Chú ý, Chú ý ! Lỗi rẽ phải từ Giảng Võ vào Cát Linh khi đèn đỏ

DuongNV

Xe buýt
Lỗi rẽ phải từ Giảng Võ vào Cát Linh khi đèn đỏ

Khẩn, Khẩn! Hôm nay cháu đi từ Giảng Võ lên Cát Linh, đến chỗ đèn Xanh - Đỏ Giảng Võ – Giang Văn Minh - Cát Linh – Hào Nam có biển ghi "Đèn đỏ được phép rẽ phải", nhà cháu vừa rẽ sang Cát Linh thì 2 chú XXX xồ ra bắt dừng lại. Cháu xuống xe, hỏi có lỗi gì thì chú XXX trẻ bắt cháu vào vỉa hè gặp XXX già hơn. Chú XXX này đòi giấy tờ xe của cháu rồi bảo là cháu rẽ khi có đèn đỏ. Cháu bảo là vì có biển cho phép rẽ khi đèn đỏ thì chú ấy bảo biển đó chỉ áp dụng cho xe rẽ phải vào Hào Nam (đường mới mở). Cháu suýt ngất, hỏi thế vào Cát Linh không phải là rẽ phải à? Chú XXX bảo “rẽ” vào Cát Linh là đi thẳng. Cháu hỏi thế đi tiếp đường Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học gọi là đi gì? Chú bảo cũng là đi thẳng. Hóa ra đi từ Giảng Võ sang Nguyễn Thái Học cũng là đi thẳng mà rẽ phải sang Cát Linh cũng là đi thẳng. huhuhuhu.

Cãi nhau một hồi XXX đó bảo mình, thôi hôm nay chỉ nhắc nhở rồi trả giấy tờ cho cho nhà cháu, và còn nói là lần sau phải nhớ đi đúng đường!

Thiết nghĩ bên GTCC nên ghi rõ là “đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải vào Hào Nam” thì dân đi đỡ bị mất tiền oan.

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Đọc quen quen, hình như em thấy trên FB của mình ạ. :))

KhoaNN

Xe đạp
Nhà vợ em ở Tôn Đức Thắng nên em chạy cái đường Giảng Võ <-> Cát Linh này phải đc hơn chục năm nay. Cái biển đc rẻ phải đấy có từ cái đời nảo đời nào rồi, trc khi làm cái đường mới Hào Nam đấy bao năm, vậy nên ko thể nói là biển đc rẽ phải đấy là dành cho đường Hào Nam mới đc ạ. E đi qua đây cũng để ý cái đó nhưng chả bao giờ bị tóm, tóm vào là e cãi liền ^^

vinataba1

Xe hơi
Hôm qua em cũng đọc 1 bài cảnh báo của 1 cụ trên này nên đi đến đây thì em cứ đèn đỏ là dừng cho lành.Nhưng lại đau cả đầu vi các cụ đằng sau cứ bấm còi ầm ỹ.

ronie1407

Xe tải
Thế nghĩ là thế nào ????? Dừng lại khéo lại gây ách tắc giao thông :D ... Và rẽ cát linh là ko được đứng ở làn trong cùng bên phải nữa ạ :D

ce2208

Xe đạp
May quá em đọc được đoạn này chứ ko lại có ngày mất thời gian cãi nhau với chúng nó. Toàn là bẫy. Đi ức chế thật.

cuongbubu

Xe máy
Lập lờ đánh lận con đen, như cờ bạc bịp

vam

Xe buýt
từ khi mở ra cái lối rẽ Hào Nam này hài vãi. Từ Cát Linh sang Giảng Võ cũng có biển cấm ô tô rẽ trái (Hào Nam) mới cắm. Mà theo hình học thì đây phải tương đương với quay đầu. Chiều này thì chắc ít xe vi phạm như mỏ vàng ở trên của cụ chủ. Với mô hình không gian 3D của đoạn này cộng thêm lái xe theo thói quen em dự thời gian tới chỗ này xxx phải kiếm được xèng mua Bỉm.

hoa_quang21

Xe đạp
KĐTM Yên Hòa-Phường Yên Hòa-Quận Cầu Giấy-Hà Nội
Website
NgoQuangHoa.com

Tuấn Tâm

Xe tăng
Hôm qua em cũng đọc 1 bài cảnh báo của 1 cụ trên này nên đi đến đây thì em cứ đèn đỏ là dừng cho lành.Nhưng lại đau cả đầu vi các cụ đằng sau cứ bấm còi ầm ỹ.
Cụ đỗ thế nó lại bắt tội đỗ rẽ phải thì sao . Từ Hoàng Hoa Thám rẽ phải ra Hùng Vương nó cũng bắt tội đỗ vào làn rẽ phải có vạch kẻ sọc dưới đất đấy .

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mệ, giờ nó thành ngã 5 rồi thì phải có biển rõ ràng chứ. VD: đèn đỏ được rẽ phải vào Hào Nam giống như đoạn Nguyễn Luơng Bằng được rẽ phải vào đường Khâm Thiên. Nếu vẫn để biển cũ sẽ nuôi cờ hó lớn nhanh lắm

tienthanhtq

Xe buýt
thua chúng nó
đói tiền bẫy ng dân thế là cùng
ko đọc đc top này thì nhà cháu hôm qua vẫn đi đùng đùng
vẫn cho m rẽ CL là đúng
tô sư ba nhà chúng nó chứ

cwise

Xe container
thôi để đỡ mất thời gian, từ nay từ giảng võ rẽ vào cát linh, đèn đỏ bác dừng, nhưng k được dừng ở đoạn rẽ phải (sát vỉa hẻ là được). đèn xanh thì ta ung dung xi nhan rẽ phải để đi thẳng cát linh.

comatec

Xe hơi
Cụ dừng vào phần đường gạch chéo thì nghe còi phía sau là phải rồi, con nếu có xxx ở đấy thì chắc lại phải trình bày

mimi2010

Xe hơi
ủn cho mọi ng xem hn lắm bẫy

Vu Trung Hieu

Xe hơi
Để chắc ăn thì chỉ có rẽ vào Hào nam. Tuy nhiên, xxx rất ít khi đứng bắt ở đây, may rủi thôi.

Becgie

Xe điện
em thấy xxx đugs đấy chứ, rẽ vào hào nam là rẽ phải và cát linh đi thẳng là đúng, cụ rẽ phải khi đèn đỏ là không cắt dòng giao thông. còn cụ rẽ phải vào cát linh cắt mặt đường ra vào hào nam thì sao tính là rẽ phải.

kụ nghĩ fun quá
Giảng Võ đi vào Cát Linh mà cụ bảo đi thẳng thì cụ thử trả lời xem từ Giảng Võ đi qua cái ngã 5 đấy đi tiếp ra Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học thì là rẽ gì? Chẳng lẽ từ Giảng Võ ra Giảng Võ cũng là đi thẳng, từ GV ra CL cũng đi thẳng????!!!!!!!!!! Có cái đường nào thế không????!!!!!!!!!!
Cái biển đèn đỏ được phép rẽ phải hướng GV ra CL có từ trước khi nó mở cái đường HNam ra đó, giờ thành ngã 5 thành ra nhập nhằng.

blackpaint

Xe container
Cái chú xxx bẩu rẽ đi Cát Linh là đi thẳng, và đi Giảng Võ, ra Nguyễn Thái Học cũng là đi thẳng, thì em ngợ là chú này có vấn đề về thần kinh ợ. Cùng 1 đường là Giảng Võ thì mới gọi là đi thẳng chứ ợ.

adonis

Xe buýt
May quá em đọc được đoạn này chứ ko lại có ngày mất thời gian cãi nhau với chúng nó. Toàn là bẫy. Đi ức chế thật.
Em cám ơn tinh thần và sẻ chia của cụ chủ