[Funland] chưa kịp sướng cái mồm đã khổ cái thân <gut>

Dinhtran

Xe hơi
các cụ cũng lười vận động cơ, làm vài trận te lít, rồi ăn nhiều rau hơn chút, uống thì phải nghỉ rồi hãy uống,..... ây da!

mayxanh_hp

Xe tăng
Khổ các cụ bị gút và tiểu đường. Thèm mà ko đc ăn. Thiệt thòi quá!

vnn

Xe hơi
các cụ xưa bảo sướng cái mồm khổ cái thân < sướng con cu mù con mắt > em bao nhiêu năm cày cuốc vất vả ko cần kiêng khem gì thì cũng chẳng có mà ăn . từ núc 28 tuổi mới cày cuốc ra đông tiền tạm gọi là mới giám thèm gì thì ăn cái đấy , ấy vậy mà giờ mới có 36-37 tuổi đầu đã dính gút thế mới khổ chứ kiêng ăn rồi lại kiêng rượu bia và khoản kia ngày xưa anh hùng đánh nam dẹp bắc giờ nó đúng gọi là lưa thưa có thì, cứ cái đà này chắc lên chùa ở quá các cụ ơi :-s có cụ nào giống em ko vậy:(( . các cụ ơi có cụ nào đã chữa gút có thể nói là ổn ko mách em với chứ cứ đà này thì chán quá ăn toàn món ngó và món gắm chứ ko được thực hành =P~~X( , ngày chước em cứ nghĩ là em gầy lên ko thể bị gút được, ai ngờ do cơ địa mình nó ko đào thải tốt axit uric lên nó mới bị cái bệnh thổ tả này chả nhẽ đành chấp nhận sống với lũ
Em xin chia sẻ: Cụ tìm quả đào tiên, bổ ra lấy cơm (ruột) phơi cho khô, sau đó sao vàng hạ thổ 15 phut, bỏ vào lọ hoặc gói lại pha (nấu) nước uống dần (uống hằng ngày), 1 quả uống được 7 ngày, chỉ khoảng 3-5 quả là cụ lại trở về bình thường, nhà e có anh trai ruột e và bác e bị gout bây h bình thường, anh uống rượu bia bình thường 2 năm nay kiểm tra lượng axit uric còn ở mức thấp. quả đào tiên trồng nhiều ở chùa bái đính, bây h các nhà cũng hay trồng làm cảnh. chúc cụ sớm trở lại bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

chua_co_xe

Xe tải
Bên cạnh nhà e có ông bị gút sùi tô pi to như quả mận cơm 1 số đốt ngón tay, em dẫn ông ý lên Bắc Giang lấy thuốc của ông lang Tàu (đến cầu sắt rẽ tay trái đi Việt Yên) ông ý uống hợp thuốc, giờ thấy hết to pi, khớp hết đau. Nhưng ông ý bảo uống thuốc vào nó tan to pi đau lắm.

tungteng

Xe tải
Em cũng chớm Gút giôn sen sau 2 đợt low carb đây, giờ tuy chưa phải kiêng kem gì, nhưng mà phải hạn chế ăn hải sản và nội tạng động vật rồi. Nói chung là các cụ nên hạn chế bia bọt, tập thể thao để giữ cân nặng hợp lý. Thôi em đi bơi đây :D
Em cũng công nhận là các bác low carb, chả biết có giảm cân được không nhưng các bác ăn nhiều thịt thật đấy! Ăn thế không very gút mới lạ!

langvan.vn

Xe tải
Các cụ bị Gut cứ tập thể thao cho ra nhiều mồ hôi vào là biện pháp tốt nhất và an toàn nhất loại bỏ cái Acid chết dẫm kia

2 tai 8 banh

Xe container
các cụ xưa bảo sướng cái mồm khổ cái thân < sướng con cu mù con mắt > em bao nhiêu năm cày cuốc vất vả ko cần kiêng khem gì thì cũng chẳng có mà ăn . từ núc 28 tuổi mới cày cuốc ra đông tiền tạm gọi là mới giám thèm gì thì ăn cái đấy , ấy vậy mà giờ mới có 36-37 tuổi đầu đã dính gút thế mới khổ chứ kiêng ăn rồi lại kiêng rượu bia và khoản kia ngày xưa anh hùng đánh nam dẹp bắc giờ nó đúng gọi là lưa thưa có thì, cứ cái đà này chắc lên chùa ở quá các cụ ơi :-s có cụ nào giống em ko vậy:(( . các cụ ơi có cụ nào đã chữa gút có thể nói là ổn ko mách em với chứ cứ đà này thì chán quá ăn toàn món ngó và món gắm chứ ko được thực hành =P~~X( , ngày chước em cứ nghĩ là em gầy lên ko thể bị gút được, ai ngờ do cơ địa mình nó ko đào thải tốt axit uric lên nó mới bị cái bệnh thổ tả này chả nhẽ đành chấp nhận sống với lũ
chia buồn với cụ - ông anh em cũng thía
lúc ăn được thì ...éo có để ăn
lúc có ăn thì ... éo dám ăn vì bệnh tật

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ. Đời quá buồn, lúc nghèo đói thì éo có ăn, bây giờ khá khẩm tí thì bổ béo chả thấy đâu, ăn toàn chất độc rồi sinh lắm loại bệnh tật. Có bệnh nào thì khổ bệnh ấy. Đành ăn uống bớt đi tí và tập luyện TDTT cụ ợ.

slaz8

Xe ba gác
Gut chưa phải là hết, còn phải xem do chế độ ăn hay cơ địa. tốt nhất là cần kiêng 1 thời gian và điều chỉnh lại chế độ ăn. chưa phải là dấu châm hết cụ không nên lo lắng quá

zaisev

Xe tăng
Chia buồn với cụ. Cơ quan em cũng lĩnh án vài đồng chí rồi. Toàn 35-40. Các cụ ăn uống giữ gìn. Tuổi này ăn uống thả mồm dăm năm là có vấn đề thôi

phamthanhtrung2

Xe buýt
Em đã phân tích ở thớt khác rồi nhưng em cũng muốn các cụ lưu ý cái ngu ý của em một tý:
- Bệnh này xuất phát từ chuyển hóa, nôm na là xăng dầu (thức ăn ) >>>>> sẽ được đưa vào một cái bơm tổng, nó sẽ chia đều xuống các van, nếu chia cho cái van giữa đều hoặc hơi nhiều thì chắc chắn không bao giờ Gout, nếu van đó tắc hoặc tịt thì buộc nó phải bơm ra chỗ khác thường ở hai ngón cái của hai chân còn lại, vấn đề ở đây là chỗ đó không có lỗ để ra nên nó mới đau.
- Theo em thì các cụ khẩn trương chữa cái gì thì em đã nói rồi, nó phải very good thì hai thằng anh nó sẽ không gout nữa.
- Mình mắc bệnh 'tốt' không vì sĩ diện mà không đè nén ức hiếp đâu đấy.

Em cũng bị Uric cao nhưng chưa đau, tuy vậy vẫn phải dùng thuốc để hạ uric.

o3ma

Xe hơi
cố lên cụ ơi, lạc quan là phương thuốc chữa bệnh tốt nhất! cơ quan em có anh 41 rồi cũng very gút nhưng mà vẫn thịt chó đều, có điều ít hơn xưa! được cái anh ý thoải mái tư tưởng lắm cụ ạ, chịu khó tập thể dục nữa