhà hàng nơi có xích mích và nơi bọn nó lôi các cụ ra khỏi xe)

Chúc cụ và đồng nghiệp cũng như cậu trẩu kia tai qua nạn khỏi và mong rằng chúng ta khi ra đường hãy tìm mọi cách kiềm chế chứ để có hậu quả rồi thì đều khổ cả :(

KVH

Xe buýt
Nếu chỉ là gãy tay, hoặc thậm chí chết do đòn đánh vào thái dương thì vẫn là phòng vệ chính đáng ( nhớ là chỉ có một đòn thôi ) còn vừa gẫy tay vừa dập thái dương thì cái này vượt quá rõ rồi ( Nếu trúng đòn vào thái dương trước...là bị loại khỏi vòng chiến đấu rồi, nếu bị chụp được dao và bẻ gẫy tay thì cũng loại khỏi vòng chiến đấu rồi....cả hai trường hợp này đều có thể cãi là do tao được huấn luyện như thế và nó là phản xạ tự nhiên rồi. Nhưng bì bẻ gẫy tay mà thêm một cùi chỏ vào thái dương hay bị một cùi chỏ vào thái dương và tiện thể bẻ luôn tay cầm dao thì vượt quá mức độ phòng vệ chính đáng rồi
Cụ chắc hay xem chưởng tàu: nó đánh thế này, mình đỡ thế kia, 2 bên vung tay chân nhịp nhàng theo đúng bài. Tình huống thực tế nhanh lắm, ra đòn liên tiếp còn chưa chắc có trúng hay không nữa, cùng lúc đó có dính đòn khác của đối thủ không. Đánh thêm sau khi đã khống chế đối thủ thì mới đúng như cụ nói, còn trong 1 chuỗi đòn liên tiếp thì không đúng đâu.

Tốt nhất là tránh phải chiến đấu, còn lý luận đánh xong 1 đòn phải xem kết quả để quyết định đánh tiếp thì là vui đùa chứ không phải là chiến đấu bảo vệ bản thân.

juve99

Xe cút kít
Em không biết nhóm cụ chủ đến đâu rồi nhưng vụ này nếu làm theo kiểu tùy cơ ứng biến thì vẫn có thể không sao. Với điều kiện đúng như là cụ chủ nói là bọn kia cầm hung khí và lôi các cụ ra khỏi xe chứ không phải nó đuổi đến nơi thì các cụ mở cửa ra lùa bọn nó luôn. Để tránh được việc cố gây thuơng tích thì phải chứng minh được là các cụ phòng vệ chính đáng. Để có bằng chứng là các cụ phòng vệ thì phải có các vết tích ở xe và ở người của đoàn do mấy cái vũ khí kia của bọn nó gây ra. Tiếp đó phải đảm bảo không có đoạn video quay cảnh nó đã nằm đường hoặc không có sức chống cự nhưng ông chú của cụ vẫn phang tiếp nó do say máu/cồn. Cuối cùng là phải lấy thêm nhân chứng chống lại chúng nó. Có thể là người dân ở nơi xảy ra sự việc (cả ở nhà hàng nơi có xích mích và nơi bọn nó lôi các cụ ra khỏi xe)

Chúc cụ và đồng nghiệp cũng như cậu trẩu kia tai qua nạn khỏi và mong rằng chúng ta khi ra đường hãy tìm mọi cách kiềm chế chứ để có hậu quả rồi thì đều khổ cả :(
Cụ đúng là chánh tổng như lời đồn có khác, nhẹ nhàng chín chắn mà vẫn ko mất đi sự quyết đoán, khí chất phi phàm, tại hạ thật là ngưỡng mộ [-O<

f320

[Tịch thu bằng lái]
Hình như nhiều cụ còn chưa biết mặt mũi cái hung khí được gọi là "phóng lợn" nó ra sao đâu nhỉ?
Nếu chưa biết, thì đừng lên gu gồ, hãy ra chợ hỏi mượn mấy bà bán thịt cầm thử xem nhé.
Cái con phóng đấy, nó mà hàn vào đầu tuýp nước. Xong chúng nó chỉ cần đâm "đùa" nhè nhẹ thôi mà dính vào người thì cũng khó khâu vá đấy.

Thế nên, chúc các vị ngồi phòng lạnh, lý thuyết nhân văn suông, rồi dùng văn ko dùng võ bla bla...sẽ ko rơi vào hoàn cảnh bị một lũ chó đàn mới lớn có rượu nó cầm tuýp gắn phóng lợn chặn xe nhé !
Phóng lợn ở đâu thế cụ?Nếu là phóng lợn thì liệu cụ chủ thớt còn ngồi đây mà viết bài được không???

nhóm đó có mang theo típ sắt và dao gấp(dao bấm)

Trạng thái
Thớt đang đóng