[Funland] Chữa Bệnh Mụn Cóc Ở Bàn Chân

nghiemgiahoa

Xe hơi
Website
3m-andong.com
Trc e bị ở lòng bàn chân. Đắp tỏi tươi ba ngày thấy đầu đen. E lấy nhíp cặp nhổ ra cả cụm. Máu phun phè phè để lại cái lỗ sâu hoắm. 1 tuần sau đầy lại khỏi luôn
nghe cụ tả mà ghê quá =))

Hoainam134

Xe tải
Đau lắm cụ ạ . Chảy cả nc mắt nhưng để còn khổ hơn . E thấy nó long đầu là e làm luôn . ko biết cụ nhìn nó chưa nhưng khi rút lên nó như một cái gốc cây phàn dưới to xù xì nhìn phát tởm

Quân DV

Xe đạp
Chào các cụ . Sau một tuần nghiên cứu phương pháp mới , có thử nghiệm triển khai thì nhà cháu thấy hiệu quả bất ngờ . Cũng không có gì là khó tìm , các cụ cứ thực hiện như cháu như sau :
- Lá trầu không tươi , mỗi ngày các cụ mua khoảng 15 lá rồi vò qua qua cho vào nồi với lượng nước vừa đủ + 1 chút muối trắng ( loại hạt to ) đun sôi , để nguội đến lúc nước còn ấm ấm thì ngâm chân vào . ( thực ra các cụ cho càng nhiều lá nó càng đặc càng tốt )
- mỗi ngày đi làm về nhà cháu ngâm khoảng 30"-1h ( ngồi lướt off và đọc báo ) .
- Sau khoảng 3-4 ngày như vậy thì những nốt mắt cá sẽ đen lại , tẹt dần đi , chân không bị đau nhức nữa , khoảng gần 1 tuần thì nó sẽ chết dần và khô cứng lại , các cụ sẽ cảm thấy da non mọc và gây ngứa , cứ gãi dần rồi cái cục đó cũng bong ra .
- Cảm giác ra được cục nào nó để lại vết sâu hoắm ở chân mà sung sướng .
- Tuỳ vào mức độ to và lâu của cái mụn mà các cụ sẽ phải ngâm lâu hơn 1 tuần và cường độ ngâm nhiều hơn 1 lần 1 ngày sẽ có hiệu quả hơn .
- Của e 9 nốt thì đã ra đi 7 nốt , còn 2 nốt cứng đầu chắc phải ngâm hơn tuần .

adng

Xe điện
Hồi bé xíu em dính 1 cái ở đầu gối, bực quá toàn lấy bấm móng tay bấm bỏ nó đi chảy máu toe toét mà chả để ý khử trùng gì. Cuối cùng nó cũng chịu chia tay em. Hồi đó nghịch dại nhưng may lại hết.

Chỉnh sửa cuối:

sondienlanh

Xe đạp

Cụ mua cái này bôi nhé,người nhà em bôi mụn cơm hết rồi cụ ạ.
Cái này e cũng dùng qua rồi, tay e mụn cơm chi chít nhưng giờ chỉ còn một cái duy nhất vừa mọc. Vài hôm nữa em lại lên lãn ông mua về dùng. Kết quả tốt lắm các cụ, chỉ có điều, vỏ hộp chi chít chữ tàu, k biết có hại gì cho sk k nữa, nhưng để hết mấy cái mụn có ưa đó em chấp nhận hết ạ. Chúc cụ chủ mau hết mụn.

doducchung

Xe buýt
Cái này e cũng dùng qua rồi, tay e mụn cơm chi chít nhưng giờ chỉ còn một cái duy nhất vừa mọc. Vài hôm nữa em lại lên lãn ông mua về dùng. Kết quả tốt lắm các cụ, chỉ có điều, vỏ hộp chi chít chữ tàu, k biết có hại gì cho sk k nữa, nhưng để hết mấy cái mụn có ưa đó em chấp nhận hết ạ. Chúc cụ chủ mau hết mụn.
cụ mua chưa ạ. nhớ địa chỉ pm lại em nhe. em cũng bị lâu lắm rồi mà phải bó tay mơi nó

meodenmatlua

Xe điện
Chào các cụ
Có bệnh thì vái tứ phương , nay nhà cháu có 5 cái mụn cóc cả to cả bé mọc khắp mấy ngón chân. Đau và sinh hoạt khó khăn lắm ah , nhà cháu cũng đã thử qua như đắp tỏi , ngâm nước muối .... nhưng chưa thấy hiệu quả ,đi viện thì đang sợ đau mà có khi không tận gốc .... nên là vẫn muốn tìm một bài thuốc dân gian . cháu có đọc mấy bài của cụ #sauken# nhưng mà từ những năm 2015 , giờ không biết cụ ấy còn làm món này không. Các cụ đã và đang chữa món này có bí quyết gì chia sẻ cho nhà cháu với ah . Cháu cảm ơn

Nhà em chữa bệnh này bằng mẹo xưa.
Khi làm thịt gà, cụ bổ đôi cái mề gà, cạo bỏ phần thức ăn trong đó và bóc phàn màng màu vàng đắp lên mụn cóc và băng lại.
Nhớ không được rửa cái màng màu vàng nhé và gà vừa thịt mề còn nóng càng hiệu nghiệm.

hongta12

Xe máy
Cụ ra xem cây cỏ gà, cỏ mà ngày bé hay chơi chọi gà ý. Cụ giật lên cả rễ, vò nát sát vào các hạt chai chân, mụn cơm. Chạy thật nhanh về nhà. không ngoái cổ lại. Tháng sau cụ vào topic này chụp ảnh lại các vết nhé, có khi chả đến 1 tuần đâu.
chữa mẹo hả cụ

long.spc

Xe container
mấy năm trước e làm công trình, toàn ăn rồi đi một đôi giày quanh năm đến khi để ý bàn chân thì ôi thôi, nguyên cả bàn. xong mấy mụn to e cứ lấy dao lam cắt đầu mụn rồi lấy tía tô vò nát đắp vào, mấy mụn to cứ cắt đầu lại lồi lên em lại cắt. làm thế cỡ tháng là khỏi. mà hình như là cứ im lặng làm ko được nói với ai thì phải. cái này e ko nhớ lắm vì các cụ bảo chữa mẹo

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chào các cụ
Có bệnh thì vái tứ phương , nay nhà cháu có 5 cái mụn cóc cả to cả bé mọc khắp mấy ngón chân. Đau và sinh hoạt khó khăn lắm ah , nhà cháu cũng đã thử qua như đắp tỏi , ngâm nước muối .... nhưng chưa thấy hiệu quả ,đi viện thì đang sợ đau mà có khi không tận gốc .... nên là vẫn muốn tìm một bài thuốc dân gian . cháu có đọc mấy bài của cụ #sauken# nhưng mà từ những năm 2015 , giờ không biết cụ ấy còn làm món này không. Các cụ đã và đang chữa món này có bí quyết gì chia sẻ cho nhà cháu với ah . Cháu cảm ơn

Bác mang đến đây e xử cho nhé.

tuanta

Xe tăng
Bôi tỏi vào, chắc chắn khỏi

Buckie

Xe hơi
Anh ơi em bị mụn thịt ở quanh mắt, có thuốc gì trị đc k ạ?

Cuchuoivang

Đi bộ
E bị mụn cóc ở bàn chân, phía dưới ngón chân cái, to bằng hột lạc con, đi giày dép rất khó chịu và thỉnh thoảng bị đau. E nghĩ lên bệnh viện trích mụn cho đỡ khó chịu. Tháng 3 vừa rồi về quê ra mộ các cụ, trải chiếu sắp lễ cúng. Em bỏ dép ra chạy chân đất quanh khu mọ để sắp đồ lễ. Về nhà sau đó một tuần cứ thấy mụn cóc đùn lên. Cấu vài lần thì hết mụn cóc. Thế mới tài. Cũng có thể là một mẹo để chữa mụn cóc. E up lên để cụ tham khảo. Chân em giờ ngon rồi, ko còn cóc, nhái gì nữa.

Hula_bg

Xe đạp
E có cách chữa cực kỳ đơn giản, ko đau, ko phải đi đi tiểu phẫu hay đốt nitơ tốn tiền. Đảm bảo khỏi 100% luôn. E trước đi lính ở tập thể...bị lây mụn cóc bàn chân tùm lum luôn, chữa bay hết. Nó như thế này:
Các cụ lấy một quả đu đủ xanh ( đu đủ non càng tốt), hàng ngày sau khi tắm xong rửa chân (tay) sạch, lau khô chỗ mụn cóc rồi lấy kim nhể cho nó hở cái miệng ra ( tắm xong mụn ngấm nước rất dễ nhể vì mềm, ko cần nhể sâu quá đâm vào thịt sẽ đau ). Sau đó các cụ lấy dao chích vào quả đu đủ cho chảy nhựa trắng rồi lấy nhựa đấy bôi vào chỗ mụn cóc ( chú ý bôi nhiều vào mấy mụn cóc to vì đấy là mụn mẹ, diệt được mụn mẹ thì đám mụn con xung quanh sẽ tự mất ), xong để nguyên cho nhựa nó khô ko được rửa lại nhé. Các cụ có thể lấy vải quấn lại hoặc đi tất kẻo ngủ dính nhựa sang ga giường em ko chịu trách nhiệm đâu nhé :)). Làm như thế ngày 1- 2 lần trong vòng một tuần liền, sau mụn cóc sẽ tự bong ra thành từng cục, chỗ bong lõm mất tý thịt :D. Cụ nào ngày đi làm ko tiện mang theo quả đu đủ thì mang cho e mấy tép tỏi đi lấy dao cắt lát rồi chà cho nhựa tỏi ngấm vào chỗ miệng mụn cóc nhé. Chữa bằng cách này cực kỳ lành và an toàn, ko đau, ko viêm nhiễm, ko phải kiêng gì. Chữa bằng tỏi sống cũng đc nhưng e thấy công ko mạnh bằng nhựa đu đủ.
P/s: Khi bị mụn cóc các cụ tuyệt đối ko đi chung giày, dép với người khác trong nhà ko là bị lây đấy ak.

hehe, cháu xin mạnh dạn mách các cụ 1 phương pháp trị dứt điểm mụn cóc ở lòng bàn chân ạ.
cháu bị 1 nốt như đầu đũa ở ngón chân cái và đã triệt tiêu thành công từ cóc cụ đến cóc con.
Sáng các cụ cứ lấy 1 nén hương đốt nên và dí sát vào mụn cóc khoảng 1>2 phút ( hơi rát nên cố chịu để gặt hái kết quả cccm nhé ), rồi lấy díp gắp hoặc bấm móng tay tỉa bớt lớp bì bên ngoài đi, đốt thêm 1>2 phút nữa cho chín chỗ đó , xong xuôi sinh hoạt bình thường ( mụn nào già quá các cụ làm cách đó liên tục 2>3 ngày là hết, mụn non mới nhú các cụ đốt 1 ngày 2 lần sáng tối là hết).
Đốt xong ngủ qua đêm hôm sau cccm ấn vào cái mụn không thấy đau nhói nữa là xong rồi đấy, đợi ngày giờ để bong vảy ra thôi