Đánh giá Chú ý và những điều nên đề phòng khi mua MER từ chính hãng

Thớt này có hữu ích không?

• Lượt chọn: 51 62.2%
  • Không

Lượt chọn: 2 2.4%
  • Nên để

Lượt chọn: 6 7.3%
  • Nên bỏ

Lượt chọn: 5 6.1%
  • Tuyệt vời

Lượt chọn: 18 22.0%

• Tổng bình chọn
    82

họa sỹ già

Xe buýt
Xe cụ giờ khắc phục thế nào rồi. Sau vụ bóc phốt Mẹc này không biết nó còn BH cho cụ không hay cho vào danh sách cấm cửa của bọn nó rồi.
Tôi làm theo luật, nó phải bảo hành những j thuộc phận sự của nó. Còn bọn này giờ nó càng tinh vi hơn về mặt ngôn ngữ cho các cụ nào mới. Gặp bọn cũ như bọn tôi thì nó chỉ biết im mồm.
Như bạn Thắng HP mà định kiện An du Hải phòng xong nó phải đền đấy. Nó cho luôn xe Thắng vào ds đen, thông báo cả cho bảo hiểm. Nên thấy bảo nhiều cty bảo hiểm ko nhận bán cho xe Thắng. Kinh doanh rất mất dậy.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Tôi làm theo luật, nó phải bảo hành những j thuộc phận sự của nó. Còn bọn này giờ nó càng tinh vi hơn về mặt ngôn ngữ cho các cụ nào mới. Gặp bọn cũ như bọn tôi thì nó chỉ biết im mồm.
Như bạn Thắng HP mà định kiện An du Hải phòng xong nó phải đền đấy. Nó cho luôn xe Thắng vào ds đen, thông báo cả cho bảo hiểm. Nên thấy bảo nhiều cty bảo hiểm ko nhận bán cho xe Thắng. Kinh doanh rất mất dậy.
Có việc này hả cụ, thế hóa ra Mer VN là mafia ạ.

họa sỹ già

Xe buýt
Các công ty bảo hiểm ăn bám đã làm ăn kiểu này, thì chúng nó đều là 1 giuộc. Cung cách làm việc như này của mer và bảo hiểm ( mà nói luôn là bảo việt) là sẽ sớm ra đi. Bạn nào ko biết hoặc ko để ý về việc mua bảo hiểm, sẽ bị bên bh nó bẫy câu chữ, hoặc bỏ bớt 1 số điều khoản quan trọng, thì cứ inbox tôi tư vấn cho.

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thằng BH nào mà ngu thế, xin luôn cái văn bản vì sao lại từ chối bán thì BH ngu tập 2 luôn

họa sỹ già

Xe buýt
Thằng BH nào mà ngu thế, xin luôn cái văn bản vì sao lại từ chối bán thì BH ngu tập 2 luôn
Nó ko từ chối kiểu như cụ, mà nó đùn đẩy, nó kiểu như ko muốn bán, chứ từ chối kiểu đã dc phổ biến ngầm trước mà lại có văn bản thì chết c. nó à cụ. Mà nó hay ở 1 điểm này: Tôi thấy ở mer là : muốn ngồi bán bảo hiểm ở đại lý uq của nó đa phần phải có quan hệ. Thằng chồng bán xe, con vợ bán bảo hiểm luôn ở đấy. Nên chúng nó kín kẽ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Thưa cụ, Em đồng ý với cụ là Mercedes giá rất cạnh tranh so với các hãng xe đối thủ tại VN. Bỏ qua vấn đề chất lượng, nếu thay vì CKD mà chuyển sang CBU thì giá của Mẹc cũng ngang ngửa với BIM hay Audi cụ ạ.
-Ừ thì so X3 hàng CBU với GLC hàng CKD là khó đi thế còn cùng CBU như nhau thì giá các cặp đôi như X5-GLE và X7-GLS thì ntn hả bác?

Vợ em hồi trước làm cty bảo hiểm MSIG (Nhật) đang hợp tác bán bảo hiểm với lexus, làm ăn đàng hoàng, thủ tục bồi thường mất cắp, đâm đụng nhanh gọn không lương lẹo. Bác nào có ý định mua thì nên nghiên cứu.

nhphuc7610

Xe hơi
Các Cụ yên tâm Mercedes Vietnam chuẩn bị chuyển giao qua Thành Công rồi nên sẽ được dịch vụ hậu mãi tốt như Hyundai ạ.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Alibaba325i

Xe đạp
Up cho Họa sỹ già bốc phốt Mer, ở VN đôi khi phải thiệt thòi vì cái tính bẩn của người VN, hãng lớn mà nó có cơ chế quản lý tốt thì người tiêu dùng đỡ bị thiệt, còn không thì chịu nhiều cái bực bội lắm bác à.

Alibaba325i

Xe đạp
Hành xử quá đểu giả.

https://img.otofun.net/upload/v6/2019/06/30/3376814-505002-screenshot-20190630-
Đại diện hãng xe lớn mà trả lời tào lao mía lao thật, xe bị sự cố mà thông báo bằng fb mà không thông bao trực tiếp từng khach hàng, còn sợ khach hàng đến đông quá không có phụ tùng thay nữa, rất là vớ vẫn. Nó thông báo xong thì chủ động sắp xếp từng khách hàng đến để thay thê, có cái cmj đâu mà xoắn.

banhdauxanh_82

Xe hơi
người dùng bỏ tiền ra mua sản phẩm đồng ý là nên được hãng chăm sóc sau khi mua hàng thì ai cũng vui, nhưng đen cho cụ là cụ rơi vào đúng hoàn cảnh oái oăm cả nghìn xe bị dính sau khi đi mưa. Hãng thì chẳng biết tin ai cả chỉ biết tin vào chính mình thôi. Còn em thấy cụ Hoa Sỹ nếu đã không ưa thì li dị chuyển hãng khác mà dùng, bám víu nhau làm gì cho nhiều duyên nợ.
Em đi toy nhưng cứ có tin gì là dân mạng nhảy vào chửi toy. Bản thân em lại thấy ổn.
Nay định đổi sang mer mà thấy bác họa sỹ phản ánh gắt quá. chả hiểu ra làm sao.
Quan điểm của em là bác họa sỹ mua glc ko hài lòng bác ấy có quyền phản ánh. Em ủng hộ và cảm ơn. Còn việc thái độ gắt hay nhẹ nhàng là ở CÁ TÍNH từng người, ở ĐỘNG CƠ của hành động. Mọi người nên qua đây mà tham khảo kỹ hơn trước khi quyết định thôi không nên tin sales quá, cũng k vì thread của bác họa sỹ mà quy chụp cho Mer VN ngay.