[Funland] Chữa dứt điểm đau dạ dày

menhung11

Xe buýt
Em Dạy Bơi ở K/S Bảo Sơn Các Cụ Có Nhu Cầu Học Bơi
Cái này hay, chắc cũng nhiều người quan tâm. Thuốc hay mỗi ngày...

CHỮA DỨT ĐIỂM ĐAU DẠ DÀY
Đậu rồng già được trồng phổ biến tại khu vực miền Trung và miền Nam, ngoài Bắc còn có tên gọi khác là đậu khế.
Hãy lấy hột đậu rồng già rang với muối cho vàng thơm, không để cháy. Sáng sớm bụng đói, lấy ra nhai, ăn khoảng 10 - 12 hột nếu răng bạn còn khỏe.
Nếu răng chỉ còn đôi 3 chiếc, thì xay nhuyễn, song vẫn phải nhai 1 muỗng cafe bột đó. Nhai khoảng 20 lần rồi mới nuốt từ từ...
Liên tục trong khoảng 15 buổi sáng là khỏi bệnh. Nếu bạn bị nặng thì cần thời gian lâu hơn, cứ kiên nhẫn đến khi dạ dày lành hẳn.
PS: Hãy chia sẻ để mọi người cùng đọc và tự chữa trị nhé các bạn. Có thể ta không bị bệnh này, nhưng còn có rất nhiều người vẫn đang bị nó hành hạ mỗi ngày đấy.

Chỉnh sửa cuối:

cutoe2004

Xe hơi
Cái quả này ở vùng nào cụ nhể

gadi2banh

Xe điện
E đánh dấu về bảo gấu mua vậy.

binh_1612

Xe tăng
không biết liệu có hiệu quả ko nhưng dù sao cũng thanks cụ đã chia sẻ

menhung11

Xe buýt
Em Dạy Bơi ở K/S Bảo Sơn Các Cụ Có Nhu Cầu Học Bơi
Hi, cái này chữa được bao nhiêu phần trăm hả cụ
Rất hiệu quả cụ ạ. em vào google đọc sẽ thấy rất nhiều lợi ích từ đậu rồng cụ ạ.Chúc các cụ đau dạ dày nhờ phương pháp này mà chữa khỏi

caoboi_lagthang

Xe hơi
Cháu sẽ thực hiện như hướng dẫn của cụ chủ xem sao..

30F

Xe tải
Đã cụ nào ở Ô ép chuột bạch thử món này chưa ạ? Mấy hôm nay em cũng đau quá. Đang xơi món nghệ mật ong.

nhimcon2010

Xe hơi
Hạt này đi mua có không các cụ nhỉ?

mamsport

Xe buýt
Cháu cũng cần tìm ạ

manhhung1901

Xe điện
Em chờ phản hồi của các Cụ đã chuột bạch.

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Nếu có triệu chứng đau dạ dày, các cụ nhất thiết nên khám để soi dạ dày trước đã.
Soi dạ dày là việc chẳng dễ chịu chút nào, nhưng nhất thiết nên làm (chụp ít có giá trị chẩn đoán nhé).
Sau khi soi, có thể có cả sinh thiết mà bị viêm-loét thôi thì các cụ dùng thuốc, đậu đen, đậu đỏ gì cũng được...ít rượu, ăn uống điều độ rồi cũng khỏi.
Không nên đau dạ dày mà cứ uống thuốc, quả nọ quả kia mà không biết thực bệnh của mình.
Cái này hay, chắc cũng nhiều người quan tâm. Thuốc hay mỗi ngày...

CHỮA DỨT ĐIỂM ĐAU DẠ DÀY
Đậu rồng già được trồng phổ biến tại khu vực miền Trung và miền Nam, ngoài Bắc còn có tên gọi khác là đậu khế.
Hãy lấy hột đậu rồng già rang với muối cho vàng thơm, không để cháy. Sáng sớm bụng đói, lấy ra nhai, ăn khoảng 10 - 12 hột nếu răng bạn còn khỏe.
Nếu răng chỉ còn đôi 3 chiếc, thì xay nhuyễn, song vẫn phải nhai 1 muỗng cafe bột đó. Nhai khoảng 20 lần rồi mới nuốt từ từ...
Liên tục trong khoảng 15 buổi sáng là khỏi bệnh. Nếu bạn bị nặng thì cần thời gian lâu hơn, cứ kiên nhẫn đến khi dạ dày lành hẳn.
PS: Hãy chia sẻ để mọi người cùng đọc và tự chữa trị nhé các bạn. Có thể ta không bị bệnh này, nhưng còn có rất nhiều người vẫn đang bị nó hành hạ mỗi ngày đấy.

Cụ tự lộn cho trẻ hàng ngày khi tắm, rồi hướng dẫn trẻ lộn nhiều tháng sẽ được mà không cần tới bác sỹ.
Cách lộn: Kéo lột bao quy đầu về phía gốc dương vật căng đến lúc trẻ vừa thấy đau thì dừng lại, duy trì lực kéo như thế chừng 1 phút, cụ cứ đếm 1-100 thì bỏ. Ngày nào cũng làm 1 lần, kiên trì. Lỗ hẹp cỡ mấy cũng ra hết.
Chú ý nhất là khi đã lộn được những lần đầu thì nhớ kéo xuống đừng quên kẻo bị nghẹt thành paraphimosis lại phải mổ cấp cứu.
Con e cũng 2 tuổi thì nó có phải đi tách ko nhỉ
Đai số 8 là đủ, đai có tác dụng kéo 2 vai ra sau cho xương đòn thẳng ra.
Gãy xương đòn dễ liền, gãy xương trẻ con càng dễ liền. Mong cho cu F1 chóng khỏi.
Đây cụ ơi có đai số 8 cụ ah, nhưng em thấy có vẻ k bằng cái áo kia(ý kiến chủ quan :D) Em đưa cả ảnh đeo đai số 8,ảnh phim và ảnh chụp kqua hup X-quang cụ ngó giúp nhà cháu,Cảm ơn cụ nhiều.

IMG_3787 của phusy_digital, trên Flickr

IMG_3786 của phusy_digital, trên Flickr

IMG_3784 của phusy_digital, trên Flickr

IMG_3788 của phusy_digital, trên Flickr

Em đang bị trĩ ngoại chắc độ 4, em sờ thấy to như ngón tay cái. Giờ đang ngồi mà kênh hết cả mông, thi thoảng lại nhói lên 1 cái rất khó chịu. Cũng ngại đi khám, đang ngồi nhà vã tottri. Đọc thớt này xong cũng không biết nên điều trị theo hướng nào, chỗ nào nữa. Rõ khổ, chết vì cái tội bia rượu, cafe nhiều@-)
Chào cụ
Đúng là hai bệnh IBS, IBD khác nhau. IBS=irritable bowel syndrome=hội chứng ruột kích thích, IBD=Inflammatory Bowel Diseases =bệnh viêm ruột.
Tuy nhiên việc chẩn đoán phân biệt 2 bệnh không hề đơn giản vì triệu chứng giống nhau nhưng tiến triển và tiên lượng bệnh khác nhau và vẫn phải phân biệt thêm với bệnh viêm đại tràng giả mạc nữa.
IBS: Chỉ là tình trạng tăng kích thích của ruột do nhiều tác nhân: ăn uống, hóa chất, thậm chí nhiệt độ...dẫn đến đau bụng cơn nhẹ, đại tiện nhiều lần, nội soi hầu như niêm mạc ruột bình thường. Chữa=loại bỏ các kích thích. Nhưng cái gì là kích thích lại khó biết. Vậy cụ phải có 1 quyển số ghi và so sánh các kích thich mỗi khi bị đi ngoài để loại trừ//định danh các loại thức ăn, hóa chất...
IBD: Là tổn thương viêm đặc hiệu của ruột, đặc trưng là từng đoạn "skipping lesions" chẩn đoán xác định bằng nội soi và sinh thiết. Bệnh "có vẻ mang tính tự miễn" do vậy điều trị người ta sài các thuốc chống viêm sulfasalazine, corticoids hoặc ức chế miễn dịch athioprine.

Em tiếp ạ.
Bệnh tiến triển mãn tính có thể gây hẹp, loét-rò, thủng, chảy máu...đôi khi cần phẫu thuật điều trị các biến chứng...
Viêm đại tràng giả mạc (pseudomembranous colitis) cũng có triệu chứng giống nhưng do rối loạn vi khuẩn chí của ruột. Điều trị bằng thuốc, lập lại vi khuẩn chí của ruột, nhiều khi bệnh có thể diễn biến nặng và việc điều trị hiệu quả lại bằng cách cực đơn giản hiệu quả và...cũng ghê là cấy phân. Đó là lấy phân của người bình thường, pha loãng, rồi bơm vào ruột người bệnh tất nhiên qua đường hậu môn.
Đấy là vài hiểu biết của em.

Cám ơn cụ nhé, em hỏi cho xã nhà em. Mà sao cụ biết em là mợ nhể?!
Vậy em sẽ theo lời cụ chăm sóc xã nhà em như thế thêm một thời gian xem diễn biến thế nào.
Em lo lắm. Nói dại miệng để lâu sau này nó lại biến chứng thành cái gì thì khổ thân xã em, rồi đến khổ thân mẹ con em. Giống đàn bà chúng nó cứ hay lo lắng và nghỉ quẩn lắm ý.
Em có nên tiếp tục mua thuốc của BV y học cổ truyền để ngâm như đợt sau phẫu thuật ko nhỉ, chắc là hiệu quả hơn nước muối cụ nhể.
Một lần nữa xin cám ơn cụ!!!
Rò hậu môn (anal fistula). Không nguy hiểm nhưng khó chịu do đau lúc bị ap xe, bẩn lúc bị chảy dịch.
Tiến triển của rò thường như thế này: Chu kỳ:"sưng đau-áp xe-vỡ mủ-rò dịch một thời gian-tự liền-sưng đau-áp xe-vỡ mủ..." Cụ gì bảo bôi mỡ mà khỏi thì có lẽ chỉ là viêm nang lông bên ngoài, hoặc chưa quay lại chu kì vì là đường rò từ trong lòng trực tràng thì rất rất khó tự liền được.
Phẫu thuật: là cách duy nhất có thể khỏi.
Phẫu thuật đơn giản, 1 lần khỏi nếu đường rò dưới cơ thắt.
Phẫu thuật phức tạp, nhiều thì nếu đường rò trên cơ thắt.
Phẫu thuật mà mang vòng thắt như cụ gì kể là một loại phẫu thuật cho rò trên cơ thắt.
Vài chia sẻ với các cụ.

Viêm xung huyết dạ dày là mô tả tổn thương ở hầu khắp các kết quả soi vì: Niêm mạc dạ dày lớn, acide nên kiểu gì cũng có chỗ xung huyết (cụ cứ nhìn da bên ngoài thì thấy)
Nên khi thấy mô tả vậy thì coi đó là bình thường. Nếu không thấy đau, không thấy ợ chua...thì không cần dùng thuốc.
Tình hình là e bị viêm xung huyết hang vị dạ dày,đã đi khám rất nhiều viện và uống đủ loại thuốc mà vẫn không thấy đỡ nên e mạn phép lập thớt này để nhờ các cụ,mợ nào biết bài thuốc nào hay,thì giới thiệu e với ạ .Hôm trước e thấy có cụ hỏi về thuốc 365 vậy cụ, mợ nào biết thì chỉ chỗ e mua với.E xin cảm ơn trước ạ.
Cụ tra trên mạng bệnh viện VINMEC alo tư vấn. Có các gói khám sức khỏe phù hợp với cụ.
Bẩm các cụ, em và gấu muốn đi khám tổng thể 1 lần, vì lâu lắm rồi ko khám, xét nghiệm gì cả, mà dạo này người không được ổn.hic.
Nhờ các cụ tư vấn xem khám ở cụ nào, bệnh viện tư, công nào ổn, chất lượng, giá tốt. Em cần khám tổng thể, xét nghiệm máu phát hiện bệnh các kiểu (cả HIV :)), e fun tí...). Còn điều trị sẽ tính sau ạ.
Mong các cụ giúp em.
E xin hầu riệu ạ!
Nếu đúng là u máu gan thì việc gì cụ phải lo. Là bệnh lành tính, nhỏ không cần can thiệp gì. Nếu lớn, gần bề mặt gan thì có khi mới cần can thiệp nút cũng đơn giản ạ.
Mấy hôm nữa e đưa gấu về Hà nội kiểm tra gan,vì bác sĩ siêu âm kết luận là gan có 2 u mạch máu e lo quá! Nhưng không biết ở hà nội bệnh viện nào khám và điều trị tốt uy tín, tiện em cũng khám sức khỏe tổng thể và làm các xét nghiệm luôn!
E nhờ Bác sĩ và Cụ, Mợ trên OF tư vấn giúp e! E xin hầu riệu ạ!

Độ trĩ của cụ tầm độ III rồi. Phẫu thuật là vừa vì có thể áp dụng phương pháp Longo hiệu quả và đỡ đau.
Để lên độ nữa Longo chịu rồi là khổ lắm.

Em đang có việc nhờ các cụ giúp, chẳng là em bị bệnh trĩ 5 năm nay, ngày trước thì không sao nhưng bây giờ nó nặng lên thấy khó chịu lắm,bình thường thì không sao nhưng hôm nào mà đi vệ sinh khó ra thì khổ lắm cụ ạ, nó lòi ra to lắm em phải lấy tay nhét vào mới được. Em định qua tết đi mổ nhưng chưa biết dfiaj chỉ nào uy tín , mổ theo phương pháp nào, có phải nằm viện không ạ,chi phí bao nhiêu ạ, em ở hải phòng cơ nhưng lên hà nội cũng được nếu ở hp thì càng tốt ạ. Các cụ giúp em với

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoaianh123

Xe máy
Hà Nội có loại quả này không cụ chủ ơi ?

tinhbts

Xe hơi
Các cụ tìm bài thuốc dân gian đơn giản: mật ong và nghệ đen tán nhỏ, trộn vào 1 lọ thủy tinh sáng sớm và trước lúc đi ngủ dùng 1 thìa cà phê, kiên trì 1 năm đảm bảo hạn chế việc bị đau dạ dày, nghệ giúp lành vết thương rất tốt

duy.euro

Xe đạp
E thấy ăn nghệ đen+mật ong là hiệu quả nhất.

pdlong92

Xe lăn
nếu đúng như chia sẻ của cụ thì 15 ngày là khỏi hẳn . thế nhưng mà hạt này ở đâu có nhỉ ????????