[Funland] Chủ xe Ferrari 488 khởi kiện Masteri Thảo Điền vì khoá bánh trái phép

AcidS

Xe điện
Tôi thích cái cách xử lí của ngõ cụ, chúng nó thiếu văn minh thì dùng cách tương tự trị lại, trong khuân khổ pháp luật cho phép! Cái ấy là dĩ độc trị độc chứ các bác khu cụ cũng k trả đũa bằng cách ra phá xe, phá đàn của người ta :))

Việc nghĩ ra cách thay thế hay bổ sung luật là việc của chủ đầu tư và chính quyền k phải là việc của ofer! Nó có thể dùng cách này hay cách kia là việc của nó nhưng người bình thường cũng vẫn phải nhận định rõ ràng đúng sai, k vì chưa có giải pháp mà mình lại biến sai thành đúng hay đồng tình với cái sai được. Tư duy như thế càng lúc càng làm xã hội vô thiên vô pháp!
Đầy ông OF thông thái ở trên đã chỉ ra cách làm đấy thôi. Nào là xác định nội khu thông qua lối vào có quản lý, Chỗ nào không nội khu mà có ảnh hưởng thì mời chính quyền lập biển đúng luật, sai mời chính quyền vào xử…
Nếu làm đúng thế còn gì mà tranh cãi nữa?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Việc nghĩ ra cách thay thế hay bổ sung luật là việc của chủ đầu tư và chính quyền k phải là việc của ofer! Nó có thể dùng cách này hay cách kia là việc của nó nhưng người bình thường cũng vẫn phải nhận định rõ ràng đúng sai, k vì chưa có giải pháp mà mình lại biến sai thành đúng hay đồng tình với cái sai được. Tư duy như thế càng lúc càng làm xã hội vô thiên vô pháp!
Cụ ngụy biện cũng thật tài, nhưng ngụy biện luôn tệ hại vì không dựa trên fact.

Một, cư dân đồng ý với nội quy, BQT và BQL là thừa hành thực hiện.

Hai, báo chí tranh cãi đã nhiều nhưng chưa nội dung nào nói việc khóa xe là vi phạm pháp luật hay vi hiến như mõm anti nói (cái éo gì cũng vi hiến - như là thời trang vậy). Về ý kiến của CQ hay cái gọi là cơ quan chức năng thì không có (chắc sợ trách nhiệm hoặc đang bận nghiên cứu nhé)

Tiếng nói của báo chí, CQ, người dân tại nơi đó là như vậy. Các anti V có vẹo gì mà chém gió về tư duy pháp luật, thiên pháp gì ở đây? đại diện cho ai?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đầy ông OF thông thái ở trên đã chỉ ra cách làm đấy thôi. Nào là xác định nội khu thông qua lối vào có quản lý, Chỗ nào không nội khu mà có ảnh hưởng thì mời chính quyền lập biển đúng luật, sai mời chính quyền vào xử…
Nếu làm đúng thế còn gì mà tranh cãi nữa?
Thông thái trong ăn tục nói phét cụ ạ, đừng tự dát vàng vào mặt nhau như thế chứ.

Việc méo gì dân cư khu em phải làm ba cái lăng nhăng đấy để đối phó với mấy thằng đỗ xe láo làm gì? CAP lượn suốt khu em có cực lực phản đối hay vô cùng quan ngại như các cụ anti V đâu? Lạ thật...

Em không ở Vinhomes nhưng BQT chỗ em họ học tập Vinhomes, dân tán thành là triển bao lâu nay, có con bò nào dám mở thớt trên OF đâu, bảo vệ bên em chụp ảnh lập biên bản đủ cả, thích lên MXH ăn vạ thì đây đăng ảnh cho cả họ nhà nó vẻ vang ngay

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
Thông thái trong ăn tục nói phét cụ ạ, đừng tự dát vàng vào mặt nhau như thế chứ
Quán cà phê thôi mà cụ. Tranh luận thì có thể thêm một số thông tin hay ho.
Ví dụ hôm qua em đọc đâu đó là chủ xe điện Vin luôn được cập nhật tình trạng và vị trí của xe, em đang nảy ra ý tưởng hay ho, biết đâu kiếm được…

Minmatday

Xe tải

Hai, báo chí tranh cãi đã nhiều nhưng chưa nội dung nào nói việc khóa xe là vi phạm pháp luật hay vi hiến như mõm anti nói (cái éo gì cũng vi hiến - như là thời trang vậy). Về ý kiến của CQ hay cái gọi là cơ quan chức năng thì không có (chắc sợ trách nhiệm hoặc đang bận nghiên cứu nhé)

Tiếng nói của báo chí, CQ, người dân tại nơi đó là như vậy. Các anti V có vẹo gì mà chém gió về tư duy pháp luật, thiên pháp gì ở đây? đại diện cho ai?
Tôi thừa nhận là cụ k nguỵ biện thật :)) Cái việc báo chí, chính quyền tránh né thì cụ thừa hiểu vì sao rồi! Còn cư dân, BQT, BQL đồng ý mà trở thành “thượng phương bảo kiếm” thì kinh rồi, giả sử bây giờ cả cái nhóm trên đồng ý hình thức xử phạt tài xế đỗ láo là bóp mông vợ hay bồ đi cùng thì cũng ok đấy nhỉ? Thống nhất đồng thuận hết rồi cơ mà :))

AcidS

Xe điện

Cho em hỏi cái 1:
Cư dân đồng ý thông qua phương thức nào vậy?

Trà Lý

Xe tăng
Toàn thấy bên ủng hộ F nói đến quyền.
Họ quên mất trách nhiệm, nghĩa vụ phải làm gì để có quyền đó

AcidS

Xe điện

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thừa nhận là cụ k nguỵ biện thật :)) Cái việc báo chí, chính quyền tránh né thì cụ thừa hiểu vì sao rồi! Còn cư dân, BQT, BQL đồng ý mà trở thành “thượng phương bảo kiếm” thì kinh rồi, giả sử bây giờ cả cái nhóm trên đồng ý hình thức xử phạt tài xế đỗ láo là bóp mông vợ hay bồ đi cùng thì cũng ok đấy nhỉ? Thống nhất đồng thuận hết rồi cơ mà :))
Câu hỏi cuối của cụ là ví dụ của ngụy biện ở cấp mẫu giáo: không liên quan đến lập luận của đối phương hoặc chủ đề đang tranh luận

Cái "thừa hiểu vì sao" của cụ bà hàng nước mù chữ cũng nói được, theo em nó vô giá trị vì không chứng minh được. Cụ đừng tự hạ thấp mình như thế chứ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi cái 1:
Cư dân đồng ý thông qua phương thức nào vậy?
Nếu cụ không ở CC thì nên tự gg về văn bản pháp lý quy định về vai trò và trách nhiệm của BQT, em không rành để khai sáng cho cụ

manhhubt

Xe máy
Hóng quá, ở vin suốt ngày bị khóa bánh :v

coquay

Xe container
Cho mình hỏi, chỗ ngõ cụ nếu đỗ xe thì có làm vướng lối ra vào (thoát hiểm) của các nhà ở đó hay có vỉa hè đủ rộng để đỗ xe không gây ảnh hưởng ra vào và lối xe cộ đi lại không? Đa số trong các khu đô thị đều đủ rộng cả
E ở nhà trong ngõ thôi cụ, ở HN ít ngõ đủ rộng cho đỗ oto lắm có khi đường phố lớn cũng ít có phố có vỉa hè rộng như thế
Ngõ nhà e đây 2 oto đi tránh nhau thoải mái nhưng chả ai để oto cả ngày ngoài đường cả chỉ để xe máy thôi

Minmatday

Xe tải
Câu hỏi cuối của cụ là ví dụ của ngụy biện ở cấp mẫu giáo: không liên quan đến lập luận của đối phương hoặc chủ đề đang tranh luận

Cái "thừa hiểu vì sao" của cụ bà hàng nước mù chữ cũng nói được, theo em nó vô giá trị vì không chứng minh được. Cụ đừng tự hạ thấp mình như thế chứ?
Cụ làm gì có lập luận gì mà đòi “tranh luận” :)) Thế nhũng thứ cụ “chứng minh được” là những thứ gì thị cụ show ra :)) Hay lại cũng giống bà hàng nước bên cạnh bà hàng nước của tôi? :)) Tôi có hạ mình thì cũng có thấp được như cụ đâu, nên cụ chớ lo! :)) Mấy cái bài phát biểu của ông Lưu Bình Nhưỡng chắc cụ cũng k cho là báo chí, truyền thông, nhà làm luật đâu nhỉ? khuyến mại cụ chút thông tin để cụ đi gúc chứ tôi biết bẩm sinh đầu óc cụ cũng k quá nhanh nhẹn :))

AcidS

Xe điện
Nếu cụ không ở CC thì nên tự gg về văn bản pháp lý quy định về vai trò và trách nhiệm của BQT, em không rành để khai sáng cho cụ
Vì em đang ở chung cư của chính cái ông mà cụ gọi là V đó. Việc bảo là cư dân đồng ý em thấy nó sao sao. Văn bản hợp nhất 05/2021 đã nêu rõ, nếu BQT muốn ra một loại phí mới ngoài các loại phí đã nêu rõ trong văn bản (phí quản lý, trông giữ xe) phải thông qua đại hội nhà/cụm nhà chung cư mà chả thấy? Cụ có ở đó không? Có thấy cái phí đó được thông qua bằng cách nào không?
Cụ chắc lại sắp xúi em đi kiện vì em không thấy nhỉ?

AcidS

Xe điện
Cụ nói thế hoá ra bọn dân ở chung cư như em lại đồng ý đi làm việc trái pháp luật bóp bóp gì đó. Em là em khoái nhưng em phản đối vì vi phạm luật ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm gì có lập luận gì mà đòi “tranh luận” :)) Thế nhũng thứ cụ “chứng minh được” là những thứ gì thị cụ show ra :)) Hay lại cũng giống bà hàng nước bên cạnh bà hàng nước của tôi? :)) Tôi có hạ mình thì cũng có thấp được như cụ đâu, nên cụ chớ lo! :)) Mấy cái bài phát biểu của ông Lưu Bình Nhưỡng chắc cụ cũng k cho là báo chí, truyền thông, nhà làm luật đâu nhỉ? khuyến mại cụ chút thông tin để cụ đi gúc chứ tôi biết bẩm sinh đầu óc cụ cũng k quá nhanh nhẹn :))
Phát biểu của ông LBN đã trao đổi ở thớt tương tự các tháng trước, cụ vui lòng tìm lại kẻo trâu chậm uống nước đục nhé. Mà em hỏi thật nhé, ông LBN nói xong có cái méo gì mới hay không? Quan điểm của em là thách kẹo ông F đi kiện, các cụ ani nên liên lạc và hỗ trợ tiền thuê luật sư, trả án phí đi chứ, ở đây đánh rắm rong làm cái méo gì

Lara

Xe buýt
Em đã viết trên kia rồi: Kiện thắng hay không là do người kiện với người bị kiện có quan hệ đến đâu!
Chính cụ không tin vào pháp luật.
Rồi cũng chính cụ vin vào luật để phê phán đội bảo vệ. Đòi đội Vin phải tuân thủ qui trình báo công an, phạt nguội...

Đấy là thứ tiêu chuẩn gì?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vì em đang ở chung cư của chính cái ông mà cụ gọi là V đó. Việc bảo là cư dân đồng ý em thấy nó sao sao. Văn bản hợp nhất 05/2021 đã nêu rõ, nếu BQT muốn ra một loại phí mới ngoài các loại phí đã nêu rõ trong văn bản (phí quản lý, trông giữ xe) phải thông qua đại hội nhà/cụm nhà chung cư mà chả thấy? Cụ có ở đó không? Có thấy cái phí đó được thông qua bằng cách nào không?
Cụ chắc lại sắp xúi em đi kiện vì em không thấy nhỉ?
Cụ ở đấy thì nên liên lạc BQT, cụ bầu họ mỗi nhiệm kỳ kia mà, hay cụ không phải chủ hộ mà là dân đến thuê thế? Chỗ em bầu BQT xong, chủ hộ đều được nhận biên bản cuộc họp tóm tắt những gì cư dân thảo luận, ủng hộ hay không ủng hộ

AcidS

Xe điện
E ở nhà trong ngõ thôi cụ, ở HN ít ngõ đủ rộng cho đỗ oto lắm có khi đường phố lớn cũng ít có phố có vỉa hè rộng như thế
Ngõ nhà e đây 2 oto đi tránh nhau thoải mái nhưng chả ai để oto cả ngày ngoài đường cả chỉ để xe máy thôi
Ngõ này thì không đạt chuẩn để đỗ xe lâu dài rồi :) Cám ơn cụ. Bướng cho lên phường được ạ. Cư dân chỗ cụ chắc không thích phiền chính quyền việc nhỏ nên tự sử thôi

AcidS

Xe điện
Cụ ở đấy thì nên liên lạc BQT, cụ bầu họ mỗi nhiệm kỳ kia mà, hay cụ không phải chủ hộ mà là dân đến thuê thế?
Hô hô, vì quan trọng là chỗ em chưa có BQT nên chả hiểu cái phí đó nó rơi từ BQT nào ra cụ ạ