Đánh giá Chú ý và những điều nên đề phòng khi mua MER từ chính hãng

Thớt này có hữu ích không?

• Lượt chọn: 51 62.2%
  • Không

Lượt chọn: 2 2.4%
  • Nên để

Lượt chọn: 6 7.3%
  • Nên bỏ

Lượt chọn: 5 6.1%
  • Tuyệt vời

Lượt chọn: 18 22.0%

• Tổng bình chọn
    82

Zerromask

Xe hơi
Hỏng cái lỗi ko phải do mình gây ra, rành rành là lỗi sp mà hãng cãi chày cãi cối, kể cả người dễ dãi mất 170tr cũng ko cho qua đâu cụ ạ. Xe mình đi có 2000km kiểm tra nước đã vào, may phát hiện sớm. Mà dl và hãng nó bảo do mình lội nước.
Mà ai kiểm tra bằng cách vặn con ốc xả ra 1 tý để dầu chảy ra nhìn, rồi phán vào hay chưa vào. Một hãng mer lớn mà cho uq nó sửa xe kiểu ngu, lười, dốt...như thế.
Xe bác trên báo kia cam đoan nước vào qua van rồi nhưng bọn nó kiểm tra hời hợt rồi lắp ống thở vào. Đi 1 thời gian sau ăn đòn.
Em hoàn toàn ủng hộ bác về thái độ của một KH đi mua hàng tìm tới sự thỏa mãn chứ k phải mua cái bực vô người. Bọn Mer phải xem lại văn hóa KD kiểu ntn k dc tẹo nào

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Hỏng cái lỗi ko phải do mình gây ra, rành rành là lỗi sp mà hãng cãi chày cãi cối, kể cả người dễ dãi mất 170tr cũng ko cho qua đâu cụ ạ. Xe mình đi có 2000km kiểm tra nước đã vào, may phát hiện sớm. Mà dl và hãng nó bảo do mình lội nước.
Mà ai kiểm tra bằng cách vặn con ốc xả ra 1 tý để dầu chảy ra nhìn, rồi phán vào hay chưa vào. Một hãng mer lớn mà cho uq nó sửa xe kiểu ngu, lười, dốt...như thế.
Xe bác trên báo kia cam đoan nước vào qua van rồi nhưng bọn nó kiểm tra hời hợt rồi lắp ống thở vào. Đi 1 thời gian sau ăn đòn.
Mẹt dạo này chất lượng và uy tín kém quá nhỉ.
Các cụ cứ đâm đầu vào vì bị Sale nó nhét vào đâu hai từ "đẳng cấp" này nọ!

họa sỹ già

Xe buýt
Chìm sâu quá, có cụ nào đi ngang thấy hữu ích nhấc lên giùm cho mn. Tks

NvThang158

Xe đạp
Trên OS có xe lắp thêm "option" ống thở rồi cũng đi nguyên cả bộ. Vậy có phải do Mẹc VN sử dụng phẩm cấp dầu không phù hợp với khí hậu nhiệt đới là nguyên nhân chính. Sau đó định hướng sang nguyên nhân rất khó phân định là do lội nước và "khuyến nghị" khách hàng lắp thêm ống thở (thực chất không giải quyết vấn đề "bị lọt nước") và nên THAY DẦU MỚI. Do phải nhập loại mới nên thời gian đầu mới xuất hiện tình trạng khách hàng phải đợi lâu.

họa sỹ già

Xe buýt
Trên OS có xe lắp thêm "option" ống thở rồi cũng đi nguyên cả bộ. Vậy có phải do Mẹc VN sử dụng phẩm cấp dầu không phù hợp với khí hậu nhiệt đới là nguyên nhân chính. Sau đó định hướng sang nguyên nhân rất khó phân định là do lội nước và "khuyến nghị" khách hàng lắp thêm ống thở (thực chất không giải quyết vấn đề "bị lọt nước") và nên THAY DẦU MỚI. Do phải nhập loại mới nên thời gian đầu mới xuất hiện tình trạng khách hàng phải đợi lâu.
Đang ầm ĩ vụ xe GLC 300 toi cả 2 cầu luôn, dân tình bức xúc kiểu làm ăn của MBV quá. Cực kỳ là chộp giật

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đã cạch ạ, nhà em tính xúc X7 nhưng anh Hải tham quá, đang ngắm GLS nhưng thế này thì nghỉ. Chắc còn mỗi lựa chọn XC 90 hoặc Ford Ex

quan_mazda3

Xe hơi
không giải thích dc là lỗi vào do đâu, làm sao hỏng cầu, quả là vi diệu

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Đang ầm ĩ vụ xe GLC 300 toi cả 2 cầu luôn, dân tình bức xúc kiểu làm ăn của MBV quá. Cực kỳ là chộp giật
Cụ có Link không quăng lên đây cho anh em xem.

Mẹt chất lượng kém thế nhỉ?

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Đã cạch ạ, nhà em tính xúc X7 nhưng anh Hải tham quá, đang ngắm GLS nhưng thế này thì nghỉ. Chắc còn mỗi lựa chọn XC 90 hoặc Ford Ex
Cụ đang cân nhắc SUV cỡ lớn thì nghiên cứu con Toyota Land Cruiser bản nhập Mỹ 5.7L (Land Mỹ). Đảm bảo nó chấp tất cả mấy con cụ vừa liệt kê, kể cả GLS 500 V8, chứ ko thèm nhìn GLS 400 V6. Có điều gần đây thuế các kiểu lên mạnh, thành giá nó đã tăng gần gấp đôi trong 2 năm qua. Giờ khoảng $380K cả tiền lăn bánh.

dbinbmw

Xe hơi
Em xin phép Admin và các cụ!
Em hơi lạc đề chút, Em xin phép gửi các Cụ ít Ảnh em BMW X3 G01 2019 mới về, các cụ thẩm giúp em, Có thể Optios không được như Mẹc nhưng đời mới nhiều cải tiến, xe nhập khẩu nguyên chiếc yên tâm. Một chút gió mới hy vọng các cụ có cảm hứng.

TVA tractor

Xe buýt
Em xin phép Admin và các cụ!
Em hơi lạc đề chút, Em xin phép gửi các Cụ ít Ảnh em BMW X3 G01 2019 mới về, các cụ thẩm giúp em, Có thể Optios không được như Mẹc nhưng đời mới nhiều cải tiến, xe nhập khẩu nguyên chiếc yên tâm. Một chút gió mới hy vọng các cụ có cảm hứng.
Cụ sâu à, cái ĐM cụ chuyển làm nghề "quăng bom" từ bao giờ thế?

Đang thớt Mẹt lại bỏ bom BMW vào làm gì cho loãng thớt?

dai_duong_xanh

Xe hơi
Cụ sâu BMW cho cái giá X3 đi để anh em củng cố niềm tin là mặc dù thằng Mer nó lởm VL nhưng cắm đầu vào nó vẫn là lựa chọn sáng nhất ở cái sứ thiên đường này.
Nhìn cái giá điên rồ mà Thaco đưa ra cho X3 nói riêng và BMW nói chung thì hãng Mer cứ gọi là vẫy cờ trong bụng, chẳng cần phải thay đổi, cải tiến gì cả, thị trường trong tay Mer, các thể loại đối thủ cạnh tranh đề tự chết. Chả có lý do gì để Mer phải thay đổi cả.
Làm ăn ở sứ thiên đường này sướng thật.

họa sỹ già

Xe buýt
Mer quảng cáo lội nc như này là quảng cáo sai sự thật rành rành.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Mer quảng cáo lội nc như này là quảng cáo sai sự thật rành rành.
Cụ cân nhắc bán cái xe Mẹt này đi cụ. Châu Âu thì vẫn còn đó mấy dòng tương đương mà tin cậy hơn để cụ lựa chọn.

dbinbmw

Xe hơi
Cụ sâu à, cái ĐM cụ chuyển làm nghề "quăng bom" từ bao giờ thế?

Đang thớt Mẹt lại bỏ bom BMW vào làm gì cho loãng thớt?
Em đã xin phép và xin lỗi trước rồi mà cụ vẫn nặng lời với em. Em làm Sâu cũng là 1 nghề, cũng vì miếng cơm manh áo, cũng vì chỉ tiêu doanh số nên em cần phải lọ mọ, với cụ thông tin không có ích thì cụ bỏ qua. Biết đâu nó có ích với cụ khác thì sao ạ. Sorry :(

dbinbmw

Xe hơi
Cụ sâu BMW cho cái giá X3 đi để anh em củng cố niềm tin là mặc dù thằng Mer nó lởm VL nhưng cắm đầu vào nó vẫn là lựa chọn sáng nhất ở cái sứ thiên đường này.
Nhìn cái giá điên rồ mà Thaco đưa ra cho X3 nói riêng và BMW nói chung thì hãng Mer cứ gọi là vẫy cờ trong bụng, chẳng cần phải thay đổi, cải tiến gì cả, thị trường trong tay Mer, các thể loại đối thủ cạnh tranh đề tự chết. Chả có lý do gì để Mer phải thay đổi cả.
Làm ăn ở sứ thiên đường này sướng thật.
Thưa cụ, Em đồng ý với cụ là Mercedes giá rất cạnh tranh so với các hãng xe đối thủ tại VN. Bỏ qua vấn đề chất lượng, nếu thay vì CKD mà chuyển sang CBU thì giá của Mẹc cũng ngang ngửa với BIM hay Audi cụ ạ.

quan_mazda3

Xe hơi
em ko so sánh xe này hay xe kia vì thực ra là sở thích của từng người, vấn đề ở đây cụ chủ thớt Họa sỹ già lập cái thớt này ra để mọi người biết về cách hành xử của hãng xe Mercedes. Đặc biết là lỗi nước vào cầu trước này thì hãng chỉ chăm chăm đổ lỗi là do khách hàng đi vào chỗ ngập nước trên 30 cm gây ra, trong khi đó rất nhiều xe không đi ngập nước như vậy, cũng không hề xịt gầm. Vậy mà hãng không có một động thái nào tìm hiểu kĩ càng và giải thích một cách công khai minh bạch thấu tình đạt lý cho người sử dụng mà chỉ chăm chăm đổ lỗi cho khách hàng. Đấy mới là vấn đề đáng lên án của một hãng xe mang tiếng là sang trọng, coi trọng khách hàng như của Mercedes. Các hãng khác không biết có vậy không, lúc bán xe thì ngọt ngào đủ kiểu, đến lúc xe có vấn đề thì chạy làng ???

họa sỹ già

Xe buýt
em ko so sánh xe này hay xe kia vì thực ra là sở thích của từng người, vấn đề ở đây cụ chủ thớt Họa sỹ già lập cái thớt này ra để mọi người biết về cách hành xử của hãng xe Mercedes. Đặc biết là lỗi nước vào cầu trước này thì hãng chỉ chăm chăm đổ lỗi là do khách hàng đi vào chỗ ngập nước trên 30 cm gây ra, trong khi đó rất nhiều xe không đi ngập nước như vậy, cũng không hề xịt gầm. Vậy mà hãng không có một động thái nào tìm hiểu kĩ càng và giải thích một cách công khai minh bạch thấu tình đạt lý cho người sử dụng mà chỉ chăm chăm đổ lỗi cho khách hàng. Đấy mới là vấn đề đáng lên án của một hãng xe mang tiếng là sang trọng, coi trọng khách hàng như của Mercedes. Các hãng khác không biết có vậy không, lúc bán xe thì ngọt ngào đủ kiểu, đến lúc xe có vấn đề thì chạy làng ???
Ai cũng hiểu dc như cụ thì đỡ cho mn. Tks

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}