Chú ý, Chú ý ! Lỗi rẽ phải từ Giảng Võ vào Cát Linh khi đèn đỏ

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Giảng Võ đi vào Cát Linh mà cụ bảo đi thẳng thì cụ thử trả lời xem từ Giảng Võ đi qua cái ngã 5 đấy đi tiếp ra Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học thì là rẽ gì? Chẳng lẽ từ Giảng Võ ra Giảng Võ cũng là đi thẳng, từ GV ra CL cũng đi thẳng????!!!!!!!!!! Có cái đường nào thế không????!!!!!!!!!!
Cái biển đèn đỏ được phép rẽ phải hướng GV ra CL có từ trước khi nó mở cái đường HNam ra đó, giờ thành ngã 5 thành ra nhập nhằng.
Em thấy cụ autobahn-hanoi nói đúng rồi mà, logic đèn đỏ được rẽ phải là cụ không cắt luồng giao thông nào, giờ mọc ra cái đường vào Hào Nam ở giữa, cụ rẽ phải vào Hào Nam thôi chứ, rẽ Cát Linh thì cụ cắt những người đèn xanh từ Giang Văn Minh ra Hào Nam ah.

tailieu

Xe tăng
em thấy xxx đugs đấy chứ, rẽ vào hào nam là rẽ phải và cát linh đi thẳng là đúng, cụ rẽ phải khi đèn đỏ là không cắt dòng giao thông. còn cụ rẽ phải vào cát linh cắt mặt đường ra vào hào nam thì sao tính là rẽ phải.

kụ nghĩ fun quá
Vấn đề là như các cụ trên này đã nói: Cái biển đèn đỏ được phép rẽ phải đó có trước khi có Hào Nam mới. Lẽ ra phải thay bằng biển khác rõ ràng hơn. Bọn chó lợi dụng sự mập mờ này để kiếm tiền bẩn.

Becgie

Xe điện
Em thấy cụ autobahn-hanoi nói đúng rồi mà, logic đèn đỏ được rẽ phải là cụ không cắt luồng giao thông nào, giờ mọc ra cái đường vào Hào Nam ở giữa, cụ rẽ phải vào Hào Nam thôi chứ, rẽ Cát Linh thì cụ cắt những người đèn xanh từ Giang Văn Minh ra Hào Nam ah.
Giang Văn Minh phải rẽ ra Giảng Võ rồi quay lại rẽ vào Hào Nam cụ à, ko đi trực tiếp xuyên qua ngã tư đc.

Tuan_TNL

Xe máy
từ Giảng Võ vào Cát Linh là đi thẳng mà - không xi nhan chứ nhỉ=))

binhnq

Xe tải
Cháu biết biển này có trước khi thông tuyến đường Hào Nam cơ vậy chằng có nhẽ gì lại không được rẽ phải cả phải không các cụ?

VHH148

Xe tăng
thôi để đỡ mất thời gian, từ nay từ giảng võ rẽ vào cát linh, đèn đỏ bác dừng, nhưng k được dừng ở đoạn rẽ phải (sát vỉa hẻ là được). đèn xanh thì ta ung dung xi nhan rẽ phải để đi thẳng cát linh.
Kụ sai rồi, nếu xxx nó bảo Cát Linh là đi thẳng sao kụ lại xi nhan phải rồi rẽ Cát Linh :)) Chuẩn theo xxx là dừng giữa đường, xong xanh thì hướng Cát Linh mà đi ko cần xi nhan gì cả nhé :))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em nghĩ giải thích như XX cũng không được và XX cũng đâu có phạt được cụ. Còn cái biển được phép rẽ phải thì không được cắt mặt đường khác cụ nhé .. tốt nhất là cứ xác định như vậy để lần sau đi đúng.. chứ mỗi lần như thế cãi nhau với XX mất thời gian.. \:D/

Asturias19

Xe buýt
Tuần rồi chiều nào em cũng qua đây giờ tan tầm vẫn thấy các bác 2B 4B xi nhan rẽ về Cát Linh ầm ầm, chả thấy ai vịn 8-|

PhanhGap

Xe điện
Khẩn, Khẩn! Hôm nay cháu đi từ Giảng Võ lên Cát Linh, đến chỗ đèn Xanh - Đỏ Giảng Võ – Giang Văn Minh - Cát Linh – Hào Nam có biển ghi "Đèn đỏ được phép rẽ phải", nhà cháu vừa rẽ sang Cát Linh thì 2 chú XXX xồ ra bắt dừng lại. Cháu xuống xe, hỏi có lỗi gì thì chú XXX trẻ bắt cháu vào vỉa hè gặp XXX già hơn. Chú XXX này đòi giấy tờ xe của cháu rồi bảo là cháu rẽ khi có đèn đỏ. Cháu bảo là vì có biển cho phép rẽ khi đèn đỏ thì chú ấy bảo biển đó chỉ áp dụng cho xe rẽ phải vào Hào Nam (đường mới mở). Cháu suýt ngất, hỏi thế vào Cát Linh không phải là rẽ phải à? Chú XXX bảo “rẽ” vào Cát Linh là đi thẳng. Cháu hỏi thế đi tiếp đường Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học gọi là đi gì? Chú bảo cũng là đi thẳng. Hóa ra đi từ Giảng Võ sang Nguyễn Thái Học cũng là đi thẳng mà rẽ phải sang Cát Linh cũng là đi thẳng. huhuhuhu.

Cãi nhau một hồi XXX đó bảo mình, thôi hôm nay chỉ nhắc nhở rồi trả giấy tờ cho cho nhà cháu, và còn nói là lần sau phải nhớ đi đúng đường!

Thiết nghĩ bên GTCC nên ghi rõ là “đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải vào Hào Nam” thì dân đi đỡ bị mất tiền oan.

Cảm ơn cụ và 1 vài cụ khác đã post bài về vấn đề này. Nhân chuyện này lại có 1 khái niệm cần ghi nhớ như sau: đó là đến giao lộ, cần nhớ nguyên tắc bên phải không vướng, nếu đi xuyên cắt giao lộ, xung đột cắt ngang với các dòng phương tiện khác thì là đi thẳng mất rồi, không còn là rẽ phải nữa. Hiểu như vậy để khỏi nghĩ bị nhập nhằng và đi theo thói quen nữa.
P/s: E đã đích mục sở thị cái ngã 5 đấy với đèn mũi tên xanh quay chếch theo trục đường Hào Nam. Mời các cụ chém thêm. E đang vẫn chưa nghĩ ra cái gì hay cả nên còn tí nhiệt huyết post bài len đây.

lucnguyenluong

Xe tải
quả này phải kiếm đc 1 mẻ kha khá từ ví của dân đen = cái bẫy mới

ss và s

Xe máy
Em cũng lăn tăn đoạn này quá, thường thì em cứ dừng cho lành, nhưng em vẫn thấy 2b và 4b phi ầm ầm sang Cát Linh và cũng chẳng có chú xxx nào cả.
Nhiều khi vì cái biển đèn đỏ được phép rẽ phải gặp phải mấy mợ với mấy cụ đội nồi cơm điện từ thời ơ kìa cứ đứng chắn ngang mặt, mọi ng bảo tránh ra cho người ta rẽ phải còn bị mấy cái nồi cơm đó quay ra mắng lại đèn đỏ không dừng thì đi à :(. Ức con bà chế luôn ý ạ

captiva5115

Xe buýt
cái này là bẫy của xxx đó cụ, cứ thả rồi hôm nào thiếu biên bản là thả lưới.......

kysycodon

Xe đạp
Luật KHÔNG VƯỚNG PHẢI

Có thông tin trên báo rồi này các Cụ:

Ngã tư Giảng Võ - Cát Linh: Đường rẽ nắn thành đường thẳng
Hoàng Trần -

Xin lỗi mọi người ,
Mình thì mình cho rằng XXX đã đúng , mình thử phân tích thế này nhé:

Trước khi có đường Hào nam ( mới)
- Đường CÁt Linh ở ngay bên phải đường Giảng Võ ( chiều từ GV sang)
- Đèn đỏ ô tô được phép rẽ phải - sang Cát Linh vì không vướng phải ( tất nhiên không phải ngã 4 nào cũng cho phép , nhưng đường Cát Linh thì được vì có 2 làn , từ Giảng Võ rẽ sang không cản trở làn nào khác .)
- Xe rẽ phải phải đi vào làn sát bên phải để rẽ .

Khi có đường Hào Nam
- Đường Hào nam mới ở sát bên phải của đường Giảng Võ (chiều từ GV sang )
- Đường Hào Nam vô hình chung đã biến ngã 5 này thành một ngã 4 không toàn vẹn gồm một chiều từ Hào Nam sang Giang Văn Minh và ngược lại, một chiều là Giảng võ Sang Cát Linh và đoạn tiếp của nó (chiều này có hình chân gà nhưng lại được vì đường GV khổ to, lưu lượng bằng cả đoạn GV nhỏ với Cát Linh cộng lại - theo đánh giá của mình)
- Khi đèn đỏ xe chỉ có thể rẽ sang Hào nam vì KHÔNG VƯỚNG PHẢI
- Khi đèn đỏ Nếu xe rẽ sang Cát Linh, rõ ràng đã gây cản trở chiều từ Hào nam sang Giang Văn Minh lúc đó vốn đang đèn xanh.

Một số các bác thấy là xe máy xe đạp hay cả otô đi sang CÁt linh có lẽ là do mọi người không biết có đường Hào nam hoặc đi do thói quen,
nhưng rõ ràng không đúng luật.

Không biết mình hiểu thế có gì sai không ,\

PS: Xin lỗi Phanhgap không đọc được bài của bạn trước , mình chỉ đọc trang đầu đã viết trả lời.

Chỉnh sửa cuối:

linhtinhqua

Xe hơi
Xin lỗi mọi người ,
Mình thì mình cho rằng XXX đã đúng , mình thử phân tích thế này nhé:

Trước khi có đường Hào nam ( mới)
- Đường CÁt Linh ở ngay bên phải đường Giảng Võ ( chiều từ GV sang)
- Đèn đỏ ô tô được phép rẽ phải - sang Cát Linh vì không vướng phải ( tất nhiên không phải ngã 4 nào cũng cho phép , nhưng đường Cát Linh thì được vì có 2 làn , từ Giảng Võ rẽ sang không cản trở làn nào khác .)
- Xe rẽ phải phải đi vào làn sát bên phải để rẽ .

Khi có đường Hào Nam
- Đường Hào nam mới ở sát bên phải của đường Giảng Võ (chiều từ GV sang )
- Đường Hào Nam vô hình chung đã biến ngã 5 này thành một ngã 4 không toàn vẹn gồm một chiều từ Hào Nam sang Giang Văn Minh và ngược lại, một chiều là Giảng võ Sang Cát Linh và đoạn tiếp của nó (chiều này có hình chân gà nhưng lại được vì đường GV khổ to, lưu lượng bằng cả đoạn GV nhỏ với Cát Linh cộng lại - theo đánh giá của mình)
- Khi đèn đỏ xe chỉ có thể rẽ sang Hào nam vì KHÔNG VƯỚNG PHẢI
- Khi đèn đỏ Nếu xe rẽ sang Cát Linh, rõ ràng đã gây cản trở chiều từ Hào nam sang Giang Văn Minh lúc đó vốn đang đèn xanh.

Một số các bác thấy là xe máy xe đạp hay cả otô đi sang CÁt linh có lẽ là do mọi người không biết có đường Hào nam hoặc đi do thói quen,
nhưng rõ ràng không đúng luật.

Không biết mình hiểu thế có gì sai không ,\

PS: Xin lỗi Phanhgap không đọc được bài của bạn trước , mình chỉ đọc trang đầu đã viết trả lời.
Em tán thành ý của bác.

rgvmen

Xe container
Sao cụ không bảo thằng xxx lên xe đi thẳng thử xem có đâm đầu vào vỉa hè bên Cát Linh không, bó tay bọn đóc thật nhỉ :(

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Chưa vấp vì chưa gặp xxx,nhưng cũng cảm ơn cụ chủ:-bd

dombeo

Xe máy
Hôm trước e cg lơ ngơ ko biết đi thế nào cho đúng ở cái chỗ này. Hướng Cát Linh-Giảng Võ thì có cái biển cấm rẽ trái rất to. Em hỏi các cụ là từ Cát linh ra Giảng võ là rẽ trái hay đi thẳng ah?
Lần sau e cg dừng đèn đỏ hướng Giảng võ-Cát Linh cho lành, mặc kệ tắc đường vậy

huanhuubui

Xe máy
Website
123batdongsan.com
Cãi bỏ mẹ nó đi chứ, bọn nó cứ bắt được ai là nó bắt mà