[Funland] chưa kịp sướng cái mồm đã khổ cái thân <gut>

haianh

Xe tải
các cụ xưa bảo sướng cái mồm khổ cái thân < sướng con cu mù con mắt > em bao nhiêu năm cày cuốc vất vả ko cần kiêng khem gì thì cũng chẳng có mà ăn . từ núc 28 tuổi mới cày cuốc ra đông tiền tạm gọi là mới giám thèm gì thì ăn cái đấy , ấy vậy mà giờ mới có 36-37 tuổi đầu đã dính gút thế mới khổ chứ kiêng ăn rồi lại kiêng rượu bia và khoản kia ngày xưa anh hùng đánh nam dẹp bắc giờ nó đúng gọi là lưa thưa có thì, cứ cái đà này chắc lên chùa ở quá các cụ ơi :-s có cụ nào giống em ko vậy:(( . các cụ ơi có cụ nào đã chữa gút có thể nói là ổn ko mách em với chứ cứ đà này thì chán quá ăn toàn món ngó và món gắm chứ ko được thực hành =P~~X( , ngày chước em cứ nghĩ là em gầy lên ko thể bị gút được, ai ngờ do cơ địa mình nó ko đào thải tốt axit uric lên nó mới bị cái bệnh thổ tả này chả nhẽ đành chấp nhận sống với lũ
Chào mừng bác đến với cộng đồng Gout bọn e! E bị hơn mười năm nay rồi, thôi ăn trước nhịn sau bác ợ, kiêng khem, thể dục thể thao, thỉnh thoảng vẫn nhậu. Vẫn sống vui, khỏe, ko việc gì phải bi quan.

Cụ chủ mở luôn cái : Hội thảo về Gout đê ! :))

xe thủng lốp

Xe container
Làm quả xế hộp bằng gỗ là khỏi ngay thôi mà :))

Thanhz

Xe tăng
Cách chữa không cần thuốc ( à mà đau quá thì cũng phải dùng cho nó bớt đau )
1/ Bò ăn nội tạng động vật
2/ Bỏ ăn thịt bò, trâu, hải sản các loại
3/ Bỏ uống bia rượu , thuốc lá
4/ Tập thể dục đều mỗi ngày
5/ Lạc quan , yêu đời và đừng bao giờ nghĩ mình gút.

Sau 6 tháng cò thể:
1/ Thỉng thoảng có thể bia rượu với bạn bè được ( 1 tháng / 1 lần )
2/ Thèm lắm có thể ăn bát cháo lòng hay làm miếng dồi chấm mắm tôm
3/ Coi như mình khoẻ mạnh

Làm thủ xem sao :)) :))
Khoản mục số 5: sáng thức dậy hô to ba lần (no goute), chiều trước khi đi ngủ 3 lần hô to (no goute); đảm bảo nâng cao y đức :)

Ok cụ ! Em hay ở Trung Tự & Kim Đồng ! Chiều nay nếu cụ rảnh alo em , ta trao đổi nhá !

Chúc cụ mau khỏi nhanh như em ! :63:
Cụ chủ mở luôn cái : Hội thảo về Gout đê ! :))
Cho em đăng ký chân nhá. Các cụ cho em cái số dây thép vào inbox với. Hay chiều nay tổ chức hội thảo ở Hải Xồm Lê Trọng Tấn nhỉ =))

0fer

Xe tăng
Em chưa bị nhưng cũng tự hiểu rằng nó đang đợi mình ở ...tương lai .Bạn bè , người thân khá nhiều người bị , lăn lê , bò toài khổ sở lắm

Nhưng điều căn bản nhất mà em tự rút ra được , Goute đến đa phần từ lý do ăn uống : cái gì cũng ăn , chẳng bao giờ " say no" với bất cứ món gì: tiết canh , lục phủ ngũ tạng , đồ sống đồ chín ...chẳng kiêng thứ gì , kể cả " măm girl " . Trên bàn tiệc , em hay được bọn bạn khen : về lấy váy vợ mà mặc cho mát , đàn ông đàn ang đếu gì mà tiết canh không , rắn rết không , chuột bọ cũng không nốt ( dĩ nhiên bia thì em chấp chúng nó , hehe ) . Nay thì quá nửa đã ôm chân ôm cẳng rên hừ hừ rồi .

duyen khoi

Xe tăng
ở Hải Dương có chỗ chữa tốt lắm thì phải
ông bác em bị nặng thế mà giờ khỏi rồi
Mà cụ ăn chay đi cho lành

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tiêt canh ko vì bẩn thì đồng ý ... chứ rắn,chuột đồng .... sạch mà chê thì cụ cũng khái tính quá ....

ca_voi

Xe lăn
Bệnh nhà giầu; thôi giờ cụ tập trồng rau đi là vừa :D

dangkhoa1980

Xe đạp
Thôi xong, bây giờ thì chỉ sướng cái mắt thôi, cụ như em rồi

các cụ xưa bảo sướng cái mồm khổ cái thân < sướng con cu mù con mắt > em bao nhiêu năm cày cuốc vất vả ko cần kiêng khem gì thì cũng chẳng có mà ăn . từ núc 28 tuổi mới cày cuốc ra đông tiền tạm gọi là mới giám thèm gì thì ăn cái đấy , ấy vậy mà giờ mới có 36-37 tuổi đầu đã dính gút thế mới khổ chứ kiêng ăn rồi lại kiêng rượu bia và khoản kia ngày xưa anh hùng đánh nam dẹp bắc giờ nó đúng gọi là lưa thưa có thì, cứ cái đà này chắc lên chùa ở quá các cụ ơi :-s có cụ nào giống em ko vậy:(( . các cụ ơi có cụ nào đã chữa gút có thể nói là ổn ko mách em với chứ cứ đà này thì chán quá ăn toàn món ngó và món gắm chứ ko được thực hành =P~~X( , ngày chước em cứ nghĩ là em gầy lên ko thể bị gút được, ai ngờ do cơ địa mình nó ko đào thải tốt axit uric lên nó mới bị cái bệnh thổ tả này chả nhẽ đành chấp nhận sống với lũ

sansonsan

Xe tăng
em cxng bị đây! Ngày xưa đi lái xe con ăn ống tẹt ga lại chẳng làm công việc gì cho nó toát mồ hôi ra để bây giờ sống như ăn mày .được cái tiết kiệm được cái khoản ăn uống 1 tuần 1 mình em chắc chỉ chi hết 200 nghìn tiền ăn còn đâu nhường cho vợ con .nghĩ cũng bi quan ăn uống kém nên cái khoản kia nó cũng kém..

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em xin phổ biến bài thuốc này vì bố vợ em bị gut nhưng đã thuyên giảm khá nhanh chóng, giờ ăn uống cũng ko phải kiêng khem nhiều.

Các cụ bị gut tìm quả Bòng (Bòng chứ không phải quả Bưởi nhé)

Thái mỏng ra - NHƯNG LƯU Ý KHÔNG ĐƯỢC DÙNG DAO BẰNG KIM LOẠI
Các cụ thái mỏng thì dùng lạt tre, gỗ mỏng và thái, vì nếu dùng dao kim loại sẽ không còn tác dụng.

Sau đó cho vào ấm đun sắc lấy nước uống thay nước hàng ngày.
Bài thuốc này không rõ từ đâu, nhưng theo bố vợ em nói là khá hiệu quả và lại rất đơn giản. Nước sắc từ quả Bòng rất dễ uống.

Thêm một bài nữa em copy được từ Facebook các cụ chịu khó nhé.

Chúc cả nhà luôn mạnh khỏe.

tungteng

Xe tải
Em chưa bị nhưng cũng phải bóp mồm bóp miệng kiêng toàn các thứ ngon như nội tạng động vật, trứng, các loại thịt đỏ (thịt bò, trâu, chó....) và hải sản. Khổ nỗi lúc bia rượu vui vui vào thì cũng khó khăn mà ko ăn, không ăn lại sợ bị say bí tỉ vì uống mà ko nhậu gì! Bây giờ sáng dậy cũng chịu khó vận động tại chỗ khoảng 15 phút một vài động tác cơ bản cho cơ thể dẻo dai và tránh mỡ bụng :)). Ăn uống thì chỉ dám ăn nhiều cá...còn mấy con như tôm, hàu, mực, cua ghẹ thì rất ít mà không ăn mấy cái con này thì lấy đâu sức mà làm cái khoản kia! Túm lại để cân bằng được thì thật là khó quá đi!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang bị bệnh này mới thấu hiểu hoàn cảnh của cụ chủ.

Bung To

Xe điện
Các cụ làm theo cách này nhé:
Chiều nóng như hôm nay, mặc áo mưa dày kín đến chân, chạy bộ 45 phút.
Sau 1 tháng đảm bảo hết đau. Lại còn giảm cân hiệu quả.

Nhạc

Xe container
Liệu có cảm vì nóng quá die lun ko anh :(

duong.nx

Xe tải
Ạ lão. Thế mà bụng vẫn to =))

Anhhungjp

Xe tăng
Em cũng chớm Gút giôn sen sau 2 đợt low carb đây, giờ tuy chưa phải kiêng kem gì, nhưng mà phải hạn chế ăn hải sản và nội tạng động vật rồi. Nói chung là các cụ nên hạn chế bia bọt, tập thể thao để giữ cân nặng hợp lý. Thôi em đi bơi đây :D

smallseven3108

Xe tải
Thật đúng là ko j bằng luyện tập thể dục thể thao các bác nhỉ?

Các bác sắp xếp chơi món j đó. Đi bộ cũng được. 30'/ngày thôi. E nghĩ bệnh tật sẽ còn lâu mới đến!