Đánh giá Chú ý và những điều nên đề phòng khi mua MER từ chính hãng

Thớt này có hữu ích không?

• Lượt chọn: 51 62.2%
  • Không

Lượt chọn: 2 2.4%
  • Nên để

Lượt chọn: 6 7.3%
  • Nên bỏ

Lượt chọn: 5 6.1%
  • Tuyệt vời

Lượt chọn: 18 22.0%

• Tổng bình chọn
    82
A ko muốn nc j vs chú đâu nhưng !@##%$& fix là lắp trộm cái ống cao su vào là fix à. Vậy fix rồi, nếu chẳng may đi mưa ngập trong mức cho phép mà nước vẫn vào visai có dc hãng đền không? Mà bảo fix.
Không biết gì và ko giải quyết dc cái j, đừng vào thớt này cmt
Túm lại là cụ còn đi em nó không ợ

vutuanlong

Xe điện
Em theo dõi thớt để thêm kiến thức chứ chục năm nữa em ko đủ tiền mua mơ :D

Zueanh

Đi bộ
hnay em morning của e lội gần hết lốp xe vẫn bt:)) nhìn cả hành trình thì dc mỗi 1 cụ GLC ra đường thật khâm phục. Merc đúng là 1 con vợ sang chảnh ko biết làm gì chỉ để cưỡi:))

họa sỹ già

Xe buýt
hnay em morning của e lội gần hết lốp xe vẫn bt:)) nhìn cả hành trình thì dc mỗi 1 cụ GLC ra đường thật khâm phục. Merc đúng là 1 con vợ sang chảnh ko biết làm gì chỉ để cưỡi:))
Lần sau để ý thêm các dòng khác của mer mưa ngập có dám ra dng không nhé cụ. Oan mỗi cho GLC

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Lần sau để ý thêm các dòng khác của mer mưa có dám ra dng không nhé cụ. Oan mỗi cho GLC
Như tinh thần của topic này thì khả năng nên bỏ hệ thống gạt mưa, chắn bùn trên toàn bộ xe của hãng Mercedes (đặc biệt là xe bán chính hãng) vì có đi được trời mưa đâu mà dùng :P

silobiho

Xe tải
Hqua mưa to, lên forums thì thấy cái pic này.
Đúng là đang đi lex, mer lẫn lộn. Khi có vụ hỏng cầu, xem lại xe mình, đúng là khoang máy ko kín, đi mưa cỡ nửa hqua thì nước bắn toé loe lên cả nắp capo. Zời mưa như hqua thì ko đủ tự tin vác mer ra ngoài, chắc là chết đuối cmn luôn. Đoạn Thái Hà chỗ rạp quốc gia bị ngập nửa bánh xe, thì C, E bỏ qua chứ GLC quay đầu hết là cũng thấy hơi cá đuối rồi.
10h tối qua đói, vác lex chui từ bên Cipucha sang Xuân Diệu kiếm đồ ăn, đoạn ven hồ chỗ Cv nước ngập lưng lưng, vẫn phi 50-60 bét nhè, xem lại khoang máy thì khô cong. Nên khả năng là các hãng là đạt chuẩn, còn mer là có vấn đề thật, chỉ là miễn trừ bảo hành để chối trách nhiệm thôi. Đúng là đi hai xe song song, cũng hơi mất niềm tin vụ đi mưa với off road của mer.
Trước đã nghịch ngu, cũng biết là 4matic là quảng cáo, chứ thực địa cũng phế lắm, nhưng mấy cái đi mưa cũng phế luôn.

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Đúng là đang đi lex, mer lẫn lộn. Khi có vụ hỏng cầu, xem lại xe mình, đúng là khoang máy ko kín, đi mưa cỡ nửa hqua thì nước bắn toé loe lên cả nắp capo. Zời mưa như hqua thì ko đủ tự tin vác mer ra ngoài, chắc là chết đuối cmn luôn. Đoạn Thái Hà chỗ rạp quốc gia bị ngập nửa bánh xe, thì C, E bỏ qua chứ GLC quay đầu hết là cũng thấy hơi cá đuối rồi.
10h tối qua đói, vác lex chui từ bên Cipucha sang Xuân Diệu kiếm đồ ăn, đoạn ven hồ chỗ Cv nước ngập lưng lưng, vẫn phi 50-60 bét nhè, xem lại khoang máy thì khô cong. Nên khả năng là các hãng là đạt chuẩn, còn mer là có vấn đề thật, chỉ là miễn trừ bảo hành để chối trách nhiệm thôi. Đúng là đi hai xe song song, cũng hơi mất niềm tin vụ đi mưa với off road của mer.
Trước đã nghịch ngu, cũng biết là 4matic là quảng cáo, chứ thực địa cũng phế lắm, nhưng mấy cái đi mưa cũng phế luôn.
Xe Mer nhìn chung là không ra gì đâu, dịch vụ thì lại lởm, các cụ cố gắng phổ biến thông tin để bà con tẩy chay cho giá nó giảm xuống giúp em với :P

họa sỹ già

Xe buýt
Trước đây năm 2018 đi mua xe mer, khi dc hỏi bọn saler nó trả lời là lội dc từ tâm bánh xe trở xuống đấy, vì cái van nó nằm ở giữa trên khung gầm xe cao hơn trục bánh 10cm. Giờ bố bảo dám nói về khỏan nc nôi. Nếu có bị hỏi may ra chỉ dám nói 30cm mực nc tĩnh như hdsd và xe đã dc fix lỗi rồi. Nhưng đi như khuyến cáo, hoặc 5cm, 10cm ..chẳng may có bị nc vào hỏng bộ phận gì, chúng nó vẫn ko bảo hành và đổ lỗi cho kh... nhiều kh ko đi ngập mà bị nc vào ko rõ nguyên nhân nó còn đổ nữa là..

Chỉnh sửa cuối:

Moccoi

Xe tải
ngày xưa em đi có việc bị dính mưa ngập phải lội bằng con morning, về nhà thấy đằng trước rác quấn đầy quanh biển số mà không sao. Với cả lúc đấy cũng không có sự lựa chọn. Bây giờ chắc không dám. May là những chỗ bình thường em đi thì không ngập :)

họa sỹ già

Xe buýt
Bác nào khen uq này nữa đi. Như nhau cả thôi...

họa sỹ già

Xe buýt

họa sỹ già

Xe buýt
Muôn vàn tình huống đề phòng khi mua xe từ uq chính hãng...
Trước mình cọc gấp đôi số tiền yêu cầu. Nhưng bắt làm biên bản ngày giờ giao xe, ký đóng dấu của uq. Nếu ko thực hiện đúng tôi sẽ từ chối nhận xe và lấy lại cọc 100%. Có biên bản và biên lai thu cọc bố nó dám láo. Mua bán vs bọn này phải ràng buộc kỹ vào.

Chỉnh sửa cuối: