[CCCĐ] Chưa đi chưa biết Cái Chiên - Đi rồi mới thấy đáng tiền, lại ngon

chlmsun

Xe tăng
Cụ cho xin cái địa chỉ nhá để 20/10 em đi xem sao :D
Đi ca nô Hải Thủy lên bờ có xe đón luôn rồi cụ bảo đưa ra nhà nghỉ cạnh bãi tắm là ok.số lái xe 02033608990. Vé cano 50k là đã bao gồm xe đưa đón trên bờ rồi. Cơ mà nhà cháu ở nấu ăn khá là tệ đc cái duy nhất là gần biển, đi mấy bước là cắm trại đc thôi.

Binhsafe

Xe hơi
Đi ca nô Hải Thủy lên bờ có xe đón luôn rồi cụ bảo đưa ra nhà nghỉ cạnh bãi tắm là ok.số lái xe 02033608990. Vé cano 50k là đã bao gồm xe đưa đón trên bờ rồi. Cơ mà nhà cháu ở nấu ăn khá là tệ đc cái duy nhất là gần biển, đi mấy bước là cắm trại đc thôi.
Thanks cụ nhé! Bọn em hay nhậu mà nấu ăn tệ thì cũng lăn tăn nhỉ

Luna2009

Xe tải
Chúc mừng cụ có một chuyến đi tuyệt vời!

amour05

Xe hơi
Đoàn cụ ở đúng cái nhà nghỉ mà đoàn em đợt hè đi, nói chung là nhà này nấu ăn được, đoàn em có 1 bữa đặt ăn luôn ở bãi Đầu Rồng vừa không sạch mà cũng không ngon bằng. Em đi vào ngày thường thì mình đoàn em 1 bãi tắm luôn, mãi cuối tuần mới có thêm đoàn khác.

Em bị 1 đêm trời mưa to, cắt điện nóng thôi rồi, và vì ở đảo nên có nhiều muỗi, cụ nào đưa gia đình đi thì có phương án chu đáo nhé.

dmdviet

Xe cút kít
Tàm tạm cụ nhỉ. Nếu khen sợ bị ném đá :D:D:D
Chụp được trong điều kiện đủ sáng cụ ạ :)

Phải ra quán mới có dì nhá :))
Quán làm gì có dì :))

Chúc mừng cụ có một chuyến đi tuyệt vời!
Cảm ơn cụ

Đoàn cụ ở đúng cái nhà nghỉ mà đoàn em đợt hè đi, nói chung là nhà này nấu ăn được, đoàn em có 1 bữa đặt ăn luôn ở bãi Đầu Rồng vừa không sạch mà cũng không ngon bằng. Em đi vào ngày thường thì mình đoàn em 1 bãi tắm luôn, mãi cuối tuần mới có thêm đoàn khác.

Em bị 1 đêm trời mưa to, cắt điện nóng thôi rồi, và vì ở đảo nên có nhiều muỗi, cụ nào đưa gia đình đi thì có phương án chu đáo nhé.
Cụ ở lâu nhỉ, điểm này đi 3 ngày 2 đêm em nghĩ là vừa :)

VBA

Xe buýt
Em vào xem ảnh

tranvuhoang2005

Xe điện
Đợt rồi cháu ra vĩnh thực ở 1 nhà sát bãi biển. Có mỗi 2phòng. Dân ở đây đa phần ít nói sao ấy, đc cái ghẹ rẻ cháu mua lại mà có 150k/kg loại bò lổm ngổm chứ ko phải die đâu nhé. Trên đảo thì có mỗi 1 quán ăn thì phải. Cụ ra đây tầm tháng 10 là vụ sứa cần nướng đồ thì cháu chỉ cho chỗ bí mật mà cháu và đồng bọn đã cất dấu 2kg than hoa =)). Ah nhà cháu ở là nhà đường vào có khu mộ bên tay phải, có cô con gái sinh năm 2k nhưng đã thôi học ở nhà tiếp quản cơ ngơi thầy bu.:D
Vĩnh Thực có vài bãi, nhưng có 2 bãi đẹp nhất, mỗi bãi có 1 quán ăn và có dịch vụ phòng trọ, cho thuê lều. Nhà nghỉ thì ở gần bến tàu. Vĩnh Thực nổi tiếng là ghẹ rồi, ngon, ngọt, chắc, chủ yếu xuất đi TQ. Cảnh Vĩnh Thực đẹp hơn Cái Chiên nhiều.

Quán ăn cụ nói tệ là ở bãi ít đẹp rồi. Quán kia ngon hơn

gocart

Xe cút kít
Chuẩn cụ ạ

Ăn ngon thật cụ ạ

:)) :))

Vâng đi nhẹ nhàng, ổn bác ạ

Vâng cụ thật :))

Em có đi mấy đâu ;))

Xe khách chắc đi sẽ mat thời gian hơn

Cảm ơn cụ, sai truyền thống từ trước :D
Đi xe khách không la cà đc như xe riêng nhưng tiết kiệm được 2 tối ngủ ngay trên xe giường nằm và kịp về đi làm.

Mihu8388

Xe tải
Gần trưa vẫn cứ quán nhà cho ngon, hợp khẩu vị nên đoàn quay về thưởng thức cái món chính ở đây là ốc đá, may mà ở bãi Đầu Rồng mua được 2 ký, kể ra ăn cũng hay!

đúng đặc sản quê em, ăn hơi đăng đắng tí đầu lưỡi nhưng phải nói là hương vị khó quên, chẹp chẹp

vykieu2011

Xe buýt
Món gà Tiên Yên thì Diệp Mùi, quán ăn nhỡ độ đường ven đường quốc lộ chưa thể chuẩn bằng quá độ vào thị trấn nhờ người đến tận bản có nhà nuôi bắt thịt, hoặc mua ở chủ gom gà. Gà Tiên Yên, là giống riêng, hiện bọ lai tạp khá nhiều. Gà ngon là gà trống thiến, đc vỗ béo không bằng cám công nghiệp, gà càng to, béo, cỡ 2,5-3kg càng có giá trị, thịt mềm thơm, da vàng ươm như bôi nghệ, thích hợp nhất với món luộc. Vâng đơn giản là luộc thôi nhưng ứa nước miếng vì thơm quá. Mỗi dịp lễ tết các nhà nuôi không đủ gà để bán ạ

Đến Tiên Yên e toàn phải alo trc để họ tìm đặt trc gà ngon
Hôm qua em vừa ăn gà ở tiên yên nhưng tiếc là quán ven đường nên cũng ko đặc sắc lắm

buongco

Xe buýt
Ơ kìa cái cụ Việt Dê.
Cứ ngày nghỉ lễ là lê ra đường.
Xe thì có cái phò tu.
Lướt Nam, dọc Bắc mòn u cái L. (lờ ốp)

hailuatn

Xe container
Cứ thớt cụ Dê là lại hóng 8->.

gafquef

Xe tăng
H

hôm qua lúc vào quán thấy có cái tủ ghi khau nhục nhưng báo hết mới buồn. Chưa đc thưởng thức qua
Vâng, khách đi chơi về hay mua nhà đó. Về ăn vs cơm nếp thì quá toẹt. :D
Bao h đi Vĩnh Thực hú e 1 câu xem có đi dc không nhé lão dmdviet, hôm vừa rồi họp lớp ngoài đó bị lỡ không đi dc hơi tiếc.

dmdviet

Xe cút kít
Vĩnh Thực có vài bãi, nhưng có 2 bãi đẹp nhất, mỗi bãi có 1 quán ăn và có dịch vụ phòng trọ, cho thuê lều. Nhà nghỉ thì ở gần bến tàu. Vĩnh Thực nổi tiếng là ghẹ rồi, ngon, ngọt, chắc, chủ yếu xuất đi TQ. Cảnh Vĩnh Thực đẹp hơn Cái Chiên nhiều.

Quán ăn cụ nói tệ là ở bãi ít đẹp rồi. Quán kia ngon hơn
Thính thơm quá bác :))

Đi xe khách không la cà đc như xe riêng nhưng tiết kiệm được 2 tối ngủ ngay trên xe giường nằm và kịp về đi làm.
Vầng nhưng đi gia đình thì hơi vất cụ ạ :)

Đoạn này e cũng về quê. Cụ dê đi sau mà vẫn gặp à? Tai nạn khiếp thật
Vẫn còn cụ ạ

đúng đặc sản quê em, ăn hơi đăng đắng tí đầu lưỡi nhưng phải nói là hương vị khó quên, chẹp chẹp
He khều khó phết đấy cụ ạ :D

Ơ kìa cái cụ Việt Dê.
Cứ ngày nghỉ lễ là lê ra đường.
Xe thì có cái phò tu.
Lướt Nam, dọc Bắc mòn u cái L. (lờ ốp)
Ui zời vần quá ạ :))

Cứ thớt cụ Dê là lại hóng 8->.
Cảm ơn cụ :)

Vâng, khách đi chơi về hay mua nhà đó. Về ăn vs cơm nếp thì quá toẹt. :D
Bao h đi Vĩnh Thực hú e 1 câu xem có đi dc không nhé lão dmdviet, hôm vừa rồi họp lớp ngoài đó bị lỡ không đi dc hơi tiếc.
Sang năm cơ mà bác, năm nay hết biển rồi :D

đẹp quá, em đánh dấu có dịp sẽ đi, thanks cụ.
Cảm ơn cụ :)

Chuột bạch

Xe container
Cụ thớt đi kinh thật :D giá mà OF có nhuận bút với nhuận ảnh thì ngon, hehe