Thảo luận Chưa thấy ai nói về Nissan X trail

denta

Xe hơi
Mình thấy trong hội mình ít bàn về xe này nhỉ, mình đã đọc thông số kỹ thuật đồng thời qua các lời khen ngợi của nhiều người về em nó , mình đang có ý định bán CIVIC 2.0 để lên đời em này các bác ạ - mong các bác chỉ giáo, em tin là ko bị đẽo cày giữa đwờng, xin cảm ơn trwớc các bác.

raklei

Xe điện
bác nên mua cr-v hoặc escape, chạy ngon hơn nhiều

nhat hung

Xe tải
Mình thấy trong hội mình ít bàn về xe này nhỉ, mình đã đọc thông số kỹ thuật đồng thời qua các lời khen ngợi của nhiều người về em nó , mình đang có ý định bán CIVIC 2.0 để lên đời em này các bác ạ - mong các bác chỉ giáo, em tin là ko bị đẽo cày giữa đwờng, xin cảm ơn trwớc các bác.
Chuẩn không cần chỉnh bác ạ. Em đang chạy đời 2007, chưa trục trặc tẹo nào, xăng cực tiết kiệm. mà sướng nhất là đang xài hàng Nhật. Mời e chầu caffe, em cho bác xem xe.

http://kienthucphothong.com/demo/tintuc.php?id=Comment/2009/05/3B9B1F93/?p=1

Trích từ tư vấn vnexpress ... "Nhận xét về X-Trail

Tôi đang sử dụng xe X-Trail 2009 được gần 5 tháng và rất hài lòng. Trưởc khi chọn X-Trail, tôi đã thử rất nhiều loại compact SUVs khác nhau, kể cả RAV4 và CR-V. Theo nhận xét tôi, X-Trail hơn hẳn RAV4 về những ưu điểm sau:

Hệ thống cách âm tốt hơn nhiều.

Hệ thống nhúng tốt hơn (Một trong nhửng hệ thống nhúng tốt nhất trong các loại compact SUV, chỉ thua Freelander 2). Mạnh hơn Rav4 và CR-V

Hộp số CVT tự động hơn hẳn hệ thống 4-5 cấp của Rav4/CR-V (Rất nhiều hãng xe bắt đầu sử dụng hợp số CVT) ưu điểm của nó là tiết kiệm xăng.

Hệ thống 4x4 i-Mode. Bạn có thể tự chọn 2WD, AUTO hoặc 4WD lock mode. 2WD Mode (2 cầu trước) dùng để chạy trên đường điều kiện bình thường, tiết kiệm nhiên liệu. Auto Mode (bán cầu,phân phối power cho cầu trước và sau tùy theo độ trợt) dùng để sử dụng trên đường trơn ước. 4WD Lock Mode ( Rav4 va CR-V không có chế độ nầy) chế độ nầy dùng để chạy đường địa hình, off road ..etc..

Những ưu điểm trên giúp X-Trail thắng nhiều giải nhất ở nhiều nước như Australia, England, Russia...etc..

Trả lời bạn Lý Minh. Tôi nghĩ Nissan gọi hộp số của X-Trail là hộp số thông minh vì chức năng đa dụng của nó. Thí vụ như ở 2WD Mode, nó tự động chuyển sang Auto Mode nếu cần thiết. Đặc biệt là 4WD Lock Mode phối hợp với chế độ kiểm tra độ dốc (Hill descent control system or DAC) và chế độ giúp đở lên dốc (Hill Start Assist) Nói chung là Nissan gọi 4x4 thông minh của X-Trail cũng là một cách để thu hút khách hàng. Mỗi hãng xe có cách gọi cho sản phẩm của họ khác nhau để gây sự chú ý của khách hàng bạn à.

Còn vể hộp số của X-Trail thì đúng như bạn nói, MCVT có 6 số, bạn có thể dùng nó để lên dốc hoặc xuống dốc ở số M1,M2,M3,M4 tùy theo độ cao, thấp và ngắn dài của dốc. M5/M6 dùng cho chạy đường bình thường. Bạn cũng có thể dùng MCVT để vượt qua mặt xe (overtake) khác. Để chuyển từ tự động sang số tay thì bạn chỉ cần đẩy cần số qua bên MT kể cả lúc đang chạy. Nếu bạn muốn tăng số thì đẩy cần số lên M+, giảm số thì kéo cần số xuống M-."

Chỉnh sửa cuối:

littlebull

Xe buýt
...giữa đường là thế nào..., cụ cứ thử đẽo xem, có ông khác thèm được đẽo như cụ không... ;)

inochi

Xe điện
Trước mình cũng đi Civic 2.0, vừa rồi đã chuyển sang X-Trail
Hôm thứ 5 và 6 rồi đi với em nó chuyến Hà Nội, Yên Tử, Của Ông, một số cảm nhận của mình là:
- Ghế lái thỏa mái, ngồi không mỏi hông như em Civic trước đây, đi liên tục mà không cảm thấy mệt mỏi gì mấy
- Vận hành hộp số 6 cấp tương đối êm ái, tăng tốc rất nhanh, cảm giá vô lăng thì nhẹ hơn so với Rav4 (trong đoàn có 1 ông bạn đi Rav4 nên mình cũng thử một số chặn với em này)
- Xe của mình có điều khiển hành trình ACC nên đi tương đối nhàn với một số đoạn hạn chế tốc độ
- Về đến Hà Nội xem thông số tiêu thụ nhiên liệu là 11,3l/100 km
- Nói chung là SUV cao nên đi rất sướng, Civic trứoc đây không thể cho cảm giác đó được
- Còn so với Rav4 hoặc CRV thì mình chưa có đủ thông tin để so sánh với em kia, sẽ cố gắng để có thông tin so sánh

redmicra

Xe đạp
Em cũng đang chạy 1 em 2.5 hàng Nhựt được mấy tháng, nói chung là ngon so với xe Nhật cụ ạ, nhưng xe Đức Quốc Xã vẫn thích hơn. Hay là bán cho cụ để em sang Đức chơi nhể.

vôlangday

Xe tăng
giá rổ thế nào các cụ ơi ?

inochi

Xe điện
Xe cụ đời bao nhiêu ? option thế nào ? giá rổ thế nào, nếu được để em bảo bạn em nó múc, nó đi xe em rồi đâm ra lại thích
Đựoc cụ PM cho em thông tin về giá và địa chỉ có thể xem xe nhé, cái số Cầm Chân của cụ nữa nhé
Thanks

Em cũng đang chạy 1 em 2.5 hàng Nhựt được mấy tháng, nói chung là ngon so với xe Nhật cụ ạ, nhưng xe Đức Quốc Xã vẫn thích hơn. Hay là bán cho cụ để em sang Đức chơi nhể.

canhkyheo

Xe hơi
Híc cụ mua xtrail mà kêu đễo cầy !!! Cho em đẽo với hehe^^

Quang Minh

Xe hơi
Mình cũng đang định đổi sử dụng em, Nissan Xtrail 2.0 Hàng nhập từ đài loan http://otothegioi.vn/goods.php?id=411
Xin ý kiến của các cụ đã sử dụng, xem nó có ưu nhược gì không ah?
Chân thành cảm ơn các cụ, Cụ ở lylin thì đừng vào chém gió nhé :-|

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
mua đi kụ ơi,không phải lăn tăn gì đâu, con civic đi không sướng bằng x trail đâu

Tetga

Xe đạp
Đi nissan buồn như chấu cắn nhất là X-trail, chả có gì để nói, chả có gì để mua, cứ thế cắm mặt đi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

VoTuan

Xe đạp
Mình cũng đang định đổi sử dụng em, Nissan Xtrail 2.0 Hàng nhập từ đài loan http://otothegioi.vn/goods.php?id=411
Xin ý kiến của các cụ đã sử dụng, xem nó có ưu nhược gì không ah?
Chân thành cảm ơn các cụ, Cụ ở lylin thì đừng vào chém gió nhé :-|
Bác xem kỹ nha, hàng Đài Loan không có các chức năng đầy đủ như bản của Nhật đâu.
Nội thất nỉ. hộp số! tap lô! không đẹp như bản Nhật cả.

inochi

Xe điện
cụ vào trang www.nissan.com mà xem chi tiết
Nói chung X-Trail đài không có cửa so với xe Nhật

XTC

Xe đạp
Website
www.xetoancau.vn

luanpro2411

Xe hơi
Con này ra đời vào năm nào vậy các bác, ở VN mình ít thấy chạy quá

nhat hung

Xe tải
Con xe nhà em đây
nó đời 2008

nhat hung

Xe tải
Em lái còn non nên xóa cái biển đi, sợ cụ nào biết xe em gặp ngoài đường ép trêu em, em sợ lắm.
Nói chung các cụ nên mua em này, chất lượng cực tốt, tiết kiệm xăng lắm, thề với các cụ đồng hồ xe em thường báo chỉ 10.8 lít, kể cả báo sai đi nữa cứ cho là 12 lít đi, còn quốc lộ chỉ báo 6,8 đến 8 lít .Quá ổn. Mà em toàn tiết kiệm chạy A92 chứ không giống mấy cụ cẩn thận xài A95
Cụ nào là dân phượt chắc cũng mê luôn với cái cốp sau dành cho người 1,75 nằm thẳng mà không chạm vào đâu. Cần cái 7 chỗ làm gì khi mà thi thoảng mới phải thồ, thồ rồi nặng tải lại xót xe.

Chỉnh sửa cuối:

freelance

Xe hơi
Nhất chí với kụ, hy vọng được trao đổi thêm về kinh nghiệm đi xe X-trail
PS. cụ có quyền hướng dẫn sử dụng không? trao đổi cái
Cảm ơn nhiều%%-