Đánh giá Chú ý và những điều nên đề phòng khi mua MER từ chính hãng

Thớt này có hữu ích không?

• Lượt chọn: 51 62.2%
  • Không

Lượt chọn: 2 2.4%
  • Nên để

Lượt chọn: 6 7.3%
  • Nên bỏ

Lượt chọn: 5 6.1%
  • Tuyệt vời

Lượt chọn: 18 22.0%

• Tổng bình chọn
    82
E đang chạy Civic và CRV, rất thik và đang có ý định đổi lên Mec dòng SUV. Nhưng quả thực đọc các bài về Mec Vn, lỗi of xe và cách xử lý, e thấy rờn rợn với hãng này. Xe của Honda e đi hơn chục năm, lội nước ầm2 muh đến giờ chỉ phải bảo dưỡng định kỳ và thay những cái hỏng vặt. Thái độ và cskh của đại lý rất ok. Có lẽ do HD là hãng bình dân và e là KH dễ tính.
Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ tt of ng sử dụng. Bác có thể add e vào zalo or group ng sử dụng Mec để e biết thêm các chia sẻ kg?
Vợ em cũng đang hướng e sang civic cụ ạ, nhưng e cứ khoái xe rộng cụ ạ. Cụ chạy HD nhiều thấy ok k cụ

họa sỹ già

Xe buýt
Xin lỗi các ae, group zalo nhiều ae ko muốn quá đông, vì gây nhiều tranh cãi ( có khi cả các bạn ko tích cực xin vào, đã phải kick ra...). Nên các ae có j hỏi, ib riêng tôi sẽ giải đáp nhé. Tks ae

donduong

Xe tải
Vợ em cũng đang hướng e sang civic cụ ạ, nhưng e cứ khoái xe rộng cụ ạ. Cụ chạy HD nhiều thấy ok k cụ
Rất ok trong phân khúc bác ah. Cả 2 xe of e hiện nay đều là HD. Từ xe, cảm giác lái, động cơ, nội thất, giá cả phụ tùng thay thế, cskh of đại lý,... Nếu xe bảo dưỡng đúng định kỳ, thì chỉ đôi khi bị những hỏng vặt thôi. Ng nhà e cũng có xe cùng phân khúc or hơn của Toy, Maz nhưng e thấy cảm giác lái kg bằng cụ ah.

donduong

Xe tải
Không có cái gì đúng cho mọi trường hợp bác ạ. Hệ thống càng phức tạp thì khả năng xảy lỗi càng cao. Nhưng em thấy xử lý của hãng là không chấp nhận được.
Vâng e cũng nghĩ là hãng Mec hay các hãng như BMW, Audi,... có nhiều linh kiện điện tử cao cấp phức tạp nhưng kg đc nhiệt đới hóa thực sự nên khi chạy ở VN dễ bị hỏng or báo lỗi. Như bác sale Mec ở com trên có nói Mec đã nhiêt đới hóa về nhựa hay cao su, lốp zi đó, nhưng có thể vẫn chưa đủ. Vấn đề này e kg nắm sâu lém nên cũng kg dám lạm bàn, chỉ raise lên vậy thôi. Mong các bác chia sẻ thêm

họa sỹ già

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên kêu mọi người offline rồi theo đó mà xử lý. Qua đó mới giảm bỏ sót và giảm oan sai, cũng giảm thiểu đám ất ơ. Chắc cụ đang nhức đầu với group đó rồi.
Tất cả các phương án đều có cả. Chỉ chờ " cao trào" là nổ ra mà thôi. Nhiều groups lắm, ko riêng của tôi đâu. Ko chết dc cũng sinh bệnh mà ốm. Hè này, mùa mưa này...hãng và dluq chuẩn bị quân số và phương án dần đi. Có người còn dự định hy sinh chiếc xe để test tìm nguyên nhân các kiểu, quay video ngày giờ mưa nắng , đi lại ra sao, có người chứng kiến lại hết. Có thông số kỹ thuật chứng minh đàng hoàng.
Box mer lại xôm dịp nghỉ hè nhỉ. Doanh số mer lại? Tiền thưởng có giảm? Nhân viên mer liệu có đau đầu? Ban lãnh đạo và nv các cấp liệu đi du lịch vs gđ có vui.? Bao nhiêu cơ quan báo đài lại nhảy vào? Các hãng đối thủ liệu có nắm cơ hội? Hãng liệu còn đứng top?....." Im lặng là vàng" liệu có đúng với ngành kd?
Tôi cứ tiên đoán thế. Chả trúng thì trượt...

Chỉnh sửa cuối:

darkmanhvn

Xe tải
Đọc bài cảnh báo xe lướt chính hãng của cụ em bỏ luôn ý định. Truớc giờ em chỉ đủ sức đi xe cỏ mà cứ ao ước đc sang người 1 lần :) mà xem bài của cụ thì thôi chắc cứ xe cỏ mà đi chứ đang lái xe nhìn thấy vũng nước mà phải lo lắng thì thôi em chả chơi

Soc_Nau

Xe đạp
Em hoàn toàn đồng tình với cụ chủ thớt.
Mình là khách hàng, sau khi sử dụng một dịch vụ có trải nghiệm tồi, mình phải được nói lên ý kiến của mình đúng không ạ.
Mình thích nêu ý kiến ở đây, hay đi kiện hãng, đấy cũng là quyền của mình, đâu cần ai khuyên là đi mà kiện.
Cá nhân em cũng sẽ tránh xa nhưng công ty nào mà làm ăn không minh bạch, sửa chui như thế này.

thuhuong2

Xe tăng
Nhấp nhổm con C200 trong vòng 2 năm tới, đọc ko sót 1 chữ trong cái Topic này làm em hoang mang.

họa sỹ già

Xe buýt
Nhấp nhổm con C200 trong vòng 2 năm tới, đọc ko sót 1 chữ trong cái Topic này làm em hoang mang.
Hai năm nữa nhỡ mer nó thay đổi, thay TGD, thay dàn dluq có trách nhiệm, nhỡ đâu lại nhiều ưu đãi và uy tín hơn...thì suy nghĩ cũng chưa muộn bạn. Chứ bây giờ có tiền tôi cũng ko mua mer nữa.

Heavy Stone

Xe tải
Phải nói là chia sẻ của người dùng thực tế như cụ chủ thớt là rất đáng quý. Tôi đã từng làm việc cho cty Đức gần 10 năm, hiện nay thì tôi là khách hàng của 1 cty Đức nên tôi hiểu bọn Đức này rất củ chuối. Nó thuộc lục địa già, con người và cơ chế không năng động như Mỹ hoặc châu Á. Email chúng nó không trả lời là chuyện bt. Chậm trễ nó đổ lỗi cho bên nọ bên kia. Khi sp của nó có lỗi nó cũng không thừa nhận và đổ hết lỗi cho khách hàng. Có lẽ Đức là vậy.

Hai năm nữa nhỡ mer nó thay đổi, thay TGD, thay dàn dluq có trách nhiệm, nhỡ đâu lại nhiều ưu đãi và uy tín hơn...thì suy nghĩ cũng chưa muộn bạn. Chứ bây giờ có tiền tôi cũng ko mua mer nữa.
Mer vừa bổ nhiệm CEO mới từ úc chuyển qua thay ông người hàn đó bác.

họa sỹ già

Xe buýt
Mer vừa bổ nhiệm CEO mới từ úc chuyển qua thay ông người hàn đó bác.
Thế à cụ. Bảo sao, hình như nó có chiến lược mới, chiều hướng e chừng còn khốn nạn hơn ô Hàn. Là cho nv đăng ký acc mới vào các diễn đàn lập box khen hết lời xe mer...nhằm đánh lừa khách hàng. Nếu đúng thì quả thật hết cách chữa.
Khen công nghệ đứng đầu, luôn đi trước các hãng...mà hay hỏng vặt mà cho kh làm chuột bạch, hỏng thì đổ lỗi là kiểu nó thế, hay do các ông đi làm hỏng thì công nghệ mới mà làm gì nhỉ?

T.A.Quốc

Xe đạp
Thế à cụ. Bảo sao, hình như nó có chiến lược mới, chiều hướng e chừng còn khốn nạn hơn ô Hàn. Là cho nv đăng ký acc mới vào các diễn đàn lập box khen hết lời xe mer...nhằm đánh lừa khách hàng. Nếu đúng thì quả thật hết cách chữa.
Khen công nghệ đứng đầu, luôn đi trước các hãng...mà hay hỏng vặt mà cho kh làm chuột bạch, hỏng thì đổ lỗi là kiểu nó thế, hay do các ông đi làm hỏng thì công nghệ mới mà làm gì nhỉ?
Đùa :)):)):)) đọc cmt của cụ thì :)) , công nhận cụ phũ thật

phambangbang

Xe hơi
E đọc hết topic của chủ thớt nếu thời này còn kiểu phục vụ coi thường khách hàng thế thì đúng là phong cách phục vụ thời tống. Giờ đời sống cao khách hàng là thượng đế mà khách mua mec toàn các VIP mà mấy ông đại lý uỷ quyền phục vụ VIP như này chắc phải học lại khoá học mới rồi. Nghe nói TGD người hàn bị thay không phải có dính vụ phục vụ VIP không nhỉ. Phục vụ kiểu này mất khách là phải

họa sỹ già

Xe buýt
E đọc hết topic của chủ thớt nếu thời này còn kiểu phục vụ coi thường khách hàng thế thì đúng là phong cách phục vụ thời tống. Giờ đời sống cao khách hàng là thượng đế mà khách mua mec toàn các VIP mà mấy ông đại lý uỷ quyền phục vụ VIP như này chắc phải học lại khoá học mới rồi. Nghe nói TGD người hàn bị thay không phải có dính vụ phục vụ VIP không nhỉ. Phục vụ kiểu này mất khách là phải
Hôm nay tôi mới để ý thay Ceo, nhưng theo tìm hiểu, đoán mò ( của người đã kinh qua 2 tập đoàn lớn đa quốc gia) thì do doanh số sụt giảm toàn cầu ko nguyên nhân, trong đó có cả tt VN.Chứ chả thằng điên DN nào Ceo đang làm tốt mà thay cả...

Thudovang

Xe buýt
chính hãng tghif cứ xuống tiền mua thôi